K ** ^___^ 1010 ศึกษาก่อนสะสม พระดีมีอนาคต

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ก๋ง สุญญตา, 27 มกราคม 2013.

1. คุณอัด

คุณอัด Active Member

11 กันยายน 2011
    ผมยืนยันคำเดิมครับ ไม่ยกเลิกเด็ดขาด จากเดิมว่า5000ก็ไม่เอาเปลี่ยนเป็น500000ก็ไม่เอาครับ

2. eddie12

eddie12 Active Member

มีใครยกเลิกขอเสียบ 1 องค์ครับอาจารย์ก๋ง

3. ลูกนายพล

ลูกนายพล Active Member

6 กุมภาพันธ์ 2013
    มียกเลิกขอจองต่อด้วยค่ะ

4. ประตูม้า

ประตูม้า Active Member

9 กุมภาพันธ์ 2013
    คุณจะขายพระก็ขายไป แต่การบิดเบือนเอาหลวงพ่อเกษมมาแอบอ้างแบบนี้ผมไม่เห็นด้วย เพราะหลวงพ่อไม่เคยออกจากจังหวัดลำปางไปปลุกเสกพระที่ไหนเลย ในหนังสือประวัติทุกเล่มก็ไม่เคยมีกล่าวไว้ ไม่เชื่อลองถามสายตรงที่ทันท่านได้ทุกคน แล้วที่สำคัญไม้ที่เห็นนั้นมันคือไม้ไก่กุกหรือไม้ที่เขาเสียบเอาไว้ตใช้ตอนจุ่มรักเท่านั้นเองครับ ไปหาอ่านได้เลยประวัดพระกรุวัดชนะสงคราม ไม่ใช่ก้านธูปของหลวงพ่อเกษมแน่นอนล้านเปอร์เซ็นต์ ส่วนใครจะเช่าก็แล้วแต่ท่านเพราะเป็นเงินของท่าน ท่านพิจารณาเอง
    ที่สำคัญคือ ไม่มีในสารบบของสายหลวงพ่อเกษมครับ เซียนใหญ่ทุกท่านในลำปางยืนยันได้ โทรถามเองได้ทุกคนที่มีหน้าร้านในลำปางเลยครับ
    ผมไม่ได้มาดิสเครดิตแต่ข้อมูลข้อเท็จจริงมีมาอย่างนี้ก็ใจกว้างยอมรับฟังหน่อยสิครับจะเดือดร้อนทำไม ก็ในเมื่อสายตรงหลายๆท่านเขาสงสัย ท่านก็ชี้แจงไปสิครับ ใช่ไม่ใช่ก็จะได้เป็นวิทยาทานแก่คนอื่นๆ ในทางกลับกันถ้าวันนึงผมเอาพระเก่าๆย้อนยุคมาสักองค์แล้วมายัดว่าหลวงพ่อเกษมปลุกเสกโดยบอกว่าทันท่านไม่มีหลักฐานแต่เขาบอกมาอย่างนั้น เป็นท่านที่เป็นสายตรงท่านจะสงสัยไหมล่ะครับ คุยกันด้วยเหตุด้วยผลไม่มีนิวรณ์ตามที่ท่านว่าครับ ขออภัยถ้าทำให้ท่านรู้สึกไม่ดีแต่เจตนาของผมคือความสงสัยครับ เพราะผมก็ศึกษาพระหลวงพ่อเกษมมาไม่น้อยเหมือนกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กุมภาพันธ์ 2013
  5. ครุฑยุดนาค

ครุฑยุดนาค เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2012
    วันนี้ เวลา 14.57 น. ได้โอนเงิน 4,100 บาท เป็นค่าพระอุปคุตก้านธูป ติดเกษา ธงชาติ พร้อมค่าจัดส่งแล้วครับ

..อย่าคิดมาก อาก๋ง....แบบนี้มีทุกกระทู้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      52.3 KB
      เปิดดู:
      50
  6. jeenus

jeenus เป็นที่รู้จักกันดี

มาติดตาม ผลงาน จารย์ ก๋ง ต่อ ด้วยความเลื่ิอมใส..ครับ

7. hi-kick07

hi-kick07 เป็นที่รู้จักกันดี

จานค่ะถ้ามีใครสละสิทธืรอเสียบอยู่เหมือนกันนะค่ะเพราะพลาดแล้วครั้งหนึ่งไม่อยากอดอีดอ่ะ ที่บ้านมีแต่พระธาตุท่านและองค์บูชาที่สายญาท่านสวนสร้างสวยมากแต่ยังขาดพระห้อยคอค่ะ รอรออยู่เหมือนกันนะค่ะ สละสิทธิ์นี่อิอิ อยากได้อ่ะ

