K ** ^___^ 1010 ศึกษาก่อนสะสม พระดีมีอนาคต

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ก๋ง สุญญตา, 27 มกราคม 2013.

1. ชวัลลักษ์

ชวัลลักษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2012
    เริ่มเรื่องได้ยังค่ะ อาก๋ง จะหลับแล้วค่ะ

2. ก๋ง สุญญตา

ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

อันสาม............ ห หลวงพ่อ ...............อ เออ กูเอง มึงตกใจ ยังกะเห็นผี นะ ก๋ง ห หลวงพ่อตายแล้วน น นี่ครับ เออตายแล้ว แล้วมาได้อย่าง ก็เดินมาหา คนผิดสัจจะสิว่ะ ผ ผ ผิด ตรงไหน ก็มึงบอกอยากได้ของดี อ๋อ ผมเปลี่ยนใจ ไม่เอาแล้ว ทำไม โธ่ เผาแล้ว เกิดคนคิดว่าผมฆ่าหลวงพ่อ ผม ตายพอดี ชาวบ้านรักหลวงพ่อ จะตาย ..... มึงย่านเด ...... ย่านไรครับ คือกลัวหนา .........ออ กลัว ครับ มึงจะย่านชาวบ้านทืบ หรือมึงจะย่านเสือ ที่กำลังเดินมาทาง นี้ ..............โฮ่งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ประมาณนี้ เสียงคำราม มาแต่กไกล เสียงเสือมี พลังจริงๆ กลัวมากๆๆๆ ไปๆๆๆๆๆๆๆ ครับๆๆ ผมเดิน ตามไปหน้าตา แบบ เด็ก ถูกบังคับ ให้แดกมะระ ผมจุดไฟ จุดยังไง ก็ไม่ติด พ่อๆๆๆๆๆ ครับ ไม่ติด ผมไปล่ะครับ มึง สิคือย่านทุกสิ่งเฮ็ดอีหยังกิน เน้อ มึงเป็นนักกรรมฐาน จุดแบบ นักกรรม ฐาน สิ ว่ะ จุดยังงัยครับ ผม ไม่รู้ ................55555555555 บักจ่อย มึงไม่รุ้แล้วจะสอนคนในอนาคตได้อย่างไร เด้อ ผมงง สอนใครว่ะ กูก็เพิ่ง เป็นกรรมฐาน ผม ผม ไม่รุ้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จริงๆ ให้ผมกลับเถอะ มึง จุดด้วย กสินๆไฟ สิว่ะ บักห่า ............ ครับ ผมเพ่งตาไปที่กองไฟ เตโช กสินัง .............ๆๆ แค่นี้ พรึบ !@.............. ไฟท่วม บักห่า กูไปล่ะ มีพระรุปหนึ่ง จะตายถุกงูกัดที่ขเมร กูไปหล่ะเดี๋ยวร่าง เน่าเสีย มึงเอาเถ้ากูไปเน้อ ๆๆๆ กูไปล่ะ หลวงๆๆพ่อๆๆๆ ไปไหน ไป อวตาลเกิดใหม่ .........เป็นพระเขมร โว้ย .....แล้วผมจะเจอ หลวงพ่อไหม เจอเมื่อมีง มีกายทิพย์ เด้ออ ไอ้ลุกไอ้หลาน 5555555555 ผม กราบแล้วท่านก็ แวปไป ยังกะหนังเลย ทิ้งให้ไฟ ลุก ร่างสังขาร ไม่นาน มีเสียงคน เอะอะโวยวาย ฉิบ หายแล้ว งานเข้าชาวบ้าน กำลังจะมา.......กุเผ่นก่อนดีกว่า ไม่ลืม หยิบไม้ที่ยังเผาไม่หมดและ เถ้าร้อนๆๆ ออกมาใส่ ชาม แล้วถือไป ให้ตาย ไฟ ไม่ร้อน จริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แล้ว ออกมาจากตรงนั้น ด่วน แต่เิดินไปสักพัก.................... มึง จะไปไหน "............ห ห หล หลวงพ่อ ......................เออ มาทำไมอีกคร๊าบบบบบบบ มาบอกมึงว่า ได้ร่างใหม่ แล้วชื่อ ซวง ..................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2013
  3. เม่นแดง2010

