เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool:

2. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอรับบริจาคหรือรับซื้อ
    1. ชนวนเจ้าน้ำเงิน
    2. ชนวนเหล็กละลายตัว
    3. ชนวนชิน

ท่านใดมีจะบริจาคเพื่องานบุญโพสรูปในกระทู้หรือข้อความส่วนตัวพร้อมรายละเอียด น้ำหนัก ที่ต้องการจะบริจาคได้เลยครับ
    ท่านใดมีจะขายโพสรูปในกระทู้หรือข้อความส่วนตัวพร้อมรายละเอียด น้ำหนัก ราคา ได้เลยครับ

3. Amata_club

ชนวนในส่วนนี้จะนำไปหล่อพระเพื่องานบุญนะครับ ท่านใดมีจะบริจาคหรือจะขายอย่าได้เกรงใจครับ ไม่สะดวกโพสในกระทู้ส่งรายละเอียดทางข้อความส่วนตัวได้ครับ

จะมี 1 กรัม 2 กรัม หรือ 1 บาท 2 บาท ก็รับหมดครับ

4. Amata_club

ในส่วนของการรับบริจาคเพิ่มเติม
    1. ชนวนทองคำแท้ทุกขนาด ตะกรุดทองคำ แผ่นทองคำจารอักขระ ( บอกด้วยนะครับว่าของครูบาอาจารย์ใดหรือเขียนยันต์อะไร )
    2. ชนวนเงินทุกแท้ขนาด ตะกรุดเงิน แผ่นเงินจารอักขระ ( บอกด้วยนะครับว่าของครูบาอาจารย์ใดหรือเขียนยันต์อะไร )
    3. ชนวนเหล็กเปียกทุกขนาด ตะกรุดเหล็กเปียก แผ่นเหล็กเปียกจารอักขระ ( บอกด้วยนะครับว่าของครูบาอาจารย์ใดหรือเขียนยันต์อะไร )

4. ตะปูสังฆวานร
    5. ธาตุกายสิทธิ์ เหล็กไหลที่สามารถนำมาหล่อได้

ในส่วนนี้สามารถแจ้งความจำนงค์การบริจาคเพื่อนำไปหล่อพระได้เลยครับ โดยโพสภาพรายละเอียดทั้งหมดในกระทู้หรือข้อความส่วนตัว และหากชนวนตรงตามรายละเอียดเปิดรับบริจาคจะทำการแจ้งที่อยู่ในการจัดส่งอีกครั้งครับ

5. Amata_club

พี่ๆ เพื่อนๆ ท่านใดอยากร่วมบริจาคแผ่นชนวนแต่ไม่รู้ว่าต้องทำยังไงบ้าง ก็ขอแนะนำวิธีนี้ครับ

ซื้อแผ่นทองแดงตามร้านสังฆภัณฑ์แผ่นละประมาณ 10 - 15 บาท หรือถ้าซื้อเยอะก็ลองดูแถววัดลาดนัดดามีหลายร้านหลายราคาครับหรือที่ท่าพระจันทร์ เวลาเราไปทำบุญที่ไหนก็พกแผ่นทองแดงไปด้วยจะมากจะน้อยก็ตามแต่สะดวก แล้วขอเมตตาครูบาอาจารย์ลงอักขระยันต์เพื่อนำไปหล่อพระ ในส่วนนี้รบกวนขอทราบรายละเอียดพระยันต์ที่ลงไว้ว่าพระยันต์อะไรและเป็นครูบาอาจารย์ท่านใดที่เมตตาลงอักขระยันต์ด้วยนะครับ ไปหลายวัดก็เก็บสะสมไปเรื่อยๆ ครับ จนได้ตามที่เราตั้งใจ ระหว่างนั้นก็นำมาอธิฐานสวดมนต์ภาวนาไปเรื่อยๆ ครับ และรอประกาศรับบริจาคในกระทู้ ซึ่งจะแจ้งล่วงหน้าให้ทราบกันว่าเปิดและปิดรับบริจาคในส่วนนี้วันไหนอีกครั้ง

ที่อยู่ในการจัดส่งกำลังหาสถานที่จัดเก็บชนวน และจะแจ้งที่อยู่ทางกล่องข้อความเมื่อเปิดรับบริจาคในส่วนนี้ เฉพาะท่านที่แจ้งความจำนงค์บริจาคเพื่องานบุญเท่านั้นนะครับ เพื่อให้เป็นไปตามวัตถุประสงค์ของงานบุญหล่อพระในครั้งนี้

ปล. ถ้าเป็นแผ่นทองแดงก็จะดีมากครับหรือถ้ามีแผ่นทองเหลือแผ่นเงินก็ใช้ได้เช่นกัน ที่เน้นไปที่แผ่นทองแดงนั้นเพื่อให้ผิวพระมีความสวยงามแข็งแรงและเป็นไปตามสูตรการหล่อพระในครั้งนี้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. Amata_club

