ให้บูชาวัตถุมงคลประจำปี ๒๕๖๖

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย phumiput, 9 มกราคม 2023.

1. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    ขายหนังสือสารานุกรมพระคณาจารย์จารย์ยอดนิยมพร้อมการสร้างวัตถุมงคล ของ สำนักพิมพ์คเณศ์พร เป็นหนังสือสี่สีทั้งเล่ม มีภาพและประวัติรวมถึงวัตถุมงคลบางส่วน นับร้อย พระคณาจารย์ทั่วฟ้าเมืองไทย ตั้งแต่อดีตครับ
    สภาพมือสอง ไม่ขาด แต่ปกหลังอาจจะมีตำหนิบ้างไม่ลอกครับ เหมาะกับคนที่ต้องการข้อมูลพระคณาจารย์ต่าง ๆ หนังสือเป็นร้อยหน้าเลยครับ
    ราคาเต็ม 1300 ผมขาย 400
    ติดจอง จัดส่ง 70 บาท จองได้สามวันครับ
    IMG_6538.jpg IMG_6539.JPG IMG_6540.jpg IMG_6541.JPG IMG_6542.JPG IMG_6543.JPG IMG_6544.JPG IMG_6546.JPG IMG_6547.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มิถุนายน 2023
  2. rt5038

rt5038 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอปิดรายการนี้ครับ

ขอบคุณครับ..

3. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบแผ่นยันต์ครูครับ ขอบพระคุณครับ

4. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจองครับ

5. phumiput

รับทราบการจองหนังสือครับ ขอบพระคุณมากครับ

6. phumiput

ให้บูชาลูกแก้วมะเฟืองจักรพรรดิ์ ขนาด ๑๑ มม. (เทียบกับขนาดเหรียญ ๒๕ สตางค์ครับ)ของพระอาจารย์เอ บ้านสุมโน
    สำหรับข้อมูลของรุ่นนี้มีดังนี้ครับ

