★★ห้องเล็กๆ★★หลวงพ่อเสาร์ วัดดอนหญ้านาง★★ น.ล่าสุดค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย คุณตัวเล็ก, 23 กุมภาพันธ์ 2010.

1. คุณตัวเล็ก

คุณตัวเล็ก เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    รับทราบค่ะ ขอบคุณมากค่ะ คุณตัวเล็กจะรีบส่งให้นะคะ

2. wee4444

wee4444 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองตะกรุดราชคง ตะกรุดจักรเพชร อย่างละ 1 ดอก และพระผงนารายณ์ดับทุกข์ 1 องค์ ของหลวงพ่อสุพจน์
    แล้วจะรีบดำเนินการโอนเงินให้

3. กังสะดาน

กังสะดาน เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    วันนี้คนเต็มบ้านเลยนะค่ะ มาเที่ยวค่ะ

4. คุณตัวเล็ก

รับทราบการจองค่ะ ขอบคุณค่ะ

5. กังสะดาน

กังสะดาน เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    จองตะกรุดราชคง ตะกรุดจักรเพชร อย่างละ 1 ดอกด้วยค่ะ

6. pipat_san

pipat_san เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    ตะกรุดไม่ธรรมดาครับ เทวดาต้องหลีก

7. wee4444

wee4444 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้โอนเงินเข้าบัญชีีจำนวนเงิน 1450 บาท เรียบร้อยแล้ว ชื่อที่อยู่แจ้งผ่านทาง PM ครับ

8. pipat_san

pipat_san เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อสุพจน์ พระหนุ่ม ใจเมตตตา ของจริงไม่นิ่งใบ้ครับ

9. วาตานาเบ้

วาตานาเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับ เหรียญนิ้วเพชร เรียบร้อยแล้วครับ (เหรียญสุดแจ่มครับผม)

ขอบคุณครับผม

10. คุณตัวเล็ก

รับทราบการจองค่ะ ขอบคุณค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

11. คุณตัวเล็ก

รับทราบค่ะ กำลังจัดส่งให้ค่ะ รอนิดนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

12. คุณตัวเล็ก

คุณตัวเล็กจัดให้ค่ะ ขอบคุณมากนะค่ะ มีอีกหลายรายการค่ะ ยังไม่ว่างเอาออกมาโชว์เลยค่ะ

13. คุณตัวเล็ก

<TABLE class=contentpaneopen><TBODY><TR><TD class=contentheading width="100%">หน้าเสือขนพอง (เสือหากิน) หลวงพ่อสุพจน์ วัดศรีทรงธรรม </TD><TD class=buttonheading align=right width="100%">[​IMG]</TD><TD class=buttonheading align=right width="100%">[​IMG]</TD><TD class=buttonheading align=right width="100%">[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE class=contentpaneopen><TBODY><TR><TD vAlign=top>หน้าเสือขนพอง (เสือหากิน) หลวงพ่อสุพจน์ วัดศรีทรงธรรม
    พระเกจิอาจารย์ชื่อดัง "หลวงพ่อสุพจน์" วัดศรีทรงธรรม จ.นครสวรรค์ เป็นพระที่เคร่งครัดด้านพระธรรมวินัย บุคลิกโผงผาง สันโดษ ชอบวิเวกอยู่รูปเดียว ตามป่าเขาหรือภายในถ้ำ ปัจจุบันอายุใกล้ 60 ปีแล้ว ท่านเป็นศิษย์ร่ำเรียนวิชากับยอดพระเกจิอาจารย์ในอดีตหลายรูป อาทิ วิชามหานิยมผู้คนหลงใหลจากหลวงปู่อินเทวดา วิชาผูกหุ่นพยนต์ ล่องหนหายตัวจากหลวงปู่รอดเสือ วัดหนองกระทิง วิชาตำรับพิชัยสงครามจาก หลวงพ่อเย่อ วัดอาษาสงคราม วิชามหาอุดหยุดปืน จากพ่อเฒ่ามืด เขาเก้ายอด วิชาแคล้วคลาดมหากำบังจาก พ่อเฒ่าโชติเมืองอู่ทอง เป็นต้น
    [​IMG]"หลวงพ่อสุพจน์" ท่านมีชื่อเสียงโด่งดังในท้องถิ่นมานาน เพราะประสบการณ์จากเครื่องรางของขลังของท่าน ที่ใช้แล้วดีนักดีหนา ลูกศิษย์ลูกหาบอกกันปากต่อปาก ในเรื่องมหานิยม แคล้วคลาดปลอดภัย คงกระพันชาตรี

