✿✿บ้านคุณตัวเล็ก ✿✿ ถูกสุดๆหลวงปู่จักร วัดถ้ำเขารังไก่(หั่นราคากันไปค่ะ)✿

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย คุณตัวเล็ก, 23 กันยายน 2009.

1. arune

arune เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2007
    นายกฯ อภิสิทธิ์ เล่าสู่ฟังถึง "เหล็กไหล" ที่เพิ่งได้มา ผมก็เลยสงสัยว่าเป็นแสงเหล็กไหลของใครที่ลอยขึ้นไปแสดงอิทธิฤทธิ์บนท้องฟ้าเหนือกรุงเทพฯ กระมัง เพราะว่าเหล็กไหลมีฤทธิ์มากปาฏิหาริย์ก็เยอะ ศาสตราวุธทุกชนิดในโลกทำอันตรายเจ้าของไม่ได้
    ท่านนายกฯ อภิสิทธิ์ตรวจเหล็กไหลของท่านด้วยนะครับ แอบลอยขึ้นฟ้าหรือเปล่า

เท่าที่ป้า ทราบมา มีนักการเมืองไปเอาเหล็กไหลจากหลวงปู่จักร หลายคนแล้ว หรือว่า เหล็กไหล ที่ นายกฯ อภิสิทธิ์ บูชา อยู่ จะเป็น เหล็กไหลเจ้าป่าของ หลวงปู่จักร วัดถ้ำเขารังไก่ค่ะ น่าจะใช่ค่ะ เหล็กไหล หลวงปู่เข้าทำเนียบไปซะ (ต้องหลายลูกแล้วแน่เลย )

2. tawan13

tawan13 เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2009
    โอนเงินแล้ว 3350(ของ 3299+ค่าส่ง 50) ตามไฟล์แนบ ที่อยู่ที่เดิมนะครับ
    ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. วัดท่าสมอ

วัดท่าสมอ เป็นที่รู้จักกันดี

แวะบ้านพี่เดช แล้ว ต้องเข้ามาสวัสดีพี่ตัวเล็กด้วยครับ ช่วงนี้จัดสุดคุ้มเยอะเลยนะครับ จัดชุดเดียวจะพอเหรอครับ น้องๆเต็มบ้านขนาดนี้

4. วัดท่าสมอ

วัดท่าสมอ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่า จริงครับ ขนาดอาจารย์ผมยังบอกว่า เหล็กไหลพระอรหันต์

5. sweetcheeks-shop

sweetcheeks-shop เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2009

ผมยังไม่เยอะหรอกครับ เป็นน้องใหม่ ถ้าอยากเปิดกรุจริงๆ ต้องคุณTawanแล้วครับ อิอิchearr

6. dome_f

dome_f เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    รีบกลับมานะครับ ลูกบ้านรออยู่ครับ

7. dome_f

dome_f เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    ผมก็ไม่ทันครับพี่

8. สักกะ

สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    ชุดสุดคุ้มจริงๆ

9. tawan13

ผมก็เพิ่งจะมาบูชานี่แหล่ะครับ เปิดกรุไม่มีอะไรเลย
    ถ้าหลวงพ่อข้างบ้านล่ะเพียบเลยครับ(แต่ท่านมรณะภาพไปแล้ว) มีวาจาสิทธิ์มาก ท่านไม่สอนใคร ท่านบอกว่าถ้ายังไม่บรรลุท่านจะไม่สอน ตอนผมจะบวช พ่อพาไปขอบวชกับท่าน ตอนนั้นท่านมองไม่เห็นแล้ว ลูกศิษย์สร้างห้องกระจกติดแอร์ให้ท่าน ผมกับกับพ่อไปถึงก็เห็นหลวงพ่อท่านจำวัดอยู่ก็เลยนั่งรอนอกห้อง จนท่านตื่น ท่านรู้จักพ่อผมดี ท่านถามว่ามาทำไม พ่อบอกว่าจะมาขอให้ลูกบวช ท่านถามว่าทำไมไม่เข้ามาเลยนั่งรอทำไม พ่อบอกว่าเห็นท่านหลับอยู่ไม่กล้าปลุก ท่านบอกว่าไม่ได้หลับนอนฟังพวกข้างนอกคุยกัน(ทั้งๆที่ห้องท่านเป็นห้องแอร์ ปิดหมด)
    แล้วก็มีลูกศิษย์เข้ามากราบท่านถามว่ามาทำไม เขาบอกความประสงค์เสร็จ ท่านก็บอกว่าได้ยินเขาเข้ามาตั้งแต่เลี้ยวรถหน้าประตูวัด หน้าวัดกับที่หลวงพ่ออยู่ไกลกันเกินสนามฟุตบอล แถมมีห้องกระจก ผมนั่งอยู่ในนั้นไม่เห็นจะได้ยินอะไรเลยครับ
    มีคนรู้จักกันเป็นตำรวจ(เกี่ยวพันกันเหมือนญาติ) เขาบอกว่าพี่ชายเขาโดนจ่อยิง กระสุนถากศรีษะไป ผมนี่หลุดเป็นทาง เหลือแต่หนังศรีษะ จ่อยิงตรงๆ แต่กระสุนแฉลบออก
    ส่วนผมรอดตายมาได้จากอุบัติเหตุ ทั้งตัวแขวนหลวงพ่อองค์เดียวครับ(ตอนนั้น)
    พิมพ์ยาวๆ เมื่อย

