^__^เหรียญหล่อประภามลฑล หนึ่งในวิชาที่หลวงปู่ศุขถ่ายทอดให้หลวงปุ่สุภา

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ก๋ง สุญญตา, 29 เมษายน 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ก๋ง สุญญตา

ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

คาถา ยันต์ขอ้มือนั้น เพื่อนๆที่ได้รับแล้ว กรุณาส่งต่อให้เพื่อนๆ ที่ยังไม่ได้รับ เฉพาะคนที่ ซื้อแหวนนะครับ ใคร ยังไม่ได้คาถากำกับ ก็ บอกหน้าบอร์ดเลย หรือพีเอมมา ถ้าผมส่งช้าเพื่อนๆ ที่ได้ คาถาและ ผลไม้ที่ห้ามกินแล้ว กรุณา ส่งต่อให้ที นะครับงานจะได้เดินหน้าต่อ เอ้าน้องนีล เจาะกรรมเหล็กไหล ถึงไหนยกมาอีกทีดิ ตาใน ทำงานแล้วเชิญ .......................

2. ก๋ง สุญญตา

หน้าแหวน จะงอก ไปเรือยๆ อย่าไปขัดเจีย ลบทิ้งเด็ดขาด การงอก คือ บุญมาวาสนาส่ง และ ใช้ขึ้น และกำลังจะมีลาภโตๆ ดังนั้นผมอุด ผงเหล็กไหลปิดด้านหลังมองดีๆ เหล็กจะไม่งอกกลับมาด้านหลัง แต่จะงอกไปด้านหน้า อย่าไปกลัวเสียทรง ยิ่งงอกยิ่งเฮงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ รวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ ส่วน ผลไม้ที่ห้าม ไม่ควรกิน ในขณที่มีแหวนอยู่ แต่ ทำให้ติดนิสัยคือ ไม่กินมันสะอย่างนึงง่ายกว่าครับ จะได้ไม่พลาด แหวนจะไม่หาย จะกลับมาเองได้ เวลาหาย ให้ท่องพุทนะ ทะลัป เปิดตา จะหาเจอ เวลาจะกำบังตน ให้ท่อง กลับกัน คือ พุทนะ ทะลัป ปัดตา แค่นี้ จะได้ สองแบบครับ .......... แต่ถ้าหายจริง ๆ แปลว่า ท่านเดินทางกลับ วิมานแล้วหรือ เราทำตัวไม่ดีครับ................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กันยายน 2013
  3. raming2555

raming2555 เป็นที่รู้จักกันดี

จารครับ...
    แหวนหัวเหล็กไหลที่บูชาไปก่อนๆหน้านั้น
    ไม่ได้ห้ามเรื่องผลไม้ใช่ไหมครับ
    เฉพาะแหวนยันต์ข้อมือเท่านั้นใช่ป่าวครับ?

4. hi-kick07

hi-kick07 เป็นที่รู้จักกันดี

จานยกมาต่อแล้วค่ะ รออ่านค่ะ

5. ก๋ง สุญญตา

ใช่ๆๆๆๆๆๆๆๆครับ ก่อนหนั้านี้ เป็นพลังงานเทวดาฟ้าดิน อริยะ ปัจเจก ฯ แต่อันนี้ เทวดาเพยบอย มีมนต์ยันต์กำกับ อีกที ซึ่งไปแพ้ทาง ผลไม้ชนิดนี้ เพราะว่า อินทร์ เสกไว้ ไม่เสื่อม จึงมีการนำผลไม้ชนิดนี้ ทำเป็นของ ป้องกัน สรรพศาตร์ ทั้งปวงครับ......................