ยกเว้น
    1. รูปพระพุทธ เช่น พระพุทธรูป เหรียญครูบาอาจารย์ต่างๆ ที่มีรูปพระพุทธ

2. เครื่องรางที่มีลักษณะเป็นรูปลักษณ์ทางเพศ เช่น ปลัดขิก งั่ง เป๋อ ฯลฯ
    3. เครื่องรางรูปสัตว์ทุกชนิด
    4. กุมารทอง หุ่นพยนต์ นางกวัก ชูชก
    5. ชนวนที่ไม่สามารถหลอมละลายได้

7. tuangthunya

tuangthunya เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2012
    รบกวนสอบถามคะ
    เรื่องนำแผ่นทองแดงนั้น หากต้องการจำนวนมากหรือซื้อเยอะ
    ควรไปหาซื้อแถววัดราชนัดดา พอจะทราบไหมคะว่า ราคาต่างกันมากมัย
    ระหว่างที่วัดราชนัดดา กับ ร้านสังฆภัณฑ์ทั่วๆไป

ประการที่สอง หากไม่สะดวกที่จะนำไปให้ครูบาอาจารย์หรือ พระอาจารย์
    ให้ท่านเมตตาลงอักขระยันต์ให้เรานั้น
    เราสามารถร่วมบุญเฉพาะซื้อแผ่นทองแดงเพียงเท่านี้จะเป็นไปได้ไหมคะ

ถ้าหากพอได้ ข้าพเจ้าจะขอร่วมหาซื้อแผ่นทองแดงได้บ้างคะ และอาจจะ
    นำเรื่องงานบุญนี้บอกต่อให้กับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ หรือญาตๆ ร่วมเงินกัน
    เพื่อเราจะได้จัดหาซื้อแผ่นทองแดงต่อไปคะ

กราบอนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

8. chaiwatana

chaiwatana เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าไม่ยึดติดรูปแบบ

ไปซื้อที่ตลาดน้อย

ซื้อเศษทองแดง ทองเหลือง

มาเปนชนวนก็ได้ บางทีคนขายอยากทำบุญ ฝากมาให้เราอีก ได้เปนกิโลเลยในราคาถูก

9. Amata_club

ถ้าจะซื้อที่แผ่นทองแดงที่วัดราชนัดดา จำนวน 100 แผ่นขึ้นไป ราคาอยู่ประมาณแผ่นละ 6 - 10 บาท แล้วแต่ร้านแล้วแต่การต่อราคา ยังไม่รวมค่าเดินทาง ถ้าซื้อจำนวนไม่มากแนะนำร้านสังฆภัณฑ์ทั่วไปราคาประมาณ 10 - 15 บาทครับ

ในส่วนของชนวนแผ่นทองแดงถ้าไม่ได้จารอักขระเพิ่ม จะตั้งเป็นกองบุญให้ได้ร่วมบุญกันครับจะได้สะดวกในการรวบรวมชนวน โดยทำบุญตามกำลังศรัทธาหรือเป็นเจ้าภาพกองบุญนั้น โดยตั้งเป็นกองบุญชนวนทองแดงเกรดคุณภาพ 1 กิโลต่อ 1 กองบุญ กองบุญละไม่เกิน 700 บาท

ในส่วนของจำนวนชนวนทองแดงแบบเป็นกิโล ตอนนี้รอทางช่างแจ้งรายละเอียดมาครับว่าแต่ชนวนแต่ละชนิดต้องใช้จำนวนเท่าไหร่ ซึ่งถ้าเป็นไปได้จะใช้ชนวนเกรดคุณภาพทั้งหมดครับ

10. Amata_club

อีกหนึ่งคำแนะนำที่ดี :cool:

11. Amata_club

รายละเอียดที่จะตั้งเป็นกองบุญสำหรับหล่อพระ 1 กองบุญ 1 กิโลกรัม
    1. ชนวนทองแดง กองบุญละไม่เกิน 700 บาท
    2. ชนวนทองแดงบริสุทธิ์ กองบุญละ 400 บาท
    3. ชนวนดีบุกแท่ง กองบุญละ 880 บาท
    4. ชนวนตะกั่ว กองบุญละ 200 บาท
    5. ชนวนสังกะสี กองบุญละ 230 บาท
    6. ชนวนปรอท กองบุญละ 3,100 บาท

ชนวน 1 กองบุญ 1 บาท
    7. ชนวนแผ่นเงิน 99.99 % กองบุญละ 875 บาท

ชนวน 1 กองบุญ ประมาณ 0.8 กรัม
    8. ชนวนแผ่นทองคำ 96.5 % กองบุญละไม่เกิน 1,500 บาท

