FRIDAY 13"

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย เมขต์, 13 มกราคม 2012.

1. thunderstrom

thunderstrom Active Member

ถือเสียว่า เขตวัดควรปฏิบัติเยี่ยงใด เว็บที่เกี่ยวของกับศาสนา ควรถือเสมือนเขตวัดด้วย อันนี้อธิบายยาก มันเหมือนกรอบที่ไม่มีข้อกำหนด ต้องอาศัยการชั่ง ของทัศนะคติ ที่มีต่อ สิ่งที่เราเคารพนับถือ

2. illanzer

illanzer เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2005
    เริ่มงงแล้วครับท่าน ตามไม่ทันช่วยอธิบายหน่อยครับ ^^

3. เมขต์

เมขต์ เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นโรงน้ำชาเล็กๆเหมือนเดิมค้าบไม่เป็นฮาเร็มแล้วค้าบ ผิดไปแล้วค้าบ T T ผมก้อโต้ด ที่เพาะเชื้อแมลงวันออกมาค้าบ T T คราวหลังจะระวังค้าบ จาไม่ทำแล้วค้าบ ดุพวกผมอีกก็ได้ osho T^T

4. thunderstrom

ดูบ้าง อะไรบ้าง ไม่ว่ากันนะ กลัวว่าคนมาอ่านรวมๆจะมองเว็บศาสนา ลบจนเกิดความเสื่อมศรัทธา ช่วยในกันคนละนิด คนอื่นที่มาหลังเรา จะมีที่อยู่ ที่กินที่เรียน มีเพื่อน มีพี่ให้อบอุ่น ไม่นอนหนาวสั่นเป็นผู้ถูกทิ้ง มากอดที ถ้าเข้าใจแล้ว ถ้าไม่เข้าใจ ไปกลั้นหายใจสิบนาที

5. illanzer

จริงๆ แล้วไม่ได้จะตั้งเป็นฮาเร็มหรอกครับ

ถ้าให้เรียกชื่อให้ถูกก็คงจะเป็นศุนย์พัฒนาจิตมากกว่านา ต้องมีกฏข้อบังคับอย่าเด็ดขาด ห้ามแตะเนื้อต้องตัวกันไม่ว่าจะ ชายชาย หญิงหญิง หญิงชาย ที่ให้ดำเนินการโดยผู้หญิงนั้นก็เพราะเปิดโอกาศให้ผู้หญิงได้ทำบุญมั่งอ่ะ ครับ

6. เมขต์

ฮื้อ ฮื้อ ฮื้อ ขอบคุณที่ตักเตือนค้าบ Osho ผมผิดไปแล้ว จะคิดให้กว้างกว่านี้คร้าบ T T

7. เมขต์

ฮาเร็มของผมก็หมายถึงโรงจิบน้ำชาเฉยๆครับแต่ว่าผมลากพี่เขาไปเรื่อยเองคร้าบ เราสื่อสารกันผิดเองคร้าบ ผมขอโทษครับพี่อิล พี่หมู

8. illanzer

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=IKmQW7JTb6s]Spider Man - With Great Power Comes Great Responsibility - YouTube[/ame]

พลังที่ยิ่งใหญ่ มาพร้อมกับพลังที่ยิ่งใหญ่......

9. thunderstrom

ปลาวาฬตัวใหญ่ แค่โบกหางนิดเดียว ทำเรือสมุทรควำ่ได้ จริงๆนะ พี่ปลาวาฬทั้งสอง

10. illanzer

ห่ะ ผมยังไม่ค่อยรู้เรื่องมากเท่าไหร่เลยครับขออภัยพี่สายฟ้าด้วย โปรดชี้แนะในข้อผิดพลาดด้วยครับ

11. thunderstrom

ไปอ่าน the hunger game ต่อแล้วนะ อีกเล่มซื้อมาแล้ว ประมาณ มือซ้ายของพระเจ้า แปลโดยคุณ จีรนันทร์ พิทปรีชา หนังสิอเล่มนี้ เรียกเราให้ไปหยิบ ดูชื่อคนแปล แล้วซื้อเลย ยังไม่ได้ดูว่าเกี่ยวกับอะไร แต่เราเชื่อว่า มีข้อมูลให้ร่อนแน่นอน

