ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย ====, 3 สิงหาคม 2018.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. rachotp

rachotp เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    252
    ผมขออนุญาตตั้งข้อสังเกตเพิ่มเติมอีกนิดนึงนะครับ (^_^) การที่คุณ @ต้นธาร11 โพสต์พิมพ์คำว่า สันนิฐาน ผิดและคลาดเคลื่อนไปจากคำที่ถูกต้องว่า สันนิษฐาน นั้นน่าสนใจมากครับ ณ จุดๆนี้ เรื่องนี้มี เงื่อนงำและมีปมลึกลับซ่อนเงื่อน แน่นอนครับ การที่คุณ @ต้นธาร11 โพสต์พิมพ์คำว่า สันนิษฐาน ผิดนั้นไม่ใช่เรื่องบังเอิญแน่นอนครับ ผมอยากจะรบกวนคุณ @ต้นธาร11 ลองสังเกตตนเองดูในขณะนี้ ณ จุดๆนี้ครับ ว่าคุณ @ต้นธาร11 มีอาการหายใจแรง และ ม่านตาขยายหรือไม่ครับ? ผม สันนิษฐาน ว่าคุณ @ต้นธาร11 อาจถูกครอบงำอยู่ครับ !!! เรื่องนี้มี Mastermind มีคนบงการแอบชักใยอยู่เบื้องหลังแน่นอนครับ

ปล. I beg you please do not ล็อคกระทู้. Thank you so much for your consideration and kindness. (^__^)

2. หมูไม้ละ5

หมูไม้ละ5 # shawty, set me free

3. rachotp

rachotp เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

252
    Indeed, I second that (^__^) I am absolutely with you regarding of your point. For your record, I have actually been peeking at your posts from time to time. All the best. Cheers. (^_^)
    You might want to have a look at this #1652 thread. That's why I see exactly what you mean! Does that ring your bell?

4. ละอองไฟ

ละอองไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2020
    จักรวาลขนานคู่
    คือจักรวาลแห่งความฝัน
    คู่กับจักรวาลตื่นจากความฝัน
    ต้นธารทุกสายย่อมมีจุดเริ่มต้นเสมอ

5. ละอองไฟ

จะมีจริงก็ได้
    ไม่มีจริงก็ได้
    โลกของจินตนาการจะคิดยังงัยก็ได้
    แต่โลกของความจริง
    คิดแล้วลงมือทำจะรู้ว่า
    สิ่งใดทำได้จริง
    สิ่งใดได้แต่จินตนาการ

6. ละอองไฟ

จะว่ารู้หลังก็ไม่ใช่ รู้ก่อนก็ไม่เชิง
    มนุษย์อายุเจริญขึ้นหรือเสื่อมถอยลง
    เคยเกิดขึ้นยิ่งกว่ายาวนานมาก่อนแล้ว
    วนเปลี่ยนหมุนวนไม่อาจนับด้วยเวลา
    เราอยู่นอกระบบเป็นผู้ดูระบบก็ได้
    เราเข้าไปอยู่ในระบบก็ได้
    เล่นกับสตรีเหมือนเล่นกับไฟ

7. ละอองไฟ

คุณเห็นตัวตนฉันไหม
    ถ้าคุณไม่เห็นตัวตนฉันนั่นก็แสดงว่า
    ฉันไร้ตัวตนไร้เครื่องหมาย
    ระบบจิตนาการ
    สามารถเข้าออกได้ตลอดเวลา

8. ละอองไฟ

เมื่อคุณกับฉันต่างก็ดับสลายหายไป
    การไม่มีอยู่จริงคือคำตอบ
    คำกล่าวที่คุณกล่าวมาก็ถูกและไม่ผิด

9. ละอองไฟ

หยุดเวลานาฬิกาหยุดเดิน
    อนันตจักรวาลยังไม่เกิดการหมุนวน
    แม้แต่เวลาก็ยังไม่ปรากฏมี
    โลกธาตุยังไม่จับกลุ่ม
    กลุ่มก๊าซยังไม่รวมตัว

