ให้บูชาวัตถุมงคลประจำปี ๒๕๖๑

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย phumiput, 24 ธันวาคม 2017.

1. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    สนใจรายการไหนสอบถามได้ครับ

2. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ให้บูชาแหนบหลวงพ่อขอม วัดไผ่โรงวัว สุพรรณบุรี หลวงพ่อขอม ท่านมรณภาพศพไม่เน่าเปื่อยครับ ท่านสร้างสวน นรกสวรรค์ให้คนเข้าชม พระเครื่องของท่านมีประสบการณ์มากมายครับ
    บูชา ปิดรายการ ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_8812.JPG IMG_8813.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤศจิกายน 2018
  3. phumiput

ให้บูชาเหรียญเสมาเต็มองค์ หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ปี 2549 ทองแดง ตอกโค๊ตตัว ท สำหรับหลวงพ่อทรงนั้นได้ชื่อว่าเป็นเทพเจ้าแห่งลุ่มแม่น้ำน้อย อ่างทอง ท่านเป็นพระที่สมถะเรียบง่าย ประสบการณ์วัตถุมงคลเป็นที่เลื่องลือมาก ไม่ว่าจะเป็นพระนักธรรม เหรียญเต่า เหรียญบิน พูดง่ายว่า วัดถุมงคลของท่านทุกอย่างมีประสบการณ์ทั้งสิ้นในทุกด้าน ๆ โดยเฉพาะด้านเมตตา มหาลาภ ท่านมรณภาพไม่เน่าเปื่อย แต่น่าเสียดายว่า ทางวัดไม่ได้เก็บศพท่านไว้ ได้ทำการเผาสรีระสังขารท่านไป ต้องลองบูชาดูครับ
    ให้บูชา ปิดรายการ ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_8850.JPG IMG_8851.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤศจิกายน 2018
  4. phumiput

เหรียญเต่าเลือนปรกมะขามจิ๋ว เนื้อทองแดง ของ หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน สร้างพ.ศ.2549 จำนวนสร้าง 3,000 องค์เท่านั้นครับไม่เยอะ อานุภาพครบรอบด้านจริง ๆ เด่นด้านเมตตาค้าขาย โชคลาภ หลวงพ่อทรงปลุกเสกตลอดไตรมาสครับ วิชาเต่าเลือนนั้นเป็นวิชาเอกอุของหลวงพ่อทรงเลยนะครับ ท่านทำขึ้นมาก ๆ ครับ
    ให้บูชา ปิดรายการ ค่าจัดส่ง 50 รายการนี้จองได้สามวันครับ

IMG_8848.JPG IMG_8849.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2018
  5. phumiput

ให้บูชาคู่เหรียญเต่าเหรียญจิ๋วของวัดสี่แยกเจริญพร รุ่นนี้พระอาจารย์เล็กไปเสก และเหรียญเต่าเลือนปรกมะขามจิ๋ว เนื้อทองแดง ของ หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน สร้างพ.ศ.2549 จำนวนสร้าง 3,000 องค์เท่านั้นครับไม่เยอะ อานุภาพครบรอบด้านจริง ๆ เด่นด้านเมตตาค้าขาย โชคลาภ หลวงพ่อทรงปลุกเสกตลอดไตรมาสครับ วิชาเต่าเลือนนั้นเป็นวิชาเอกอุของหลวงพ่อทรงเลยนะครับ ท่านทำขึ้นมาก ๆ ครับ
    สำหรับหลวงพ่อทรง ท่านได้ชื่อว่า เทพเจ้าแห่งลุ่มแม่น้ำน้อยเลยครับ ท่านมรณภาพศพไม่เน่าเปื่อยเสียดายว่าทางวัดได้เผาศพท่านไป
    วิชาเต่าเลือน ที่เห็นมีทำขึ้นหลัก ๆจะมีสององค์คือ หลวงปู่หลิว วัดไร่แตงทอง นครปฐม อีกองค์ก็หลวงพ่อทรงนี่แหละครับ
    คู่นี้ต้องบอกว่าเด่นมหาลาภจริง ๆ ครับ
    ให้บูชา 450 ค่าจัดส่ง 50 รายการนี้จองได้สามวันครับ