12. เมขต์

วันนี้มีเพื่อนสมาชิกโทรมา ทำให้ผมได้ทราบถึงfeed back ที่มีจากเรา เมขต์เป็นยูสที่ผมตั้งขึ้นมา สนทนากันยาวมาจนถึงตอนนี้ไม่มีแบบแผนคุยกันมาเรื่อยๆ และผมก็ไม่ได้เป็นจอมยุทธขี้หมาอะไร เป็นยังไงก็ยังวนเป็นอยู่อย่างนั้นเหมือนเดิม เราสนทนาคุยถามตอบกันอย่างพี่น้อง น้องรอกินขนมของพี่เท่านั้น ผมต้องขอโทษหากกระทู้สร้างความปั่นป่วน เข้าใจผิดอย่างไรต่อศาสนา เว็บศาสนา หรือทำความเดือดร้อนต่อผู้ใด จะตั้งใจหรือไม่ตั้งใจก็ตาม ผมเพียงเปิดประเด็นและก็มีพี่ๆเข้ามาตอบไม่ได้พึงพาดพิงแก่ผู้ใด ด่าใคร ณ ขณะจิตเป็นแบบนี้ก็โพสต์แบบนี้ ผมขอโทษที่ทำให้พี่ๆเสียหายไปด้วยครับ ตัวผมเองก็ไม่ได้เป็นร่างทรง รับขรรอะไรหรอกครับ ณ ขณะจิตผมเป็นแบบนี้ผมก็โพสต์อแบบนี้ครับ ผมเป้นแค่เด็กซิ่วคนหนึ่ง มีชีวิตเหมือนไวรุ่น ปกติ ไม่ปกติตรงผมเละเทะมาก่อน ถามว่าลงรูปได้ไหม ได้ลงรูปตั้งแต่เป็นเด็กเลยก็ได้ นี่ในฐานะ ยูสเมขต์นะ แบบเคลียๆ เพื่อความสบายใจของทุกท่านต่อไปครับ

สว่นนี้ในฐานะของผู้เล่นเรียกเราว่าแป้งก็ได้ ชื่อจริงเรา กฤษณพร พิทักษา อายุเรา ยี่สิบเอ็ดปีนี้ วันที่ ยี่สิบพฤษภา แต่เรียกเมขต์ คุ้นเคยมากกว่านะ :D

รูป จะลงก้ได้ ที่ไม่ได้ลง เพราะคนที่รุ็้จักเขาก็มีเฟส หรือไม่เขาก็เห็นหน้าโทรมๆของเรากันเกือบหมดแล้วจ้า ขณะจิตที่โพสต์เราเป็นเมขต์เราไม่ใช่ร่างทรงอะไรๆ เราโพสต์ในนามเมขต์ในนามที่เราขุดลงไปลึกๆในตัวของเรา ที่อยู่ในเรามาตลอด สัมพันธ์กับเรามาตลอดไม่ใช่พึ่งมาสัมพันธ์ ครอบขันธ์ร่างทรงอะไรมา ลองดูแล้วเห็นเราเป็นจิตเมขต์ไหม... เป็นผู้ชายจริงๆนิ.... เรนาไม่รู้หรอก ว่าเราเป็นใคร เพราะตั้งแต่มีคนบอกเรามา ไม่เคยซ้ำกันซักองค์ซักคนเลยครับ

13. illanzer

เอามั่ง ผมเป็นเด็กโคตรซิ่ว มช.คณะมนุษยศาสตร์ภาษาไทย,โรงเรียนการไปรษณีย์หลักสี่,มหาวิทยาลัยหัวเฉียว คณะแพทย์แผนจีน,มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ คณะครุศาสตร์เอกภาษาไทย สุดท้ายก็มหาวิทยาลัยรามคำแหง
    คณะมนุษย์ศาสตร์ สาขาสื่อสารมวลชน

ชื่อจริงชื่อ นายสื่อโชค มีอ่วม อายุ 24 ชวบ

ส่วนอดีตเป็นใคร อนาคตจะเป็นใครก็ไม่รู้ครับ ไม่ได้ฝึกพลังอะไรมันเลย ชอบดูการ์ตูนอนิเมชั่นของญี่ปุ่นครับ แหะๆ ใครอยากทราบอะไรอีกก็ถามได้ครับ เท่าที่ภูมิความรู้ของผมจะตอบได้ ถ้าไม่รู้ไม่ทราบ ก็จะบอกว่าไม่รู้ครับ ^^

