ได้พบคนญาณทิพย์ "แบงค์" สเกทช์กรรม และทำนายภัยพิบัติ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 29 พฤษภาคม 2009.

1. starcom1

starcom1 เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2009
    ผมได้ไปดูกับคุณแบงค์แล้วครับ คุณแบงค์บอกได้ตรงมากครับ ขอให้ช่วยคนให้พ้นทุกข์ได้มากๆนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2010
  2. เด

เด เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2009
    เพิ่งกลับจากไปทำบุญที่วัดในจังหวัดตราดวันเสาร์ที่ผ่านมา เดี๋ยวจะนำรูปมาลงนะครับ

3. thenuttika

thenuttika เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ขึ้นค่าดูเป็น 1000 บาทแล้วเหรอคะ

4. kaninpatt

kaninpatt เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005
    ภาพบรรยากาศปฏิบัติการบุญกับแบงค์สเกทช์กรรม

คลิ๊กตรงนี้เลยครับ
    >>> ปฏิบัติการบุญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มกราคม 2010
  5. เด

หากมีการทำบุญอีกอย่างไรผมจะแจ้งมาให้ทราบนะครับ และ ขออนุโมทนาบุญกับผู่ร่วมบุญทุกท่านนะครับ

6. เด

สวดมนต์ ทำสมาธิ อธิษฐานจิต พร้อมคุณแบงค์สเกทช์กรรมได้ วันนี้ เวลา 23.30 เพื่อเป็นสิริมงคลกับชีวิตตัวท่านเองต้อนรับเข้าสู่ปีใหม่พร้อมกันครับ

7. kaninpatt

สวัสดีปีใหม่ครับทุกท่าน ขอให้พรทั้งหลายจงบังเกิดกับทุกท่าน

8. kaninpatt

ขอเก็บตกภาพบรรยากาศที่ผมได้ไปทำบุญก่อนขึ้นปีใหม่ที่เชียงใหม่มาครับ

คลิ๊กที่นี่>>>> ภาพบรรยากาศ

9. เด

สัปดาห์หน้า คุณแบงค์จะร่วมบุญ สร้างพระสีวลี ที่วัดในจังหวัด ลพบุรี หากผู้ที่อยากจะร่วมบุญก็เรียนเชิญได้

10. beengood2010

beengood2010 สมาชิกใหม่

พอจะช่วยผมได้มั้ยครับพี่แบงค์ เรื่อง ความรัก?

ตอนนี้ผมรู้สึกกำลังหมดหวังกับชีวิตและอนาคตเพราะสูญเสียสิ่งที่รักไป เพราะการกระทำของผมเองเพราะเรื่องเล็กๆแต่ผมทำให้มันเป็นเรื่องใหญ่ ผมรู้ว่าความรักคืออะไรแล้วมันคือการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน ผมสำนึกผิด ขอให้เค้ายกโทษและอโหสิกรรมให้ผม แต่ข้างในใจผมมันเหมือนจะลังเลยังไงไม่รู้เพราะสัญญาที่เค้าให้กับผมไว้ แต่เค้าทำไม่ได้ มันโกรธ มันแค้นกับสิ่งที่เค้าทำ ผมพยายามปล่อยวางไปตามธรรมชาติ คิดว่าอะไรมันจะเกิดก็ให้มันเกิด แต่ทำได้ไม่นานก็กลับมาทุกข์กับคำสัญญาที่เค้าเคยให้ไว้กับเรา เหมือนมันจะเป็นบ่วงในใจผมไปตลอดถ้าผมไม่ลืมคำสัญญานั้น ผมไม่รู้ว่า่ผมกับเค้าทำเวรทำกรรมอะไรกันมา อุปสรรคความรักมันเยอะหรือทำกรรมร่วมกันมาแค่นี้และไม่รู้ผมจะได้เค้าคนเดิมกลับมารักผมเหมือนเดิมรึเปล่า แต่ไม่กล้าคาดหวัง กลัวมันจะทุกข์ไปกว่าเดิม ทุกวันนี้ก็ทุกข์ที่เค้าไป แต่ไม่รู้เค้าจะกลับมามั้ย นี้คือประเด็น

ตอนนี้ก็ได้แต่ระบายความทุกข์กับพี่แบงค์ เผื่อพี่แบงค์มีทางแก้ไขให้มันดีขึ้น เหมือนผมศึกษาธรรมะแล้วไม่ปฎิบัติตามเพราะยังคิดเห็นแก่ตัวที่จะครอบครองเค้าอยู่แน่เลย ยังติดกับคำว่า หลง ผมเดาไม่ออกเลยว่ามันเป็นอุปสรรครัก หรือ ว่าหมดกรรมต่อกันแล้ว ที่เหตุการณ์นี้มันเกิดขึ้นมา

เหนื่อยมากเลยครับพี่ แผนชีวิตที่วางไว้พังทลายไปหมดเลย หรือว่าผมต้องทำใจแล้วหรือ?

