mod - ให้บูชาพระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก (update P.171-193)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย moddang, 11 กรกฎาคม 2009.

1. นพคุณ

นพคุณ เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนราคาทาง PM หน่อยครับ

2. อิฐมอญ

อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณมดถ้ามีผ้ายันต์รอยเท้าหลวงปู่ กระซิบผมด้วยนะค๊าบ :cool:

3. moddang

moddang เป็นที่รู้จักกันดี

ผ้ายันต์รอยมือ ว่าหายากแล้ว ผ้ายันต์รอยเท้า หายากกว่าอีกครับ ที่ผมไม่มีเลย ลองสอบถามคุณตุ้ยดูครับ อาจมี เพราะพี่ตุ้ยเป็นคลังใหญ่ 555

4. moddang

พระสมเด็จฐานสามชั้น เนื้อผงมหาจักรพรรดิผสมปูน หลวงปู่ดู่ วัดสะแก (2)

องค์นี้สภาพสวย ผิวเดิม แท้ ดูง่าย องค์พระค่อนข้างหนา ลูกศิษย์สมัยก่อนจะได้รับแจกจากหลวงปู่ นำไปกำนั่งสมาธิกรรมฐานดีมาก ๆ ครับ

รับประกันพระแท้ทุกรายการ ไม่แท้ยินดีคืนเต็ม

ปิดรายการไปแล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      82 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      63.3 KB
      เปิดดู:
      52
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2011
  5. moddang

พระเหนือพรหมพิมพ์ใหญ่ ขึ้นพระธรรมธาตุสวย แท้ดูง่าย หลวงปู่ดู่ วัดสะแก

องค์นี้สภาพสวยเดิม ดูง่ายสุด ๆ มีพระธรรมธาตุเสด็จขึ้นไม่เยอะไม่น้อยกำลังพองาม เห็นเด่นชัด และมีสีที่ตัดกันกับผิวองค์พระ ซึ่งโดยปกติพระธรรมธาตุจะเห็นเป็นสีเดียวกับองค์พระเป็นเกล็ดหรือเป็นเม็ดใส ๆ แต่พระธรรมธาตุคนละสีนี้ขึ้นยากและหายากกว่า

รับประกันพระแท้ทุกรายการ ไม่แท้ยินดีคืนเต็ม

ขนาดไฟล์:
      93.5 KB
      เปิดดู:
      89
      ขนาดไฟล์:
      58.7 KB
      เปิดดู:
      79
      ขนาดไฟล์:
      68.5 KB
      เปิดดู:
      80
      ขนาดไฟล์:
      66.8 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      77.5 KB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      63.3 KB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      48.8 KB
      เปิดดู:
      60
      ขนาดไฟล์:
      56.4 KB
      เปิดดู:
      60
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤศจิกายน 2011
  6. moddang

ตอนเย็นๆค่อยมาลงอีกซักองค์ ^_^ พระมีมาเรื่อยๆ เราไม่เมื่อย เราไม่เหนื่อย

www.mod-amulet.com

7. moddang

พระชัยวัฒน์ รุ่นสอง ปี22 สวยกิ๊บ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก

สภาพสวยกริ๊บๆเลย ผิวเดิมๆ คราบเบ้ามีให้เห็น ใต้ฐานจาร จมูกโด่งๆ จัดสร้างแค่ 3000 กว่าองค์ ศิษย์มีเป็นแสนๆ ราคาของสวยๆก็ว่ากันไป อิอิ

พระชัยวัฒน์หล่อโบราณ สร้างขึ้นในปี พ.ศ.2522 เป็นรูปพระพุทธปางมารวิชัย ศิลปะแบบเชียงแสน ฐานบัวสองชั้น มีคนโทวางอยู่บนฝ่าพระหัตถ์ ด้านหลังองค์พระบนฐานมีโค้ด อยู่บนฐาน (เป็นโค้ดในพิมพ์พระ)

