K ** ^___^ 1010 ศึกษาก่อนสะสม พระดีมีอนาคต

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ก๋ง สุญญตา, 27 มกราคม 2013.

1. ก๋ง สุญญตา

ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

อัพเดท ล่าสุด ฐาน ระฆัง (ระฆังคว่ำ ) ยังพอแบ่งได้ 3 ขาโต๊ะ ยังพอดันๆ กำลังได้ เหลือ 5 พระประธาน หมดแล้ว ปรกโพธิ์ หมดแล้ว ครับ ............... หมดจากยอดนี้แล้ว ขอสงวนสิทธิ์ ปิดโปรก่อน วันที่ 7 เลยนะครับ เพราะว่า ...........ราคา จริง 2500 จริงๆครับ เดี๋ยวจะลงรูปให้ดูว่า เมื่อ ยี่สิบปี ทีแล้วผม ซื้อ 800 ครับ มีป้ายติดเก่าโคตร บางองค์ยังไม่ดึงออก ครับ 100 บาท ที่กำไร ไม่ได้ทำให้ผมรวยแน่นอน ครับ และท่านก็ไม่จนลง ครับ คิดว่า ช่วยค่า เก็บรักษาให้ท่านแล้วกันนะครับ สบายใจกันทั้งสองฝ่ายครับ หมดโปรแล้ว จะขาย 2500 นะครับ คือเรื่องจริง หมดโปรแล้ว ขอความกรุณาอย่ามาอ้อนวอน ต่างๆ นาๆ เพื่อให้ได้ ราคา 900 นะครับ เพราะ ...อิๆๆๆๆ รถต้องเติมน้ำมัน ข้าวต้องกิน นะครับ เห็นใจด้วย ทำดีทีสุดแล้ว แค่อยากให้เพื่อนๆ มีของดีๆ ติดตัว ห้อยมวลสาร หอ้ย พลังแห่งสมเด็จโต วันจันทร์ ผมจะถวายเงินให้วัดระฆัง 5000 บาท ครับ .............อนุโมทนา ให้ทุกท่าน ที่เช่า พระด้วยครับ ได้ทั้งบุญ ได้ทั้งของดี มีที่ไหน ที่นี่ ม้วนเดียวจบครับ .....................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กุมภาพันธ์ 2013
  2. melonn

melonn เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ขออนุญาตร่วมทำบุญ ปิดยอดที่เหลือนะครับ ขอจองเพิ่ม ฐานระฆัง อีก ๓ และขาโต๊ะ อีก ๕ (รวมทั้งหมด ๑๒ องค์นะครับ) ขอบคุณครับ

3. kajit

kajit เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้เวลา 20:17 โอนแล้วจำนวน 3650 บาท

4. ชวัลลักษ์

ชวัลลักษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2012
    ทั้งหมดที่อาก๋งเหลือ หนูขอปิดบัญชีเลย...................นะค่ะอิอิๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กุมภาพันธ์ 2013
  5. undersea

undersea เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนเงินแล้วครับ จำนวน 950 บาท เวลา 18:10:52 2/2/13

6. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    ขอแบ่งบารมีหลวงปู่โตฐานระฆัง ซักองค์ได้มั๊ยครับอาก๋ง วันนี้ช่วงเย็นแอบไปที่ร้านอาก๋งมาแต่เห็นร้านไม่มีคนอยู่กั้นผ้าแดงไว้ ถ้าได้รบกวนอาก๋งแจ้งด้วยนะครับจะรีบโอนร่วมบุญกัน 21:54 น.

