999 ประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ 999

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ดู๋ดี๋, 27 มิถุนายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. BROSNAN

BROSNAN เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2006
    พระราชดำรัสของพ่อหลวงของเรา (ชอบและดีมากๆและเป็นสิ่งที่ยึดเหนี่ยวมาโดยตลอด)

ไฟล์ที่แนบมา:

2. FALCON1

FALCON1 เป็นที่รู้จักกันดี

"พระกริ่งพระเจ้าห้าพระองค์"แต่งแล้วสวยงามมากๆเลยครับครับ ไม่ทราบหมายเลขอะไรครับ

นะเมติ นะเมติ นะเมติ

3. FALCON1

อนุโมทนาบุญครับร่วมทำบุญ 1,000 บาท ครับ
    โอนเข้าบัญชีหลวงปู่แล้ว จะ SMS ไปให้ครับ สาธุ สาธุ สาธุ

4. radien

radien เป็นที่รู้จักกันดี

วันหลังนำมาให้ชมบ้างนะครับพี่

5. radien

radien เป็นที่รู้จักกันดี

งดงามมากเลยครับพี่ อยากมีวาสนาได้มาบูชาบ้างจังเลยครับ
    งดงามอย่างนี้ต้องมีเงินเท่าไหร่ครับถึงจะได้มาบูชา

6. tum_pyu

tum_pyu เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2010
    ทีมงานฉลองมงคล93 go inter เร็วๆนี้
    ขอฝึกก่อนนะครับ คุณFalcon ยังสอนไม่ได้ ยังไม่เก่งเลยครับ ทำรูปสวยๆเอาไป saveก่อนแล้วกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ธันวาคม 2010
  7. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ตามที่ผมได้ขอจองเหรียญเสมา รุ่นมงคล 93 ของหลวงปู่หงษ์ตามข้อความจองที่ผมโพสไว้แล้วนั้น วันนี้ 15 ธ.ค.53 ผมได้โอนเงินเข้าบัญชีคุณธนวัตร เป็นเงิน 1,050 บาท (ตามราคาที่ปรับใหม่พร้อมค่าส่ง) เวลาประมาณ 13.53 น. และโอนเงินเข้ากองทุนดูแลสขภาพหลวงปู่ 100 บาท ขอให้หลวงปู่หายจากอาการอาพาธโดยเร็วไว ผมได้แนบหลักฐานการโอนมาด้วยแล้ว[​IMG]

ขนาดไฟล์:
      452.4 KB
      เปิดดู:
      1,826
  8. FALCON1

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

โอนเงินเข้าบัญชีค่ารักษาพยาบาลหลวงปู่แล้วครับ 1,000 บาท ที่อยู่จัดส่งพระ PMไปแจ้งครับ

ขนาดไฟล์:
      113.3 KB
      เปิดดู:
      93
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ธันวาคม 2010
  9. dns

dns เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบแล้วครับผม พรุ่งนี้ผมจัดส่งให้นะครับ
    อนุโมทนาครับบบบบบ

10. dns

ทำบุญค่ายาให้หลวงปู่หงษ์

ผมมีพระผงเกศา พิมพ์พระพุทธนิมิต เนื้อออกน้ำตาลอยู่จำนวนหนึ่ง
    ผมขอมอบให้ผู้ บริจาคทำบุญถวายค่ายาหลวงปู่ 1000 ต่อ 1องค์
    ผู้ใจบุญท่านใดอยากทำบุญกับองค์ท่านเชิญนะครับ เข้าบัญชีที่เห็นทางดานบนใด้เลย หรือติดต่อ 0895599415 ครับ
    พระมีจำนวนจำกัดนะครับ
    รูปที่โพส นี้เป็นรูปแทนนะครับ องค์จริงคัดสภาพสวยๆให้ทุกองค์ครับ
    อนุโมทนาครับ.................