ลูกแก้วมะเฟือง จักรพรรดิ ขนาด ๑๑ มม.
    มาถึงวัตถุมงคลพิธีจักรพรรดิ ที่มีคนถามหามากที่สุดอีกรายการหนึ่ง ซึ่งทุกคนสามารถบูชาได้ในราคาเพียง ๑๐๐ บาท เท่านั้น จะเรียกว่าคืนกำไรให้ลูกเพจก็ว่าได้
    ถึงแม้ราคาจะถูกเเสนถูก ทั้งขนาดก็กำลังน่ารัก กระทัดรัดพกพาสะดวก เเต่พลังงานที่อัดเเน่นอยู่ภายในลูกเเก้วมะเฟืองนั้น มหาศาลเกินกว่าขนาดเเละราคาหลายเท่า ทั้งมหาอำนาจมหาเมตตาผสานรวม ร่วมกันแผ่มวลพลังงานออกมาอย่างสมดุล คอยหนุนเสริมผู้ครอบครองอย่างคล่องตัว แม้สิ่งชั่วร้ายก็ต้องมลายหายไป ด้วยมหาปราบที่อยู่ภายใน พร้อมระเบิดออกเพื่อทำลายสิ่งอัปมงคลทั้งหลายให้สิ้นซาก
    หากต้องการฝ่ายเมตตา พลังงานเเห่งมหาอำนาจด้านนี้ ก็จะทำหน้าที่ทันที ให้บังเกิดมีเเต่ความชุ่มเย็น ใครเห็นก็อยากสงเคราะห์ช่วยเหลือ อุดหนุนจุนเจือค้าขายเจริญรุ่งเรือง หากชีวิตติดขัด ลูกแก้วจะช่วยขจัดอุปสรรค และเป็นเเสงนำทางให้ชีวิตสว่างไสว ช่วยให้เรารอดพ้นวิกฤตทั้งหลายไปได้อย่างถูกที่ถูกเวลา
    ส่วนใครปรารถนาความคล่องตัว ให้ภาวนาพระคาถาเงินล้านควบคู่ไปด้วย ลูกแก้วจะช่วยสนับสนุนส่งเสริมให้เกิดผลอย่างรวดเร็ว
    เอาเป็นว่า ขนาดยังไม่ได้ออกให้ร่วมบุญบูชาอย่างเป็นทางการ ก็ได้สร้างประสบการณ์ให้เห็นกับตาเเอดมาเเล้ว... พระอาจารย์นวย (พระสมุห์ฐิติ ฐิติโก) แห่งสำนักสงฆ์ สุธรรมาราม พูดหลังจากพิธีทอดผ้าป่าสามัคคีเงินล้านเมื่อต้นเดือนพฤษภาคม ที่ผ่านมาว่า
    “หลวงตาไม่เคยทอดผ้าป่าได้เงินล้านมาก่อนเลยในชีวิต ตั้งเเต่ได้ลูกเเก้วมะเฟืองมาพกติดตัวไม่ถึงเดือน ได้เงินมาพัฒนาสำนักสงฆ์เป็นล้านเลย สุดยอดจริงๆ” เรื่องนี้เเอดได้ยินกับหูตัวเอง อ่านเเล้วก็อย่าไปขอท่านนะครับ ท่านมีเเค่ลูกเดียวให้ท่านเก็บไว้สร้างวัดเถอะครับ
    เเละยิ่งไปกว่านั้น แอดเเอบเห็นหลวงพ่อเอท่านพกลูกแก้วมะเฟืองติดตัว นำไปไหนมาไหนด้วยตลอดเวลา เรื่องความคล่องตัวสำหรับหลวงพ่อท่านคงไม่ต้องพูดถึง
    เเต่แอดสังเกตเอาเองว่า ตั้งเเต่ท่านพกลูกเเก้วมะเฟือง จากที่คล่องตัวอยู่เเล้ว ยิ่งทวีความคล่องตัวหนักมากขึ้นกว่าเดิมอย่างเห็นได้ชัด… ไปที่ไหนก็มีเเต่คนควักเงินทำบุญกับท่าน เเล้วไม่ได้ทำจำนวนน้อยๆเสียด้วย ท่านแค่ปรารภหรือแค่คิดจะทำอะไร ก็แทบจะสำเร็จซะเดี๋ยวนั้นกันเลย ต้องใช้คำว่า เร็วแล้วเร็วอีก คล่องแล้วคล่องอีก
