✿✿บ้านคุณตัวเล็ก ✿✿ ถูกสุดๆหลวงปู่จักร วัดถ้ำเขารังไก่(หั่นราคากันไปค่ะ)✿

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย คุณตัวเล็ก, 23 กันยายน 2009.

1. คุณตัวเล็ก

คุณตัวเล็ก เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    คุณตัวเล็กมี เหรียญหนุมาน 9 ทัพชนะศึก เนื้อทองแดงผสมกำไลสำริด และ เนื้อตะกั่วหัวลูกปืน อย่างละ 1 เหรียญแล้วค่ะ

ขออธิบายประวัติสุดยอดเหรียญหนุมาน 9 ทัพของหลวงปู่ค่ะ

เหรียญหนุมาน 9 ทัพชนะศึก หลวงปู่จักร วัดเขารังไก่
    พระเกจิอาจารย์ชื่อดัง "หลวงปู่จักร" วัดเขารังไก่ จ.ชัยนาท ชอบสันโดษอยู่แต่ในถ้ำ ท่านเป็นศิษย์สายครูหลวง "ขุนบางมอญศุภนคร" สมัยรัชกาลที่ 6 ตั้งแต่ 5 ขวบเริ่มสวดมนต์นั่งสมาธิภาวนา จากคนสมถะเรียบง่าย ชีวิตพลิกผันเป็นทหารสงครามคุมลูกน้อง 8 นายไปรบเสียชีวิตในสมรภูมิหมด เหลือเพียงท่านคนเดียว จนได้พระราชทานเหรียญกล้าหาญ
    หลังจากนั้นก็เบื่อในเพศฆราวาส ออก บวชเดินธุดงค์รูปเดียวในป่าเขาลำเนาไพร บุกเดี่ยวร่ำเรียนวิชาคาถาอาคมมามากมาย ถวายตัวเป็นศิษย์หลายอาจารย์ อาทิ หลวงปู่หน่าย วัดบ้านแจ้ง หลวงพ่อเชน วัดสิงห์ พระอาจารย์เนา วัดเสาธงหิน หลวงพ่อเอีย วัดบางด่าน หลวงพ่อจาด วัดบางกระเบา หลวงพ่อเต๋ คงทอง หลวงพ่อเหลือ วัดสาวชะโงก อาจารย์ฟ้อน ดีสว่าง เป็นต้น

ต่อจากนั้นหลวงปู่จักรมาจำพรรษาอยู่ที่วัดเขารังไก่ ซึ่งโดนวางระเบิดรอบเขา เพราะเขารังไก่เป็นเขาหินอ่อน นายทุนต้องการมาก มีสิ่งอัศจรรย์เกิดขึ้นหลายครั้ง ระเบิดทุกลูกด้านหมด หลวงปู่จักร จึงได้สร้างพระพุทธรูปประดิษฐานไว้รอบเขา
    ที่ผ่านมาหลวงปู่จักรไม่ค่อยสร้างวัตถุมงคลประเภทเหรียญมากนัก ล่าสุดสร้างเหรียญเป็นครั้งที่ 2 ห่างจากที่สร้างรุ่นแรกนานถึง 10 กว่าปี ท่านบอกคติว่า "ตัวอาตมาไม่มีอะไรจีรังยั่งยืน แก่แล้วเดี๋ยวมันก็ตาย มันไม่มีอายุ ไม่มีตัวไม่มีตนเหลืออยู่ทั้งนั้น เป็นอนิจจัง ทั้งหมด ปล่อยธาตุขันธ์มันเดินเหินทำงานของมันไป บอกตรงๆ ว่า ลูกศิษย์ทั้งหลายอยากได้รูปพระที่ไม่มีตัวไม่มีตนอย่างนี้แหละ โดยขอ ร้องให้สร้างเหรียญ"
    หลวงปู่จักร ยอมให้สร้างเหรียญพิเศษขึ้นคือ "เหรียญหนุมาน 9 ทัพชนะศึก" ท่านบอกให้ไว้เป็นสังฆานุสติกรรมฐาน และไหนๆ จะให้รูปท่านเป็นสติแล้ว ท่านก็ให้ใส่ยันต์ครู ยันต์คง ยันต์ดง ยันต์วาด ยันต์หวัด ยันต์หวัง ยันต์วิ่ง ยันต์วน ยันต์ว่าง รวมตำรับเก่า 9 ยันต์จบที่ยันต์ว่าง ไว้ทั่วทั้งเหรียญ เป็นเคล็ดสูตรโบราณ ที่มีพุทธคุณครอบจักรวาล ด้านหลังเป็นยันต์พญาหนุมานเชิญธง
    "โบกสะบัดปัดเคราะห์ปัดภัย กันโจรกันไฟกันฟ้า เชิญธงชื่อเสียงศักดิ์ดายศยิ่งเหนือฟ้าบารมี คงกระพันกันแก้อาถรรพ์ ลาภผลโชคอนันต์มิถอยหนี อิทธิฤทธิ์อิทธิเดชในที เสน่หาหลงใหลสารพัน เมตตาลือลั่นไปทั่วตัว" นี้แหละอำนาจของยันต์หนุมานเชิญธงของหลวงปู่จักร
    "เหรียญหนุมาน 9 ทัพชนะศึก" จัดสร้างเนื้อเงินแท้ 99 เหรียญ มีโค้ดและหมายเลขกำกับ ลงจารอักขระ เนื้อทองแดงผสมกำไลสำริด สร้างจำนวน 2,115 เหรียญ มีโค้ดและหมายเลขกำกับ เนื้อตะกั่วหัวลูกปืนสร้างจำนวน 2,258 เหรียญ มีโค้ดและหมายเลขกำกับ