6. ก๋ง สุญญตา

สืบกรรมจากเหล็กไหล ตอนที่หนึ่ง เหล็กไหลพระนาม พระเจ้าเด่นฟ้า มาตุลี ............. ในกาลนั้น เมื่อพระนารายบรรทมสินแล้ว หาเลยไม่จะมีคนปลุกได้ เหล่าอสูร เห็นอย่างนั้นเลย ไล่ตี ต่อย ทั้งสวรรค์ จนหาสุดประมาณ ไม่มี ใครหยุด อสูรร้าย นาม มาตุลีได้ ..............เก่งแสนเก่งกล้าแสนกล้าทุกคนแพ้ ไมมีเทพ องค์ใด ต่อกรแล้ว แย่แล้วเรา หมดสวรรค์แล้ว ใครก็สู้มันไม่ได้ ทำงัยดี เหลือใครบ้างพรุ่งนี้มันท้า บนดาวดึงค์ แย่ๆๆๆๆ ไปกวนสมุทรกันไหม ให้พระนารายมาปราบมัน ก็ดีๆ แต่ เหล่าเทวัญกวรมาสามเพลา แล้วยังไมตื่น บรรทม นี่ให้ พระอินทร์ หา เทพองค์ใด มาปราบ หมดแล้วกะหม่อม ท้ายอุณหิต พูดกับ องค์อัมรินทร์ ........... อะไรนะ หมดแล้วกะหม่อม เฮ้ยๆยๆๆ หมายความว่าสู้แล้วทุกคน ...........ใช่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ตายๆ อายเค้าตายห่า เพทแพ้ อสูร ก็อายสิเจ้าค่ะ ทำไงดี นึกดีๆๆ ถาม นายทะเบียนสวรรค์สิ ครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ควรมิควรแล้วแต่จะโปรด เหลือ องค์นึง ใคร?............. พระเจ้าเด่นฟ้า เด่นฟ้า คือใคร ทำไมเราไม่เคยได้ยินเลย ..............คือเทพที่รักสงบ จำพรรษา กรรมฐาน ไม่ยุ่งใคร มีหน้าที่ ทำให้ฟ้า สว่างและมีช้อนทองเป็นอาวุธ โหๆๆๆๆๆๆๆๆ ทำอไรได้บ้างช้อนมัน ..........ตักอากาศแล้วเป็นทองคำ บ้าๆๆๆ เอาไรไปสู้กับมัน จักรเพชร พระพรหมยังฆ่ามันไม่ได้ เลยแล้วช้อน จะตักทองคำ ไปให้มันใช้หรือ หรือว่า จะตักไปคนกินชา โออิชิ หา !!! 55555555 พระองค์ อย่าทรงกิ้ว แต่ไม่มีใครแล้ว จะลองดูไหม เห็นว่า เป็นต้นวิชา นะ จังงัง อาจมีประโยชน์บ้าง ลองดีกว่าไม่ลอง เจ้าค่ะ ไหนๆๆๆๆๆๆๆ ก็ไหน ๆ แล้ว เอ้าๆๆ อายอีกทีจะเป็นไร เอาสานน์ เราไป ตามมา เจ้าคร๊า....................