┣▇▇▇═─ หลวงตาชัชออก เหรียญรุ่นแรก เศรษฐีใหม่ คนแห่เช่าเพียบที่วัดบ้านปูน

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย สำนวนไทย, 1 พฤศจิกายน 2012.

1. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเชื่อคับ ถ้าหลวงพ่อพูดแบบนั้น ก็ ต้องมีความหมายคับ
    ขอบคุณคับ ทึ่มาเล่าสู่กันฟัง

2. แมนลพบุรี

แมนลพบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามากราบหลวงตาด้วยคนครับ

3. แมนลพบุรี

แมนลพบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

ไปมาแล้วครับหลวงตาเป็นพระทองคำจริงๆ

" ขลังไม่ขลังไม่ได้อยู่ที่เขียนยันต์เก่ง แต่อยู่ที่จิต จิตแข็ง จิตนิ่ง จิตหยาบจิตละเอียดแค่ใหน "
    สุดยอดอมตะวาจา ของหลวงตาชัชวาลย์ วัดบ้านปูน

4. win044

win044 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2012
    ได้รับพระแล้วขอบคุณมากครับ

5. ้hospitalz

้hospitalz เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2012
    ได้รับพระแล้วครับ ครบถ้วนไม่มีปัญหา ห่ออย่างดีป้องกันแน่นหนา ขอบคุณครับพี่ สำนวนไทย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2013
  6. xxxxx55555

xxxxx55555 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบกราบกราบหลวงตา

7. ยังหวัง

ยังหวัง เป็นที่รู้จักกันดี

ไปกราบหลวงพ่อครั้งแรก ก้อเจอเรื่องอัศจรรย์ใจแล้วครับ (หลวงพ่อรู้วาระจิต) พอถวายสังฆทานเสร็จ ท่านก้อพูดขึ้นว่า "มาบูชาวัตถุมงคลหรือ" ผมก้อตอบ "ครับ" ท่านรู้ได้อย่างไรว่าผมจะบูชาวัตถุมงคล ซึ่งอันที่จริงผมควรที่จะเป็นคนถามหลวงพ่อก่อน
    มันก้อไม่แน่เสมอไปหรอกครับว่า ทุกคนที่ไปวัดบ้านปูน จะตั้งใจไปบูชาวัตถุมงคลเพียงอย่างเดียว สิ่งที่ผมพูดนี้ ทุกท่านไม่จำเป็นที่จะต้องเชื่อผมคนเดียวนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      3.6 MB
      เปิดดู:
      31
  8. ยังหวัง

ยังหวัง เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อรู้ล่วงหน้า ในขณะที่ผมกำลังพูดคุยอยู่กับหลวงพ่อ ท่านก้อพูดขึ้นว่า "ตามสบายนะ" หลวงพ่อท่านก้อลุกขึ้นไปหยิบเอาบาตรไปวางไว้ที่โต๊ะอีกที่หนึ่ง ตามภาพ ในขณะนั้นผมก้อคิดว่าหลวงพ่อเอาบาตรไปตั้งไว้ทำไม หรือว่าหลวงพ่อเอาบาตรไปตากแดด แต่ความสงสัยก้อหาย ประมาณ 5 นาที ชายหญิงสองคนนี้ก้อมาถึงวัด มาถวายอาหารเพลกับหลวงพ่อ พอถวายเสร็จก้อกลับเลยผมไม่เห็นพูดคุยกลับหลวงพ่อ ผมก้อลืมถามหลวงพ่อว่า สองคนนี้มาจากไหน ซึ่งถ้าใครไปวัดบ้านปูนมาจะเห็นว่าจากถนนเข้าวัดมีแต่ต้นไม้ คำเตือนทุกท่านอย่าเชื่อในสิ่งที่ผมพูดเสมอไป ต้องไปสัมผัสเอง เรื่องเหล่านี้เป็นเรื่องละเอียดอ่อน นานาจิตตังครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      4.4 MB
      เปิดดู:
      36
  9. xxxxx55555

หรือว่าเทวดาจำแลงมาใส่บาตรหลวงตา

10. yai1981

yai1981 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอสำรองเนื้อเงินกับเนื้อกรรมการครับ

11. สำนวนไทย

สำนวนไทย เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2012
    รับทราบครับจะรีบดำเนินการครับ

สงสัยตกหล่นไป รับทราบครับจะรีบดำเนินการครับ

รับทราบครับ

รับทราบครับ

12. nopsena

nopsena เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2010
    แจ้งโอนเงินครับ ลำดับที่ 53 ครับ
    โอนแล้ว 1900.54 บาทวันที่24/3/56 เวลา20.41 น.ครับ
    ที่อยู่จัดส่ง
    นายนพคุณ เสนาวัฒน์
    4/11 ชั้น7 อาคารนวรัฐ ถ.แก้วนวรัฐ ซ.3
    ต.วัดเกต อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000
    โทร.081-8846125
    ขอบคุณครับ

