Mongkoltat.com แหล่งรวมธาตุกายสิทธิ์มากมาย เหล็กไหล หินพระธาตุ ปรอท ฯลฯ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย chakarin, 28 มิถุนายน 2011.

1. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    อ้าวจบซะเเล้วน่าจะยาวๆกว่านี้ ก็เป็นการจุดประกายความศรัทธาของเรา
    ดีมากๆเลยนะที่เหมือนโดนบังคับให้สวดมนต์ทุกวัน แล้วน้องพูมเคยศึกษาไหม
    ว่าองค์หลวงตามหาบัวท่านมีความเกี๋ยวเนื่องหรือสัมพันธ์อะไรกับหลวงปู่ใหญ่
    น้องถึงได้ฝันสององค์เป็นองค์เดียว บางครั้งความฝันพิจารณาดีๆ บางครั้งก็เป็นนิมิตรหมาย บางครั้งก็ธาตุกำเริบ ต้องพิจารณา
    เพิ่งรู้ว่าน้องชายเราสูงขนาดนี้ เดินไปด้วยกันพี่จะตัวเท่าไหนของตัวน้องฟร่ะ
    เฮ้อ..แต่ก่อนนมมันแพง ไม่ค่อยได้กิน 5555
    ความจริงก็ตอบยากอ่ะเนอะว่าศรัทธาท่านใดบ้าง เพราะอย่างพี่เองก็ศรัทธาหลายองค์ แต่ละชาติคงเคยร่วมบุญกับท่านมา เลยได้มาศรัทธาท่าน

2. oนิจจัง

oนิจจัง สมาชิก

คือผมมันผ่าเหล่า 555+ ในบ้านผมผมสูงคนเดียว ตอนฝันเห้นนั้นก็อยากจะไปพบนะแต่คิดว่าคงเข้าพบยากแหละหลวงตาลูกศิษย์เยอะ เลยไม่ได้ไป เลยพยายามมองหาพระสายป่าที่สงบๆ เข้าหาแทน อิอิ^^ ส่วนเรื่องที่ว่าเคยศึกษาหลวงปู่ใหญ่กับหลวงตาไหมไม่เคยเลยพี่เพราะคิดว่าหลวงตาบัวเป้นศิษย์พระอาจารย์มั่น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2011
  3. ชัยภัสสร

ชัยภัสสร เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2011
    เป็นร้านขายอาหารเสริมครับ กิจการไม่ค่อยดี ไม่มีคนดูแลจึงปิดครับ
    จึงเปิดเอาไว้แต่ร้า่นอาหาร และ ร้านขายหัวสัตว์ที่ปั้นจากกระดาษหนังสือพิมพ์

4. aongves64

aongves64 สมาชิก

19 พฤษภาคม 2006

สวัสดีครับน้องต้อง ไม่เจอกันนานเลยนะครับ

เป็นไงบ้าง ทำความสะอาดบ้านกันหรือยัง

ฮ่าๆๆ พี่แก๊สครับ ผมไม่มีเรื่องน่าตื่นเต้นอะไรหรอกครับ

พระที่ผมศรัทธาก็มีหลายท่านครับ หลวงปู่แหวนเพราะห้อยเหรียญของท่าน

ตั้งแต่เด็ก หลวงพ่อเกษม ครูบาศรีวิชัย สมเด็จโต ปรมาณนี้แหละครับ

ส่วนหลวงปู่ครูบาคำแสน วัดพระธาตุสันขวาง เหมือนเคยได้ยินชื่อครับ

ผมค่อยรู้จักเท่าไรครับ แฮ่ะ ๆ ๆ

5. gasnaka

สูงดีเนอะ พี่โชคดีไปอยู่กับพี่ต้อมที่หนองคายเลยได้ไปกราบองค์หลวงตาหลายครั้ง หลวงปู่ใหญ่ท่านจะมาให้ปริศนาธรรมแก่ใครที่ใกล้สำเร็จ ท่านจะสอนธรรมขั้นสูง ไม่แน่ใจว่าท่านเคยแนะปริศนาธรรมให้องค์หลวงตาหรือไม่