11. dns

พระผงมวลสารรุ่นพิเศษนี้นอกจากจะมีมวลสารศักดิ์สิทธิทั้งหลายอยู่แล้ว
    ยังจะมี เหล็ก โคกยายเหลือง ซึ่งบดละเอียดผสมรวมอยู่ด้วยอยู่ด้วย
    ซึ่งเหล็กโคกยายเหลืองนี้ ฮือฮามากเมื่อ กะทู้ก่อนๆของหลวงปู่
    ซึ่งศิตย์ของหลวงปู่ท่านใดยังไม่มีพิมพ์นี้อยู่ ผมอยากให้เก็บพิมพ์นี้ไว้จริงๆ
    เพราะเจตนา คนสร้างพระชุดนี้ ดีมากๆ
    ขออนุโมทนากับคนสร้างย้อนหลังด้วยนะครับ !!!
    คุณ ( m ) คุณ ( พ )และท่านอื่นๆที่มิได้เอ่ยนาม

12. tum_pyu

ขออนุโมทนา ด้วยนะครับ เยี่ยมมาก กับความตั้งใจ:cool::cool:เป็นตัวอย่างที่ดี น่าจะทำเป็นเยี่ยงอย่าง เดี่ยวผมทำด้วย
    เหล็กโคกยายเหลือง ผมได้มาครั้งแรก ก็มีกลิ่นเหมือนน้ำอบ ลอยไปทั่วในoffice ผมให้ลูกน้องหาที่มาของกลิ่น ก็ไม่เจอ ถามผู้ส่งว่า ใส่น้ำอบมาให้รึเปล่า เขาก็บอกว่าไม่ได้ใส่มา
    สรุป ไม่รู้กลิ่นน้ำอบ มาจากไหน หรือบังเอิญอีกแล้ว

วันนี้หวยออก เครียดอีกแล้ว 78 02 50

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2010
  13. tum_pyu

หลวงปู่หงษ์ รุ่นฉลองมงคล93 ความยาว 8นาทีกว่า ภาพที่ออกมาทางyoutube ไม่ชัด แต่ตอนที่ทำในโปรแกรม ภาพชัด น่าจะเป็นทางyoutubeมากกว่า ทีมีปัญหา ไม่ว่ากันเพราะเป็นเว็บ.ฟรี

ตอนนี้กำลังทำให้มีภาพพร้อมเสียงเพลง เวลาดูจะได้ไม่เบื่อ กำลังศึกษาอยู่ รอก่อนนะครับ โปรแกรมที่ใช้ทำ ใช้ยากพอสมควร ไม่ใช่power pointนะครับ ไม่ได้เรื่องเลย

ทำไม่เป็น ยังสอนไม่ได้ อนาคตถ้าเก่งแล้ว จะมาถ่ายทอด และทำให้ฟรีๆเลยครับ อยากทำให้เหมือนหนังตัวอย่างhoolywood แต่ คอมไม่แรงเลยทำให้ไม่ได้
    เหมือนเดิม คราวหน้าจะทำให้ดีกว่านี้:cool::cool::cool:

พี่วุธ มีclipลองupload มาบอร์ทนี้ เดี่ยวผมลอง upขึ้นyoutubeให้ครับ
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=mSHfz2JEFE8"]YouTube - หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ รุ่นฉลองมงคล93[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2010
  14. seata

seata ธานุวัฒน์ พรมจันทร์

ติดตามอ่านมาจากเวปคนรักมีดนานแล้วครับ "พระผงเกศา พิมพ์พระพุทธนิมิต"
    อยากได้มาบูชาซักองค์ สุดท้ายก็ได้ซะทีแถมได้ทำบุญโดยตรงกับหลวงปู่หงษ์อีก..อิอิ
    เมื่อกี้โอนตังค์ทำบุญเข้าบัญชี ธนาคาร ไทยพาณิชย์ 959-2044792 (สาขาย่อยปราสาท)
    ยอดทำบุญ 1,000 บาท ครับ
    รบกวนพี่จัดส่งมาที่

คุณธานุวัฒน์ พรมจันทร์
    บริษัท ไดอิจิ คิคากุ จำกัด เลขที่1010
    อาคารชินวัตรทาวเวอร์ 3 ชั้น 6 ถนนวิภาวดีรังสิต
    เขตจตุจักร กรุงเทพ 10900 โทร.02 - 9492811 มือถือ 083 - 7887068
    ************************************************************<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

