^__^เหรียญหล่อประภามลฑล หนึ่งในวิชาที่หลวงปู่ศุขถ่ายทอดให้หลวงปุ่สุภา

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ก๋ง สุญญตา, 29 เมษายน 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. POTE_ALWAYS

POTE_ALWAYS Active Member

7 มิถุนายน 2013
    เหล็กที่ทุกท่านได้ไปอาจารย์ก็บอกแล้วครับแล้วแต่บารมีได้ไปหมั่นสวดมนต์ สมาธิ กรรมฐาน ทำแล้วท่านจะเห็นเองครับ เหล็กไม่ต้องแช่น้ำผึ้งก้โตได้ ผมเลยลงให้ดูแล้วครับ ท่านงอกได้จริง จากหินหมากเก็บที่ท่านว่ากัน ยังเงาได้เลย ใครที่ลังเลสงสัย ละสิ่งนั้นเสียแล้วทำตามที่อาจารย์ท่าบอก แล้วจะเห็นเองครับ ท่านอยากได้เพราะอะไรครับ ศรัทธาหรืออยากมี ตอนนี้ท่านกำลังโดนเหล็กทดสอบเเล้วล่ะครับ ตัดให้ได้ครับ เหล็กผมได้ไปท่านว่าต่างกันไหมทั้งที่ก้อนเดียวกัน นี่ได้มายังไม่ถึงเดือนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. คนท้ายนา

คนท้ายนา เป็นที่รู้จักกันดี

แม้เศษเสี้ยวของผงธุลี หากดับมันได้ ก็ขออย่าให้มันเกิดในจิตเลย สาธุ ครับ

3. nerazzurriboyz1908

nerazzurriboyz1908 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2008
    ออ ขอบคุณครับ

ผมจะได้จัดแก้วถวายน้ำผึ้งต่างหาก เพราะมดเยอะมากครับที่บ้าน

4. nerazzurriboyz1908

nerazzurriboyz1908 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับ หากใจร้อนไป ก็ขออภัย

5. คนท้ายนา

มดหายไป จนไม่มาอีก เป็นดัชนีวัด บางอย่างของผู้ครอบครองนะครับ ซึ่งหลายคนต้องผ่านจุดนี้ให้ได้

6. ศรัญญู

ศรัญญู เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2010
    สาธุๆ ครับ...เห็นแล้วขนลุกเลยครับพี่...มันวาวเลย...^^

7. อ.จื่อโหย่ว

อ.จื่อโหย่ว ซินแสฮวงจุ้ย

28 พฤศจิกายน 2006
    ผมออกความเห็นได้ไหมครับ หลังจากอ่านแล้ว เอาแบบ ตรรกะเลยนะครับ ศรัทธาแต่ไม่งมงาย ถ้าออกได้ตอบด้วย เดี๋ยวจะจัดเต็มให้ครับ

8. Sunny Moon

Sunny Moon เป็นที่รู้จักกันดี

อยากฟังค่ะ

9. bordintu

bordintu เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2011
    จัดเต็มมาเลยครับ ที่นี่รับทุกความคิดเห็น ทุกท่านในนี้มีวิจารณญานที่ดีทุกท่านครับ^^

10. ก๋ง สุญญตา

ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

มิได้ครับ สันฐานหน้าตา หรือความเงา ความงอกแต่ระ ก้อนไม่เหมือนกัน ต่างกัน เหมือนขันธ์ ที่ ไม่เหมื้อนกันของหน้าตา รุปร่างมนุษย์ เหล็กคือ ของแท้ แน่นอน ไม่แบกมาให้หนักหลังแทบหักหรอกครับ ผม ก็ สื่อสารให้ เป็น ของแถมจะได้ อารัตนา ถูก..............ในตัวเหล็กศักสิทธิ์อยุ่แล้วครับไม่ต้องปลุกอะไรเลย ทั้งสิ้น แม้แต่หลวงพ่อคูณ เคย พูดว่า ไม่ต้องเสกแล้ว เขาสูงกว่ากูอีก คือความจริง ครับ มีคนนำไปให้ท่านเสก ท่านไม่เสก ครับ ส่วนการมองเห็นเป็นหินนั้น ผมถือว่่า เป็นเรื่องของ บุญบารมี และ เหล็กเลือกคนจริงๆ ครับ ...................