    อีกเรื่องหนึ่งที่แอดแอบสังเกต และให้คนอื่นช่วยสังเกตด้วย คือ ตั้งแต่ที่หลวงพ่อท่านพกแก้วมะเฟือง ท่านจะพูดเหตุการณ์อะไรต่อมิอะไรลอยๆออกมา เช่นเรื่องไฟจะไหม้ หรือแม้แต่เรื่องลมพัดจะทำให้คนตาย ท่านพูดไม่ทันข้ามวัน ก็จะมีข่าวสารออกมาให้พวกเราหน้าเหวอไปตามๆกัน เห็นท่านว่า ช่วงนี้ไม่อยากหลับตาเลย หลับตาทีไรมันจะเห็นภาพต่างๆลอยมา เลยต้องเล่าให้ลูกๆฟังไว้ก่อน แบบนี้จะเรียกว่าช่วยให้เกิดความชัดเจนแจ่มใส ได้หรือไม่หนอ..?
    จากกรณีตัวอย่างต่างๆ เเอดสรุปได้อย่างไม่ลังเลเลยว่า นอกจาก มหาอำนาจ มหาเมตตาเเล้ว ลูกเเก้วมะเฟืองยังช่วยเรื่องมหาลาภ และทิพจักขุญาณได้เป็นอย่างดีอีกด้วย
    แอดเคยได้ยินหลวงพ่อเอพูดเพียงครั้งเดียวว่า “หลวงพ่อชอบลูกแก้วมะเฟืองนี้มาก พระท่านเสกให้สุด เขามีทั้งบู๊และบุ๋นอยู่ในตัว จะมีการพลิกเกมส์แก้สถานการณ์ทุกอย่างได้พอเหมาะพอดี ป้องกันก็ดี กรรมฐานก็ดีมากนะ ความคล่องตัวสูงจัด ต้องถือว่าเป็นของที่มีความพิสดารมากจริงๆ ไม่ใช่เล่นๆเลย นี่ถ้าได้นำลูกแก้วเหล่านี้ไปวางไว้บนหน้าตักพระพุทธรูปทุกองค์ที่บ้าน แล้วสวดมนต์บูชา ทำสมาธิ พลังงานจะมหาศาลขนาดไหน คงเจริญรุ่งเรืองน่าดู”
    ส่วนคนที่สวดมนต์ เจริญภาวนาทำสมาธิ วิปัสสนากรรมฐานเป็นปกติ ลูกแก้วจะยิ่งหนุนส่งให้มีความเจริญก้าวหน้าอย่างดีเยี่ยม หากปฏิบัติมโนมยิทธิ ก็ยิ่งช่วยส่งเสริมให้ทิพจักขุญาณว่องไวเเจ่มใส บังเกิดฤทธิ์ทางใจอย่างน่าอัศจรรย์ หรือแม้เเต่คนที่ชื่นชอบในอภิญญาสมาบัติ ก็ให้จับภาพลูกแก้วเป็นนิมิตแห่งกสิณได้ รวมความว่า สิ่งมหัศจรรย์จะเกิดขึ้นกับชีวิตและจิตใจเเบบคาดไม่ถึงกันเลยทีเดียว เนื่องจากกองกสินต่างๆได้รวมอยู่ในลูกแก้วมะเฟืองเหล่านี้แล้ว นี่คือความลับที่เเสนพิสดารของลูกเเก้วมะเฟืองนั่นเอง…
    อานุภาพทั้งหมดที่กล่าวมา เกิดจากความเมตตาอันหาประมาณมิได้ของครูบาอาจารย์ ตั้งเเต่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าลงมา ตลอดจน หลวงปู่ หลวงพ่อ พรหม เทพเทวา ท่านปู่ ท่านย่า ท่านเเม่ รวมถึง หลวงพ่อเล็ก หลวงพ่อเอ พระอาจารย์บะ ที่ได้ประสิทธิลูกแก้วมะเฟือง ในพิธีพุทธาภิเษกจักรพรรดิที่หลวงพ่อเอได้รับคำสั่งตรงลงมา เพื่อเป็นมรดกอันล้ำค่า เเก่ลูกศิษย์ลูกหา จะได้มีวัตถุมงคลชั้นเลิศไว้บูชา ทั้งยังสามารถพกพาไปได้ทุกที่ทั่วโลก ไม่ติดด่านตรวจใดๆ ถ้าจะเก็บไว้หย่อนลงหลุมเสาเอก เสาโท หรือแม้แต่หลุมเสาศาลพระภูมิ ก็ไม่มีปัญหา เพราะไม่มีรูปองค์พระ แต่กลับเป็นเครื่องระลึกนึกโยงถึงคุณของพระรัตนตรัยอันหาที่สุดมิได้...อย่างที่เคยบอกไว้ว่าพิธีจักรพรรดิครั้งนี้อาจเป็นครั้งสุดท้ายเเล้วก็ได้
    การเลี่ยมติดตัวที่ถูกต้องคือ มะเฟืองต้องอยู่ในเเนวตั้ง ไม่ใช่เเนวนอน