IMG_8846.JPG IMG_8847.jpg 17.jpg

6. phumiput

ให้บูชารูปหล่อโบราณหลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน ปี 49 รุ่นนี้ปลุกเสกสามเดือนครับ ท่านมรณภาพแล้วไม่เน่าเปื่อยเลยครับ แถมท่านยิ้มด้วยครับ ลงข่าวสดด้วยครับ ท่านเก่งจริงครับ คงไม่ต้องอธิบายอะไรมากครับ
    ให้บูชา 850 ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ

IMG_7908.JPG IMG_7909.JPG IMG_7910.JPG IMG_7911.JPG IMG_7912.jpg

7. phumiput

ให้บูชาเหรียญใบโพธิ์เล็ก ของ หลวงปู่แหวน วัดดอยแม่ปั๋ง เชียงใหม่ ครบรอบอายุ ๙๗ ปี ท่านเป็นลูกศิษย์ทั้งหลวงปู่สี วัดเขาถ้ำบุญนาค และ หลวงปู่มั่น องค์หลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุงยืนยันว่าท่านเป็นพระอรหันต์ครับ ท่านเสกพระไว้มาก ครับ ล้วนเป็นของดีราคาเบา มีประสบการณ์การมากมาย
    ให้บูชา 120 ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_8810.JPG IMG_8811.JPG

8. phumiput

สนใจรายการไหนสอบถามได้นะครับ

9. phumiput

ให้บูชาเหรียญกลมเล็กสีทอง หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง ปี 35
    บูชา ปิดรายการ ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_8806.JPG IMG_8807.JPG

10. phumiput

ให้บูชาพระเนื้อดินเผาพิมพ์พระพุทธโคดม ของหลวงพ่อขอม วัดไผ่โรงวัว ท่านมรณภาพศพไม่เน่าเปื่อย ท่านเป็นพระอรหันต์ครับ
    บูชา 200 ค่าจัดส่ง 50 รายการนี้จองได้สามวัน
    IMG_8841.JPG IMG_8842.JPG

11. phumiput

ให้บูชาพระขุนแผนเนื้อเหลือง หลังนาคสมพงษ์ ฝังตะกรุดดอกไม้ทอง รุ่นแรก ของหลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน จ.อยุธยา สำหรับรุ่นนี้ถือว่าเป็นพระขุนแผน รุ่นแรก ของหลวงพ่อพูนเลยครับ รุ่นนี้เด่นด้านเมตตาค้าขายมาก แต่เห็นมีประสบการณ์ด้านแคล้วคลาดและเหนียวออกมาให้ได้ยินบ่อย ๆ ไม่ค่อยได้พบเจอในท้องตลาดครับ หลวงพ่อพูนท่านดังเรื่องตะกรุดดอกไม้ทองมากครับ ดังมานานแล้วด้วย สำหรับรุ่นนี้น่าเก็บครับ
    บูชา 550 จองแล้ว ค่าจัดส่ง 50 รายการนี้จองได้สามวันครับ หลายที่เปิดแพงกว่านี้เยอะครับ
    IMG_8886.JPG IMG_8887.JPG IMG_8888.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กรกฎาคม 2018
  12. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจองรายการนี้ครับ

13. phumiput

ผมแจ้งที่ข้อความให้ทราบแล้วครับ

14. duke2513

duke2513 Active Member

ขอจองครับ

15. phumiput

รับทราบการจองเหรียญเต่าเลือนจิ๋วครับ ค่าจัดส่ง 40 ครับไม่ถึง 50 ยอดรวม 290 ครับ

16. phumiput

สนใจรายการไหนสอบถามได้ครับ

17. duke2513

duke2513 Active Member

ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณครับ

18. phumiput

ขอบคุณครับที่แจ้งให้ทราบ

19. phumiput

ให้บูชาพระผงเนื้อน้ำมันพิมพ์หลวงปู่สำราญ วัดปากคลองมะขามเฒ่า ปี 08 พระพิมพ์สมเด็จ ปี08นี้ จะมีอยู่ด้วยกันหลายพิมพ์ สร้างขึ้นโดยหลวงพ่อสำราญ เจ้าอาวาสวัดปากคลองมะขามเฒ่าในสมัยนั้น พิธีพุทธาภิเษกในอุโบสถวัดปากคลองมะขามเฒ่า
    รายชื่อพระที่มาร่วมเสกรุ่นนี้มีดังนี้

