Mongkoltat.com แหล่งรวมธาตุกายสิทธิ์มากมาย เหล็กไหล หินพระธาตุ ปรอท ฯลฯ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย chakarin, 28 มิถุนายน 2011.

1. oนิจจัง

oนิจจัง สมาชิก

ป่าวพี่ วันนี้อยากนั่งเล่นๆฮ่าๆ พรุ่งนี้จะอยุ่บ้านงิงิ

2. oนิจจัง

อีกเรื่องสั้นๆฮ่าๆ เล่าให้ฟังเลยดีก่า พระที่นับถือองค์ที่2ต่อมาคือหลวงปู่เพิ่มวัดกลางบางแก้ว เพราะได้เบี้ยแก้ของท่านมาซึ่งตอนได้มาไม่รู้จักท่านเลยแต่คืนแรก ฝันเห็นพระมาหาเรา แล้วท่านก็บอกให้หยิบเบี้ยแก้ออกมาแล้วเอาให้ท่าน ท่านก็เอาไปซึ่งตอนนี้อ่ะจำไม่ค่อยจะได้ว่าท่านเป่าอะไรหรือหยิบออกจากย่ามอีกที 2อันนี้แหละสับสนเราะมันเกิดแบบงงๆ แล้วทานก็ให้เรากลับมาซึ่งผมแทบจะไม่เคยฝันเห็นพระมาก่อน ก็ลองๆไปค้นดู หน้าท่านเหมือนหลวงปู่เพิ่ม เล่นเอาซะงง หลังจากนั้นเบี้ยแก้อันนี้ก็รักมากเช่ามาเพราะเซียนพระแกร้อนเงิน เราก็ดูไม่เป้นด้วยตอนนั้น เหอๆ มาแบบถูกๆ ฮ่าๆ แต่ไม่ว่าจะแท้หรือปลอม ก็รักมาก เซียนเขาบอกว่าถ้าปลอมให้เอาเท้าไปเหยียบหน้าเขาเลย เป็นเบี้ยแก้ยุคปลาย นี้คือเรื่องที่2 เรื่องที่3จะเป็นเรื่องสุดท้ายละ

3. t45110335

t45110335 Active Member

บ้านผมฝนตกหนักแต่ไม่ท่วมครับ ขอบคุณครับที่เป็นห่วง

4. aongves64

aongves64 สมาชิก

19 พฤษภาคม 2006
    สวัสดีพี่ต้อมพี่แก๊ส น้องพูมและทุกๆคนครับ

น้องพูมประสบการณ์เยอะจริงๆครับ

ปล. น้องพูม ผมติดตามผลงานอยู่นะครับ^^

5. Tong-Count-Down

Tong-Count-Down Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2007
    กลับมาแล้วครับทุกท่านหลังจากน้ำท่วมนานมากกกก
    พี่ต้อมพี่แก๊สเดี่ยวผมโอนเงินไปให้ในส่วนที่ยังไมไ่ด้โอนนะครับ
    โหยนานมากจริงๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 พฤศจิกายน 2011
  6. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    มงคลธาตุ ใหม่ จี้เหล็กไหลแบบธรรมชาติ น.269/ เหล็กไหลนาคราช น.264 /เพชรไหลดำ(ทองคำดำ) น.249 (16 คน กำลังดูอยู่) ( 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ... หน้าสุดท้าย)
    chakarin

วันนี้อยู่กันเยอะจัง ใครอยู่บ้างเอ่ย

7. gasnaka

อิอิ...คิดถึงจังเลย น้องต้องก็เป็นอีกคนที่พี่คิดถึง
    คิดถึงว่าหายไปนานนะ ไม่เกี่ยวกับของ
    เป็นอย่างไรบ้างแล้วสถานการณ์น้ำปกติยังจ๊ะ
    วันนี้ต้องส่งจิตคิดถึงต่อ จะเชื่อมกับใครได้อีกป่าวหนอ

8. gasnaka

อิอิ..พวกเราก็เหมือนพี่ๆน้องๆกัน ก็ต้องเป็นห่วงเป็นธรรมดาค่ะ

9. gasnaka

แล้วลองเปรียบเทียบรูปดูป่าวอ่ะคะ รู้ว่าหายากมากจริงของหลวงปู่เพิ่ม อิอิ..จะบอกว่าช่วงก่อนบ้ามากเลย 555 เบี้ยแก้กะมีดหมอ เป็นสาวเล่นของ
    แต่ตอนนี้ไม่รู้หาไปไหนหมด อยู่มั่งหายมั่ง ไม่ได้สนใจ พี่มีแต่ของหลวงปู่เจือ
    แล้วช่วงปัจจุบันหรือก่อนหน้านี้ไม่นานเนี่ยมีนับถือหรือศรัทธาองค์ไหนบ้างป่าว มีแต่รุ่นเก๋าทั้งนั้นเลย