เม่นแดง2010 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2010
    เรื่องๆ ที่เล่ามาใช่ ประสบการณ์จริงๆ ของ ก๋ง สุญญตา เลยอ่ะเปล่าครับ

4. ก๋ง สุญญตา

อันสี่ ........... ครับๆๆ เออมึงย่างไปทางนี้ ทางนั้นมีเสือเด้อ พลางท่านชี้ไปทาง ขวา ผมก็เดินไป ท่านหายไปแล้ว ....ผมกลับมา ถึง กทม แล้วเล่าเรื่องนี้ให้คนฟัง ทุกคนตอบเป็นเสียง เดียวกันว่า ............ โม้ " บ้า " เพ้อเจ้อ " เหลวไหล ผมเก็บเรื่องนี้เงียบ ไม่กล้าเล่าให้ใครฟังมา สิบห้าถึง สิบแปดปี ที่ผ่านมา เพราะตอนปี สามกว่า หลวงพ่อคูณดังมากๆ ผมไปรับใช้ อยู่ช่วงหนึ่ง จน มีเรื่องของ พระนอนบนไฟ ผมเลยดู ผมถึงรู้ว่า เป็นหลวงพ่อ หนังช้าง อวตาลมาเกิด แต่ผมไปไม่ทัน ท่านละสังขารครั้งที่สี่แล้ว ...........ผมได้แต่ ตามเก็บวัตถุมงคล ของท่าน ไป จนกะทั่งได้ รอยมือ ที่ผมลงไว้ ตะกุดทำหวยตัวจริง แล้ว ว่าง ๆ จะทำหวยด้วยตะกุดต้วนี้ โชว์ อัดวีดีโอ ให้เห็นกันจะๆ สิ่งที่ผมกล่าว ไม่ได้ปด แม้วลีเดียว อาจมี มุขตลก สอดแทรกบ้างแต่ใจความเนื้อหาสาระ ยังคงเดิม และพอผม มาถึงจุดนี้ ได้ ผมได้กายละเอียด ผมถึงเจอท่าน จริงๆ ทุกครั้งที่ เข้าสมาธิ ผมถึง รู้ว่า ..............แท้ที่จริง หลวงปู่สรวง นี่แหละ คือ พระครูเทพโลกอุดร ตัวจริง ส่วน รุปที่เราๆ ท่านบูชา พระครูเทพโลกอุดรนั้น ไม่ใช่ เป็นพระ แถวมหาชัยครับ ... คำว่า วัดอุดรตอนนั้น คือโลกอุดร ผมถามท่านจาก นิมติ กรรมฐานว่าโลกอุดรมีใครบ้าง ท่านตอบว่า มี ฉัน กับ หลวงปู่ทวด เท่านั้น ที่ไม่ยอม รับ พระนิพพาน ............คือจะช่วยพวกมนุษย์ ให้พ้น พยันอันตรายต่างๆ ไม่ให้เป็นสัมภเวสี และดูแลช่วยส่งเสริม ทางโลก ให้ดีร่ำรวย ทางธรรมได้ โพธิสัตว์ ..................หลังจากเสียไปแล้ว มีข่าวว่า อวตาล เป็น พระครู ข้าวแห้ง หรือ ขี้หอม อะไรสักอย่าง นี่แหละอยู่ สุรินทร์ ถ้าจำไม่ผิด หรือบุรีรัม แต่ยังไม่ได้ไปเจอสักที เห็นว่ามีวัตร คล้ายหลวงพ่อสรวงมาก ........ข้อมูลนี้ใช้เป็นประวัติท่านไม่ได้ แต่ผมเล่าจาก ประสพการณ์ตรง ที่ได้เจอ ท่านในพรรษา สองร้อย ในนาม หลวงพ่อหนังช้าง แห่ง ภูผาม่าน ................ ครับ ..........(โปรดใชวิจรณาญาณในการอ่าน )

5. ก๋ง สุญญตา

ที่อยู่ทุกท่าน ส่งทางพีเอมด้วยนะ ครับจะทำงาน แล้วจะส่งให้แล้วครับ ......