7. ครุฑยุดนาค

ครุฑยุดนาค เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2012
    โอ๊ะโอ่!..มาไว ไปไวจริงๆ..หมดแย้ว..อาก๋งครับ มีรายการขนมเด็กชิ้นอื่นอีกไหมครับ..ชอบกินหนมอ่ะ.ฮะฮะ

8. ก๋ง สุญญตา

5555555555555555 อะไรกันนี่ มาปิด บัญชี ยมบาลพร้อมกัน 555555555555เอ้าๆๆๆๆ อะไรจะป่านนั้น แต่ นะ กฏ คือกฏ นักโพส มือไว ได้ไปแล้กันครับ ส่วน ท่านที่ห้อยท้าย มา อนุญาติ ไปอีกองค์ครับ .................... แล้วปิด บัญชี เลยนะครับ ขออนุญาติ ปิด การโปรฯ เลยนะครับ เพราะ กำไรน้อย มากๆๆๆ ครับ แทบไม่ได้อะไร เดี๋ยวจะลงรุปให้ดู จะหาว่า มามุสาครับ ..................

9. ก๋ง สุญญตา

จัดให้ ครับ ท่านยังมี ให้ ครับ องค์สุดท้าย แล้วนะครับ ขอความกรุณา อิๆๆๆๆๆๆ ให้เงินก๋งใช้บ้าง เงินต้องนำไปวาง ค่าที่ดิน สร้างศุนย์ กรรมฐานจริงๆ ส่วนตัว เหลือในตัว ไม่ถึง สองพันครับ คือความจริง ....................

10. ก๋ง สุญญตา

SAM_1688 (900x675).jpg ให้ดู ครับ ว่าเมื่อ 20 ปีที่แล้วก็ซื้อมา 800 จริงๆ เก็บซะนาน ได้ตั้งร้อยนึงแหนะ ...........55555 จำคติ ก๋งไว้ นะครับ ไม่โกหก ตัวเองคือไม่โกหก คนอื่น .........และ จะไม่หลอกคนกิน เด็ดขาด เพราะ มีวิชา ดูหมอ หากินเลี้ยงตัวเองได้ ห้องนี้เปิด เพื่อหาเงิน สร้าง สถานปฏิบัติธรรมจริงๆ และ เลี้ยงตัวเองนิดหน่อย ให้พอมีชีวิตอยุ่ได้แค่นั้น ไอ้เรื่อง หวังรวย ไม่เคยอยู่ในสมองครับ เพราะ ........รวย เงิน แต่จนคุณธรรม ก็คือตกนรก จนเงิน รวยธรรม คือ เป็นมหาเศรษฐี บนโลกนิพพาน ............

11. ก๋ง สุญญตา

[SIZE="6"[COLOR="Red"]]ขอ อนุญาติ กล่าว ปิด โปรโมชั่น ชุดสมเด็จ ปี 95[/COLOR] ของหลวงปู่นาควัดระฆัง ครับ ไม่มีราคา 900 แล้ว นะครับ กราบขออภัย ท่านที่ ผ่านมาทีหลังครับ และ คอยพบกับ โปรดีๆ ให้คุณ ที่นี่ มีแต่ รอยยิ้ม เสียงหัวเรา และ ความจิรง ใจครับ ..........กับสุดยอด พระเครื่อง เบอร์หนึ่งในเมืองไทย สมเด็จ ที่ มี มวลสารสมเด็จ วัดระฆัง มากที่สุด กว่าตะกูลใดๆ สมเด็จวัดระฆัง หลวงปู่นาค แห่งวัดระฆัง โฆษิตาราม.............[/SIZE]

12. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    ขอบพระคุณมากมายครับอาก๋ง บารมีหลวงปู่โตมาโปรดแล้วจริงๆ ดีใจที่ได้ร่วมบุญกันครับ แอบไปหน้าร้านอาก๋งมา อิอิ หล่อสูสีกับวู๊ดดี้เลย แอบแซวด้วยความเคารพครับ อิอิ

13. ครุฑยุดนาค

คติ..ดีมากเลยครับ..ชอบจริงๆ..รักอาก๋งที่ซู๊ดดดดด..อิอิ

14. ก๋ง สุญญตา

เตรียมเงิน และความเร็ว ของคุณให้ดีๆ ระวัง!! โปรสอง จะยั้งใจไม่อยุ่ กับ สมเด็จโต เช่นเคยแต่............. คราวนี้ สวย มากๆ เป็นเหรียญ ท่านพร้อมหรือยัง ถ้าพร้อม ขอเสียงหน่อย เราจะทำการแสดง ณ บัดนาว ..............................