จัดสร้างขึ้นทั้งสิ้น 3,216 องค์ โดยสร้างเป็นเนื้อเงินจำนวน 216 องค์ และโลหะผสมจำนวน 3,000 หลวงปู่ดู่อธิษฐานจิตและจารอักขระใต้ฐานพระทุกองค์

รับประกันพระแท้ทุกรายการ ไม่แท้ยินดีคืนเต็

ขนาดไฟล์:
      61.1 KB
      เปิดดู:
      58
      ขนาดไฟล์:
      75.6 KB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      71.5 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      88.8 KB
      เปิดดู:
      44
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤศจิกายน 2011
  8. moddang

เห็นว่าดี มีประโยชน์ เอามาให้อ่านกันเพลินๆ ครับผม

พระครูสมถวิกรม (ฟัก) ภัททจารี วัดเขาวงพระจันทร์ ตำบลห้วยโป่ง อำเภอโคกสำโรง จังหวัดลพบุรี

ชอบเล่านิทานเป็นการสอน

หลวงปู่ท่านชอบเล่านิทาน ศิษย์ของหลวงปู่ทุกคนต้องเคยเล่านิทาน ถ้ายังไม่เคยฟังนิทานของหลวงปู่แสดงว่า ยังไม่ใช่ศิษย์ขนานแท้ของหลวงปู่ แต่นิทานแต่ละเรื่องนั้น ท่านจะเล่าต่อเมื่อมีเหตุ ในที่นี้ผู้เขียนขอยกตัวอย่างสักเรื่อง

ในวันหนึ่ง ผู้เขียนได้ไปกราบหลวงปู่ และ วันนี้ก็มีศิษย์คนอื่น ๆ นั่งอยู่แล้ว ๕ คน ทั้งหญิง และ ชาย เมื่อทักทายกัน พอสมควรแล้ว ต่างมีอะไร ก็เริ่มเล่าสู่กันฟัง เรียกว่า สภาวัดเขาวงศ์ กำลังคุยกันออกรสออกชาติ มีศิษย์คนหนี่ง กล่าวตัดบทขึ้นว่า ทุกวันนี้ นอกจากหลวงปู่แล้ว ฉันไม่อยากทำบุญที่ไหนอีกเลย เพราะ พระทุกวันนี้ ปฏิบัติตัวไม่ดีไม่เหมาะสม ไม่สำรวม นุ่งห่มจีวร ส่วนใหญ่ไม่เรียบร้อย คำพูดคำจา ก็ไม่น่าฟัง เดินเหิรก็ไม่สำรวม เห็นแล้วผิดตา ไม่ศรัทธา กับผู้หญิง ก็ปฎิบัติตัวไม่สมควร ไม่เหมาะสม ส่วนบางองค์ เดินธุดงค์ แบกกลด แต่ดูสกปรก ไม่น่าศรัทธา น่าเบื่อ เมื่อคนนี้พูดจบ คนนี้ก็ พูดต่อ เรียกว่า นินทาพระกันสนุกปาก

หลวงปู่ท่านนั่งฟัง บรรดาศิษย์ทั้งหลาย วิจารณ์สงฆ์ ท่านนั่งหลับตาฟัง จนทุกคนพูดจบหมด ทุกคนแล้ว หลวงปู่ท่านจึงพูดขึ้นว่า นี่พวกเราพูดจบหมดแล้วใช่ไหม ถ้าจบแล้ว จะเล่านิทานให้ฟัง ตั้งใจฟังนะ