6. ก๋ง สุญญตา

SAM_0591 (375x500).jpg หลวงปู่นาควัดระฆัง มวลสารสมเด็จโต ชำรุดแตกหัก มาบดใหม่ พิมพ์เทดา หายากยิ่ง ตะกุดสามดอก สวยงามมากๆเนื้อจัดดูมันส์ ถ้า เป็น ของสมเด็จโตต้องจ่ายถึง 10 ล้าน แต่ มวลสารสมเด็จโตด้วย และเนื้อ ยัง แน่แบบนี้ จ่าย แค่ 7000 เป็นเจ้าของได้แล้วสวยมากๆ พิมพ์นิยม หนึ่งในพระที่ขึ้นชื่อว่า มีมวสสาร ของสมเด็จโต อยู่จริง กับหลวงปูนาควัดระฆัง ....................

7. ก๋ง สุญญตา

ปิดตาขี่ไก่ รุ่น 2 ไก่หันซ้าย ................. พระปิดตา ขี่ไก่รุ่นแรก ของหลวงปู่วิเวียรวัดดวงแข นั้น องค์ละหมื่น ก็ยังหาของไม่ได้ ด้วยหลวงปู่เททิ้งบรรจุกรุเสียหมด ด้วยเหตุกะทาชายนายหนึ่งแห่งหัวลำโพงนำผงไม้ไก่กุก ที่อยู่ในพระปิดตานี้ ไปให้สาวเจ้ากิน ผล ได้เมียนับสิบ จนเรื่องไปถึงหูหลวงปู่ท่าน เลย ไม่ทำอีกเลยจนกะทั้งศิษย์นุศิษย์ ขอร้องกันว่า หากใครใช้ในทางไม่ดี แล้วจะมาเหมา ทั้งหมดก็จะทำให้คนที่นำไปใช้ทางที่ดีแย่ไปด้วยเลย ขอเมตตาจัดสร้าง รุ่นสองนี้ ออกมาผล คือหมดเช่นกัน ด้วยพลังไม่แพ้รุ่นหนึ่งเลย และมีคนนำไปใช้แล้ว เรื่องเมตตามหานิยม และเสน่ห์ในตน นั้น มีความ แรงสุดๆ แบบ ที่ชนิดเรียกว่า ชี้นก เป็นนก ชี้ไม้เป็น ไม้ได้ ทั้งเรื่องราวความรัก ที่ ลงจากคาน เรื่องโชคลาภ และการค้า เพราะไก่ เป็นสัญลักษณ์ แห่งการหากิน ดังนั้นปิดตาขี่ไก่นี้ พุทธคุณ มีผู้นำไปใช้ หลายคน ประจักษ์แล้วว่า ....ซื้อง่ายขายคล่อง มีกำไร แถม เมตตาแรงเหลือเกิน แรงกว่า มนต์ดำ แรงกว่าคุณไสย์ แรงกว่า โลกีย์ญาน แรงกว่าอาคมใด ด้วยหัวใจ พยาไก่เถื่อน เปิดให้จอง ราคาใหม่ เพราะของเหลือน้อยเต็มที ........800 บาท ถ้าเลี่ยมกรอบ คิดค่ากรอบเงิน900 บาทรวม 1700 บาทแต่ ช่วงโปรนี้ พร้อมตลับเงินอย่างดี ...............1200 แค่นั้น แบ่งให้ ยี่สิบองค์ครับ อย่าพลาดอย่าช้า ของดีๆ ไม่รอใคร ของแรงๆ แบบนี้ราคาย่อมเยาว์แบบนี้ ........หาไม่มีในเมืองไทยกับสุดยอดความเมตตาที่ไม่มีภัยต่อคนใช้ เสริม สง่าราศีให้คนห้อยคอ กับสุดยอดปิดตาแห่งพศ . นี้ ปิดตาขี่ไก่หลวงปู่วิเวียรวัดดวงแขครับ ................
    images (71).jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2013
  8. ก๋ง สุญญตา