1. พระราชอุทัยกวี (พุฒ สุทตฺโต) วัดทุ่งแก้ว อดีตเจ้าคณะจังหวัดอุทัยธานี
    2. หลวงพ่อกัน วัดเขาแก้ว นครสวรรค์
    3. หลวงพ่อชม วัดตลุก ชัยนาท
    4. หลวงพ่อบุญ วัดตลุก ชัยนาท
    5. หลวงพ่อสำเภา วัดตะพาน ชัยนาท
    6. หลวงพ่อฉาบ วัดคลองจันทร์ ชัยนาท
    7. หลวงพ่อสด วัดหางน้ำสาคร ชัยนาท
    8. หลวงพ่อฉ่อง วัดมหาธาตุ ชัยนาท
    9. หลวงพ่อสำราญ วัดปากคลองมะขามเฒ่า
    10. หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ วัดท่าซุง อุทัยธานี
    รุ่นนี้น่าเก็บถือว่าเป็นสมบัติพ่อให้นอกวัดรุ่นนีงเลยครับ
    IMG_8904.JPG IMG_8905.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2018
  20. phumiput

ให้บูชาพระผงทำน้ำมนต์ด้านหน้าสมเด็จองค์ปฐม ด้านหลังยันต์ทำน้ำมนต์ พิมพ์นะมหาเศรษฐี คุณ สุชาติ อรรัตนสกุล สร้างถวาย คุณ อานุภาพ (โอ๋) บุญเกียรติ เป็นผู้ถวายหลวงปู่ ปลุกเสก เดือน มีนาคม พ.ศ. 2552 ขนาด 3.2 ซ.ม.เนื้อขาวเหลือง ฝังพระธาตุสีแดง คุณโอ๋ ได้กราบหลวงปู่ศรีขอ " พลังอรหันต์...พลังเหนือโลก.." ให้มีพุทธคุณครอบจักรวาลครบทุกด้าน ทั้งกันและแก้ได้หมดทุกอย่าง ทั้งนิวส์เคลียร์ รังสีต่างๆ โรคระบาด โรคภัยไข้เจ็บ เป็นมหาสะท้อน มหาคุ้มกันภัย มหาเมตตา มหาโชคลาภค้าขาย หนุนดวง กลับร้ายกลายเป็นดี อีกทั้งสามารถอธิษฐานทำน้ำมนต์ตามแหล่งน้ำต่างๆได้ โดยมีรัศมีและพุทธานุภาพครอบคลุมทั้งแหล่งน้ำ และ อธิษฐานทำน้ำมนต์รักษาโรคได้ตามที่อธิษฐาน
    มีประสบการณ์เล่าผ่านเฟสบุ๊คดังนี้ครับ สำหรับรุ่นนี้
    ผมขอเล่าประสบการณ์เหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ศรี มหาวีโร อีกเหตุการณ์หนึ่ง เพื่อเผยแพร่ให้ทราบถึงพุทธคุณแห่งเหรียญทำน้ำมนต์ที่หลวงปู่ศรี มหาวีโร ได้ประจุพลังพระอรหันต์เหนือโลก ไว้ โดยเหตุการณ์ดังกล่าวมีดังนี้ครับ
    เมื่อประมาณกลางเดือนธันวาคม 2554 นี้ ผมได้พบสุภาพสตรีท่านหนึ่งชื่อ คุณนลินรัตน์ โรจน์ทองใบ อายุ 46 ปี ในตอนที่พบกันนั้น ดูท่าทางอิดโรย ใบหน้าหมองคล้ำ แววตาไม่สดใส โดยคุณนลินรัตน์เป็นเพื่อนของญาติผมเอง จากการพูดคุยได้ความว่า คุณนลินรัตน์ ป่วยไม่สบาย มีอาการปวดในท้องอย่างรุนแรง เดี๋ยวปวดเดี๋ยวหาย จากการพูดคุยกันในวันนั้น ผมจึงบอกให้คุณนลินรัตน์ไปพบแพทย์เพื่อตรวจสอบสาเหตุของการป่วย
