✿✿บ้านคุณตัวเล็ก ✿✿ ถูกสุดๆหลวงปู่จักร วัดถ้ำเขารังไก่(หั่นราคากันไปค่ะ)✿

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย คุณตัวเล็ก, 23 กันยายน 2009.

1. pipat_san

pipat_san เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    วันนี้เจ้าของไปใหนนะครับนี่ เงียบเลย

2. eicalos

eicalos ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

มารายงานตัวกับพี่สาวก่อนวันนี้ เห็นถามหาอยู่อิๆๆ

3. บีน99

บีน99 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

คุณตัวเล็กจ๊ะโอนเงินให้แล้วนะคะค่าผ้ายันต์แมงปอที่เหลือ350 ขอบคุณ
    คุณตัวเล็กมากๆ ที่ให้ผ่อน น่ารักแล้วยังใจดีอีกต่างหาก
    สแกนของเก่ากับของใหม่ให้ดูด้วยค่ะที่โอน ที่อยู่ทาง PM นะคะ
    ;38

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      502.7 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      540.2 KB
      เปิดดู:
      23
  4. pipat_san

เอ๋ๆๆ น้อง eicalos ร้อนแทนเจ้าของห้องซะแล้ว อิอิอิ

5. eicalos

eicalos ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

แหมพี่ผมต้องรายงานตัวก่อน เพราะเห็นไปถามหาผมแต่ตอนก่อนเที่ยงแล้วครับ กลัวเค้าเป็นห่วง...

6. pipat_san

อิอิอิ ....อ๋อ อย่างนี้เอง ......

7. pipat_san

มีใครไปดูมาบ้างแล้ว ผมยังไม่ได้ไปดูเลย หนุกมั้ย

8. worrawat_v

worrawat_v เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    เฉย ๆ ครับเรื่องนี้ ฮาบ้างประปราย
    ถ้าดูแบบไม่ซีเรียสและก็ไม่เสียดายเงินก็โอเคนะครับ

คิดซะว่าไปนั่งพักผ่อนแบบสบายอารมณ์ก็ได้ครับ

9. พรธรรม

พรธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2008
    ราคาเท่าไหร่หรอครับ สนใจครับ แล้วหลวงปู่จารเองรึเปล่าครับ

10. คุณตัวเล็ก

คุณตัวเล็ก เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    รับทราบค่ะ ขอบคุณมากนะค่ะ เดี๋ยวคุณตัวเล็กส่งให้ค่ะ

11. คุณตัวเล็ก

ยังไม่ได้ดูเลยค่ะ ใครจะเป็นเจ้ามือค่ะ ฮิฮิ

12. eicalos

พี่สาวผมหายไปไหนทั้งวันเนี่ย วันนี้...

13. คุณตัวเล็ก

ผ้ายันต์แมงปอจารมือ จอง 800 ค่าส่ง 50 บาทค่ะ ถามแม่ชีที่วัด แล้วค่ะ ท่านบอกว่าหลวงปู่จารค่ะ คุณตัวเล็กขอให้หลวงปู่เสกซ้ำให้อีก แล้วที่สำคัญ ขอให้หลวงปู่เซ็นต์สำทับให้อีกด้วยค่ะ สุดยอดเลยนะค่ะ ฮิฮิ

14. คุณตัวเล็ก

วันนี้พี่สาวไปกรุงเทพกับคุณแม่มาค่ะ ฮิฮิ

15. คุณตัวเล็ก

สนุกหรือเปล่าค่ะ

16. คุณตัวเล็ก

รวดเร็วทันใจจริงๆเลย ฮิฮิ

17. eicalos

ไม่อยากให้พี่สาวเป็นห่วง วันนี้มีเรื่องจะมาเล่าด้วยนา

18. คุณตัวเล็ก

เหรียญ หลวงพ่อปาน วัดท่าซุง

1. เหรียญมหาลาภ-เอกราช หลวงพ่อปาน-ลพ.ฤาษีลิงดำ

สร้างประมาณปี 2520

เหรียญทองแดงรมดำ ขนาด 2.5 X 3.7 c.m. ด้านหน้าเป็นรูปและชื่อ หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค ใต้รูปเขียนว่า มหาลาภ ด้านหลังรูปหลวงพ่อและชื่อ พระมหาวีระ ถาวโร ใต้รูปเขียนว่า เอกราช ขอบด้านหน้าเป็นเกลียวเชือก