2. คุณตัวเล็ก

เขายายเที่ยง คงไม่กล้าไปหรอค่ะ ฮิฮิ

3. คุณตัวเล็ก

คุณตัวเล็กกลับมาแล้วค่ะ เดี๋ยวจะนำของดี มาแจกๆ พร้อมเรื่องเล่ามากมายค่ะ รอฟังรอชมกันนะค่ะ

4. eicalos

eicalos ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กลับมาเร็วจังอ่ะพี่สาว สงสัยต้องมีอะไรเด็ดๆมาให้ดูกันอีกแน่เลย

5. คุณตัวเล็ก

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะเล่าให้ฟังนะค่ะ ว่าไปเจออะไรมาบ้าง ได้ของดีอะไรมาบ้าง ฮิฮิ อย่าลืมนะค่ะ พรุ่งนี้ ใครไม่เข้ามา พลาดของดี แน่นอนค่ะ

6. benzema

benzema สมาชิก

23 ธันวาคม 2009
    ของดีๆแบบนี้

ต้องช่วยดันๆครับ

7. winwinwin

winwinwin เป็นที่รู้จักกันดี

จะแจกก็อย่าลืมผมนะคร้าบ อิ อิ

8. ไวยวัฒน์

ไวยวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    รับทราบครับคุณตัวเล็ก
    กำลังรอชมของดีครับ อิอิ

9. hellotawan

hellotawan เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
  10. tawan13

tawan13 เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2009
    อืมๆๆๆ มาปูเสื่อรอฟัง

11. ไวยวัฒน์

ไวยวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    มารอฟังเช่นกันแต่ได้ไม่ดึกอะครับจะทันไหมเนี่ย

12. tawan13

ค่ำล่ะ ปูเสื่อแล้วยุงเยอะจังแฮะ ขอจุดเทียนหรือตะเกียงเจ้าพายุได้เปล่า สุมไฟไล่ยุงอีกนิด อ้อ ขอต้ม บะหมี่กึ่งสำเร็จรูปกินสักชาม ประทังชีวิตรอฟัง แล้วทางไปวัดหลวงปู่ไปทางไหนมีโอกาสจะไปบ้าง

วัดเขารังไก่ใช่ที่อยู่นี้หรือเปล่าครับ(หามาจาก กูเกิ้ล)
    วัดเขารังไก่ สะพานหิน กิ่งอ.หนองมะโมง จ.ชัยนาท

แล้วหลวงปู่ได้สร้างเสือไว้บ้างหรือเปล่าครับ

เดี๋ยวดึกๆ จะมาดูต่อ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มกราคม 2010
  13. winwinwin

แจ้งข่าว บ่าย 3 วันนี้หลวงปู่จักรไปหาหมอ เนื่องด้วยไอหนักมาก ไอดังขนาดที่จอดรถยังได้ยิน ถ้าใครไปหาท่านก็อย่าชวนคุยมากนะครับ วันนี้เอาน้ำแร่ 2 แพ็คไปถวายท่าน ท่านรับเสร็กก็ให้เอา 1แพ็กไว้ในรถ อีกแพ็กไว้ที่กุฏิ ผมถวายแบบขวด 500 cc ก็ 2 โหลได้ครับ ใครไปก็ผมว่าหาพวกตะขาบ 5 ตัว กับเกลือแร่ไปถวายด้วยนะครับ หรือใครที่เป็นหมอผมรบกวนจัดยาและ Ropec ไปถวายให้ฉันท์จะดีมากครับ ไอตัวโยนขนาดนั้นมีแต่Ropec เอาอยู่แน่ๆครับ (ผมเคยไอขนานนั้นเลยไอไม่กี่วันก็มีเลือดออกมาด้วยเลย)ไม่ได้หยิบอะไรมาเลยวันนี้ ตอนท่านให้พรก็สาธุแล้วนึกใจว่าพอเถอะครับปู่ สงสารอ่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มกราคม 2010
  14. tawan13

