ไสยศาสตร์ฉบับชาวบ้าน..มี.สาระ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tang_2536, 24 ตุลาคม 2012.

แท็ก: แก้ไข
  1. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

กรรมวิธีตามภาพที่แนบมา หากยังไม่กระจ่างก็สอบถามได้ส่วนคาถาบูชาพระนักธรรมไม่มีครับ เพราะเป็นพระเครื่องสำหรับห้อยติดตัว

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      9.8 KB
      เปิดดู:
      432
      ขนาดไฟล์:
      10 KB
      เปิดดู:
      219
  2. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่คำรณ และพี่ๆทุกคน เช้านี้ที่เมืองทองมีหมอกบางๆ พอได้บรรยากาศหน้าหนาวบ้าง...อิอิอิ.... แต่พอเปิดหน้าต่างจะรับบรรยากาศซะหน่อย ที่ไหนได้นี่มันควันไฟนี่หว่า 5555 อย่างนี้ต้องร้องเพลงพี่เบริดิ์เลย "หมอกจางๆหรือควัน คล้ายกันจนบางทีไม่อาจรู้ ........." โห๊ะๆๆๆๆๆๆ

3. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ทางเหนือสมัยก่อนเรียก เสือเย็น ครับ น่าจะแบบเดียวกัน ลอง Search หาใน Google ครับ

ใช้การบนบานครับ หรือพระนักธรรม หลวงพ่อทรง
    ทางเหนือจะให้กินอ้อจื่ออ้อจำครับ

4. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นมีตะกรุดเปิดสมอง ของหลวงพ่อผาด วัดไร่ ด้วยครับ แต่ของพวกนี้ไม่เคยใช้เลย ใช้แต่ความพยายามอย่างเดียวเลย บางทีสอบได้คะแนนดีเข้าทำงาน แต่ตกสัมพาด ซะงั้น ก็เล่นสอบถามภาษาอังกฤษล้วน ก็เลยจบ เป็นวิชาเดียวที่ไม่เอาอ่าวกับเขาเลย ฮ่าๆๆๆ

5. คนชอบพระ

คนชอบพระ เป็นที่รู้จักกันดี

พูดถึงเรื่องเรียนๆ คิดถึงตะกรุด ปัญญาไว หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก เมื่อก่อนผมมีหลายดอกไม่ทราบว่าตอนนี้ไปไหนหมด?

6. kang_som

เสือเย็นที่เป้นวัตถุมงคลผมเห็นมีของพระอาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์ ท่านสร้างอยู่ครับ ตัวเป็นเสือหัวเป็นผู้หญิง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ธันวาคม 2012
  7. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วเด่นทางด้านไหนอะครับ....เกี่ยวกับ ความจำไหมอะครับ

8. kang_som

ไม่น่าเกี่ยวกับความจำครับ เป็นเครื่องรางคุ้มครองป้องกันครับ

เกี่ยวกับความจำก็นี่เลย แปะก้วย อิอิอิ

9. wult

wult สมาชิก

13 กันยายน 2011
    พี่ศนิวารครับ ขอใหม่ได้ไหมครับ รูปเล็กมากเลยครับ อ่านไม่ได้เลยครับ

10. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

คาถาพระอินทร์

สหัสสเนตโต เทวินโท ทิพจักขุง วิโสทายิ

ตอนนั้นอยู่วัดประยูรวงศ์ฯ ย้ายจากวัดอนงคาราม มาอยู่วัดประยูรวงศ์ฯ เรียนเปรียญ ๔ ประโยค นอนอยู่ในพระอุโบสถ ระหว่างสงครามโลกครั้งที่ ๒ นอนฝันไปว่ามีพระประธานท่านลงมาจากแท่น ท่านบอกคาถาให้ บอกว่าปีนี้ครูสอนได้ภาคเดียวความจริง เขาเรียนกัน ๓ ภาค ครูสอนได้ภาคเดียว ระเบิดลงวัด ก็ปรากฏว่าครูเหาะจากวัดหนีไปเลย ก็เรียนแค่ภาคเดียว ท่านบอกว่า ปีนี้เขาจะออก ๓ ภาค มงคลทีปนีเขาจะออกภาค ๓ ท่านก็เลยบอกคาถาให้ว่า "สหัสสเนตโต เทวินโท ทิพจักขุง วิโสทายิ" ท่านบอกว่า เวลาที่ข้อสอบออกมา ให้อ่านดูข้อสอบว่า แปลได้ไหม ตอบได้ไหม ถ้าคิดว่าแปลไม่ได้ ตอบไม่ได้ ให้คว่ำกระดาษข้อสอบลง แล้วก็นึกถึงพระพุทธเจ้า นึกถึงพระอินทร์ ว่าคาถาบทนี้ ๓ จบ แล้วก็หงายกระดาษขึ้นมาดูข้อสอบว่าตอบได้ไหม ถ้าตอบไม่ได้หมด คว่ำกระดาษไปใหม่ และว่าคาถาบทนี้อีก ๗ จบ แล้วหงายกระดาษขึ้นมา คราวนี้ไม่ต้องดูแล้ว ให้ตอบตามความรู้สึก ผลก็เป็นไปตามนั้นจริงๆ