8. hi-kick07

hi-kick07 เป็นที่รู้จักกันดี

อดอังเปาอีกแล้ว อดประจำเลยเราอิอิ จานค่ะเราสุจริตใจเสียอย่างเรารู้ไม่จำเป็นต้องประกาศก็ได้ค่ะใจรู้ตัวรู้ก็พอแล้วค่ะใครไม่รู้ก็ช่างเค้าปล่อยเค้าไปเถอะค่ะ มีแต่แผ่เมตตาให้เค้ามีสุขมีสุขถ้าเค้ามีทุกข์ก็ขอพ้นให้พ้นทุกข์ค่ะ ไม่เอามาเป็นอารมณ์มัวหมองค่ะ ในชีวิตหนูก็มีอยู่แค่นี้เบื่อไม่คิดมากก็มีความสุขค่ะ ไม่เคยแคร์ขี้ปากชาวบ้าน ค่ะ เพราะเบื่อ

9. สยามนิพพาน

สยามนิพพาน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอยืนยันไม่ยกเลิกและไม่ได้ให้เช่าต่อ 100,000,000%ครับ
    ผมเชื่อในสายตาและคำพูดของอาจารย์ที่สอนกรรมฐาน มากว่าคำพูดขอระดับเซียนใหญ่ๆทั้งหลาย.. ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กุมภาพันธ์ 2013
  10. Torami

Torami Active Member

มาให้กำลังใจ อ.ก๋ง

11. eddie12

eddie12 Active Member

โปรดระมัดระวังการโพสกระทู้ด้วยนะครับ ถึงแม้จะเป็นเจตนาที่ดีก็อาจผิดกฏหมายได้นะครับ

12. ก๋ง สุญญตา

ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

[SIZE="5"[COLOR="Red"]]อย่าเชื่อ เพราะเขา เป็นอาจารย์ อย่าเชื่อเพราะเขา เล่าว่า [/COLOR]555555 ไม้ไก่กุก โคตร น่าอายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เลย ..... ไหนๆ แล้ว จะ อธิบายให้ดู แล้วจะได้ตาสว่างกะจ่างจิต ยิ่งถ้าเป็นไม้ไก่กุก จริงๆ บอกตรงๆ ขอยกเลิก ทุกคนที่จอง !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! มันหายาก ยิ่งกว่าก้านธูป เล่นแค่ ตามกันมาไม่ใช้วิจรณาญาณ ในการดูพระ เล่นให้ตายก็ไม่รุ่ง ............... แล้ว มึงรู้ได้งัย ??? ท่านคงถามผม เดี๋ยวผม จะลาก มาเป็นสเตปๆๆ ตรวจดีเอนเอ ก้านธุปกัน.......... อย่าไปไหนนะครับ ใคร ไม่เล่น ไม่เป็นไร ............... อีกไม่กี่นาทีข้างหน้าจะได้รู้กัน ด้วยเหตุ และผล .............. ผม ทำอะไรไม่มีซี้ซั้ว เพราะคนที่ ซีซั้วเรื่องหลวงพ่อเกษม ตกต่ำมาเยอะ จารเองบอกว่าหลวงพ่อจาร ลอกลายมือ แล้วบอกว่า หลวงพ่อเขียน ผมเห็นมาเยอะแล้ว ผมจะทำทำไม พระ มีแค่ 16 องค์ ได้เงิน ไม่เกิน 40000 บาท จะทำเพือ่อะไร ครับ ผม ก็เป็นดีมีวิชา ไม่เอาครูบาอาจารย์ มาขายแดก หรอกครับ จริงๆ ไม่อยาก จะเขียน บทความต่อไปนี้ หรอกครับ เพราะอะไร เพราะอีกหน่อยซื้อ พระชุดนี้ แพง!!!!!!!!!!!!!! ... แล้วเป็นความลับ ที่ผมรู้คนเดียว มาช้านาน แล้ว แต่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เอาเถอะ ไหน โดนตบหน้า กลางวง แบบนี้ ยอม ขายความลับนี้ ให้ เพื่อนๆ ได้เข้าใจ และ ให้ไอ้พวก ไม่รู้ แล้วชอบบอกว่า สายตรงๆๆๆๆๆๆๆๆ ได้รู้กัน เรื่องนี้ ขนาดสายตรง กงเต็ก ยังไม่รุ้ แต่ผมรู้ เพราะอะไร ผมได้ ปัญญาญาณ แล้ว รู้ เรื่องที่คนอื่นไม่รู้ได้และ หาเหตุและผลได้ ..................อย่า กะพริบตา ต่อไปนี้จะเป็นการ พิสูจน์ ดีเอนเอ ก้านธุป ................ ดูไว้ แล้วเก็บไปเป็นความรู้ ประดับ สมองของท่าน ก่อนที่จะมา กล่าวหาคนลอยๆๆ เพื่อหวังขายพระตัวเอง อย่าทำ น่าอาย หยาบ มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ อย่าทำ ทางใครทางมัน นิสัยคนเล่นพระ เขาไม่ทำกันหรอกครับ ท่าน ไปถามใครก็ได้ว่าสิ่งทีท่านทำถุกหรือผิด !!!![/SIZE]