มีเมืองอยู่เมืองหนึ่ง พระราชาไม่มีรัชทายาท พระองค์ทรงคิดอยู่เสมอว่า ในอดีตชาติเราคงสร้างกรรมไว้มาก มาในชาตินี้ จึงไม่มีรัชทายาทไว้สืบราชสมบัติ อย่ากระนั้นเลย เราจะต้องทำบุญ สร้างกุศลให้มาก ๆ เพื่อว่า อนิสงฆ์แห่งบุญ จะมีผลช่วยเรา ทั้งในปัจจุบันชาติ และในอานาคตชาติ ในปัจจุบันชาติ ถึงเราจะไม่มีรัชทายาท ก็ขอให้มีคนดี คนจริง มาครองราชย์แทนเรา ในอนาคต ก็ขอให้เราเกิดในตระกูลที่ดี เมื่อมีครอบครัว ก็ขอให้มีบุตรสืบสกุล อย่าสิ้นสุดเหมือนในชาตินี้เลย อยู่มาวันหนึ่งพระองค์ก็ได้พบคน ๆ หนึ่ง ถูกพระทัยพระองค์มาก จึงแต่งตั้งให้เป็นมหาดเล็ก จึงทรงออกประกาศว่า กาลภายหน้า หากเราเป็นอะไรไป บุคคลผู้นี้จะต้องขึ้นครองราชย์แทนเรา แต่การที่เขาจะครองเมืองแทนเราได้ดี ต้องให้เขามีธรรมะ ให้รู้สึกการสร้างทานบารมี ฉะนั้นในทุกเช้า พระราชา จึงนำมหาดเล็กไปทำบุญ ใส่บาตรทุกวันทุกเช้า ไม่ได้ขาด เพื่อปลูกฝัง การเสียสละให้แก่เขา ณ . วันหนึ่ง พระองค์ทรงเสด็จออกทรงบาตรเช่นเคย พร้อมมหาดเล็ก คู่พระทัยด้วย แต่วันนี้ แปลก มีพระแปลก ๆ มาเพิ่มหนึ่งองค์ ดูเนื้อตัวสกปรก มอมแมม ผ้าจีวรก็เก่าคร่ำคร่า เหมือนไม่เคยซัก แต่เมื่อพระราชามองเห็นพระรูปนี้ กลับเกิดศรัทธา พระคุณเจ้ารูปนี้ต้องไม่ธรรมดาแน่ ต้องเป็นพระอรหันแน่ เหตุที่เนื้อตัวผ้าผ่อน ดูไม่ดี เพราะท่านไม่สนใจในสรีระสังขารแล้ว พระราชาจึงรับสั่งให้มหาดเล็กทำบุญกับพระองค์นี้ให้เต็มที่ มีอะไรถวายให้มาก ๆ เลย พระรูปนั้น ท่านรับบาตรจนล้น จึงต้องค่อย ๆ เดินกลับ เพราะถ้าเดินเร็ว อาหารซึ่งล้นบาตรก็จะหก พระราชาจึงรับสั่งมหาดเล็กว่า นี่เธอ ๆ จงตามพระคุณเจ้ารูปนี้ไป แต่อย่าให้ท่านรู้ ไปดูซิว่าท่าน อยู่อารามใด ใกล้หรือไกลแค่ไหน แล้ว มาบอกเรา มหาดเล็กจึงรีบตามไป โดยไม่ให้พระรู้ว่า มีคนตาม แต่อนิจจา สิ่งที่มหาดเล็กเห็น คือ เมื่อพระเดินพ้นกำแพงวัง ท่านมองซ้าย มองขวาเห็นไม่มีใคร ท่านก็รีบถอดจีวรออก ใส่เสื้อใส่กางเกง นำอาหารและสิ่งของที่ได้ ไปเลี้ยงลูก เลี้ยงเมีย มหาดเล็กเห็นเช่นนั้นโกรธมาก อย่างจะนำเรื่องที่เห็นทั้งหมด ไปทูลพระราชา ตามความเป็นจริง แต่ครั้นจะทูลถวายให้ทรงรับทราบตามความเป็นจริง ก็ เกรงว่า ภัย สองอย่าง จะเกิดขึ้น ภัยอย่างที่หนึ่งคือ ครอบครัวนี้จะต้องตายกันหมด เหตุเพราะบังอาจหลอกหลวงพระราชา ภัยอย่างที่สอง กลัวว่า พระที่ท่านดี ๆ อยู่จะเดือดร้อน เหตุเพราะพระราชาคงต้องเลิกใส่บาตรแน่ เพื่อไม่ให้เกิดทั้งสองภัย จำต้องโกหก เมื่อมหาดเล็กกลับมาถึงวัง จึงเข้าเฝ้าพระราชา พระองค์รับสั่งถามด้วยความสนพระทัย ว่าเจอหรือเปล่า มหาดเล็กเจอหรือเปล่า เจอพระพุทธเจ้าข้า ขอพระองค์ตามไปติด ๆ แต่เป็นที่น่าอัศจรรย์แท้พระเจ้าข้า พอพ้นเขตกำแพงวังเท่านั้น พระได้หายวาบไปเลย พระเจ้าข้า พระหายเลย พระเจ้าข้า กล่าวซ้ำ (คือความเป็นพระหายไปเลย) เมื่อพระราชาได้ฟังดังนั้น ทรงปิติยินดีปรีดาปราโมทย์ มาก โอ…วิเศษ นี่เราได้ทำบุญกับพระอรหัน ช่างวิเศษ ช่างวิเศษ จากวันนั้นมา พระองค์ทรงมีพระพักตร์ ผ่องใส สง่างามตลอดทุกวัน จนถึงเสด็จสวรรค์คต ด้วยจิตที่เกิดปิติในทานที่ได้บำเพ็ญถวายพระอรหันต์ ตามที่พระองค์ทรงเข้าพระทัย จึงบังเกิด เป็นมหากุศล บันดาลให้พระองค์ ไปเกิดในโลกสวรรค์ เสวยสุขอันเกษมตลอดกาลนาน