555 มีคนติดตามผลงานด้วย น้องพูมเล่าสนุกดี
    น้องอ๋องอ่ะคะ ศรัทธาพระองค์ใดบ้าง เอาทั้งรุ่นเก๋าและรุ่นไม่นานมากด้วยนะ
    น้องอ๋องรู้จัก หลวงปู่ครูบาคำแสน วัดพระธาตุสันขวางไหม

10. Tong-Count-Down

ถนนหนทางเริ่มสัญจรได้แล้วครับ
    แต่น้ำในหมู่บ้านยังขังอยู่เป็นจุดๆ ลึกถึงหน้าแข้ง
    แต่ถนนใหญสามารถเดินทางกันได้ตามปกติแล้วครับ

11. gasnaka

น้องต้องพลาดกระทู้แจกของพี่ไป แต่ไม่เป็นไร
    เดี๋ยวพี่แก๊สจัดให้
    แล้วบ้านแฟนอ่ะปกตเหมือนกันแล้วเนอะ
    ดีแล้วจะได้มีเพื่อนคุยกัน น้องพูมน้องอ๋องเข้ามาทุกวัน
    จะได้มีน้องพูมเข้ามาคุยด้วยอีกคน

12. ชัยภัสสร

ชัยภัสสร เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2011
    สวัสดีตอนเที่ยงครับ
    วันนี้เข้ามาในชื่อใหม่ เนื่อจากผมต้องการยกเลิกชื่อเดิมแล้วใช้ชื่อนี้แทนครับ

13. chakarin

chakarin เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007

สวัสดีครับ...ชื่อเดิมคือไรเอ่ย

จะได้เรียกถูกครับ...:cool:

14. oนิจจัง

โห ขอบคุณครับพี่อ๋องที่ติดตามฮ่าๆ แค่เล่าแชร์ประสบการณ์ ขำๆ ถ้ายังไงพี่อ๋อง ว่างๆก็เล่าให้ผมฟังบ้างอะไรบ้าง เรื่องพระครูบาที่พี่อ๋องนับถือ งิงิ ส่วนเรื่องที่3สุดท้ายนี้เดี๋ยวเล่าให้ฟังเพราะแปลกเกินอิอิ

15. gasnaka

สวัสดีค่ะพี่สรวิชญ์

พี่ชายเราไงตะเอง ชื่อใหม่ไฉไลกว่าเก่า

16. gasnaka

รอฟังเรื่องที่ 3 อยู่นะจ๊ะ จะได้รู้แปลกเกินแบบไหน

17. ชัยภัสสร

ชัยภัสสร เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2011
    ครับต้องการปิดร้าน mayslimclub ครับ เพราะทำไม่ทัน
    จึงยกเลิกชื่อนี้หมดทุกเวปเลย แล้วมาใช้ ชัยภัสสร แทน
    พระท่านตั้งให้ ก็ไม่ค่อยกล้าใช้ ฟังดูแล้วพิกล

18. Tong-Count-Down

บ้านแฟนผมตอนนี้หน้าแข้งแล้วเหมือนกันครับ
    แหะๆ ผมพลาดไปหลายอย่างเลย อิอิ

19. gasnaka

แล้วร้าน mayslimclub ทำอะไรคะพี่ ทำไม่ทันก็น่าจะดีนี่คะ
    ชัยภัสสร ก็เพราะดีแต่ออกนิ่มนวล