14. thunderstrom

มันมิใช่อย่างนั่นเสียหมด แต่อาจจะมีกรอบบ้าง พี่เมขต์ บางทีพี่อาจจะพูดรวมๆ ไม่ให้ตัวพี่เอง ที่คุยกันสองสามคน พี่น้อง เนี่ย ต้องมาให้คนอื่นพิจารณาแทนตัวเรา เราคุยกันมานาน น่าจะรู้ใจกันพอนะพี่เมขต์ หนึ่ง รูปการ์ตูน ที่เน้นหน้าอกชัดเจน อันนั่นก็พี่เมขต์ ว่าไม่เหมาะสม พี่เห็นด้วย เรื่องคุยมันเยอะ ไม่จำเป็นว่า จะต้องดึง ชายหญิงมาศอยู่รวมกัน ก่อนใครจะว่าไง พี่อยู่กับเมขต์ พี่ต้องรับก่อน โอโคนะ ไม่ได้ว่า แต่ตีกรอบ

15. thunderstrom

เราอยู่ด้วยกัน พี่เป็นพี่ใหญ่ อยู่ด้วยกันไปเรื่อยๆ ดุบ้าง ตีกรอบบ้าง หากมีกลิ่น ต้องรีบเลย พี่เมขต์ อยู่กันมา ยังไม่มารู้ใจกันอีกเหรอ ถ้าไม่ใส่ใจ จริงๆ ไม่อยู่มาป่านนีแน่นอน ช่วงนี้ พยายามอย่าให้อารมณ์นำนะครับ พี่อิลก็อย่านำน้อง พี่อิลเนี่ย ดูเกเรที่สุดละ

16. เมขต์

ค้าบขอโทษ ผมก็ไม่ได้คิดอะไรให้ดีก่อน ค้าบ ตอนโพสต์เจ้ก็อินเรื่องนี้มากไป หลังๆมีแต่การ์ตูนมากไป ขอโทษค้าบ หลังเริ่ม ใส่แต่ที่ชอบ ไม่ได้ดูกาละเทศะเท่าไหร่ T T อันนี้รู้สึกตัวแล้วคร้าบ เรื่องเล่นทะลึ่ง อันนี้ก้ติดนิสัย ผมจะแก้ไขคร้าบ ขอโทษ ผมก็แคร์พี่ใหญ่นะไม่งั้นไม่มางี่เง่า แบบนี้หรอกครับ พี่ป่านด้วย ต้องมาวุ่นวายเพราะผมจริงๆล่ะ พี่ซันผมก็ไปงอนใส่เขา ที่ผมเล่นทะลึ่งไปผมขอโทษคร้าบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มีนาคม 2012
  17. thunderstrom

พี่เมขต์ บางที บางคน บางอย่าง ไม่ต้องอธิบาย ไม่มีประโยชน์ อาบน้ำ ล้างหน้าหน่อย สดชื่นนะ

18. thunderstrom

ฟังเพลงดีกว่า พี่เมขต์ ข้อเพลง I knew I love you before I met you คิดว่ามันเป็นไปได้ไหม ลองเดาดู เฉลย ล่องถามคนที่อุ้มท้องดู เขาตอบได้ I knew I love you before I met you

19. เมขต์

คาบไม่มีประโยชน์ แต่ก็อยากให้ทุกคนได้ในสิ่งดีๆ สบายใจ ก้าวเดินไปด้วยกัน แม้สิ่งดีๆของผมคือการไปขย้ำเขาโดยไม่รู้ตัว ขอโทษครับ T T

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=biiH458wXvw]I Knew I Loved You ...... Before I Met You - YouTube[/ame]

20. เมขต์

เด็กๆ แม่จะร้องเพลงนี้กล่อม "เจ้าบินไปแห่งใด นก เจ้าบินไปแห่งใด..."

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=sQvtpPErNc0"]??????? - YouTube[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มีนาคม 2012