    ต่อมาอีกประมาณสองสัปดาห์ ผมก็ได้พบคุณนลินรัตน์อีกครั้ง เธอก็ยังมีอาการสภาพแบบเดิม เมื่อคุยกันอีกครั้ง เธอแจ้งให้ทราบว่าไปพบแพทย์ที่โรงพยาบาลมาแล้ว แพทย์ตรวจแล้วพบว่า ที่ลำไส้ใหญ่มีแผลขนาดประมาณ 1 ชมและแพทย์ลงความเห็นว่า ให้รีบรักษาด่วน เพราะถ้าปล่อยทิ้งไว้ อาจลุกลามเป็นมะเร็งได้ โดยการรักษาทางแพทย์ฉีดยาให้ และจ่ายยามารัปประทานที่บ้าน แต่อาการตอนนั้นยังทรงๆทรุดๆเป็นช่วงๆ มีอาการปวดท้องอย่างรุนแรงอยู่เป็นประจำ
    ผมจึงบอกเล่าเกี่ยวกับประสบการณ์และความมหัศจรรย์ของเหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ศรี มหาวีโร ให้คุณนลินรัตน์ทราบ ดูท่าทางสนใจอย่างมาก โดยที่ตอนนั้นคุณนลินรัตน์ไม่เคยรู้จักหลวงปู่ศรี มาก่อนเลย เพียงได้รับคำบอกเล่าคุณนลินรัตน์ก็มีความศรัทธา และขอให้ผมทำน้ำมนต์ให้ดื่มเพื่อช่วยรักษาอาการปวดท้อง
    ผมไม่ขัดศรัทธา และรีบทำน้ำมนต์ในทันที่ โดยให้คุณนลินรัตน์ในน้ำเปล่ามาให้หนึ่งขวด เป็นน้ำที่กดจากเครื่องหยอดเหรียญ แล้วก็เริ่มทำพิธี โดยการทำพิธีนั้น ก็เหมือนกันทุกครั้งที่ผ่านมา แล้วก็มอบให้คุณนลินรัตน์ไปดื่ม คุณนลินรัตน์ยกมือสาธุ และก็เทน้ำมนต์ที่ทำจากเหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ศรี มหาวีโร มาดื่มกินจำนวน 1 แก้ว ก่อนดื่มก็บอกว่า ขอบารมีหลวงปู่ศรี มหาวีโร ช่วยให้ลูกหายจากอาการปวดท้องด้วยเทอญ
    สิ่งที่คุณนลินรัตน์บอกกับผม หลังจากได้ดื่มน้ำมนต์แล้วก็คือ ตอนที่ดื่มน้ำมนต์นั้น รู้สึกว่า น้ำมนต์นั้นเย็นมาก ทั้งที่น้ำมนต์นั้นก็นำน้ำเปล่ามาทำ ไม่ได้แช่เย็นด้วย แต่เมื่อดื่มลงไปแล้วรู้ได้เลยว่า น้ำมนต์นั้นไหลลงไปผ่านลำคอ ลำไส้ กระเพาะอาหาร อีกทั้งในท้องก็วูบวาบ คล้ายว่าน้ำมนต์แห่งองค์หลวงปู่ศรี มหาวีโร ที่ได้ดื่มลงไปทำปฎิกริยากับแผลที่ในลำไส้ พอดื่มไปได้สักพักเดียว อาการปวดท้องก็คลายตัวเป็นอันมาก ไม่ถึงยี่สิบนาที ก็หายปวดท้อง สร้างความประหลาดใจเป็นอันมากให้กับคุณนลินรัตน์ ผมบอกว่า ให้ดื่มน้ำมนต์ โดยให้จิบแทนน้ำก็ได้ และถ้าเราศรัทธาต่อองค์หลวงปู่ศรี แล้ว หลวงปู่ศรีก็จะไม่ทิ้งลูกหลานอย่างแน่นอน อย่างไรเสียต้องช่วยให้หายป่วย