สารถีทูตสวรรค์ ต่างยกโขยงกันไป หา พระเจ้าเด่นฟ้าแล้วเล่าเรื่องให้ฟัง..............55555555555555 บ้ากันแล้ว ระดับบิ๊กๆ ยังแพ้ เราเทวดาแห่งโชคลาภ จะไปให้โชคมันหรือไร 555555555 พวกท่าน บ้าแล้ว แต่เราต้องยันให้ได้ ถึง สามสิบวันนะเจ้าค่ะ ท่านแค่ยันไว้ ตามที่ท่านเล่ามา ข้ว่า ราตรีเดียวข้าก็ตายเพราะไฟบรรลัยกัลป มันแล้ว55555555 อะไรท่าน ๆๆ ไม่มีใจเลยหรือ เรากรรมฐานมา เก้าอสงไขย เรากำลังบรรลุธรรมข้ามไป อานาคาแล้ว เรือ่งนี้ เราคงช่วยไม่ได้ ท่าน ......... แต่ ถ้าพวกมัน ชนะ อานาคา ก็พัง นะท่าน ............... พระเจ้าเด่นฟ้า ถึงอึ้ง ๆๆ เออ เราลืมไปเลย แล้วควรทำงัยดี หล่ะ เทวทูต ไปสู้กับมัน............. เอาไรไปสู้ ....................... ช้อนทองของท่าน ...........พระเจ้าเด่นฟ้า มองช้อนแล้ว ก็ 5555555555555 ช้อนไปสู้กะบองเพชรมัน ......... ท่าน เอาอะไรคิด ............... ข้าเอา สมองคิด ยังงัยแล้วก็มั่นใจ ว่าท่านเอาอยู่ ...................... ไม่ลองไม่รู้นะท่าน ........ พระเจ้าเด่นฟ้า ออกจากบรรลังค์ทองแล้วเดินมา ตักอากาศ เป็นทองแล้วก็โปรย ลงพื้นโลก ............ทำอะไร หล่ะท่าน ..............โปรยทอง ให้ มนุษย์มาช่วย 5555555555 เหล่าทูตสวรรค์ขำกลิ้ง กว่า สวรรค์ทั้งหมดยังแพ้ มนุษย์ แค่มันเป่า ก็ตายแล้ว 55555555555555 ท่านอย่าดูถูกมนุษย์ หลายเรือ่งแล้ว มิใช่หรือ ที่มนุษย์ มันขึ้นมา ถล่มสวรรค์เละ เป็นหน้ากอง .......อืมๆๆ จริง ๆ แล้วท่าน จะเลือกใคร มาสู้ ............. ไม่รุ้ โปรย ทองไปเรื่อยๆ จนกว่า คนจะ บรวงสรวง ................... ความคิด ของข้ามีแค่นี้ พรุ่งนี้ เจอกันที่สนามประลอง ไป ได้แล้ว ศพข้า .........เอาไปฝังถ้ำเหล็กไหล เมืองแม ด้วยนะ ...........พระเจ้า เด่นฟ้า พูดแบบปลงสังขาระ ทันที เหล่าทูต พากันกลับ แล้ว พระเจ้าเด่นฟ้า ก็ อธิฐานว่า ใครเดือดร้อนอยากได้ทอง จงติดต่อขึ้นมา......แล้วเททองลงโลก มนุษย์ทันที..................... ตามต่ออันหน้าห้ามพลาด ....ด้วยกาลทั้งปวง..............