เมื่อพระราชาเสด็จสวรรคตแล้ว มหาดเล็กก็ได้ขึ้นครองราชย์แทนพระองค์ และได้ออกใส่บาตรพระทุกเช้า เช่นพระราชา นำปฏิบัติมาแต่อดีต ต่อมาในวันหนึ่ง มหาดเล็กมองเห็นพระองค์หนึ่ง เนื้อตัวมอมแมม จีวรสกปรก แบกกลด อุ้มบาตรมา เมื่อมองเห็นคิดในใจทันที มาอีกแล้ว เอ็งมาอีกแล้ว ไอ้พวกลวงโลก แต่อย่างไรเสีย ข้าก็ต้องจำใจใส่ให้เอ็งกิน ถ้าจะไม่ใส่ เดี๋ยวคนอื่นเขาจะว่าข้าได้ พอพระเดินมาถึง จึงนำอาหาร ใส่บาตร แต่ใส่โดยไม่ศรัทธา แล้วยังดูหมิ่นด้วยอาการ แสดงออกที่ชัดเจน หลังจากนั้นไม่นาน พระราชาองค์นี้ก็เสด็จสวรรคต เมื่อเสด็จสวรรคตแล้วไปตกนรก และตกในขุมที่ต้องทรมานมาก ได้รับทุกข์เวทนาแสนสาหัส เหตุที่เป็นเช่นนี้ เพราะตนเองนั้นได้มีวาสนาได้ใส่บาตร พระอรหันต์ ที่ออกจากนิโรธสมาบัติตามหลัก ผู้ใดได้ทำบุญกับพระอรหันต์ ที่เพิ่งออกจากนิโรธ ผู้นั้นย่อมได้รับอานิสงส์มาก แต่พระราชาองค์นี้ได้ทำบุญกับพระอรหันต์แต่ตกนรก เพราะตนเองนั้นไม่เคารพในพระอริยเจ้า ไม่เคารพยังดูหมิ่นเหยียดหยามจึงมีโทษมาก จึงตกนรก อันนี้เขาจึงเรียกว่า ทำบุญกับเดียรถีร์ไปสวรรค์ ทำบุญกับพระอรหันต์ไปนรก หลวงปู่กล่าว พร้อมกับมองหน้าลูกศิษย์ ที่นั่งฟังนิทานจบ ต่างยกมือขึ้นสาธุ พร้อมกับกล่าวว่า ต่อแต่นี้ไป คงไม่ตำหนิพระอีกแล้วคะ หลวงปู่นี้คืออุบาย ที่หลวงปู่ท่านสอนลูกศิษย์ ท่านจะไม่สอนตรง ๆ แต่จะสอนด้วยการ เล่าเรื่องให้ฟัง ซึ่งในแต่ละเรื่องที่หลวงปู่ท่านเล่า จะต้องสอนผู้หนึ่งผุ้ใด จนได้ ในจำนวนที่นั่ง ๆ ฟังท่านอยู่ ในบางครั้งผู้เขียนเคยฟังที่หลวงปู่เล่าจบไปนั้น คือตัวเขาเลย โดนเต็ม ๆ ท่านเล่าจบ ท่านจะสอนต่อ ถ้าสิ่งไหนไม่ดี ท่านจะบอกว่า อย่าทำกันอีกนะ มันไม่ดี อย่าทำเลย