ผมมีเพียง 6 ลูกเท่านั้นครับ หมดแล้วหมดเลย (แต่ละลูกอาจจะมีตำหนิเป็นรอยบ้างเ แต่เป็นมาแต่ที่ผมบูชาแต่เดิมครับ ไม่ใช่เพิ่งเป็น)
    ให้บูชาลูกละ
    ปิดรายการ บาทจัดส่ง 30 บาทจองได้สามวันครับ

IMG_6562.jpg IMG_6563.JPG IMG_6564.JPG IMG_6565.JPG IMG_6566.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มิถุนายน 2023
  7. Mingsitt

Mingsitt สมาชิก

จอง1ลูกครับ

8. rt5038

rt5038 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2008
    แจ้งโอนเงินบูชาแผ่นยันต์ครู วัดพุทธบริษัท และแจ้งที่อยู่ในการจัดส่งไปทางข้อความเรียบร้อยครับ

ขอบคุณครับ..

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      116.7 KB
      เปิดดู:
      29
  9. phumiput

รับทราบการจองลูกแก้ว 1 ลูกครับ ขอบพระคุณครับ

10. phumiput

รับทราบครับ ขอบพระคุณครับ

11. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    จอง 1 ลูกครับ

12. phumiput

รับทราบการจองลูกแก้วจักรพรรดิ์ครับ ขอบพระคุณครับ

13. phumiput

ให้บูชาสมเด็จหลังรูปเหมือน รุ่นอายุ 72 ปี รุ่นนี้จัดสร้างปี 30 ของ หลวงพ่อจวน วัดหนองสุ่ม องค์นี้จะเห็นเกศาหลวงพ่อจวนทั้งหน้าและหลังเลยครับ กระจายอยู่ทั่วองค์ จะหาพระเครื่องของหลวงปู่จวนที่มีเกศาไม่ได้พบเจอง่าย ๆ ครับ เกศาของพระอรหันต์แบบนี้ และที่สำคัญมีเยอะพอควรเลยครับ ( องค์พระจะหย่อนสวยหน่อยครับ เนื้อตรงแก้มหลวงพ่อจะไม่เต็มดูแล้วน่าเกิดจากการกดพิมพ์ ขอให้พิจารณาจากภาพ )
    สำหรับหลวงพ่อจวน นั้น ท่านเป็นสหธรรมิกและศิษย์ร่วมสำนักที่สนิทที่สุดองค์นึง ของหลวงพ่อกวย วัดบ้านแค และยังเป็นองค์เดียวกันกับที่องค์หลวงพ่อฤๅษีเจอบนสวรรค์ชั้นดาวดึงส์ด้วยกายเนื้อไม่ใช่กายทิพย์ และยังบอกอีกว่า หลวงพ่อจวนนั้น ท่านเป็นพระอรหันต์
    ตอนที่ท่านมรณภาพก่อนที่จะทำการหลายปี ได้ตั้งสรีระของท่านไว้ปรากฏว่า สรีระของท่านไม่เน่าเปื่อย ตอนหลังได้มีการเผาสรีระของท่าน แต่มีเรื่องเล่าว่า ตอนที่เผาสรีระของท่านนั้นใช้เวลาเผาหลายชั่วโมงมาก แต่ปรากฏว่า ไหม้แค่ช่วงศรีษะของท่านและช่วงขาเท่านั้น ช่วงลำตัวเผาอย่างไรก็ไม่ไหม้ไฟ ตอนหลังทางวัดทางวัดได้นำสรีระที่เผาไม่ไหม้ไฟบรรจุไว้ใต้รูปหล่อของท่านในมณฑป ณ ปัจจุบัน ถ้าใครไปวัดหนองสุ่ม ไปไหว้รูปหล่อของท่าน จะเห็นว่าจะมีฐานสูง ๆ ขึ้นมา นั่นแหละครับ สรีระสังขารที่ไม่ไหม้ไฟ จะอยู่ตรงฐานตรงนั้น และยังมีเรื่องเล่าอีกว่าประชาชนได้แย่งกันเก็บเศษเถ้ากระดูกของท่าน สุดท้ายต้องนำใส่พานมาถวายคืนวัดทุกคน และทุกคนพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า เอาไปแล้วรู้สึกร้อนรุ่มมาก อยู่ไม่ได้ต้องนำมาถวายคืนวัน ถึงจะสงบ พระเครื่องของท่านราคาไม่แรง เนื่องจากเซียนพระไม่ปั่น ทำให้เก็บกันได้สบายครับ ห้อยเดี่ยวก็ได้ พระอรหันต์ท่านเสกไว้ดีแน่ ๆ ครับ
    ท่านยังเป็นศิษย์ครูบาอาจารย์เดียวกันกับหลวงปู่กวย วัดโฆษิตารามอีกด้วย แถมยังมาแลกเปลี่ยนวิชากันบ่อยครับ เรียกว่ายอดฝีมือเจอยอดฝีมือครับ
    ประสบการณ์พระเครื่องของท่านนั้นคนแถวอินทร์บุรี รู้จักกันดีครับ
    ให้บูชา 450 จัดส่ง 40 จองได้สามวันครับ