ความเดิมตอนที่แล้วคร้าบผม

7. ThodZa

ThodZa Active Member

14 พฤษภาคม 2008
    จารครับ ขอคาถายันต์ข้อมือและผลไม้ที่ห้ามกินด้วยครับ
    หรือใครได้รับแล้วรบกวนส่งต่อให้หน่อย
    ผมกินผลไม้ทุกวันกลัวเสื่อมครับ
    ขอบคุณครับ

8. คณโฑ

คณโฑ เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2010
    รบกวนขอคาถายันต์ข้อมือและผลไม้ที่ห้ามกินด้วยครับ
    หรือใครได้รับแล้วรบกวนส่งต่อใหด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

9. ก๋ง สุญญตา

โอววววววววววววววววว มันส์ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ กำลังมันส์ เยยยยยยยยย ต่อเลย แล้วกัน กับเหล็กไหล ที่ได้รับการขนามนามว่า โชคลาภ อันดับหนึ่งของสรรค์กำลังจะบู้ ล้างผลาญกับ อสูรที่ เก่งที่สุด ใน ภพนั้น ห้ามพลาดครับเรื่องนี้ มันส์ พระยะค่ะ 1..............

10. BodySiam

BodySiam Active Member

อาจารย์ครับ ผมได้รับพัสดุแล้ว..แต่ยังไม่ได้รับคดสวาทตะกรุดเงินครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กันยายน 2013
  11. ศิษย์โลกอุดร

ศิษย์โลกอุดร เป็นที่รู้จักกันดี

- คุณสมบัติ (ศิษย์โลกอุดร)
    EK 2134 8974 2 TH

ยังไม่ได้รับพัสดุครับ ปกติวันเดียวก็ถึงแล้วครับ...ที่สำคัญหมายเลขพัสดุที่ให้มาผิดครับ และ มีอีกหลายท่านที่หมายเลขพัสดุซ้ำกันครับ รบกวนช่วยตรวจสอบให้อีกทีนะครับ ขอบคุณครับ

12. ก๋ง สุญญตา

เคๆๆ ครับ เดี๋ยวเชคให้ครับ สงสัย จะสลับกัน คนนึงแน่ๆ เพราะตะกุด เงินมันพอดี คนเป๊ะครับ เดี๋ยวสอบถามมลลี่ให้ครับ ..............

13. ก๋ง สุญญตา

ครับๆ เดี๋ยวให้คุณเลขา มา แจงให้ฟังเหตุผล ที่บางคนตกค้าง และ ช้าครับ เพราะมีหลายคน ส่งที่อยู่เป็นสอง ระยะ กับคือ บางรายการ หาหลักฐานการโอนไม่เจอ และ ในมือถือ ไม่มีการชำระครับ เคทนี้ น่าจะ สลับกัน เดี๋ยวให้ มลลี่มาตอบหน้าบอร์ดครับ สักครู่เดียวครับ ขออภัยด้วยครับ ทำให้เร็วที่สุดแล้วครับ ขออภัยอีกครั้งหนึ่งครับ ........................

14. ก๋ง สุญญตา

ใครได้ของเกิน ตัวเองไป กรุณา แจ้งส่งคืนกลับด้วยนะครับ ของมีพอดีคน รบกวนด้วยนะครับ ....................

15. ก๋ง สุญญตา

[SIZE="6"[COLOR="Red"]]เจาะกรรม เหล็กไหลคู่บารมี พระเจ้าเด่นฟ้า -มาตุลี..........
    [/COLOR]