เหรียญมหาลาภ เหรียญรุ่นนี้ปลุกเสกหลายวาระ ครั้งสุดท้าย

หลังพุทธาภิเษกเสร็จ หลวงพ่อบอกกับ หลวงพ่อสุรินทร์ เหรียญมหาลาภ นี้ห้ามลอง

ถ้าลองปืนจะแตกใส่หน้า บูชาเหรียญนี้ติดตัวไว้ ลาภจะมีมาตลอด เงินจะไม่ขาดใช้

ป้องกันอาวุธวิทยาศาสตร์ทุกชนิดเช่น นิวเคลียร์,เคมี, แก็สพิษ,ชีวะภาพและโรคระบาดทุกชนิด

ห้อยพระเคื่องของ ล.พ. ฤาษีลิงดำ (พระราชพรหมยาน)ไว้จะไม่ตายก่อนอายุขัยและกระดูกจะไม่หัก

2. เหรียญหลวงพ่อปาน วัดท่าซุง ประมาณปี2536 ด้านหลังยันเกราะเพชร สภาพสวยมาก กระไหล่เงิน

ให้บูชาทั้ง 2 เหรียญค่ะ สุดยอดหายากนะค่ะ

ให้บูชาไม่แพงเจ้าค่ะ 666 บาทค่ะ ค่าส่ง50บาทค่ะ
    บูชาโอนที่ ธ.ไทยพาณิชย์159-218-260-7
    เบอร์ติดต่อ 0870360456(คุณตัวเล็ก)

19. คุณตัวเล็ก

3 เหรียญที่มากไปด้วยพุทธคุณค่ะ

หลวงปู่สาย วัดขนอนใต้ อยุธยา

เหรียญเหรียญหนุมานออกศึก หลวงปู่สาย ประสบการณ์แคล้วคลาด คงกระพัน และเมตตา เป็นที่โจษขานกันทั้งในอดีตและปัจจุบัน เหรียญที่ทำให้คนรักและมีชื่อเสียงอย่างมากคือ เหรียญนารายณ์ทรงศาสตราวุธ เหรียญหนุมานออกศึก เหรียญยันต์เก้ายอดหรือว่ายันต์ดรเพราะจัดสร้างน้อยและหายาก วัตถุมงคลของหลวงปู่สาย จะปลุกเสกอธิฐานจิตเดี่ยวตลอดไตรมาตร ท่านบอกว่า ได้ทำทั้งที เมื่อมีดีแล้ว ต้องทำให้ดีที่สุด

-.เป็นเหรียญหนุมานออกศึก เนื้อเงินค่ะ

หลวงปู่จำเนียร วัดถ้ำเสือ

หลวงพ่อจำเนียรท่านอายุ เจ็ดสิบกว่าแล้ว แต่ท่านยังแข็งแรง เพราะว่าท่านฝึกวิชาลมปราณ
    และของที่ท่านแขวนติดตัวนั้น เป็นของที่มีผู้ศรัทธานำมาฝากให้ท่านช่วยปลุกเสก
    ซึ่งตอนหลวงพ่อท่านอายุครบ ๖๐ ปีนั้นเคยเอาออกหมดไปแล้วครั้งหนึ่ง
    แต่ต่อมาก็ยังมีผู้เอามาฝากให้ท่านผกติดตัวปลุกเสกให้อีก(เคยประกาศขอร้องญาติโยมไปแล้ว)
    จริงๆแล้วตัวหลวงพ่อหนักประมา ๕๐กว่ากิโลเอง แต่ที่ดูว่าท่านอ้วนและตัวใหญ่ก็เพราะของที่ญาติโยมฝากไว้
    และโยมคนขับรถนี้จะช่วยขับรถให้หลวงพ่อเฉพาะเวลาเข้ามากรุงเทพฯอยู่เป็นประจำ...
    วันอาทิตย์แรกหลังออกพรรษาของทุกปีจะเป็นวันทอดกฐินของวัดถ้าเสือฯซึ่งปีนี้ตรงกับวันที่ ๑๑ ตุลาคม ๒๕๕๒
    หลวงพ่อท่านเป็นพระผู้เปี่ยมด้วยเมตตาธรรมต่อคนทั้งหลาย...ท่านแจกวัตถุมงคลให้ญาติโยมมาตลอดตั้งแต่สมัยอยู่ที่พรุพรี สุราษฎร์
    ถ้านับเวลาแล้วแจกมาไม่ต่ำกว่า ๓๐ กว่าปีแล้วที่ท่านแจก...ซึ่งออกจากวัดแต่ละครั้งของที่นำไปแจกนั้นน้ำหนักไม่ต่ำกว่า ๕๐ กิโล
    ถ้านับรวมตั้งแต่เริ่มแจกมาคงไม่ต่ำกว่า ๕ ตัน(๕,๐๐๐ กิโล) น้ำหนักของวัตถุมงคลที่ท่านแจกไป นับเป็นจำนวนชิ้นไม่ไหวมันมากเกินที่จะนับ