15. seata

seata ธานุวัฒน์ พรมจันทร์

ขออนุญาตินำลิ้งดีๆจากพี่ MODX เวป คนรักมีดครับ...มาแนะนำครับ

"พระผงหลวงพ่อพระพุทธนิมิตวิชิตมารโมลีศรีสรรเพชญบรมไตรโลกนาถ วัดหน้าพระเมรุ จ.อยุธยา"
    ขอคั่นด้วยพระเครื่องที่ร่วมสร้างกับเพื่อน ๆ ลูกศิษย์คนอื่น ๆ ของหลวงปู่ ฯท่าน สักหน่อยนะครับ
    พระผงหลวงพ่อพระพุทธนิมิตวิชิตมารโมลีศรีสรรเพชญบรมไตรโลกนาถ วัดหน้าพระเมรุ จ.อยุธยานี้ได้สร้างขึ้นเพื่อเป็นพุทธบูชา และมีเจตนาที่บริสุทธิ์โดยไม่หวังผลตอบแทนใด ๆทั้งสิ้น โดยปราถนาให้พระนี้จะมีผลในการทำนุบำรุงพระศาสนาได้ไม่มากก็น้อย ไม่ทางใดก็ทางหนึ่งหรืออย่างน้อยก็ให้ท่านที่ได้รับไปได้เอาไว้เป็นอนุสสติ คือการระลึกถึงพระรัตนไตรอย่างน้อยเวลาจะใส่พระได้นึกถึงคุณพระ
    อันสงบร่มเย็นสักวันละหนก็นับว่าดีนักแล้ว และพื่อเป็นการสร้างกุศลให้แก่ตนเองและครอบครัว รวมถึงน้อมถวายให้แด่ครูบาอาจารย์องค์ผู้อยู่เหนือเศียรเกล้า
    อันมี สมเด็จเจ้าฯหลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด และท่านพระครูปราสาทพรหมคุณ หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ วัดเพชรบุรี อ. ปราสาท จ. สุรินทร์ เป็นที่สุด
    ซึ่งพระผงนี้ได้สร้างจาก อิฐ-ปูน-ดินใต้ฐานชุกชีหลวงพ่อพระพุทธนิมิตฯ วัดหน้าพระเมรุ อยุทธยา จำนวนมาก (2 กระสอบปุ๋ย) ผงกระเบื้องโมเสส-ทองเปลว หลวงพ่อโต วัดอินทร์ บางขุนพรหม จำนวนมาก (1 ปี๊ปฮอลล์) ปูนฐานชุกชี หลวงพ่อมงคลบพิตร บัวรอบฐาน
    หลวงพ่อโต วัดพนัญเชิง กระเบื้องโบสถ์วัดเจดีย์หลวง ช.ม. หินข้าวเย็นฤษีวัดพระพุทธบาทสี่รอย ผงรักทองพระประฐานวัดกษัตราธิราช ผงรักทอง พระพุทธตรีโลกเชษฐ์ วัดสุทัศน์ กิ่ง-ใบ-ด้วงเลียบ(ตาไม้ของต้นเลียบ)ต้นที่ฝังรกหลวงปู่่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด สงขลา 1กระสอบ

เกศา หลวงปู่ชม วัดนางใน จ.อ่างทอง เกศา-อังษะ หลวงปู่เมตตา วัดโพธิ์เลื่อน จ.ปทุมธานี เกศา-อังษะหลวงพ่อสวัสดิ์ วัดศาลาปูน จ.อยุทธยา อังษะหลวงปู่หรุ่ม วัดบางจักร อ่างทอง หลวงพ่อสิริ วัดตาล นนทบุรี หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ว ผ้าคาดอกหลวงปู่ทิม วัดพระขาว ท่านให้หลังพิธีเสกพระที่วัดบวรฯ

พลอย 5 สีแทนพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ (1บาตรเต็ม ๆ ) ปัฐวีธาตุจากแม่น้ำปาย จแม่ฮ่องสอน ซึ่ง 2 อย่างนี้หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ ท่านกรุณาแช่น้ำมนต์เสกให้ที่ห ัวนอนท่านนานนับเดือน ลูกอมดินเจ็ดนคร เก้าบุรี ดินโป่ง จอมปลวก รังตัวชันโรงที่ขึ้นบนยอดจอมปลวก ดินโป่งจากโป่งอาถรรพ์ เขาพ่อตาโจงโดง ระนอง กะลาตาเดียว ข้าวสารหินของ หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ ท่านเสกมากว่า 2 ปี (2 ถังสังฆทาน)ท่านกรุณามอบให้เพื่อเอามาไว้สร้างพระ