13. ก๋ง สุญญตา

SAM_2211 (675x900).jpg

SAM_2212 (240x320).jpg

1 นี่คือก้านธุป ทั่วๆ ไปมีขายตามท้องตลาด บ้านเราภาคกลาง วิธีทำก้านธุปนั้นเขาจะใช้ 1ไม้ไผ่ 2 ไม่ระกำ 3 ไม้หอม ประมาณสามอย่างนี้ ....... วิธีการทำ เขาจะรีด ไม้นี้ ด้วยเครื่อง แน่นอน การรีด บนตัวไม้ ย่อมเกิด รอย !! มันเหมือน กะสุปืน ที่มี รอย วิถี ผ่านลำกล้อง ทุกอันจะ เหมือนกันไม่มากก็น้อย ................ สังเกตุดีๆ ว่า ด้วยระบบที่ดีเยี่ยมลายไม้ จะมีรอยถี่ๆๆๆๆๆๆ มากๆ เท่าๆกัน ........สวยแบนดี ได้มาตรฐาน .......สีใช้สีย้อม เป็นสี โหลๆ ไม่ใช่ สีซอง สีซองคือสี ที่เป็นซอง ๆ เวลาชุบไข่ ครับ .............

14. ก๋ง สุญญตา

SAM_2220 (675x900).jpg

SAM_2221 (675x900).jpg 2 นี่คือ ก้านธุปหลวงพ่อ ยุคค้น ถึงกลางๆ สังเกตุดี จะมีรอย ไม้ แค่ ตรงกลางหรือ ริม นูนอยุ่เส้นเดียว ทุกอัน ......... เพราะมันคือก้านธุป ที่ทำ โรงงาน แถว ลำปาง ครับ !!! สี ดูดีๆ มันจางออกชมพู ...........................นี่คือมาตราฐาน ก้านธุปหลวงพ่อครับ ดูเอาไว้จำเอาไว้ ไม่รู้ อย่าอวดรู้ ...............!!!

15. ก๋ง สุญญตา

SAM_2210 (900x675).jpg ข้อ 3 อันแรกก้านธุป บ้านเรา กทม อันสอง ของหลวงพ่อ และอันที่สาม นี่แหละ ที่ ใครถ้าไม่สายตรง จริงๆ ไม่มีทางรู้ ........... คือ ก้านธุป ไหว้ วันธรรมดา 6 ดอก มัดรวมกัน กับริบบิ้นแบบนี้ทุกๆ วัน ไม่ใช่ก้านธุป หน้ากะถาง กุฏิหลวงพ่อ วันพระหลวงพ่อ จะไหว้ 9 ดอก ถ้าไม่จริง ด่า กลางกะดานหรือเรียก สายตรง ในห้องนี้ มาแย้งเลย ท้า เดิมพันกินพระทีสะสมกัน ทั้งหมด ได้ .................... และก็ดูดีๆ อีกเช่นกัน ว่า ไอ้ที่มัด ก็มีเส้นกลาง ชัดที่สุด ทุกๆอัน............ และสีสัน แตกต่างสิ้นเชิง.......