6. gasnaka

พี่เปิดร้านอาหารเหรอคะ เป็นอาหารประเภทไหนคะ อาหารปักษ์ใต้ไหม แก๊สชอบอร่อย อิอิ

7. chakarin

chakarin เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007

ดีครับน้องพูม...ได้อ่านเรื่องน้องพูมแล้วก็คล้ายเรอื่งของพี่เลยอะครับ เมื่อซัก 4-5 ปี ก่อน พี่ยังไม่ได้สวดมนต์ทำสมาธิอะไร พอเริ่มสวดมนต์ทำสมาธิบ้าง วันนึงก็ได้นิมิต มีพระรูปร่างสูงใหญ่ท่านนึงมาหา แล้วบอกว่าทำไปเถอะลูก แล้วสิ่งดีๆ จะมาหาเอง พระรูปนั้น รูปร่างสูงใหญ่ ผมสีขาวออกมาหน่อย แต่ไม่ยาวนัก หน้าตาดูหนุ่มๆ แต่ในความรู้สึกของเราท่านมีอายุเยอะแล้ว ต่อมาจากนั้นพี่ก็สวดมนต์ทำสมาธิทุกวัน แล้วท่านก็มาหาอีกเรื่อยๆ เอา ของแปลกๆ มาให้ พาไปดูเมืองลับแล และยังบอกที่อยู่ ของถ้ำเหล็กไหลอีก 3-4 แห่งด้วย และยังเอาก้อนดำ เป็นตะปุ่มตะป่ำมาให้ ตอนนั้นพี่ยังไม่รู้นี้คือไร แต่รู้ว่าเป็นของดีที่ท่านมอบให้ จากนั้นก็ได้ตามที่นิมิตจริงๆ ตอนนั้นพี่ก็ไม่รู้ว่าท่านเป็นใครเหมือนกัน จนได้เจอรูปในหนังสือเล่มนึง ว่าเป็นลป.เทพโลกอุดรอะครับ พี่ นรู้เลยว่า เหมือนใครนิมิตที่เท่านมาหาเลย อิอิ คล้ายกับน้องพูมนะ....555+ :cool:

8. oนิจจัง

oนิจจัง สมาชิก

โอ้เหมือนกันเลยพี่ต้อม งิงิ ^^ หน้าหลวงปู่ใหญ่ดูยังไงก็เหมือนคนอายุ40กว่าอ่ะที่ผมเจอ แต่เกศาท่านสีขาวหมด ซึ่งตอนนั้นผมก็ไม่รู้จักจริงๆ แต่เรื่องพระรูปร่างท้วมที่เจอก่อนไปเจอหลวงปู่ใหญ่ พอไปหาหนังสือประวัติท่านมาอ่านก็มีความเกี่ยวข้องอีก เป็นศษย์เอกท่าน หลังจากวันนั้นจริงๆยังมีฝันอีกอย่างนะ ว่ามีพระรูปร่างท้วมนี้แหละพาเราไปปราบผีสักที่ ซึ่งเราก็ไม่เห้นจะรู้คาถาอะไรเลย แต่พอตื่นกลับเหนื่อยอีกเปิดแอร์แต่เหงื่อออก ไม่รู้ว่าไปปราบยังไง

9. ชัยภัสสร

อยู่ใต้ก็ต้องทำอาหารใต้ครับ เป็นประเภทข้าวแกง อาหารตามสั่ง น้ำชากาแฟ เครื่องดื่ม

10. ประเสริฐ2522

ประเสริฐ2522 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ครับผมได้รับแล้วนะครับ สวยมากมาย...ขอบคุณสิ่งที่ส่งมาด้วยนะครับผม
    หวังว่าโอกาสหน้าคงได้ใช้บริการอีกครับ ....

11. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    เรียน คุณ จักริน
    ได้รับของแล้วครับ ขอบคุณมากสำหรับพระธาตุครับ

12. gasnaka

สวัสดีค่ะพี่สักการะ
    แก๊สได้ถามน้องไปสองคนแล้วว่าศรัทธาพระองค์ใดบ้าง ทั้งยุคเก่าแล้ว
    ยุคไม่นานนี้ แล้วพี่สักการะล่ะคะ ศรัทธาองค์ใดบ้างเอ่ย

13. gasnaka

555 ของชอบเลย ถ้ามีโอกาสได้ไปนครศรีฯ แก๊สขออนุญาต
    ไปขอชิมนะคะ ชอบแกงเหลือง แกงไตปลา แต่ชอบแกงเหลืองมากกว่าค่ะ
    อาหารปักษ์ใต้ ชอบมากตรงที่มีน้ำพริกผักสดให้ทานด้วยนี่ล่ะค่ะ
    คุณต้อมจะบ่นเรื่อย ที่เพชร เวลาจะแถมผักให้ผักนิดเดียว คุณต้อมจะบ่นว่า
    เพชรผักแพง ที่หนองคายเวลาไปกินก๋วยเตี๊ยวเค้าจะมีผักสดให้กินด้วยกันค่ะ