อันสอง ณโลก มนุษย์ อัคคี ก็คือน้องนีลในภพนั้น อัคคี กำลังเดินตามหาหมอแม่เป็นฝีธรณีสูบ (ประมาณ มะเร็ง ) หมอๆๆๆ ช่วยแม่ข้าที โหๆๆอี่นี่ มันโรคตายแก้ไม่ดอกจ่ะ หมอๆๆ มีวิธีไหนบ้างไหม ออมี จ่ะนาย ว่ามาเลย ต้องไปเอาบัวองคต ที่ สระขรณี อยู่ที่ไหนหมอ โอๆๆๆ รามฮเร ฮเรราม อยู่สวรรค์ ดุสิตา หมอๆๆ บ้าแล้ว เอาจริงๆสิ บ้านเราหรอ ใช่ๆๆต้องไป มัคควาลอยู่ห่างจากนี้มี ดอกบัวนึง ชือวาสุคนชมพูทิพย์ อ่าจ่านายจ๋า โหๆๆ ฉันไม่มีเงินไปหรอกไกลมาก เดินทางก็เดือนแม่ฉันตาย เจ้านายมีเงิน ลักตำลึงทองไหมหล่ะ ทำไมหรือ มีเศรษฐีคนนึงสั่งไว้ แล้ว ยังไม่มาเอา ฉันจะขายให้ โห อย่าว่าตำลึงทองเลย ตำลึงเงินจะหาที่ไหน อย่างนั้นฉาน ก็จนใจ เพราะ ว่าหวังจะให้นายก่อนแล้ว ค่อยเดินทางไปเอามาใหม่ นะจ่ะนายจ๋า หมอไปล่ะ นร ร้าย นาราย ................. หมอๆๆๆๆ ฮือๆๆๆ แม่จ๋า ใครก็ได้ ช่วยที ขอตำลึงทอง แล้วฉันจะช่วยทุกอย่าง เทวดาจ๋า ฟ้าดิน อินทร พรหมยมยักษ์นาคา จาตุรา ใครก้ได้ แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ฮือๆๆๆ แม่จ๋า อย่างเพิ่งตายนะ เทวดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ดาๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เสียงดังไปเหล่าเทวดา ร้องไห้กันระงม ใครเสกทองได้บ้าง มีองค์เดียว พระเด่นฟ้า เห็นโปรยทุกวันๆ ๆ ให้คนมช่วย ไอ้หมอนี่หรือเปล่า 555555555555 เออ งั้นไปบอกเด่นฟ้าก้ันดีกว่า เอออๆๆ เอา ว่าพลาง อัคคีเดินมา ทองหล่นใส่หัวโป๊กๆๆ ทองๆๆๆๆๆๆๆๆ ฟ้าดินๆๆ ข้ายอมแล้ว ขอบใจ ข้าจะช่วยท่านทุกยอ่าง แม้สวรค์นรก จะไป เด่นฟ้า ได้ยิน บ๊ะ ไอ้นี่คงใช้ได้ พรุ่งนี้แหละโว้ย ไอ้ยักษ์ มึงตาย 555555555555555555 อัคคี รีบไป จ่ายเงิน เล่นเอาหมอตกใจ อีนี่ เสกมาหรา อาฉันงง นะนาย เอาไป ให้แม่ต้มกินทา สามวันหายจ่ะๆๆ ..................... เช้าแล้ว วันประลองกำลังมา เด่นฟ้า กะวนกะวาย ไอ้ห่ามึงจะมา ให้แม่กิน ตอนนี้ สามวันกูตายพอดี บ้าฉิบ เอ้า สู้ๆ รอไปก่อน แล้วกัน เด่นฟ้า ยืน ประจำทิศ ตะวันออก มาตุลี ยืนตะวันตก 555555555555555555555 ไอ้นี่มันเทวดาโชคลาภ 5555 ใช่ แล้วทำไม มาก็ตายเปล่า ให้ยึด สวรรค์ชั้นนี้โดยดี ไอ้ยักษ์ โง่ ข้าๆๆไมใช่ยักษ์ ข้าอสูรพุลทวี เนื้อทองนพคุณ 555555555555555 ลำพัง แกนะ ฆ่า แปปเดียวก็ตายแล้ว ข้าไม่อยากจะลงมือ เอาแค่ คน ก่อนแล้วกัน คนๆๆ 55555555555 เป่าก็ตายแล้ว 555555 วันนี้ขอฆ่าท่านก่อนว่าพลาง มาตุลี พ้่นไฟ บรรลัยกัน เด่นฟ้า ใช้ช้อน โปรยทอง ๆ ละลายลงโลก คนบนโลกแย่งกันหารู้ไม่ว่า วาระสุดท้ายก็ไม่มีแล้ว....รบแล้วรบเล่า ไม่มีการพ่ายเพราะ พระเจ้าเด่นหล้า มี ช้อนที่ใช้ เป็น นะจังงัย ได้ สามนาที นะจังงัง อสูรมาตุลี ยืนค้าง......................... ให้พระลักษณ์ ยิงศร มาเลย ตรงนี้ ได้ พระลักษณ์ เร็ว ปู้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเสียงสังข์ดังขึ้น พระลักษณ์ ยิง ทันที ..................ฉึก อ๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มาตุลีล้มทั้งยืน เยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ท่านเด่นฟ้า หัวดีจังหยุด้วยนะจังงังแล้วยิง555555555555555555 เรา ชนะแล้ว ........................
    [/SIZE]