อ่ะ หลวงปู่เป็นขนาดนั้น ถ้าได้ทางไปที่ถูกต้อง พรุ่งนี้แอบออกงานไปก่อนเวลาดีกว่าจะได้ไปกราบหลวงปู่ด้วย ถ้าไม่มีเส้นทางไปที่ถูกต้อง เดี๋ยวเดาสุ่มเอา

15. winwinwin

อย่างไรก็อย่าเพิ่งไปรบกวนท่านมากนักเลยครับ ไปแว็บๆแต่พองามแล้วกันนะครับ ใจผมอยากให้ท่านพักซะหน่อยก็กะว่า ปลายเดือนว่าจะไปหาท่านอีก

16. zunwu

zunwu เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๓ คุณตัวเล็กเจ้าของบ้านผู้น่ารักและแฟนคลับคุณตัวเล็กทุกๆท่านครับ ขอให้มีความสุขตลอดปี คิดหวังสิ่งใดขอให้สมหวังทุกประการ เฮงๆรวยๆนะครับ

17. สักกะ

สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    อย่าให้หนุ่มๆรอนานนะจ๊ะ :cool:

18. คุณตัวเล็ก

คิดถึงทุกค่ะ หายไปหลายวันค่ะ

คุณตัวเล็กไปมาหลายที่ ที่นี่ ที่แรกค่ะ วัดสวนโพธิ์สัตว์ทับคล้อ พิจิตร

ไปกราบนมัสการหลวงพ่อพระมหาโกศล ค่ะ พร้อมถวายปัจจัยร่วมหล่อพระทองคำค่ะ ร่วมกันอนุโมทนาด้วยกันค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

19. คุณตัวเล็ก

หลวงพ่อกำลังทำของกันนิวเครียร์ค่ะ

คุณตัวเล็กได้ยินจากหลวงพ่อค่ะ ว่ากำลังหมักมหาบำบัดค่ะ รักษาได้ทุกโรคค่ะ คนที่ป๋วยเป็นมะเร็งระยะสุดท้าย หมอบอกว่าตายแน่ พอได้ยามหาบำบัดเข้าไป หายเลยค่ะ เพียง 3 วันเอง เป็นมหัศจรรย์มากเลยค่ะ ใครที่เป็นโรคอะไร ที่รักษาไม่หาย แนะนำให้ไปบูชายา มหาบำบัดรักษาโรค ได้ที่วัดค่ะ รายได้ร่วมถวายสร้างพระทองคำกับหลวงพ่อโกศลค่ะ ที่สำคัญเราหมักไว้ที่บ้านได้นะค่ะ หลวงพ่อบอกว่า หมักไว้ที่บ้าน ไล่หนู ไล่ แมลง ได้หมด มันได้กลิ่นหนีหมด ไม่ต้องพึ่งยาฆ่าแมลงค่ะ ที่สำคัญถ้าเกิดนิวเครียร์ขึ้น ไปของมันจะพัดมาที่บ้านเรา ถ้าบ้านเรามีถังนี้ อากาศพิษที่ลอยมา มาจับเข้ากับไอของถังหมัก จะแปรเปลี่ยนเป็นออกซิเจนให้เราค่ะ พิษก็จะหายไป รีบเข้านะค่ะ เพราะที่วัดทำเยอะมากค่ะ ตอนนี้

ถาพสุดท้ายหลวงพ่อท่านใช้จิตดู เวลามีคนถามค่ะ ท่านพูดถูกทุกอย่างเลยค่ะ

20. คุณตัวเล็ก

ภาพหลวงพ่อ ที่วัดค่ะ ใหญ่มาก

สังเกตุที่พระมาทำความสะอาดรูปนะค่ะ ว่าใหญ่ขนาดใหน

หลังจากคุณตัวเล็กทำบุญเสร็จหลวงพ่อก็กลับค่ะ

แปลกอย่างมากค่ะ พอคุณตัวเล็กจอดรถ หลวงพ่อก็มาพอดีเลย พอทำบุญเสร็จ ท่านก็นั่งรถไป ทั้งๆที่ กุฏิหลวงพ่ออยู่ไกลค่ะ ท่านรู้ได้อย่างไร ? ถ้าไม่ใช่พลังจิต