-.เหรียญฝ่ามือดับธาตุ หลวงพ่อจำเนียรค่ะ

หลวงปู่ศรีจันทร์ วณฺณาโภ

วัดศรีสุทธาวาส (วัดเลยหลง)
    ต.กุดป่อง อ.เมือง จ.เลย

-.เหรียญฉลองอายุครบ 90 ปี หลวงปู่ศรีจันทนร์

ให้บูชาทั้ง 3 เหรียญค่ะ สุดยอดหายากนะค่ะ

ให้บูชาไม่แพงเจ้าค่ะ 777 บาทค่ะ ค่าส่ง50บาทค่ะ
    บูชาโอนที่ ธ.ไทยพาณิชย์159-218-260-7
    เบอร์ติดต่อ 0870360456(คุณตัวเล็ก)

20. คุณตัวเล็ก

หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน + หลวงพ่อกวย วัดท่าสมอ<!-- google_ad_section_end -->
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->
    เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน

เหรียญอาร์มหลวงปู่หมุนหลังพระนารายณ์ทรงครุฑ หายากมากๆ

วัตถุประสงค์ในการจัดสร้างเหรียญนี้ขึ้น เพื่อแจก แก่เหล่าทหาร-ตำรวจ ข้าราชการผู้ปฏิบัติหน้าที่เสี่ยงภัยอันตรายต่างๆ เพื่อเป็นขวัญกำลังใจแก่ผู้ปฏิบัติงานทุกคน และแจกจ่ายแก่ผู้ที่ศรัทธาหลวงปู่หมุนทุกคนที่มากราบหลวงปู่หมุน

ตอนที่ขอสร้างเหรียญนี้ขึ้นมา ผู้จัดสร้างได้เข้าไปกราบเรียนหลวงปู่หมุน เพื่อบอกกล่าววัตถุประสงค์ในการจัดสร้างเหรียญนี้ขึ้นมา เมื่อหลวงปู่หมุนรับทราบวัตถุประสงค์ดังกล่าวแล้วนั้น หลวงปู่หมุนจึงอนุญาติแก่ผู้จัดสร้างให้สร้างขึ้นได้ เนื่องด้วยเห็นความลำบาก ภัยอันตรายจะมีแก่เหล่าทหาร-ตำรวจ ข้าราชการที่ปฏิบัติงานเสี่ยงภัยนั้น เพื่อรักษาความสงบสุขให้แก่ประเทศชาติ หลวงปู่ไม่อยากที่จะเห็นใครเป็นอะไร อยากช่วยให้ได้มากที่สุดถ้ากรรมในอดีตชาติของบุคคลนั้นๆไม่เกินมากไป หลวงปู่จะช่วยทุกคน และเนื่องด้วยเป็นการสร้างที่บริสุทธิ์ สร้างเพื่อแจก หลวงปู่จึงเห็นดีด้วย จึงอนุญาติให้จัดสร้างขึ้นได้