20. oนิจจัง

งั้นเล่าต่อ ฮ่าๆ เรื่องเกิดขึ้นมีอยุ่ว่าตอนที่เรียนอยู่ประมาณช่วงปี2 ช่วงนั้นสนใจเรื่องพวกพระเครื่องลางของขลังแปลกๆ ช่วงนั้นก็ได้เบี้ยแก้ พ่อแก่ พระแปลกๆ มาแบบง่ายๆ แล้วก็มีอยุ่คืนหนึ่ง ในฝัน ได้เดินทางไปที่ไหนไม่รุ้กับครอบครัว พ่อแม่พี่เเละผม ไปอยุ๋หน้าวัดหนึ่งมีหลวงพ่อรูปร่างท้วมๆ เดินมาหา แล้วก็บอกว่าผมว่าหลวงตาบัวรออยุ่แต่ให้พ่อแม่พี่ รออยุ่ข้างหน้าวัดให้เราเข้าไปคนเดียว ผมก็เดินเข้าไปเห็นพระรูปหนึ่งนั่งอยุ่ท่านสูงใหญ่มากเกศาท่านเป็นสีขาว ดวงตาของท่านยิ่งแปลกข้างหนึ่งเหมือนแบบเราปกติอีกข้างเหมือนตาเป็นเพชร แต่ที่สำคัญท่านไม่เห้นหน้าเหมือนหลวงตาบัวที่เราเคยเห็นในทีวีเลยผมก็เลยบอกท่านว่ามาหาหลวงตาบัวครับ ท่านก็บอกเรานี้แหละหลวงตาบัว เอ๊ะยิ่งงง? หน้าไม่เห้นจะเหมือน สักพักท่านก็บอกว่าโอ้ มีของดีติดตัวมาเยอะนิประมาณว่าในฝันใส่พระใส่เครื่องรางไปด้วยแล้วท่านก็บอกให้ถอดมาแล้วก็เป่าให้แล้วคืน แล้วก็เรียกเราไปใกล้ๆ บอกให้ผมหันหลังแล้วก็เห็นนั่งหลับตาภาวนาในมือแล้วก็เอามาตบหลังเราเบาๆ แต่ขนาดเบาๆ เรานี้ลงไปกลิ้งกระเด็นไปเลย แล้วท่านก็ยิ้ม หลังจากนั้นก็ตื่นขึ้นมาแบบเหนื่อยๆ งงแปลกๆ ว่านอนแท้ๆ แต่กลับเหนื่อย หลังจากนั้นแหละทุกอย่างก้เริ่มเปลี่ยนชีวิต55+ จากไอ้สิ่งที่ไม่เคยเห็นก็เริ่มเห็น เริ่มทายใจคนได้บ้าง ที่สำคัญ ช่วงนั้น ตอลดเกือบปีจะต้องมานั่งสวดมนตร์ไหว้พระไม่รุ้เป็นอะไรห้ามตัวเองไม่ได้ถึงเวลา3-4 ทุ่มต้องมานั่งสวด ไม่งั้นจะร้อน นอนไม่หลับ ขนาดเคยฝืนมานอนหลับ เที่ยงคืนยังต้องติ่นมานั่งสวดมนตร์เลย555+ ไม่งั้นนอนไม่ได้และจากวันนั้นก็มานั่งคิดว่าหลวงตาที่เจอคือพระอะไรกันแน่ยังไงก็ไม่ใช่หลวงตาบัว พอดีก็เหมือนนิยายแหละบังเอิญไปเจอรูปในเว็บเขียนเหมือนพระครูโลกเทพอุดรนี่แหละ คล้ายๆท่านมากสูงใหญ่กว่าตัวเราอีกซึ่งตอนนั้นผมก็สูง185 CM แล้วนะ แต่ท่านใหญ่กว่าอีก แต่รูปท่านทีเห็นทุกรูป ด้วงตาของท่านข้างหนึ่ง ไม่เห้นมีรูปไหนมีเลยที่ตาเป้นเพชร คือเป็นดวงตาที่แปลกและสวยเหมือนจะมองทะลุทุกอย่าง- - หลังจากนั้นก็เลยนับถือหลวงปู่โลกเทพอุดร นี้คือเรื่องเล่าทั้ง3 ที่จำติดตาแม่นมากๆมาตลอด ยังไม่เคยลืมเลยฝังหัวมากๆ
    ปล. 3เรื่องนี้จะไม่ค่อยเล่าให้ใครฟัง ^^ เชื่อกะได้ไม่เชื่อกะได้ งิงิ ส่วนพระอาจารยืที่นับถือมากองค์อื่นก้ หลวงปู่มั่นไม่รู้ชอบเพราะอะไรแต่ชอบมากอยากออกธุดงแบบท่าน55 หลวงพ่อโอภาสี จริงๆก็ชอบพระสายป่าทุกองค์จะไม่ค่อยเข้าหาพระในเมือง ส่วนปัจจุบันพระอาจารย์ที่เรายังแวะไปหาท่านก็ พระอาจารย์พรสิทธิ์ ที่เชียงใหม่ ครูบาเหนือชัยพระขี่ม้า เท่านี้แหละมั้งกำลังค้นหาเรื่อยๆ อ้อลืมบอกอัฐิธาตุส่วนใหญ่ทีได้จากพี่แก๊ส เป้นพระอาจารย์ที่นับถือมาก และตั้งใจขอในจให้มาด้วยชอบพระเก่าๆมาก เพราะท่านปฏิบัติดี^^ จบดีกว่าเดี๋ยวยาวอีก