ปรากฏว่าเวลาเขาสอบ ออกภาค ๓ จริงๆ พระที่สอบปีนั้นเหงื่อแตกไปตามๆ กัน ก็มีพระองค์หนึ่ง ท่านเห็นเป่ายานัตถุ์ ท่านเลยบอก ขอยานัตถุ์ผมหน่อยครับ ความจริงการสอบเปรียญ กรรมการเขาเคร่งครัดมาก เขานั่ง ๔ ด้าน ถ้ามองหน้าพูดกันคุยกัน หรือส่งกระดาษให้กัน เขาเอาเป็นตก คราวนั้นสอบที่วัดบวรฯ ที่ไหนก็เหมือนกัน ก็ค่อยๆ ส่งยานัตถุ์ไปให้ท่าน แล้วก็ชำเหลืองดู เห็นท่านเหงื่อแตกพลั่ก ท่านบอกว่า ผมไม่รู้เรื่องเลยครับ ก็บอกว่า ไม่เป็นไร ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน ผมก็เขียน ตามเรื่องของผมจะพึงเขียน ก็เขียนไป ๑๕ นาทีแล้วก็นำไปส่ง

เมื่อนำไปส่งปรากฏว่าหัวหน้าคณะกรรมการหัวหน้าชั้น ได้แก่ สมเด็จพระพุฒาจารย์ วัดอรุณฯ เวลานั้นเป็นเจ้าคุณศากยมุนี เจ้าคุณชั้นสามัญ เวลาเขาให้จริงๆ ๔ ชั่วโมง แต่เขียน ๑๕ นาที ท่านก็แปลกใจ ท่านคงคิดว่า ทำไม่ได้ เขียนส่งเดชมาให้ ท่านบอกอย่าเพิ่งไปเลย เอากลับไปเขียนใหม่ ไม่เป็นไรหรอกผมเป็นหัวหน้าห้อง ผมไม่ถือเป็นความผิด บอกไม่เป็นไรขอรับ ผมถือว่าผมดความสามารถผมแค่นี้ ท่านก็ชวนกินน้ำร้อนก่อน ชวนฉันน้ำร้อนนิดหน่อย แล้วก็บอก ไปเข้าห้องซิไปดูใหม่ ไปทำให้เรียบร้อยเวลาเหลืออีกเนอะแนะ อีกตั้ง ๓ชั่วโมงกว่า ก็บอกว่า ผมทำได้แค่นี้แหละครับ จะนั่งอีกก็นั่งเสียเวลาเปล่า ท่านก็เลยขอจดชื่อ ฉายา วัด และคณะไว้ ก็ไม่ทราบว่าท่านจะจดเพื่ออะไร คิดว่าอาจจะเอาตกก็ได้ปรากฏว่า ผลการสอบปรากฏ เขาประกาศขึ้นมา ปีนั้นได้ตะแนนเอก คำว่าคะแนนเอก หมายความว่า ไม่ผิดสักศัพท์เลย แปลได้ทั้งหมด วิชาอื่นก็ได้ดีทั้งหมด และต้อง ใช้ทุกวิชาเหมือนกัน

ฉะนั้นคาถาบทนี้จึงให้เด็กนักเรียน ให้คาถาบทนี้ไป ทุกคนก็ไปท่องจำ บอกว่าเวลาก่อนที่จะดูหนังสือให้ไหว้พระ นึกถึงพระพุทธเจ้าก่อน นึกถึงพระธรรม นึกถึงพระอริยสงฆ์ นึกถึงบิดามารดา ความดีของท่าน นึกถึงครูบาอาจารย์ และนึกถึงพระอินทร์เจ้าของคาถาแล้วว่าสัก ๑ จบ แล้วก็ดูหนังสือ เมื่อจะเลิกจากอ่านหนังสือ ก็ว่าอีก ๑ จบ วันแรกๆ ก็อาจจะจำไม่ได้ แต่วันต่อไปอาจจะ คล่องตัวขึ้นมาเองเธอก็ทำตามนั้น เวลาจะสอบจริงๆ ทุกคนก็มากันเกือบทั้งโรงเรียน ยกทัพกันมาเลย ถนนขาวพรึ่บด้วยเสื้อนักเรียบหญิง ต้องนั่งอยู่บนกุฏิ ให้เธออยู่ข้างล่างเดินพรมน้ำมนต์ให้ บอกว่า ทุกคนต้องสอบไล่ได้ไม่มีใครสอบตก กำลังใจเธอก็มีในที่สุดปีนั้นได้ ๑๐๐ เปอร์เซ็นต์ นักเรียนไม่ตกเลยสักคน