10. คุณตัวเล็ก

คุณตัวเล็ก เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    รับทราบค่ะ คุณตัวเล็กจะรีบส่งให้นะคะ ขอบคุณมากค่ะ

11. ไวยวัฒน์

ไวยวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    เกาะติดสถานะการณ์ อิอิ

12. คุณตัวเล็ก

คุณตัวเล็ก เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    ไปหาหมอกลับมาแล้วค่ะ โดนผ่าฟันคุดเจ็บสุดๆไปเลยค่ะ คุณหมอบอกว่าเอาออกยากมาก ทำซะนานเลยค่ะ ช่วงนี้คุณตัวเล็กจะไม่รับโทรศัพท์นะคะ เพราะว่าเจ็บสุดๆค่ะ มีอะไรสอบถามส่งข้อความมานะคะ......ฮืฮือออออออๆๆ(cry)(cry)

13. รับโชค

รับโชค เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    แวะมาชม เป็นอีกบ้านนึงครับ ที่คึกคักดีจริง ๆๆ สาธุ สาธุ สาธุ

14. ไวยวัฒน์

ไวยวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    เคยผ่ามาเหมือนกันครับ 2 ซี่ น่าจะสภาพเดียวกันพูดไม่ได้ตั้งเกือบอาทิตย์กินน้ำกินข้าวก็ลำบากอยากพูดแต่แผลจะชีกยาวไกล งดพูดนานเลย
    ขอให้คุณตัวเล็กหายไวๆครับวันพรุ่งนี้กรามตึงแน่นอนครับหลังจากยาชาหมดฤทธิ์ก็ปวดหน่อยนะครับ

15. odinid

odinid เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยคุณตัวเล็กจะแก้มป้องเพิ่มขึ้นนะครับ

16. dalmat

dalmat เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่ออะไรครับ

17. tawan13

หลวงพ่อเจริญ วัดธัญญวารี(หนองนา) สุพรรณ ครับ

18. arune

arune เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2007
    ปวดมั้ยจ้ะหนู ป้าเสียวฟันจังเลยค่ะ สู้ๆ นะจ้ะหลาน

19. tawan13

ผมเคยผ่าเหมือนกันไม่เจ็บมาก แต่ที่เจ็บจริงๆก็ตอนที่ฟันกรามแตก แล้วปวดมาก ตอนนั้นทำงานอยู่ที่อีสาน หน้าหนาว อ้าปาก ความเย็นแทรกไปในฟันทั้งเสียวแล้วก็ปวดจี๊ดเลย ต้องไปถอนออก ปรากฎว่าถอนออกแค่รากฟันเดียว ที่เหลือมันแตก ต้องค่อยๆ กรอรากฟันที่เหลือออก เจอยาชาเข้าไปสี่เข็ม เพราะว่ามันนานกว่าจะทำเสร็จ

20. odinid

odinid เป็นที่รู้จักกันดี

ของผมก็มีนัดรักษารากฟันช่วงปลายเดือนนี้เหมือนกันครับ ทำครั้งนึงก็ต้องฉีดยาชาตั้ง 3 เข็ม แล้วก็นานเหมือนกัน ยังดีที่ผมได้ไม่แก่นเมื่อยมานิดหน่อย เค้าบอกว่าช่วยให้่หายเจ็บฟันได้