images (72).jpg

อันนี้เป็นรุ่นแรก ไก่ จะหันซ้าย(ขององค์พระ) ...........ที่หลวพ่อ โยนทิ้งหมดครับแรงด้วยเสน่จริงๆ ไม่ต้องเสี่ยง คุณไสย์ ไม่ ต้องสักให้เจ็บตัว ไม่ต้องลงของ เปรืองเนื้อตัว ไม่ต้องใช้เวทย์โลกียญาณ เแต่ เป็นพระ พุทธคุณ อย่างแท้จริง เต็มเปี่ยม รุปแบบ เน้นๆ เนื้อๆ ด้วย เมตตามหาเสน่ในตัว ที่ เป็นของสูง ของดี ของมีค่า กับ ไม้ไก่กุก และ คาถาพยาไก่เถื่อน อันไม้ไก่กุก คือไม้ ที่ไก่ตัวผู้คาบ ไปให้ตัวเมีย เพื่อกำนัลก่อนผสมพันธ์ เป็นทนสิทธิ์ ที่แรงอยู่แล้ว รวมกับพลัง อาคมและจิตที่ใส ของหลวงปุ่วิเวียร เป็นสาย ใน หลวงพ่เดิม และหลวงปูศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า รุ่นนึง ถ้าฟิต ก้มาเอาไปใช้ เก็บไว้นาน 12000 หายาก ยิ่งกว่าพระทั้งหมดของท่าน สุดยอดมากมาย พระปิดตาหนุนโชคลาภ ไก่ หากิน ไม้ไก่กุกเมตตา พญาไก่เถือนหากินคล่อง นี่แหละที่ เรียกว่า ของดี ไว้ ติดต่อ ทำมาหากิน อย่างแท้จริง ....................

9. ชวัลลักษ์

ชวัลลักษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2012
    โอ๊ะโอ๊ย.........ไม่ไหวอาก๋ง มีแต่ของที่ควบคุมหักห้ามใจไม่ค่อยได้เลย แต่...คงจะต้องนั่งมองเฉยๆๆ

10. ก๋ง สุญญตา

ดีแล้ว ขอให้นั่งมองเฉย ๆ จริงๆ เถอะแม่เจ้าประคู๊ณ รอดูอีกสัก ไม่เกิน สามชั่วโมงแล้วกัน ........... บอกได้แค่นี้ 55555555555555 อย่างงนะ มันมี รุ่น หนึ่งกับรุ่นสอง 555555555555555555

11. eow1

eow1 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนไป 4,850 บาท เมื่อ 21.04 น. ส่ง sms เข้าเบอร์ 089-415713 เป็นค่าพระ 2 รายการ
    1.เหรียญหลวงปู่สรวง รุ่น 1 รมดำ 1,800 บาท
    2.เหรียญรุ่น 1 คุณแม่บุญเรือน ผิวรมดำ 3,000 บาท
    3.ค่าจัดส่ง 50 บาท
    รวม 4,850 บาท
    ที่อยู่จัดส่ง เดี๋ยว pm ให้ครับ ขอบคุณครับ

12. ก๋ง สุญญตา

SAM_1426 (700x525).jpg

SAM_1427 (700x525).jpg

SAM_1428 (700x525).jpg SAM_1426 (700x525).jpg

รูปหล่อรุ่นนแรก คุณแม่บุญเรือน วัดอาวุธ ออกจัดสร้าง หลวงปู่บุดดา ปลุกเสก ที่สำคัญมีผงอัตถิ ธาตุ คุณแม่เต็มๆ ที่สุด ..วงการ เล่นหากันกว้างขวางสายหลวงพ่อสังวาล เดินเก็บเงียบในสนาม บางเวฟ เปิดองค์ละ 5000 บาท แต่ที่แน่ๆส่วนกลาง เปิดองค์ละ2500 ทั้งท่าสมาธิและ ท่าพับเพียบ แต่ ก๋งไม่ๆๆๆ สององค์ คิด แค่ 4000 บาท เท่านั้นยังไม่พอ ยังแถม ของวิเศษ เสกจากคุณแม่ มีข้าวตอกพระร่วง ศิลาน้ำ เหรียญตังรู ก็คุ้มแล้ว ครับ เพราะของทั้งหมดนั้นขายได้แน่ๆ นอนๆ 3000 ครับ แต่ ให้ๆๆๆๆๆๆ เพื่อ คนรักคุณแม่ ดูที่โค๊ตชัดเจน และ ดูที่กะดุมคุณแม่ เป็นหลัก กะดุม ไม่ติด เลือนๆวางลงได้ทันที ครับ กะดุม ต้องชัด ทุกเม็ดครับ ......... จุดสำคัญ จำให้แม่นๆ โค๊ตชัดลึก ครับ องค์ไหน หากผ่านการเล่นแร่แปรธาตุแล้วเนื้อจะกลับดำขลับครับ ว่างๆจะลงให้ดูครับ ............... ห้ามพลาดด้วยกาลทั้งปวง ...............