13. สำนวนไทย

รับทราบครับ

รับทราบครับ

14. สำนวนไทย

15. สำนวนไทย

เรื่องของคนโดนของเรื่องนี้วิทยาศาตร์พิสูจน์ไม่ได้หากใครไม่เจอกับตัวก็ไม่รู้
    คนๆนี้ญาติพาไปมาทุกที่ที่บอกว่า แก้ได้ทำได้ แต่ก็ไม่หาย จนแ้ล้วจนรอดโดนมาเป็นเดือน ในที่สุดได้เจอคนที่รู้จักหลวงตาวัดบ้านปูนว่าใครโดนอะไรมาหลวงตาวัดบ้านปูนกันแก้ได้หมดไม่ลองไม่รู้ กว่าจะมาหาหลวงตา คนที่โดนก็ร่อแร่ ใบหน้าหมองคล้ำ ไม่มีราศี ตาขวางพูดจาไม่ได้ศัพท์

หลวงตาบอกว่า โดนของต่ำทำมาสงสัยไปว่าใครเขาเข้าเขาคงโกรธมากทำมาให้ตาย หลวงตาจึงได้ทำพิธีรดน้ำมนต์ไล่ของออก จากนั้หลวงตาได้มอบเหรียญเศรษฐีใหม่ไป ย้ำว่าต้องใส่ติดตัวตลอด คุณพระพุทธพระธรรมพระสงฆ์เทวดาอารักษ์จะช่วยได้ ใครทำอะไรมาอีก เข้าไม่ได้

ผ่านไปสองอาทิตย์โยมคนนี้กลับมาหน้าตาผ่องใส มีสง่าราศีมาก บอกหลวงตาว่า หลังจากกลับไปได้ทำตามที่หลวงตาบอก คืนแรกอ๊วกแตก คืนที่สองร้อนวูบวาบจากบนหัววิ่งลงปลายเท้า จากนั้นรู้สึกตัวมากขึ้นทุกวันนี้อาการดีขึ้น ก่อนหน้านี้คงไปด่าคนที่เข็นของมาขายของหน้าบ้านบอกไม่เอามันก็ตื้ออยู่นานจึงได้ด่าออกไป มันคงโกรธ หลวงตาบอกว่า มันก็คงเจ็บตัวเหมือนกัน

อีกเรื่องเป็นเรื่องของคนแถววัด ไม่แน่ใจว่าชื่ออะไร จำไม่ถนัีด

เป็นคนรักษาศีล ปฏิบัติเหมือนแม่ชี ท่านมากราบหลวงตาที่วัด บอกว่า ช่วงค่ำได้ออกมานอกบ้าน เห็นหลวงตาเดินบนผิวน้ำข้ามจากฝากหนึ่งคลองคันนามา จึงได้วิ่งตามไป สักพักหลวงตาก็ได้หายไป จึงได้มาสอบถามในสิ่งที่เห็น หลวงตาบอกว่า ช่วงเวลานั้นข้านั่งสมาธิอยู่ไม่ได้ไปใหน

แม่ชีท่านบอกว่า หลวงตาท่านเป็นพระอภิญญา

16. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบหลวงตาคับ สาธุๆๆๆๆ
    เป็นบุญที่ได้รู้จักหลวงตา
    ขอบคุณ คุณสำนวนไทย ที่ได้เป็นสะพานบุญ

17. nostradamod

nostradamod เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนยืนยันการจองให้ด้วยครับ
    ผมจะได้โอนเงิน ขอบคุณครับ

18. สำนวนไทย

ยืนยันการจองครับ

19. xxxxx55555

มาติดตามครับพี่สำนวนไทย

20. Klay9

Klay9 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2007
    หลวงตาไม่ใช่พระธรรมดานะครับพี่น้องทุกท่านไปครั้งแรกก็ได้ทราบแล้วเฉพาะตัวนะครับเท่าที่สัมผัสได้..... ขอให้พวกเราช่วยกันพัฒนาวัดบ้านปูนช่วยกันนะครับ..กุศลทำบุญกับพระทองคำมหาศาลนะครับ..สิ่งใดพอช่วยกันได้ทางไหนก็รีบๆนะครับบุญแรงมาก..อ๋อแล้วก็สิ่งศักดิ์สิทธ์ในวัดนั้นมีมากนะครับลองดูสัมผัสดูขอให้ตั้งใจก็แล้วกันครับจะได้เห็นของจริงครับ..
    ขออนุโมทนาบุญร่วมกันล่วงหน้านะครับ..