IMG_6567.jpg IMG_6568.jpg IMG_6569.jpg

14. phumiput

ให้บูชาพระผงพิมพ์พระพุทธชินราช ด้านหลังหลวงปู่บุดดานั่วสบายเต็มองค์ ติดจีวรที่ท่านครอง รุ่น เกษา รุ่นนี้เด่นมากด้านแคล้วคลาด ด้านเมตตาก็ไม่ต่างกันครับ ด้านหลังจะเป็นคาถาว่า พุทโธปกป้อง ธัมโมคุ้มครอง สังโฆห้อมล้อม รุ่นนี้จะมีผสมเกศาหลวงปู่ด้วยครับ บางองค์ก็เห็นชัด บางองค์ก็ไม่เห็นครับ ต้องถือว่าเป็นอีกรุ่นที่น่าบูชาครับ แต่ที่แน่ ๆ ผสมแป้งเสกหลวงปู่ครับ
    พระเครื่องของหลวงปู่บุดดานั้นเน้นด้านลาภแน่นอนครับ ด้านการเงินการทองโดยเฉพาะ พระเครื่องของหลวงปู่บุดดามีคนตั้งใจบูชาปลดหนี้ปลดสินกันมาเยอะแล้วครับ รุ่นนี้ก็เป็นอีกรุ่นที่น่าเก็บครับ
    พระเครื่องของหลวงปู่บุดดา ราคาไม่แรง เรียกว่าราคาหลักร้อยพุทธคุณหลักล้านครับ ท่านเป็นพระอรหันต์ที่องค์หลวงพ่อวัดท่าซุงให้การยอมรับ องค์หลวงปู่ดู่ วัดสะแก องค์หลวงพ่อชา วัดหนองป่าพง องค์หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม หรือกระทั่งหลวงพ่อคูณเอง ก็ล้วนให้การยอมรับนับถือครับ พระเครื่องของท่านกลับไม่เป็นที่นิยมของในตลาดพระเครื่อง ทำให้ราคาพระเครื่องของท่านไม่แรง แต่กลับเป็นผลดีสำหรับผู้ที่จะหาพระเครื่องที่มีอานุภาพสูงมาไว้ติดตัว ถ้าเทียบกับพระเครื่องบางรุ่นของบางอาจารย์ที่มีราคาแรงเพราะมีการเชียร์แล้ว พระเครื่องของหลวงปู่บุดดาน่าห้อยติดตัวแบบแขวนเดี่ยวได้เลยครับ เพราะมีประสบการณ์มากมายไม่ว่าจะเด่นด้านเมตตา ไม่ว่าเป็นเรื่องโชคลาภ แม้กระทั่งโดนยิงจนตกรถมอเตอร์ไซค์แล้วไม่เป็นอะไรก็มีมาแล้ว หลวงปู่บุดดาท่านเป็นที่รู้จักกันทั่วแล้วคงไม่ต้องอธิบายอะไรมากครับ
    ลองห้อยดูครับ จะรู้ว่าพระของท่านดีจริง ผมขอเชียร์จากใจครับ
    หลวงปู่บุดดาท่านเป็นสหธรรมิกของหลวงพ่อพระราชพรหมยานวัดท่าซุง องค์หลวงพ่อยืนยันว่าท่านเป็นพระอรหันต์ปฏิสัมภิทาญาณ
    หลวงปู่ดู่เองยังรับแป้งเสกจากหลวงปู่บุดดาแล้วทาที่ศรีษะท่านเลยครับ หลวงปู่ดู่บอกว่าพระอรหันต์ให้ของสูงก็ต้องไว้ที่สูง
    หลวงปู่ชา วัดหนองป่าพงไม่ยอมให้หลวงปู่ลงมารถมาหา ท่านต้องขึ้นไปกราบหลวงปู่บุดดาเองที่รถ
    หลวงพ่อคูณเองมากราบหลวงปู่บุดดาถึงรถ พระสุปฏิปันโนหลาย ๆ องค์ให้ความเคารพหลวงปู่มากครับ
    แม้แต่คุณย่าแม่ชีบุญเรือน วัดอาวุธ ก็เคารพหลวงปู่บุดดามาก ท่านมักจะมาฟังธรรมที่วัดอาวุธตอนที่หลวงปู่บุดดาท่านได้ไปพักที่วัดอาวุธ (ลองหาอ่านประวัติคุณย่าแม่ชีบุญเรือนดูครับ)

สำหรับพิมพ์นี้คนโบราณเขาจะเรียกว่าพิมพ์ผาลไถ จะมีลักษณะพิมพ์ทรงคล้ายกับผาลไถที่ใช้พรวนดินทำนา คนโบราณมีเคล็ดว่าขนาดผาลไถยังสามารถพลิกพระแม่ธรณีได้ ก็ต้องสามารถพลิกชีวิต พลิกชะตาได้ จากร้ายกลายเป็นดี อีกทั้งรุ่นนี้ด้านหน้าเป็นรูปพระพุทธชินราชซึ่งมีความหมายว่าชนะทุกอย่างอีกด้วย ห้อยองค์เดียวครบเลยครับ

ผมให้บูชา
    ปิดรายการ จัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_6536.jpg IMG_6537.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มิถุนายน 2023
  15. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจองครับ

16. phumiput

รับทราบการจองพระพุทธชินราช หลวงปู่บุดดาครับ ขอบพระคุณมากครับ

17. ryuma9

ryuma9 เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2017
    จองครับ

18. ryuma9

ryuma9 เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2017
    จองครับ

19. phumiput

รับทราบการจองผ้ายันต์เปิดโลกสีน้ำตาลครับ ขอบพระคุณครับ

20. phumiput

รับทราบการจองผ้ายันต์เปิดโลกสีม่วงครับ ขอบพระคุณครับ