    นี่เป็นสิ่งอัศจรรย์แห่งเหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ศรี มหาวีโร ที่ได้พบอีกครั้ง และหลังจากนั้นอีกประมาณสามสัปดาห์ ผมได้ไปพบคุณนลินรัตน์อีกครั้ง คราวนี้ หน้าตาคุณนลินรัตน์ดูสดใสมาก หน้าตาผ่องใส และไม่มีอาการปวดท้องอีกแล้ว เธอบอกให้ฟังว่า ไปพบแพทย์มาแล้ว แพทย์ตรวจลำไส้แล้ว บอกว่าทำไม แผลที่ลำไส้ใหญ่มีขนาดเล็กลงอย่างรวดเร็วขนาดนี้ ถ้ารักษาตามอาการที่แพทย์รักษาก็ไม่น่าที่จะรวดเร็วปานนี้ คุณนลินรัตน์ก็ได้แต่ยิ้มๆกับแพทย์เท่านั้น โดยไม่บอกอะไร
    จากแผลที่มีขนาด 1 ซม. ในการตรวจครั้งแรก แต่เมื่อได้ดื่มน้ำมนต์แห่งองค์หลวงปู่ศรี มหาวีโรแล้ว ปรากฏว่าการตรวจในครั้งนี้ แผลมีขนาดเล็กลงไปถึง 1 ใน 3
    วันนั้นผมได้เสกน้ำมนต์จากเหรียญน้ำมนต์หลวงปู่ศรี มหาวีโร ให้คุณนลินรัตน์อีกสองขวดใหญ่ ไว้ให้ดื่มเรื่อยๆ แต่ทุกครั้งที่คุณนลินรัตน์ดื่มน้ำมนต์ ความรู้สึกเย็นวูบในช่องท้องก็ยังรู้สึกแบบนั้นเสมอ ถ้าแต่ดื่มน้ำธรรมดาหรือน้ำเย็นก็จะไม่รู้สึกแบบนั้นเลย คุณนลินรัตน์บอกเคล็ดลับอีกอย่างให้ทราบคือ ก่อนที่คุณนลินรัตน์จะดื่มน้ำมนต์ก็จะสวดมนต์ก่อนดื่มด้วย ซึ่งเป็นบทสวดมนต์ง่ายๆ เช่น นะโมสามจบ อิติปิโส และก็ขอบารมีหลวงปู่ศรี มหาวีโร ช่วยรักษาอาการปวดท้องให้หายด้วยเทอญ
    ต่อมาเมื่อไม่กี่วันนี้ คุณนลินรัตน์มาแจ้งให้ทราบว่า ไปพบแพทย์เพื่อตรวจอีกครั้ง ในครั้งนี้ แพทย์ไม่พบแผลในลำไส้อีกแล้ว สร้างความดีใจให้กับคุณนลินรัตน์เป็นอย่างมาก และอาการปวดท้องก็ไม่เกิดขึ้นอีกเลย
    นี่เป็นประสบการณ์ตรงของผม จากการใช้เหรียญทำน้ำมนต์ของหลวงปู่ศรี มหาวีโร มารักษาอาการเจ็บป่วยครับ ท่านใดได้อ่านประสบการณ์นี้แล้ว จะนำวิธีการทำน้ำมนต์นี้ ไปใช้เพื่อรักษาอาการเจ็บป่วยของตัวท่านเองหรือว่าของญาติ เพื่อนฝูง นั้น ผมก็ยินดีเป็นอย่างมากครับ สำหรับผมแล้ว ผมนับถือองค์หลวงปู่ศรี มหาวีโร ด้วยทั้งหมดของหัวใจครับ ทุกวันนี้ต้องมีเหรียญทำน้ำมนต์ของท่านติดตัวเป็นประจำ
    สำหรับรายการนี้ผมมอบพระผงหลวงพ่อดวงดี ด้านหลังหลวงปู่สมเด็จพระพุฒาจารย์ วัดสระเกศ ครบอายุ 84 ปี ชื่อก็เป็นมงคลมาก แล้วอีกอย่างหลวงพ่อฤๅษีเคยบอกว่าท่านเป็นพระทองคำไม่กลับมาเกิดอีกแล้วครับ
    บูชาพร้อมกัน 2 องค์
    ให้บูชา ปิดรายการ จัดส่ง 50 รายการนี้จองได้สามวันครับ
    IMG_8908.JPG IMG_8909.JPG IMG_8906.JPG IMG_8907.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2018