14. ชัยภัสสร

จะมาเมื่อไหร่ก็ยินดีต้อนรับเสมอครับ

15. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    ได้รับของแล้วครับ ขอบคุณมากสำหรับพระธาตุครับ
    สวัสดีค่ะพี่สักการะ
    แก๊สได้ถามน้องไปสองคนแล้วว่าศรัทธาพระองค์ใดบ้าง ทั้งยุคเก่าแล้ว
    ยุคไม่นานนี้ แล้วพี่สักการะล่ะคะ ศรัทธาองค์ใดบ้างเอ่ย
    องค์ที่ อ่านหนังสือมาตั้งแต่เด็กๆ คือ สมเด็จโต ครับ ถัดมาที่มีความมั่นใจโดยส่วนตัว
    คือ หลวงปู่ทวด ครับ ส่วนพระอรหันต์ในยุคปัจจุบัน คือ หลวงตามหาบัว ครับ ฟังเสียงหลวงตาท่านผ่าน FM 103.25 MHz เวลาขับรถกลับจาก กทม. บ่อยๆ เวลา หลวงตาท่านหัวเราะ น่ารักมากๆ ส่วนพระอรหันต์ยุคโลกาภิวัตน์ ที่เคยพบองค์จริงๆ คือ หลวงปู่เณรคำ ฉัตติโก วัดป่าขันติธรรม ศรีสะเกษ ตอนที่ท่านมาระยองครับ
    องค์ที่เพิ่งอ่านประวัติ ของท่านไปหมาดๆ คือ พระอาจารย์ สมบัติ จิตตปัญโญ บึงกาฬ ครับ
    ส่วนองค์หลวงปู่ใหญ่ ได้ยินเรื่องราวออกแนวตำนาน ของท่านมานานแล้ว แต่ผมรู้สึกว่า คนที่ได้พบท่าน ต้องเป็นคนที่มีความเกี่ยวข้องกับท่าน ที่บ้านมีวัตถุมงคลของท่านที่วัดถ้ำวัวแดงสร้างอยู่หลายองค์ครับ ล่าสุดก็ที่เคยเล่าให้ฟังครับ ผ้ายันต์จักรวาลที่ได้นิมนต์ท่านไปติดไว้ที่บ้าน กทม. และขอท่านไว้ว่าอย่าให้น้ำท่วมบ้าน และท่านก็เมตตา
    น้ำไม่ท่วมบ้านจริงๆ เพราะกลับมาสู้ ก่อนที่น้ำจะเข้าบ้านทันโดยปริ่มขอบประตูบ้าน แค่ 1
    cm เท่านั้น
    แล้วก็ยังมีอีก หลายๆองค์ครับ ที่ผมศรัทธา เพราะหลังจากได้อ่านเรื่องราวและประวัติของท่านแล้ว วิเคราะห์ได้ว่าท่านเหล่านั้นเป็นเนื้อนาบุญแห่งศาสนาจริงๆ
    ยาวไปหน่อยแฮะ

16. chakarin

ยินดีมากเลยครับ...ขอบคุณครับ :cool:

ยินดีครับพี่สักการะ พระธาตุนั้น เพิ่งได้จากถ้ำสดร้อนๆ เลยครับ

อัญเชิญ ออกมาไม่กี่วัน ก็แบ่งให้พี่ได้บูชาอะครับ :cool:

17. chakarin

แจ้งส่งของ วันที่ 1 ธ.ค. 2554

น้อง Oนิจจัง

EI429926661TH

------------------

คุณ Lee Bangkok

EI429926675TH

-----------------

ขอบคุณครับ...:cool:

18. chakarin

ใช่ครับน้องพูม เกศาท่านเป็นสีขาวหมดเลย แต่มีผมงอกออกมายาวแล้วเหมือนกัน ไม่ได้สั้นเกรียนอย่างนั้นอะครับ :cool:

19. gasnaka

อิอิ..เหมือนกันเลย หนังสือหลายเล่มซื้อมายังอ่านไม่จบ เพราะเป็นเล่มใหญ่ พกพาไปไหนยาก เลยอ่านแค่ในห้อง ทำไปทำมาก็ลืม อ่านไม่จบ
    แก๊สก็รักหลายองค์เหมือนกัน เวลาท่านยิ้มหัวเราะ น่ารักค่ะ เราก็ดูเพลินเลย
    ถ้าใครถามแก๊สแก๊สก็คงตอบยากนะ เพราะรักหลายองค์ แย่เลยหลายใจ อิอิ
    อย่างองค์หลวงปู่ละมัย คำสอนท่านให้เราใช้ปัญญาพิจารณาทั้งหมด สอนแต่ละครั้งจะเป็นปริศนาธรรม ใครแปลได้ก็ได้ธรรมไป แปลไม่ได้ก็งงอ่ะสิ
    5555 แต่หลวงปู่ใหญ่ท่านยังไม่เคยมาให้เห็นเลยค่ะ สงสัยยังไม่เข้าขั้น
    อ.บูรพาท่านบอกว่าหลวงปู่จะมาสอนมาให้ปริศนาธรรม เพื่อช่วยให้ผู้ปฏิบัติเข้าโลกุตตระ

20. gasnaka

ถ้ามีโอกาสจะไม่ยอมพลาดเลยค่ะ อิอิ
    แล้วพี่ล่ะคะ รักและศรัทธาพระองค์ไหนบ้าง ทั้งรุ่นเก่าและไม่นานนี้นะคะ