10. ละอองไฟ

ฉันอยู่เหนือความชนะ
    แต่ฉันอยู่ภายใต้การยอมแพ้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มีนาคม 2021
  11. ละอองไฟ

ให้สิ่งใดย่อมได้สิ่งนั้น
    ไม่ว่าแค่จิตนาการหรือความเป็นจริง

12. BENATO

BENATO เป็นที่รู้จักกันดี

ปูเสื่อรอชม ครับ..:D:D

13. หมูไม้ละ5

หมูไม้ละ5 # shawty, set me free

คุณต้นธารนี่แฟนคลับเยอะนะฮับ 55

14. หมูไม้ละ5

เอาสิครับ ผมเล่นด้วยคน
    แต่อย่า level สูงมากนะ ผมคนอ่อนไหวฮับ:rolleyes:

15. BENATO

BENATO เป็นที่รู้จักกันดี

งั้น.. จัดไป...!! :D

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มีนาคม 2021
  16. rachotp

252
    ประเด็นที่คุณ @ต้นธาร11 โพสต์ตั้งข้อสังเกตและทักท้วงขึ้นมานี้น่าสนใจมากครับ การที่สมาชิกหลายๆท่าน “เงียบ” หายไปอย่างลึกลับ นั้นไม่ใช่เรื่องบังเอิญแน่นอนครับ ผมได้เฝ้าสังเกตและติดตามเรื่องนี้มาสักระยะนึงแล้วครับ เรื่องนี้มี เงื่อนงำและมีปมลึกลับซ่อนเงื่อน แน่นอนครับ ขอเวลาผมสืบค้นรวบรวมหาเบาะแสและหลักฐานสักพักครับ
    ผมขออนุญาตตั้งข้อสังเกตเพิ่มเติมอีกนิดนึงนะครับ (^_^) การที่คุณ @ต้นธาร11 โพสต์พิมพ์คำว่า เกม ผิดและคลาดเคลื่อนไปจากคำที่ถูกต้องว่า เกมส์ นั้นน่าสนใจมากครับ ณ จุดๆนี้ เรื่องนี้มี เงื่อนงำและมีปมลึกลับซ่อนเงื่อน แน่นอนครับ... การที่คุณ @ต้นธาร11 โพสต์พิมพ์คำว่า เกมส์ ผิดไปนั้นไม่ใช่เรื่องบังเอิญแน่นอนครับ มันจะเป็นไปได้อย่างไรที่คนที่รักการเขียนอย่างคุณ @ต้นธาร11 โพสต์พิมพ์คำว่า เกม ผิดครับ? ผมรบกวนคุณ @ต้นธาร11 ลองสังเกตตนเองดูในขณะนี้ ณ จุดๆนี้ดูครับ ว่าคุณ @ต้นธาร11 มีอาการแปลกๆเกิดขึ้นหรือไม่? อย่างไรครับ? ผม สันนิษฐาน ว่าคุณ @ต้นธาร11 อาจถูกครอบงำอยู่ครับ !!! เรื่องนี้มี Mastermind มีคนบงการแอบเล่น เกมส์ กับ คุณ @ต้นธาร11 กับสมาชิกหลายๆท่านที่ “เงียบ” หายไปอย่างลึกลับแน่นอนครับ

17. หมูไม้ละ5

มาแว้วคร้าบบบ

1.โลกจุดประสงค์ ของท่าน คือ....?....

โลกจุดประสงค์ของผมคือ

ในทางโลก
    1.สร้างธุรกิจ หาเงิน เพื่อเกษียณตัวเอง
    ก่อนอายุ 40 ปี
    มีเงินพอที่จะให้คนในครอบครัวอยู่กันได้

2.หาเงินซื้อที่ดินและสร้างสถานปฎิบัติธรรม
    มีรูปปั้นพระพุทธเจ้า
    และสาวกจำลองการแสดงธรรม
    ทั่วบริเวณสถานปฎิบัติธรรม หลายจุด
    มีเสียงพระสูตรนั้น เปิดไว้ตลอดเวลา
    จำลองให้เหมือนครั้งที่พระพุทธองค์
    ทรงแสดงธรรม ให้เหมือนเราได้
    นั่งฟังธรรมต่อหน้าพระพุทธองค์ครับ