จิตมนุษย์นั้นไซร้ ยากแท้หยั่งถึง

-----------------------------

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มกราคม 2010
  11. kaninpatt

กรรมที่ได้กระทำกันมาให้เจ็บช้ำเสียใจในอดีตชาติบัดนี้ได้ส่งผลหมดแล้ว ทุกข์มากเท่าไหร่ยิ่งเป็นการชำระล้างกรรมเวรที่มีมาจากเขาให้หมดเร็วเท่านั้น... แต่ไม่ใช่ให้ติดอยู่กับความทุกข์ตลอดเวลา ปาดน้ำตาและลุกขึ้น ฉุดกระชากคอเสื้อตนเองขึ้นมาและก้าวเดินต่อไปข้างหน้า ไม่จำเป็นต้องหันหลังกลับมองอดีตอย่างอาลัยอาวรณ์ ทีเขายังไม่อาลัยเราเลย อย่าคิดว่าแก้วที่ร้าวไปแล้วจะใสเนียนได้เหมือนเดิม เปลี่ยนแก้วใบใหม่ เทน้ำเก่าออกจากแก้วเดิมให้หมด และฝังมันไว้ในดินด้วยหัวใจที่เข้มแข็ง

คู่แท้ของเรายังมีอยู่ คนที่มันไม่ใช่จะแก้อย่างไร ก็ไม่ใช่อยู่ดี ปล่อยวางให้ใจเป็นสุข

แนะนำให้ เดินจงกรมทุกวัน วันละสามสิบนาที ควรจะเดินที่วัดหรือในโบสถ์ต่อหน้าพระประธาน สำรวมจิตก้าวเดินด้วยสมาธิ... ภาวนาไปในแต่ละก้าวที่ย่าง ทุกครั้งที่เหยียบลง ภาวนาเสมอว่า

"ชดใช้ให้เขาไป ชดใช้ให้เขาไป... ต่อไปนี้เราจะมีสติอยู่ด้วยตัวเราเอง ชีวิตเรายังไม่จบสิ้น เรายังมีลมหายใจและยังก้าวเดินได้อยู่..."

หลวงปู๋ทวด เฝ้ามองเราอยู่ อดีตเคยมีบุญสัมพันธ์กันมา เขาเตือนว่าอย่าลืมปฏิบิติ...

อย่าจิตใจอ่อนไหวแบบผู้หญิง... หากเราไม่ใช่ ก็จงเข้มแข็งให้มาก

12. alline

alline เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    หวัดดีค่ะ น้องแบงค์ จำพี่ได้มั๊ยค่ะ (เคยไปขยำกระดาษคนแรกตอนออกรายการทางเคเบิ้ลไง) น้องแบงค์สบายดีมั๊ยค่ะ ยังขยันทำบุญเหมือนเดิมนะคะ ขอร่วมทำบุญ สร้างพระสีวลี ด้วยคนเน้อ แล้วจะโทรบอกค้า

13. beengood2010

beengood2010 สมาชิกใหม่

ขอบคุณพี่แบงค์มากเลยครับ
    ผมได้กำลังใจขึ้นเยอะเลย ผมต้องเข้มแข็ง

14. pinya

pinya เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    เคยสูญเสียน้องชายเหมือนกันเข้าใจความรู้สึกหากย้อนเวลากลับไปได้อยากทำดีกับเขาให้มากแต่ตอนนี่มันสายมากๆๆแล้วใครที่ยังมีคนที่เรารักอยู่ก็ทำดึกับเขาเข้าไว้ดึกว่าทำดีกับเขาเมือสาย

15. เด

สำหรับผู้ที่มีจิตศรัทธา ที่อยากจะทำบุญสมทบทุนสร้างพระสีวลี ที่วัดพรหมรังษี จังหวัดลพบุรี ในวันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2553 สามารถร่วมบุญกับคุณแบงค์สเกทช์กรรมได้นะครับ

16. Vatairat

Vatairat เป็นที่รู้จักกันดี

พี่รักไร้พ่ายค่ะ นู่อยากทราบเรื่องภัยพิบัติที่จะเกิดขึ้นนะค่ะ ช่วยบอกได้ไหมค่ะ อนุโมทนาสาธุค่ะ แล้วจะติดต่อพี่แบงค์ได้ไงค่ะ

17. เด

ภาพบรรยากาศ คุณแบงค์ ทำบุญวันขึ้นปีใหม่กับครอบครับ

คลิกที่นี่เลยครับ ภาพทำบุญ

18. เด

19. kaninpatt

ยังร่วมบุญสร้างพระสีวลีได้อยู่นะครับ จนถึงวันงานวันที่ 17 กุมภาพันธ์
    ติดต่อโอนเงินบุญที่คุณเดย์ได้เลยครับ

086-409-6779

ผมกับคณะหมอดูจะร่วมเดินทางไปวัดพรหมรังษี จังหวัดลพบุรีครับ

>>>>ภาพ

20. fay10

fay10 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2009
    คุณแบงมีเบอร์ไหมค่ะ ขอด้วยค่ะ ค่าดูเท่าไหร่ค่ะ ขอบคุณค่ะ