หลวงปู่หมุนปลุกเสกเหรียญนี้อย่างเต็มที่และตั้งใจมากเชิญครูบาอาจารย์มาร่วมเสกมากมาย หลวงปู่มีวิชาอะไรเสกใส่ให้หมด
    เหรียญรุ่นนี้แหละครับผมที่ทำให้หลายๆคนรู้จักหลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน
    เหรียญรุ่นนี้เป็นเหรียญที่มีประสบการณ์เกิดขึ้นมากที่สุด
    เหรียญรุ่นนี้เป็นเหรียญที่มีพลังพุทธคุณคล้ายพลังในตัวเหล็กไหลชั้นยอด เสกด้วยการกำหนดจิตแบบการตังธาตุ หนุนธาตุ ทำให้มีพลังงานสะสมจนสุดพิสดาร พิสดารจนไร้ผู้เทียมทาน
    เหรียญนี้เป็นเหรียญที่ผู้ศรัทธาหลวงปู่หมุนต้องมีไว้บูชา!!

มีเหตุการณ์หลายเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับผู้บูชาเหรียญนี้มากมาย
    ขอยกตัวอย่างซักหนึ่งตัวอย่างแล้วกันครับผม

เหตุการณ์การณ์ที่เกิดขึ้นที่หน้าร้านค้าทองคำ
    วันหนึ่ง มีคนเดินผ่านหน้าร้านค้าทองคำ เจ้าของร้านค้าทองได้เหลือบมองเห็น แสงหลากสีทะลุผ่านออกมาจากเสื้อผู้ที่เดินผ่านหน้าร้าน แสงที่ทะลุออกมาสว่างจ้ามาก จึงรีบวิ่งออกมาดู ว่าชายผู้นั้นใส่อะไรอยู่ในเสื้อจึงเกิดแสงที่ได้เห็นกับตาขึ้น เมื่อออกมาขอดูปรากฏว่า ชายคนดังกล่าวห้อยใส่เหรียญหลวงปู่หมุน หลังพระนารายณ์ทรงครุฑ เจ้าของร้านทองเมื่อเห็นเหตุการณ์นี้แล้วจึงเชิญพี่คนนั้นเข้ามาคุยต่อในร้าน และขอเช่าเหรียญนี้จากคนนั้น แต่ชายคนนั้นไม่ยอมออกให้ เจ้าของร้านค้าทองจึงถามว่าคุณไปเช่ามาจากไหน ชายคนนั้น บอกว่าเช่ามาจากศูนย์แห่งหนึ่งในราคา100บาท จากนั้นเจ้าของร้านค้าทองคำจึงสั่งลูกน้องทุกคนตามเก็บตามเช่าตามศูนย์ทุกศูนย์ที่มีจนหมดจากศูนย์ในเวลาอันรวดเร็ว นี่เป็นเหตุการณ์หนึ่งในหลายร้อยหลายพันเหตุการณ์ ของผู้คนที่ได้บูชาเหรียญรุ่นนี้

หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ

เหรียญที่ระลึกงานผูกพัทธสีมา วัดท่าสมอ ปี 13 หลวงพ่อกวย วัดโฆษิตาราม เป็นประธานพิธี ที่วัดท่าสมอค่ะ ท่านปลุกเสกเหรียญพระพุทธนี้จนเหรียญบินได้เลยค่ะ คุณตัวเล็กไปกราบหลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอมา เอาเหรียญนี้ไปให้ท่านเสกซ้ำค่ะ หลวงพ่อเกาะเมตตาบอกว่า เหรียญนี้เป็นเหรียญรุ่นแรกๆของท่านค่ะ แต่ผู้ที่ทำเหรียญนี้เป็นอาจารย์ของหลวงพ่อเอง คือหลวงพ่อกวย วัดโฆษิตาราม ชัยนาท เป็นผู้ทำเหรียญนี้แจกในงานวัดท่าสมอค่ะ บอกคุณตัวเล็กว่า ไม่ต้องเสกแล้ว เหรียญนี้ดีที่หนึ่ง คุณตัวเล็กเลยนำมาเข้าชุดกับพระหลวงปู่หมุนค่ะ จะได้ยิ่งทรงพลานุภาพค่ะ ฮิฮิ

ให้บูชาทั้ง 2 เหรียญค่ะ สุดยอดหายากนะค่ะ

ให้บูชาไม่แพงเจ้าค่ะ 999บาทค่ะ ค่าส่ง50บาทค่ะ(ที่อื่นขายแพงกว่านี้ค่ะ)

[​IMG][​IMG][​IMG]<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>