ผงพุทธคุณของ วัดนครอินทร์ เมืองนนท์ ผงพุทธคุณหลวงพ่อฑูรณ์ วัดโพธินิมิตร ตลาดพูล ผงพุทธคุณ-เกษา ท่านครูบาบุญปั๋น วัดร้องขุ้ม (1ขัน ) ช.ม. สายประคำที่ หลวงพ่ออุตตมะ อุตตมะรัมโภ ตกสายประคำ เสกทีละเส้นกับมือทุกเส้น 56 เส้น
    ผงสร้างพระพิมพ์สมเด็จ รุ่นญาณวิลาส หลวงพ่อแดง วัดเขาบันไดอิฐ เพชรบุรี
    แป้งเสก หลวงปู่บุดดา ถาวโร แร่บางไผ่ แร่เหล็กโคกยายเหลือง แร่เหล็กน้ำพี้
    แร่เพชรหน้าทั่ง ว่านมงคล 32 ชนิด เช่น เกราะเพชรไพฑูรณ์ พระตะบะ
    ถอนโมกขศักดิ์ ปลาไหลเผือก เพชรน้อย เพชรใหญ่ หัวว่านดอกทอง ดินสอฤษี
    พญากาหลง จูงนางฯลฯ

ชานหมาก กรวย-ดอกไม้บูชาครู ทราย-บายศรีสีผึ้ง (อย่างละ 2 กระสอบปุ๋ย) พระเครื่องรุ่นก่อนๆที่ชำรุด ของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ หลายร้อยองค์

ซึ่งมวลสารทั้งหมดได้ผ่านการอธิฐานจิตมาก่อนที่จะนำมาสร้างทั้งสิ้นโดย หลวงพ่ออุตตมะ วัดวังวิเวการาม เสกผงมลสาร 2 ครั้ง หลวงพ่อสง่า วัดบ้านหม้อ เสกผงให้ที่พิธีของวัดลุ่มเจริญศัทธาธรรม และองค์ หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ เมตตาเสกมวลสารเองอีกหลายครั้ง
    และในส่วนของการอธิฐานจิตนั้น เมื่อทำเป็นองค์พระแล้วได้จัดพิธีเมื่อ 14-15 ธันวาคม 2545 ณ.ศาลาไชยสินธพ วัดปทุมวนาราม โดยเป็นพิธีที่คณะศิษย์จัดถวาย หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ ซึ่งวันที่ 14 นั้นเป็น พิธีพุทธาภิเษก และวันที่ 15 นั้นเป็น พิธีครอบมงคลจักรวาล ซึ่งเป็นวิชามหาพิชัยสงครามตำรับขอมโบราณสามารถคุ้มครองตนได้ตราบเท่าที่ยังอยู่ในศีลธรรมอันดีงาม
    และรำลึกนึกถึงครูบาอาจารย์อยู่เสมอ
    ซึ่งพิธีมหามงคลนี้หลวงปู่ฯท่านได้เกิดศุภนิมิตอันเป็นมงคล เห็นครูบาอาจารย์มาในรูปเทพยดาเจ้ามาประทับยืน กายสูงใหญ่ ผายมือออกดั่งจะกางกั้นกันภัยอันตรายต่างๆและโอบอุ้มเอาวัตถุมงคลและผู้ร่วมพิธีทั้งหมดไว้
    ซึ่งพระพิมพ์หลวงพ่อพระพุทธนิมิตฯ นี้ ได้จัดสร้างเป็น 2 เนื้อคือเนื้อขาวธรรมดา 10,000 องค์ เนื้อแดงพิเศษ 1,000 องค์ ในส่วนของการอาราธณาบูชานั้น ท่านต้องรักษาศีล 5 โดยเฉพาะข้อสุราฯ และกาเมฯ อย่างเคร่งครัด และห้ามด่าพ่อล้อแม่ ซึ่งถ้าท่านถือได้แล้วก็นับได้ว่าท่านมี พระรัตนไตรอันประเสิรฐ์เป็นสรณะ และมีคุณครูบาอาจารย์เป็นที่พึ่ง อันอบอุ่นร่มเย็นอย่างมิต้องสงส ัย
    เมื่อจะอาราธณาพระของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ ตั้ง "นะโมฯ" 3 จบ
    และ"นะเมติ" 12 จบ จึงอธิฐานตามปราถนา
    และขอฝากคำสอนของหลวงปู่ฯท่านไว้ว่า
    "ถึงเราจะสร้างพระให้ศักดิ์สิทธิ์ขนาดไหนแต่ถ้าเขาถือ (ศีล)ไม่ได้ก็ไม่ขลัง"
    ป.ล. 1.พระที่สร้างทั้งหมดได้ถวายโดยมิได้หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น
    ท่านที่ต้องการได้ไว้บูชากรุณาติดต่อที่ วัดหน้าพระเมรุเท่านั้น
    2.เกษาใส่เฉพาะพระเนื้อแดง เท่านั้น