16. ก๋ง สุญญตา

SAM_2226 (675x900).jpg 4 ดูด้านขวา เป็นซอง ของเจ้าธูป ยีห้อนี้ ยี่ห้อเดียว ที่มีใช้ ในตอนนั้น และเป็นก้านมาตราฐาน สากลนิยม ............. ซึ่งเป็นก้านธูปทำในภาคเหนือ ................ถ้าหลวงพ่อให้ใครพิเศษจะให้พร้อมซองนี้ ทุกคน .............

17. ก๋ง สุญญตา

5 พระ อุปคุต เป็นพระ ของภาคเหนือ ไม่เคย ปรากฏการสร้าง ในภาคกลาง โดยที่ไม่มี พระทางเหนือ ปลุกเสก อยู่ในพิธี เพราะเขาเชื่อว่า พระอุปคุต สถิต ณ ภาคเหนือ เท่านั้น ............ และ รุปนี้ ถ่ายตอนปี 2497 เขียนด้วยลายมือ หลวงพ่อชัดเจน ภาพนี้ ตัดมาจาก " ปฏิทิน " พระสมัยก่อน จะถ่าย ปฏิทินได้ ต้อง ดัง แล้ว แสดงว่า หลวงพ่อ ดัง ตั้งแต่ 2497 แล้ว มีคนนิมนต์ ทั่วแล้วตามงานต่างๆ ทำไม หลวงพ่อ ไม่ลงมา ........ มาทุกวัด ความดังในตอนนั้น ระดับเดียวกับหลวงปู่โต๊ะ !!!!.............. mbsg1.jpg images (74).jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2013
  18. สว่างแสง

สว่างแสง เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณก๋ง สุญญตา
    ขอบูชาพระพุทธโธคลังวัดอาวุธ 1 องค์ครับ บูชาองค์ละ 900 บาท
    และพระกริ่งพุทธโธคลัง 1 องค์ บูชาองค์ละ 2900 บาท
    ส่ง EMS เพิ่มอีกเท่าไหร่ครับ รบกวนขอเลขที่บัญชีด้วยครับผม

19. ก๋ง สุญญตา

SAM_2179 (896x672).jpg

SAM_2221 (675x900).jpg ท่าน เอาตา ของท่าน ดู แล้วกัน ว่า ดีเอนเอ เป๊ะ หรอืเปล่า ............. ไม้ไก่กุก มึง คิดได้งัย แล้ว ทำไม วัดชนะสงคราม ไม่ตัด ทิ้ง สุดๆๆ โคน ตอบ เพราะ เขารู้ว่า เป็นก้านธุป ศักสิทธิ ของหลวงพ่อ แล้ว คงไม่บังเอิญ หลอก ที่ วัดชนะสงคราม ใช้ ก้านธุปยี่ห้อนี้ ที่แพร่หลายทางภาคเหนือ ........... และไม่บังเอิญหรอก ที่ ก้านธุป นี้จะมา จาก พระที่เก่ง เรื่องก้านธุป มีคนเดียว ในโลก คือ " หลวงพ่อเกษม ".............................

20. ก๋ง สุญญตา

และสุดท้าย ครั้งแรก ทีผม สัมผัส พระชุดนี้ ผม รู้สึก ถึงเลยว่า หลวงพ่อ เป็นคนทำ อย่าเชื่อผม ผมอาจอุปทาน ไปก็ดได้ ก็เลย อยากจะตัด Tธงชาติ เกศา ติดไว้ เผื่อกันพลาด ผมผิดตรงไหน เกศา หลวงพ่อ ใครมี ธงหลวงพ่อ ใครมี คนเหล่านี้ เขาไม่มีโอกาสครอบครอง .......ผมมาแบ่งบารมีให้ ผิดตรงๆไหน ของเป็นของแท้ !!! ..........ของชุดนี้ ผมเหมามา 70000 คุ้มหรือ ถ้าไม่จริง ขอให้ตายตอ่หน้า หลวงพ่อ !..............