15. ครุฑยุดนาค

บรรเลงเลยครับ..แหม!..ฮาจริงๆ

16. ชวัลลักษ์

:cool::cool: เริ่มบรรเลงเลยค่ะ อีกหนึ่งเสียง..............:cool::cool:

17. ก๋ง สุญญตา

เหรียญ 100ปี แตะหมื่นไปแล้ว เหรียญ 108 ปี 5000 แต่ ๆๆๆๆ 118 ปี เป็นเหรียญ ที่สวยที่สุด แต่ ราคากำลังจะแรงๆๆๆๆๆๆๆๆ เซียน ใหญ่ กะซิบดังๆว่า มึงเก็บได้เลยก๋ง มาแน่นอน ............... ที่สำคัญ เป็น ใบหน้าของสมเด็จที่ดูเข้มหลัง เรียก ท่า อธิฐานยามสามตา .......... หรือ ท่า เข้ากรรมฐาน กรรมดีกรรมชั่ว ........... มีดวง พระฤทัย ของสมเด็จทุกๆ เหรียญ ครับ และที่สำคัญ ............. พิธี 118 นั้น มืดฟ้ามัวดิน ไฟดับในงาน เป็นสิบรอบ ๆๆ และ คณาจารย์ เหล่าเกจิ ที่มีชื่อเสียงในยุคนั้น ต่างยอมรับและ พูดเป็นเสียงเดียวว่า ........... สมเด็จโต มา .........เหรียญนี เก็งมานาน ...และไม่ช้ากำลังจะขึ้น ทำเนียบ หลักพันกลางๆ แน่นอน มีน้อย ครับ กะไหล่ทอง มี 3เหรียญ ทองแดง มี แค่ 18 เหรียญ หมดแล้วไม่มี นะครับ เพราะตัวเองไม่ได้มี สต๊อคเลย ด้วยความสัตย์จริง ไหนๆ แล้วจิตจะดัดนิวรณ์ ในของรักของหวง แล้ว จัดไป ............ทองแดง 800 กะไหล่ทอง 1000 ย้ำ หมดแล้วหมดเลย ไม่่มีเสริมใช้ นับคนที่ลงก่อน และเหมือนเดิม วันพรุ่งนี้ ต้องโอน เลยเวลา หลุด อัตโนมัติ เหรียญนี้ ไม่เก็บจะเสียใจครับ งาม งดงามมากๆ เห็นแล้วต้อง จ่ายตังค์ บอกได้แค่นี้และ พลังในเหรียญ มี กายทิพย์ สมเด็จโตอยู่ ยันต์ มหายันต์ คุมดวงหนุนดวง ห้อยแล้ว กันดวงตก ดวงซวย ดวงต่ำ ดวงหาย ดวงหล่น ดวงเป็นบ้าเป็นหลัง มีแต่ ดวงดีๆๆๆๆๆๆขึ้น ตลอดกาลนานเทอญ ............... เชิญ ชิงชัย ครับ ..............

18. ครุฑยุดนาค

จองกะไหล่ทอง 2 เหรียญครับ.....................................

19. melonn

melonn เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ได้โอนเงินเรียบร้อยแล้วนะครับ เวลา ๒๒.๕๐ น. จากบัญชีไทยพาณิชย์ จำนวนเงิน ๑๐๘๕๐.๑๐ บาท ครับ รบกวนส่งที่อยู่ตามพีเอ็มครับ ขอบพระคุณครับ

20. ชวัลลักษ์

กะไหล่ทอง 3 ทองแดง 3