http://thaprachan.wordpress.com/2010/05/10/%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%95%E0%B8%B4%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B8%9B%E0%B8%8F%E0%B8%B4%E0%B8%9B%E0%B8%97%E0%B8%B2-%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%84%E0%B8%A3b-768552/]ประวัติและปฏิปทา]ประวัติและปฏิปทา ท่านพระครูเกษมคณาภิบาล หรือหลวงพ่อมี เขมธัมโม วัดมารวิชัย จ.พระนครศรีอยุธยา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2011
  9. moddang

ปิดรายการ พระชัยวัฒน์

ปิดรายการ ผ้ายันต์ปั๊มสด

www.mod-amulet.com

10. honmaru07

honmaru07 เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามราคาครับพี่ รบกวนแจ้งด้วยครับ

11. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ขอรบกวนโพสต์พี่หน่อยครับ ฝาก พิจารณา 1 เหรียญครับ ตามที่เห็น โอกาสเป็นอย่างไรครับ ดีหรือไม่ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      47
  12. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ขอ ขอบพระคุณ พี่มดแดง มากๆ นะครับ พี่เป็นคนดี จริงๆ ทั้งที่ผมยังไม่เคยเช่าพระพี่เลย แถมพี่ยังเคยส่งพระให้ผมฟรีๆ ไม่มีค่าบริการอะไร -ใหนจะคำปรึกษาเรื่องพระที่ผมเจอมาแล้วนำมาถามได้ดี ฟรีๆ อีกต่างหาก สุดยอดจริงๆ ครับ นี่แหละนะ ที่เค้าว่าคนดี ถึงจะยังไม่เคยเจอหน้ากันแต่ก็ทำความยินดี ให้รู้สึกดีๆ ได้

ผมไม่ได้เป็นหน้าม้า หรือ มาโฆษณา ยกยอ พี่เค้านะครับ เพียงแต่คิดว่า อยากพูด ที่ผมพูดมาเป็นเรื่องจริง และหวังว่า คนที่เข้ามาดูโพสต์ ดูพระของพี่เค้า จะเช่าพระได้สบายใจ แน่ๆ ครับ อย่างน้อยผมว่าน่าะดีกว่าเซียนๆ ที่ขายพระปลอมพอจะคืนก็มีปัญหา

สุดท้าย ถ้าบุญผมมีจริง คงได้ร่วมทำบุญกับพี่มดแดง แน่ๆ ครับ
    :cool:

13. open_your_eye

open_your_eye เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2010
    ผมก็เป็นลูกค้าพี่มดแดงอีกคนเคยเช่าเหรียญยันดวงและเหรียญพรหมปี22สมัยที่ยังๆไม่ถึงหมื่น..ทุกวันี้ยังดีใจอยู่เลยครับพระพีมดแดงตอนผมเช่าแรกๆๆยังกล้าๆๆกลัวแต่พอเช่าเสร็จเอาๆไปไห้ทั้งสายตรงต่างๆๆและที่วัดสะแกเช๊คปผรากฎว่าหายห่วงแท้ล้านเปอเซ็น