จากหนังสือสมบัติพ่อให้

( อีกอย่างคือเวลาอยู่ในห้องสอบ ก็ให้คว่ำกระดาษข้อสอบ กระดาษคำตอบลง ท่องนโม ๓ จบนึกถึงพระพุทธเจ้าก่อน นึกถึงพระธรรม นึกถึงพระอริยสงฆ์ นึกถึงบิดามารดา ความดีของท่าน นึกถึงครูบาอาจารย์ และนึกถึงพระอินทร์เจ้าของคาถาแล้วท่อง "สหัสสเนตโต เทวินโท ทิพจักขุง วิโสทายิ" 3 ครั้ง จากนั้นก็หงายกระดาษขึ้นมาดทำข้อสอบ ข้อไหนไม่ได้ให้ข้ามไปก่อน สุดท้ายให้คว่ำกระดาษไปใหม่ นึกถึงพระพุทธเจ้า นึกถึงพระอินทร์ ท่องนโม 3 จบ แล้วท่อง "สหัสสเนตโต เทวินโท ทิพจักขุง วิโสทายิ" อีก 7 จบ แล้วหงายกระดาษขึ้นมาอ่านและทำข้อที่เหลือ คราวนี้ไม่ต้องดูแล้ว ให้ตอบตามความรู้สึกอยากกาข้อใด อยากเขียนตอบอย่างไรก็ทำไปตามความรู้สึกนั้น)

11. สวนพลู

พี่คำรณหายไปไหนสองสามวันแล้ว วันที่ 29 ผมจะไปท่าขี้เหล็กครับ ว่างหรือป่าวครับพี่

12. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    สวัสดีครับคุณสวนพลู วันที่ 29 ผมคงจะเพิ่งออกเดินทางเองครับ มีโอกาสคงได้พบกันบ้างนะครับ ส่วนพี่คำรณคงต้องยุ่งอยู่แน่ๆเลยครับ

13. kang_som

สงสัยช่วงนี้คงติดราชการลับ ระดับชาติอยู่เห้นว่าช่วงปลายปีแบบนี้กองทัพมด ออกเดินทางเยอะเลยต้องเข้มงวด
    [/COLOR]

14. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

.สวัสดีครับ เสธ..ท่าน ศนิวาร...และทุกๆท่าน...

ไม่รุ้ว่าเมื่อไหร่ พวกนี้จาหมดไปจากโลกครับ....บาปแท้ๆๆ.....

15. kang_som

ต้องเลิกกิน เลิกใช้ครับ เลิกได้เมื่อไรก็ขายไม่ได้เมื่อนั้น ปัญหามันอยู่ที่ยังมีคนกิน มันก็เลยยังมีคนขาย.......... เมื่อวานดูขายหนุ่นถูกตำรวจค้นตัว กลัวจับได้รีบยัดยาเข้าปากตัวเอง สุดท้ายช็อคตาย......

16. สวนพลู

วาสนามี คงได้ป๊ะกันครับพี่

ต้องบี้ให้ตาย พวกมดคันไฟ

17. tang_2536

tang_2536 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2012
    กลับมาแล้วครับ..พอดีมีงาน..ด่วน

พรรคพวกให้ไปช่วยวางแผน..จับได้๒แสนกว่าเม็ด .

.ก็อธิษฐานไว้ว่า บุญกุศลใดที่ลูกและกำลังพลได้ทำในแต่ละครั้ง แต่ละครา ก็ขออุทิศถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ
    และขออานิสงที่เราได้รับจากการทำเพื่อชาติเพื่อแผ่นดิน จงส่งผลตอบสนองให้ผู้ปฏิบัติงาน จงมีพลังสามารถทำลายผู้ที่คิดร้ายต่อประเทศชาติไทยจงพ่ายแพ้ไปโดยเร็วพลัน

หากผู้ใดได้อ่าน ข้อความนี้แล้วเกิดจิตศรัทธาในการอนุโมทนาก็ขอให้แรงอนุโมทนาบุญของท่านทั้งหลายได้ช่วยบันดาลให้พวกเราเหล่าเจ้าหน้าที่ที่ปฏิบัติงานตามแนวชายแดนสามารถสกัดกั้นยาเสพติดได้สำเร็จๆๆร้อยครั้งพันครั้ง เท่าทวีคูณยิ่งๆขึ้นไป เทอญ

18. tang_2536

ว่างแน่นอน...ยังไงจะถามเรื่อง ยางรัก ให้ อีกที..ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างเว้นภารกิจเลย ขออภัยด้วย เน้อ..

19. สวนพลู

บ่เป็นหยังครับพี่คำรณ แค่ขอแบบแท้ๆ ก็พอครับ แต่ยังไม่ได้ถามหลวงพ่อเลยว่าท่านจะเอาหรือป่าว เขาขายเป็นปี๊บ ขนาดใหญ่หรือป่าวครับพี่

20. tang_2536

จะถามให้ว่าแยกขายไหม เพราะคงไม่อยากให้ยกปี้บไป..๕๕๕ มันหนักนะ