ในทางธรรม
    1.บวช

2.ไม่ขอเกิดอีก พ้นทุกข์ชาตินี้

...........
    โลกจุดประสงค์ของผมเป็นแบบนี้ครับ
    แต่จะได้อย่างที่ตั้งใจไว้ไหมก็ตามเรื่องไป
    ได้ก็ดี ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ

#ขอโทษด้วยที่ตอบช้าครับ
    ไม่รู้เข้าใจคำถามในเกมถูกไหมครับ555

18. rachotp

252
    ผมแวะเข้ามาทักทายคุณพี่@xef0rce = คุณพี่@หมูไม้ละ5 = คุณพี่@zero2zero = พี่ชายผมจากชลบุรีคนนั้นครับ (^_^) ขออนุโมทนาบุญกับคุณพี่@หมูไม้ละ5 ในจิตและเจตนาที่เป็นกุศลของคุณพี่ ในทางโลก ที่อยากจะสร้างความมั่นคงเพื่อจะได้รับผิดชอบดูแลคนในครอบครัว และ ในทางธรรม ในการหาเงินซื้อที่ดินและสร้างสถานปฎิบัติธรรม, บวช และ ทำกิจของสงฆ์สาวกให้บริบูรณ์ (ไม่ขอเกิดอีก พ้นทุกข์ชาตินี้) ... สาธุครับพี่ (^__^)

ผมนับถือในความเป็นลูกผู้ชายของพี่ครับ _/|\_ ลูกผู้ชายไม่ได้วัดกันที่ขับรถเฟอร์รารีแล้วชนตำรวจแล้วหนีไป !!! แต่วัดกันที่ขนาดหัวใจในความรับผิดชอบครับ คำว่ารับผิดชอบนี่แยกเป็นสองคำคือ รับความผิด และ รับความชอบ ครับ คนส่วนใหญ่ในสมัยนี้นี่ชอบแต่ รับความชอบ ไม่ค่อยชอบยอมรับความผิดกันเท่าไรครับ และ คนดีก็ไม่ได้วัดกันที่นุ่งห่มเหลืองแล้วเข้าบวชเรียน !!! แต่วัดกันที่ปฏิปทาในการปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบ ชำระขัดเกลากายวาจาใจให้สะอาดบริสุทธิ์ขาวรอบครับ เอาเป็นว่าผมนับถือที่คุณพี่@หมูไม้ละ5 เป็นคนดีที่มี ความรับผิดชอบต่อตนเอง คนในครอบครัว และ พุทธศาสนา ละกันครับ… พุทธศาสนาต้องการ คนดี ลูกผู้ชาย ที่มี ความพร้อม ในเรื่องสัมมาทิฏฐิเข้ามาบวชครับ… พุทธศาสนาจะเจริญได้เช่นไรหากมีแต่ผู้ที่ ขาดความพร้อม เข้ามาบวชครับ... สาธุครับพี่ (^__^)

ประมาณนี้ครับ… ขอบคุณคุณ@ต้นธาร11 (AKA. ท่านเจ้าของกระทู้) สำหรับพื้นที่ตรงนี้ครับ … ผมแค่แวะมาทักทายเงียบๆ สงวนท่าที ขมิบกล้ามเนื้ออุ้งเชิงกรานเล็กน้อยอย่างแผ่วเบา... แล้วจากไปพร้อมกับรอยยิ้มเจือปิติเล็กๆที่มุมปากครับ (^__^)

นอนดึกนะครับพี่ (^__^)
    แมวดมเท้า... หน้ามึนๆ.gif

19. หมูไม้ละ5

เขียนต่อได้เลยครับ
    ผมยังเป็นผู้มี ความรัก ความโลภ ความโกรธ
    และความหลงอยู่ครบถ้วน ไม่หายไปซักตัว
    ผมเป็นเพียงคนที่ได้เห็น
    ความไร้แก่นสาร ของทุกสรรพสิ่ง
    ว่ามันไม่ควรยึด ว่างเปล่า ไม่น่ายึด
    แต่จิตนี้ก็ยังยึดอยู่.....