3. นะเมติ คือรสน้ำนมแม่พระธรณีย์หมายถึง ข้าวและพืชพรรณทุชนิดที่เลี้ยงทุกชีวิตบนโลก เปรียบคุณครูบาอาจารย์เหมือนความรักของแม่ ที่ไม่มีวันจืดจางและคอยตามดูแลรักษาลูก(ศิษย์) ให้ได้อยู่ดีมีสุขทุกประการ

เนื้อแดงไม่ทราบว่าทางวัดจัดการอย่างไร แต่เนื้อแดงนี้คนสร้างเขาเอาไปงานทำบุญพระกรรมฐานที่ กระทรวงศึกษาฯ ปี 2545 เอาไปให้ หลวงปู่บุญเพ็ง กัปปโก หลวงปู่หลวง วัดป่าสำราญนิเวศ หลวงปู่พวง วัดศรีธรรมมาราม ยโสธร หลวงปู่ท่อน ญาณธโรเมืองเลย หลวงปู่พวง วัดป่าปูลู เมืองอุดรฯ ครูบาแสงหล้า พม่า เสกซ้ำให้อีก

16. dns

พรุ่งนี้จัดส่งให้นะครับ.......ขออนุโมทนาด้วยครับ

17. FALCON1

เก๋งจีน "พระกริ่งพระเจ้าห้าพระองค์" สวยๆครับ

18. FALCON1

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=mSHfz2JEFE8"]YouTube - หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ รุ่นฉลองมงคล93[/ame]
    การันตีให้เลยครับคุณตั้ม ถ้ามีเพลงประกอบด้วยจะสุดยอดมากเลยครับ

19. modxsuper_1

modxsuper_1 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2007
    ดีครับ...อนุโมทนาด้วยที่มีจิตกุศลเอาพระที่ผมสร้าง คือ พระสมเด็จพิมพ์หลวงพ่อพระพุทธนิมิตวิชิตมารฯ วัดหน้าพระเมรุ มาให้พี่ ๆ บูชาเพื่อเอาปัจจัยไปเป็นค่ารักษาพยาบาลหลวงปู่ ฯ ท่าน
    พระที่ผมสร้างไว้หวังให้เกิดประโยชน์กับโลก เกิดประโยชน์กับพระศาสนา เกิดประโยชน์กับครูบาอาจารย์ทุก ๆ พระองค์ ทำบุญภายนอกให้เป็นบุญภายใน หวังว่าพี่น้องที่ได้รับพระไป หรือกำลังจะได้มา ก็ขอให้เอาบุญต่อบุญ ทำให้เป็นบุญอันประเสริฐอย่าได้มีบาปเจือปนเลยครับ ถ้าทำได้ผมก็ขออนุโมทนาด้วยครับ

สาธุ

I_modxsuper1

20. tum_pyu

เคยนึกน้อยใจ ที่เกิดมาไม่ทันยุค หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ แต่เมื่อเจอหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ ความน้อยใจ หายไปทันที
    และถ้าเกิดทัน ยุคหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ก็จะทำเหมือนกับ ยุคหลวงปู่หงษ์
    ผมถ้าจะเป็นแฟนพันธุ์แท้ รุ่นฉลองมงคล93 ละครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ธันวาคม 2010
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้