ในอดีตท่านเป็นพระหนุ่มรูปเดียวที่เคยนั่งปรกอธิษฐานจิตปลุกเสกวัตถุมงคลร่วมกับพระเถระรุ่นเก่า อาทิ หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง, หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย, หลวงพ่อเก๋ วัดแม่น้ำ, หลวงพ่อลำไย วัดทุ่งลาดหญ้า เป็นต้น

หลวงปู่พิมพา วัดหนองตางู เคยชมว่า "ถ้าแก่กว่านี้อีกหน่อยสมาธิกล้า ใครก็สู้ท่านไม่ได้ พระเก่งวิชาสัก รุ่นเก่าจะเสกของขึ้นมีตัวจริง" หลวงพ่อเปรื่อง วัดบางคลาน บอกตอนเสกพระกับอาจารย์สุพจน์ว่า "มหาอุดหยุดปืนอาจารย์พจน์ลงนะ ส่วนผมเอาเมตตามหาลาภเอง"
    วิชาที่ขึ้นชื่อของหลวงพ่อสุพจน์ เด่นชัดในด้านอาคมเรียกคนหายกลับบ้านได้ภายใน 3 วัน จับอีกาด้วยมือเปล่า อาคมสยบน้ำกรด เดินเท้าเปล่าผ่าดงเศษแก้ว เป็น[​IMG]เรื่องจริงที่เจอกันจะจะ

หลวงพ่อสุพจน์ โด่งดังด้วยตะกรุด ตำรับ "คง" และเครื่องรางมหาอำนาจ ล่าสุดท่านได้สร้างเครื่องรางของขลัง "พญาเสือขนพอง" (เสือหากิน) เป็น หน้าเสือที่แสดงฤทธิ์ทางมหาเสน่ห์ ทางอำนาจมากที่สุดคือ หน้าเสือขนพอง หรือ หน้าเสือขนชัน เสือเวลาจะผสมพันธุ์ หรือเรียกตัวเมีย เสือจะขนพอง อีกอย่างที่เสือขนพองได้คือ กำลังจับอาหารได้ อาหารกำลังจะเข้าปาก เหตุการณ์ทั้งเรียกคู่ และเรียกอาหาร ถือว่าเสือ นั้นมีแรงมากที่สุด

[​IMG]หลวงพ่อสุพจน์ ท่านเชี่ยวชาญวิชาการสักยันต์ ว่ากันว่าสักเสือขึ้นจนตัวผู้ให้สักกระโดดตัวลอยเหมือนเสือ ท่านได้สร้างหน้าเสือ จากนั้นได้ปลุกเสกลงหัวใจ พยัคฆา พยัคโฆ จัดสร้างด้วยเนื้อโลหะผิวสด และเนื้อผงว่าเสือโคร่ง ผสมว่านหนุมาน
    "หน้าเสือขนพอง" ที่หลวงพ่อสุพจน์ จัดสร้างนั้น มีเนื้อโลหะอุดผงสร้างจำนวน 513 อัน หน้าเสือขนพอง เนื้อว่านพญาเสือโคร่ง และว่านหนุมานสร้าง 513 อัน นอกจากดีทางมหาอำนาจศัตรูเกรงกลัว ปราบและข่มพวกผีปีศาจแล้ว ยังดีเลิศทางด้านหาอาหารกิน หาเงิน หางาน หาทรัพย์ หาลาภ หาความอุดมสมบูรณ์ และหาคู่ดี หาคนรู้ใจ หาคนใกล้ตัว
    รายได้นำไปซ่อมศาลาวัดศรีทรงธรรม ต.บึงปลาทู อ.บรรพตพิสัย จ.นครสวรรค์

แหล่งข่าวจากหนังสือพิมพ์ข่าวสด[​IMG]
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

14. คุณตัวเล็ก

ให้บูชา หน้าเสือขนพอง 500 บาท ค่ะ จองได้ค่ะ

15. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

จองไว้ 1 องค์คร้าบ

หลวงพ่อสุพจน์ วัดศรีทรงธรรม พระผง นารายณ์ดับทุกข์ เนื้อดิน ๗ ป่าช้า ผสมผงลูกสวาท

16. dome_f

dome_f เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองด้วยครับ 1 องค์

17. ttmmtt

ttmmtt เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2009
    มีวัตถุมงคลหลวงปู่ชื่น วัดตาอี อีกไหมครับ อยากได้ๆ

18. คุณตัวเล็ก

19. คุณตัวเล็ก

20. คุณตัวเล็ก

ขอค้นก่อนค่ะ ขอบคุณมากค่ะ