ท่านใดมีร้านแนะนำถูกกว่านี้ เกรดคุณภาพ ก็แนะนำมาได้ครับ

12. tuangthunya

tuangthunya เป็นที่รู้จักกันดี

อยากสอบถามตั้งแต่ท่านพี่จขกท.ลงโพสในกระทู้แล้วละคะ
    แต่ไม่สะดวก และคิดว่าท่านอื่นๆๆๆ อาจจะมีความคิดเห็นอื่นๆด้วยเหมือนกัน

วันนี้ถือว่าเป็นวันดี ข้าพเจ้าเลยขออนุญาตสอบถามตามข้อความดังกล่าวเลย

กราบขอบพระคุณคะ และขออนุโมทนาบุญด้วยคะ

13. Amata_club

ด้วยความยินดีครับ

14. Amata_club

ท่านใดมีทองคำแท้เยอะๆ เก็บไว้ไม่ได้ใช้ จะบริจาคมาก็รับนะครับ ^ ^
    เจ้าน้ำเงินหายากมาก อาจจะต้องขอเมตตาครูบาอาจารย์ในดงแท้ๆ ผู้สำเร็จวิชา ไม่ประสงค์ออกนามนะครับ มาช่วยเรียกเจ้าน้ำเงินให้ เท่าที่ทราบมาต้องใช้ทองคำจำนวนมากพอสมควร

15. Amata_club

เมื่อวานอาบน้ำมนต์แล้วในกระทู้หนึ่งหลังไมค์หนึ่ง หายไปไหนอีกหนอ
    สงสัยจะยังไม่ได้อาบ ก็เอาตามสะดวกนะครับ ทุกอย่างบอกไปหมดแล้ว

16. spaiderman

spaiderman เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2013
    กระผมดำเนินการตาวิธีที่ได้อธิบายไว้ และได้อาบน้ำมนต์เรียบร้อยครับเมื่อวันพระที่แล้ว แต่ไม่ได้เข้ามาแจ้ง ต้องขออภัย หากมีผลเป็นประการใด จะมาแจ้งให้ทราบครับ (เพิ่งรู้ว่าผงยาที่ใช้ทำน้ำมนต์สามารถนำกลับมาใช้ได้หลายรอบ ถ้ารู้เร็วกว่านี้คงเก็บไว้อาบอีก ผมแช่จนเป็นผงไปเลย อาบรอบเดียว แฮะๆ)

17. Amata_club

สงสัยจะหนักเล่นแช่จนเป็นผงได้ ขนาดผมแช่ไว้ข้ามคืนยังนิ่งๆ
    แต่ก็ดีครับได้เต็มๆ หมดทุกข์ หมดโศก หมดโรค หมดภัย ของที่ไม่ได้ล้างไปจนหมด ชีวิตสว่างไสว สาธุ

18. Amata_club

ถ้าเจ้าน้ำเงินหาไม่ได้จริงๆ ครูบาอาจารย์ที่เคารพนับถือสำเร็จวิชาจริงก็รู้จัก แต่ทองคำนี่แหละสำคัญ
    ก็อาจจะขอให้ครูบาอาจารย์พิจารณาอีกทีว่าจะสร้างเนื้ออะไร ทั้งหมดขอให้เทวดาชี้ทางครูบาอาจารย์ชี้แนะ เพื่อให้ทุกอย่างออกมาดีที่สุด

19. tuangthunya

เป็นไปได้ไหมว่า ร่วมทำบุญด้วยกัน
    หากมีท่านใดประสงค์ที่จะร่วมทำบุญเพื่อนำไปซื้อทองคำ

เราคิดว่ารวบรวมจากท่านที่ประสงค์จะร่วมบุญตรงนี้ได้นะ
    และก็นำไปจัดซื้อทองคำเพื่องานบุญหล่อพระได้คะ

อนุโมทนาบุญด้วยคะ

20. Amata_club

ขอเสี่ยงทายด้วยแรงอธิษฐานครับ ถ้าได้ก็ขอให้ได้มาก่อนหล่อพระ แต่ถ้าไม่ได้ก็ขออนุญาติให้ครูบาอาจารย์พิจารณาให้ครับ เพราะวิชานี้บอกตรงๆ ว่าผมก็ไม่เคยเห็นลูกศิษย์ยุคแรกบอกเองครับว่าครูบาอาจารย์ท่านสำเร็จวิชานี้ของจริงถ้าจะทำต้องใช้ทองคำเท่านั้นครับ ซึ่งด้วยราคาและเศรษฐกิจในปัจจุบันขอให้เทวดาชี้ทางตามแรงอธิษฐานนะครับ ซึ่งผมเองก็ได้มีโอกาสพบครูบาอาจารย์ในดงท่านนี้แล้ว ต้องบอกครับว่าประทับใจตั้งแต่ครั้งแรก