11. คนท้ายนา

ท่านที่เคยชินกับการส่องพระ วัดกันที่ความงาม ความคม
    งานนี้ คงต้องสร้างเกณฑ์ให้กับจิตของท่านใหม่แล้วนะครับ

12. bordintu

bordintu เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2011
    เนื่องจากติดตามมาแต่แรกโดยตลอดชุดพระโกสัยยะโลกทิพย์จริงๆหมดแล้วตั้งแต่ทิพย์ 77 แต่เพราะมีคนเรียกร้องมากอาจารย์มีก้อนใหญ่จึงตัดสินใจทุบ พอทุบก็แตก พอแตกก็เป็นชิ้นเล็กชิ้นน้อย แล้วนำมาสื่อพระญาณให้ท่านอวตารมาลงแต่ละเหล็กไหล ดังนั้นจะดูว่าเล็กก้อนนิดเดียวไม่สววก็ได้ครับ เพราะทุบมาจากก้อนใหญ่ครับ เสียสละเพื่อทุกคนครับ ได้มาแล้วไม่เห็บไว้น่าเสียดายครับ

13. nerazzurriboyz1908

เรื่องมด ถาม อ.ก๋งแล้วครับ ไม่ข้องใจแต่ประการใดครับ

ที่สอบถามคุณไฮ ก็เพื่ออยากทราบเปนประสบการเฉยๆครับ ตามที่แจ้งครับผม

ส่วนตัว ศรัทธาครับ ส่วนใครจะว่างมงาย มันก็เปนเรื่องของแต่ละบุคคลครับ ส่วนผมศรัทธามาก่อน อาจจะมีเหตุ หรือไม่มี ก็ตาม แต่ผมใช้ใจของผมนำครับ ซึ่งอาจจะผิด หรือถูก

แต่ผมขอเอาระยะเวลาเปนตัวมาวัดแล้วกันครับ เพราะผมก็ไม่มีสัมผัสพิเศษ มีญาณอะไร เ

พียงแต่ผมต้องเริ่มปฎิบัติหนักกว่าเดิม ซึ่งเดิม ก็ไม่ค่อยได้ทำอะไรเปนชิ้นเปนอันครับ

คงต้องเริ่มอย่างจริงจัง ส่วนจะทำได้ไม่ได้ ก็ว่ากันอีกที่ครับ :)

14. คนท้ายนา

ก้าวไปเถิด ผิดก็รู้ ถูกก็รู้
    แต่คนที่เอาแต่คิด ไม่มีทางรู้เลยว่า ข้างหน้านั้น คือ อะไร

15. ก๋ง สุญญตา

คุณเมืองเดิมครับ .............. พระ เก้ คืนได้ พระแท้ ท่านเช่ามา เอาไปคืนร้านไหนก็ได้ ลองดูสิ ถ้า เซียนคนนั้น ไม่ไล่ ตะเพิดออกมา ในเคทคุณ หรือ เห็นเป็นหินมีคนเช่าต่อ เรื่องก็น่าจะจบ แล้วนะครับ ผมว่า ออกตัวแบบนี้ ชักไม่งามแล้วนะครับ .................... เมื่อวานยังเห็นว่าจะ สวดมนต์ช่วงเข้าพรรษา เป็นแม่พระอยู่เลยครับ วันนี้ ทำไม .............. เปลี่ยนบทเร็วทบทวน การกะทำครั้งนี้และ คำพูดคำนี้ด้วยนะครับ .............. โตๆ กันแล้ว ท่านไม่ชอบมีคนซื้อคืน ไม่เสียอะไร .............. แต่พอ สมเหตุแก่ใจ ท่านมายุส่ง แบบนี้ ผมชักสงสัยในการกะทำของท่านครั้งนี้แล้วนะครับ ...........................

16. nerazzurriboyz1908

ขอบคุณครับ

17. จริยากุ

จริยากุ เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2010
    ขออภัยค่ะ ขอบคุณในความเมตตานะคะ

18. คนท้ายนา

ทุกคนผิด พลาด เผลอ กันได้ทั้งนั้น

ไม่มีใครเลยที่ผิดจนไม่มีคนให้อภัย

สาธุ สำนึกดี ครับ

19. ก๋ง สุญญตา

วันนี้ ขอไม่ ขาลพระนามแล้วกันครับ ............เพื่อ ให้เป็นไปตามเจตนารมณ์เดิมที่ตั้งเอาไว้ ............... และอีกอย่าง เนต มีปัญหาครับเล่นไอโฟนแล้วช้าครับ ......................

20. ก๋ง สุญญตา

[/ATTACH][/ATTACH][/ATTACH] images.jpg

SAM_4178 (750x1000).jpg

SAM_5608 (700x525).jpg

SAM_5606 (700x525).jpg

SAM_5590 (700x525).jpg

ความหลากหลายในสายพันธ์ แบบนี้ จะมีใครตามได้มาครบครันและบริบูรณ์

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กรกฎาคม 2013
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้