ผมพร้อมสละเปลือกออกได้ครับ
    ไม่ติดขัดใดๆ
    เพราะที่ทำหน้าที่ใดๆตอนนี้ ก็เหมือนฝันอยู่
    สิ่งรอบๆเหมือนของในฝัน
    แต่ก็ยังหลงกับของในฝันนี้
    หลงไปสัญญาที่ว่าสวย
    หลงรสที่รู้สึกว่าแบบนี้อร่อย
    ใจนี้มันยึดอยู่
    ....อยากปล่อย แต่ยังปล่อยไม่ได้
    นี่คือความจริงในจิตนี้
    ผมไม่ต้องมาปั้น ให้ดูดีในสายตาคนอื่น
    สิ่งใดที่ไม่ดีในตัวเอง พร้อมจะเปิดเผย
    ให้ทุกคนได้เห็น
    สายตาคนอื่นที่มองมาอาจมีผลกับจิตผม
    เพียงชั่วครู่....ถ้าหลงไป
    แต่ไม่นาน...
    จิตนี้พร้อมจะอยู่เหนือของในฝันทั้งหลายเหล่านี้

#เงื่อนไขของจขกท. ผมไม่ติดใดๆ ไปต่อเลยครับ แฮร่ๆ

20. หมูไม้ละ5

ภรรยาคนนั้นจัดว่าหายากทีเดียว
    ที่เข้าใจธรรมชาติ และพร้อมเสียสละ
    แต่ผู้ชายคนนั้นจะรู้ได้หรือไม่?
    ว่ามีของมีค่าที่หายากนั้นอยู่

เป็นธรรมดาที่ชาย จะหลงไหลในรูปสตรี
    แต่ความรู้สึกน่าหลงไหลนั้น
    ตามมาด้วย...เสื่อมคลายลงไป
    ไม่ใช่เพียงรูปสตรี แต่เป็นความรู้สึกนั้น
    ที่เสื่อมคลายความน่าหลงไหลลง
    ถ้าชายคนนั้นรู้ถึงความลับของธรรมชาตินี้
    อย่างพระศาสดา
    ก็จะเสพรสอร่อยของรูปสตรีอย่างฉลาด

ชายคนนั้นอาจจะมองข้ามความงามนั้นไป
    และยอมแลกความงามนั้นอย่างไม่ใยดี
    เหมือนคนกำลังเคี้ยวอาหารที่อร่อยลิ้น
    แต่พร้อมวางช้อน...
    แล้วลุกขึ้นจากไปได้ตลอดเวลา

พออ่านงานเขียนของสาวน้อยจขกท.
    ผมต้องอ่านซ้ำไม่ต่ำกว่า 3 ครั้ง
    ถึงผมจะเข้าไม่ถึงทั้งหมด แต่ก็ชอบเสพศิลป์55
    ไม่รู้ที่อ่านเข้าใจตรงกัน กับผู้เขียนไหม
    แต่อ่านแล้ว...
    ก็ทำให้จินตนาการราวกับว่า
    ผมเป็นฉินอ๋อง...
    เคียงข้างด้วยสาวสวยคู่บารมี
    ที่ไม่ได้มีดีแค่รูปโฉม แต่มี......ด้วย
    ถ้าผมเป็นราวกับฉินอ๋อง
    ก็คงยอมแลก...
    กับความงามที่ไม่ได้ยั่งยืนนั้น
    มีแต่สัญญาที่จำว่าแบบนี้ "สวย"
    ผ่านสัญญา และ การปรุงแต่ง
    และสัญญาและการปรุงแต่งนี้
    พร้อมจะเปลี่ยนไปเป็นอย่างอื่นได้เสมอ
    "ความงาม" จึงไม่เคยมีอยู่จริง
    และที่แลก
    เพราะดูยังไงผมก็ว่า "คุ้ม" ครับ

#ยินดีที่ได้คุยแก้เหงากับสาวน้อยจขกท.
    ขออภัยที่ตอบช้า เกมเลยช้าครับ แฮร่ๆ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้