13. ก๋ง สุญญตา

เกือบตกรถ ด่วน ขบวนสุดท้ายจริงๆ ครับจัดให้แล้วครับ เกือบ เคาะจำหน่ายแล้วจริงๆ ครับยังเป็นผู้มีบุญสัมพันธ์ กับ คุณแม่จริงๆ ครับ ............

14. kajit

kajit เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ

15. vioon

vioon เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
    เหรียญของหลวงปู่สรวงยังเหลือให้บูชาอีกไหมครับอยากได้ไปใว้ให้ลูกสาว

16. ก๋ง สุญญตา

SAM_1430 (525x700).jpg

SAM_1432 (525x700).jpg

SAM_1439 (525x700).jpg

SAM_1429 (525x700).jpg

ถ้าพูดถึง ท้าวเวส สุวรรณ หล่ะก็ไม่ มีที่ไหน เบอร์หนึ่งเท่า " วัดเกตุม" เพราะเป็นสุดยอด ที่หลวงพ่อเนื่องวัดจุฬามณี บอกว่า " มีดวงพระฤทัย อาศัยจริง " และมีฤทธิ์มาก ขออะไรก็สำเร็จ แต่ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆอย่าขอ ลูก เด็ดขาด เพราะถ้าเด็กดื้อ ไม่ดี ท่าน เอากลับ คือเรื่องจริง ที่เคยมีคน ขอมาแล้ว และ ออกรายการคนอวดผี .................ไม่ได้ว่านะเคยมีคนเช่าพระหลักล้าน ห้อยคอ แล้วโดนผีอำ ถามผม ผมไม่รุ้จะตอบอย่างไร เกรงใจราคา พระล้าน แต่ๆๆ ถ้า จะกันผี กันคุณไสย์ เจ้าที่แรง ทางสามแพร่ง ต้องเดินทางบ่อย กันสัมภเวสี มาเปลี่ยนตัวแทน องค์นี้องค์เดียว เอาอยู่ ครับ ผม ไม่อยากขายเป็นหลวงพ่อเนื่องเลย เพราะต้องว่ากัน ถึง 3000 มิตรรักแฟนเพลงจะ กะเป๋าแบน เดี๋ยวแฟนทิ้ง ......เล่นเป้นแค่ หลวงพ่อใหญ่ และหลวงพ่อ อัฐ วัดจุฬามณี ปลุกเสก ก็พอ มี แค่ 7 อัน เท่านั้น กับสุดยอดเครื่องราง คาสสิค ประจำคืนนี้ ................. 350 บาท ............เท่านั้น จองแล้วโอน ได้ของ จองเกิน 24 ชม หลุดสิทธิ์นั้นๆ ไป ...อย่าว่ากัน เชิญ ..........ชิงชัย!!!...

17. ก๋ง สุญญตา

กะไหล่ทอง 2800 ยังพอมีครับ ............สวยคม ไม่ได้ใช้ มีวงเดือน และ เส้นขนแมว ที่ ศีษะท่านครับ แบ่งได้อีกนิดนะครับ ..............

18. ครุฑยุดนาค

ครุฑยุดนาค เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2012
    จอง 3 องค์ครับอาจารย์..เอ่อ..ไม่ทราบขอร่วมจับสลากภาพ ลป.สรวงด้วยคนได้ไหมครับ..แหะแหะ

19. eow1

eow1 เป็นที่รู้จักกันดี

ฮ่า..ฮ่า..ฮ่า..ขอบคุณครับอาก๋ง ที่ยังไม่รีบออกรถไปเสียก่อน:cool:

20. ก๋ง สุญญตา

ท้าวเวส นั้น ขายตามสภาพนะครับ ไปล้างกันเอาเอง แล้วกัน .................. แต่พยายาม จะหาที่สวยๆให้ ด้วยเกียรติ ครับ เหลือแค่ 4 อันครับ ......................