14. tee_tores

พี่เค้า ของจริงครับ คุณ open_your_eye ผมเคยอยากได้พระหลวงปู่ดู่เข้ามาดูพระของพี่เค้าแทบทุกวัน แต่ไม่มีตังค์เช่า (เมียยึดหมด)แต่พี่เค้าเคยส่งพระให้ฟรีๆนะครับ พี่เค้าดีจริงครับ พูดได้แค่นี้ ครับ :cool:

15. moddang

ขอบคุณครับคุณ tee_tores และคุณ open_your_eye

ในเมื่อผมเป็นผู้ให้บูชาพระ ผมต้องทำในสิ่งที่ถูกต้องครับ และจะพูดทุกอย่างตามสภาพของความเป็นจริงครับ พระสวยน้อย สวยมาก ก็ต้องบอกตามจริง ส่วนราคาก็อิงราคามาตรฐานสากล รวมถึงขึ้นอยู่กับสภาพองค์พระ ความสวย ความนิยม และทุนที่ได้มาด้วยครับ เรื่องการเช็คพระก็เหมือนกันถ้าผมทราบผมก็จะบอก ถ้าไม่ทราบหรือไม่ชัวร์ผมก็จะบอกตามจริงไม่มั่วนิ่มอวดตนเป็นผู้รู้ไปซะทุกเรื่องครับ และจะไม่ติเตียนใครเพื่อประโยชน์ส่วนตนครับ ผมเป็นพวกชอบเก็บพระสวย บางทีเรื่องราคาก็อาจโดดจากท่านอื่นบ้างในพิมพ์เดียวกันทั้งนี้ก็เพราะความสวยมันผิดกัน! แต่ก็ยังอยู่ในราคามาตรฐานสากลอย่างที่บอกไว้ครับ ^^

16. tee_tores

ขอบคุณพี่มดแดง เช่นกันครับ ที่มีคนแบบพี่ ... เด๋วเผื่อมีใครสนใจพระหลวงปู่ หลวงพ่อที่พี่มี ผมจะแนะนำ เค้าอีกที ครับ หรือถ้าผมอยากได้ และพร้อมก็จะใช้บริการแน่นอนครับ :cool:

17. open_your_eye

open_your_eye เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2010
    สอบถามพี่มดแดงหน่อยครับระหว่างพรหมหล่อผปี22กับเหรียญยันด์ดวงนี่พุทธคุณเหมือนกันๆไหมครับหรือมีข้อแตกต่างกันอย่างๆไรบ้างครับ

18. ศิษย์โลกอุดร

ศิษย์โลกอุดร เป็นที่รู้จักกันดี

สวยครับ

พิมพ์สวย เนื้อสวย คัดสวยจริงๆครับ:cool:

19. hamwin

hamwin เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็คนนึง ถาม อยู่เรื่อย ถามนู้นถามนี้ แต่ก็ยัง ไม่ได้ เช่าพระจากพี่เค้าเลย เพราะ ระยะทาง และอีกหลายๆอย่างไม่อำนวย แต่ถามอะไร พี่เค้าไป พี่เค้าก็ตอบ หมด นะ ครับ อีกไม่นาน คงได้ แบ่งจากพี่เค้าเยอะแน่ๆ เล็งไว้อยู่หลายองค์ 5555 ^^ (ping-love

20. moddang

ผมว่าหลวงปู่ท่านก็อธิษฐานเหมือนๆกันน่ะครับ แต่ความแตกต่างน่าจะอยู่ที่รูปลักษณ์ครับ ถ้านึกถึงหลวงปู่ ท่านก็จะอยู่กับคนที่นึกถึงท่านเสมอครับ เป็น สังฆานุสสติ อีกตะหาก คนที่ไม่นึกถึงท่าน (แต่นับถือศรัทธาท่าน) ท่านก็อยู่ช่วยเหลือครับ ดังคำพูดที่ท่านเคยบอกไว้ " แกคิดถึงข้า ข้าก็คิดถึงแก แกไม่คิดถึงข้า ข้าก็ยังคิดถึงแก " ^_^