16. naru sut

naru sut เป็นที่รู้จักกันดี

ผลการค้นหา : EK213489472TH

วันที่ / เวลา หน่วยงาน คำอธิบาย
    พุธ 4 กันยายน 2556
    10:38:46 น. สำเหร่ รับเข้าระบบ
    12:11:39 น. สำเหร่ ใส่ของลงถุง
    12:11:48 น. สำเหร่ ปิดถุง
    22:18:05 น. ศป.ศรีราชา รับถุง
    23:45:20 น. ศป.ศรีราชา ใส่ของลงถุง
    23:45:31 น. ศป.ศรีราชา ปิดถุง
    พฤหัสบดี 5 กันยายน 2556
    07:41:20 น. ระยอง รับถุง
    พฤหัสบดี 5 กันยายน 2556
    15:00:12 น. ระยอง เตรียมการนำจ่าย

ขออภัยค่ะเลขพัสดุพิมพ์สลับกัน ไม่ทราบว่าได้รับของหรือยังคะ

17. naru sut

naru sut เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาต อาจารย์คั่นรายการซักนิดนะคะ

มีถามหลังไมด์กันเข้ามามากเรื่องอยากได้สาริกาลิ้นทองของอาจารย์ไปบูชา ดิฉัน

ได้ปรึกษากับคุณต่อศิษย์เอกของอาจารย์อีกคนที่ได้สาริกาของอาจารย์ไปจำนวณนึง

สรุปว่าจะแบ่งเมตตาให้ไปได้ใช้กันจำนวณ 20 องค์ เงินส่วนนึงจะนำเข้าบัญชีซื้อที่ดิน

สร้างสถานปฏิบัติธรรมต่อไปค่ะ รบกวนติดต่อขอเป็นทางพีเอ็มนะคะ

ส่วนท่านที่พีเอ็มมาแล้วจะตอบกลับไปซักครู่ค่ะ ขอบคุณค่ะ

18. BodySiam

BodySiam Active Member

ได้เหล็กไหลเทวดารายการที่2มาถูกครับ
    แต่ไม่มีคตสวาทตะกรุดเงินมาด้วยอะครับ

19. ก๋ง สุญญตา

พระดี ขั้นรายการ .....................

SAM_6538 (525x700).jpg

SAM_6540 (525x700).jpg

SAM_6541 (240x320).jpg

หลวงพ่อ ฤาษีลิงดำ หลังท้าวเวสกะไหล่ทอง บล๊อก อิงธนูลอย ผิวเปลือกส้มหายาก สุดๆ สร้างน้อย กว่าบล๊อกอื่น ท้าวเวสป้องกัน ภูติผีปีศาจ เป็น มหาลาภ เพราะคือภาคหนึ่งของไฉ่ชินเอี้ยะ ปกครองบริวารดีลุกน้องยำเกรง มีลาภเป็นนิจ งานการเจริญรุ่งเรือง และ ความขลัง ของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ไม่ตอ้งเหลาแยะ ว่า สุดยอดอยู่แล้ว หายากมากๆ เหรียญนี้ ราคาจริงๆ ต้องวิดกันถึง 6000 เจ็ดพันครับ แต่ว่า ได้มาไม่แพง 3900 จัดไปสวยคมมีเหรียญเดียว หายาก อิงธนูลอยกะไหล่ทองผิวเปลือกส้มแบบนี้ สายตง รับรองว่า วิ่งตาแตก ไม่เจอครับ หายากมากๆๆ ยืนยันชัดเจน ครับ ................

20. ก๋ง สุญญตา

SAM_6543 (525x700).jpg

SAM_6545 (525x700).jpg

ซัมปอกง วัดกัลายา ระฆังเศรษฐี หายากมากๆ ครับ เจ้าสัวย่านสำเพ็งและ พระยาอะไรสักอย่างสร้างระฆังนี้ตีบอกเวลาในสมัยนั้น 2482 ถึง 2485 ครับ เหรียญนี้เจ้าสัวสร้าง ใช้แล้วเป็นเจ้าสัว หายาก เก่า มากๆ และ นามดี ซัมปอกง เหล่าพ่อค้า ต่างรู้กันว่ามีแล้ว ขายดี เป็นเทน้ำเทท่า 2200 เบาๆโอนไปยิ้มไป .................

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้