ใครเสีย ใครได้ จากกระแสภัยพิบัติ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย วิมลสิริ, 14 มิถุนายน 2012.

1. narata 12

narata 12 เป็นที่รู้จักกันดี

เสียใจด้วยนะ เราไม่ดื่มสุรา ไม่สูบบุหรี่ บอกแล้วนะว่ารับผิดชอบในสิ่งที่โพสด้วย กลไกแห่งกรรมนั้นละเอียดอ่อนนัก ทำอะไรอยู่ขอให้มีสติด้วย (หรือถ้าคุณเป็นฝ่ายมืดมาป่วนเราละก็ จงมองดูรอบๆตัวเถิด ว่าคุณไม่สามารถใช้อุปกรณ์ของฝ่ายมืดได้แล้ว เสียใจด้วยนะ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กรกฎาคม 2012
  2. fanfanfan

fanfanfan สมาชิก

7 มิถุนายน 2012
    แวะมาอ่าน เห็นแต่ละข้อความแล้วเพลียจัง คือไม่ได้เข้าข้างใครนะ
    แต่ คุณ java108 แน่ใจนะคะว่าตัวเองเป็นคนเจริญแล้วในทางจิต? ถ้าแน่ใจดิฉันว่าคุณควรศึกษาธรรมมะให้มากเข้าไว้และอย่าลืมทำความเข้าใจด้วยนะคะ

3. narata 12

ยินดีที่รู้จักนะครับ แต่ถ้าคุณไม่รู้ต้นสายปลายเหตุ ที่เราออกมาโพสเตือนเรื่อง มีคนเล่นคุณไสยในเวปนี้ ดูดพลังทางรูป ครอบจิตคนที่เข้ากลุ่มนั่งสมาธิ และปล่อยพลังงานลบสีดำ ให้คนที่เข้ามาอ่านกระทู้ภัยพิบัติ และเล่นเฟสบุค ที่แอทเฟสคนที่มีชิพต่างดาวฝ่ายมืดในตัว แต่มีผู้ไม่รู้มาขัดขวาง แถมว่าเรา อีก ถ้าพูดเรื่องธรรมมะ คุณคงเข้าใจเราผิดมากมาย เพราะเราผ่านจุดปฎิบัติของพวกคุณมาหมดแล้ว ไม่เช่นนั้นเราคงมาเป็นเจ้าหน้าที่ของเบี้องบนไม่ได้หรอก อุ้ยเปิดเผยความลับซะแล้ว

4. llilliilliiill

llilliilliiill เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2012
    คือที่ผมเอ่ยถึงสุรานั้น... ผมแซวคุณ Numtrn ครับ ที่บอกว่า "เครื่องดับลอยเท้งเต้งอยู่กลางน้ำ" คือความหมายของผม คนดื่มสุรา เป็นคนทำเครื่องดับจนไม่เข้าท่า แต่ผมลืมใส่อ้างอิงเท่านั้นเอง

ผมก็ไม่รู้เหตุผลอันใดทำให้คุณ java108 ร้อนรุ่มเมื่อเห็นข้อความของผม (ด้วยความเคารพนะครับ)

แล้วผมก็ไม่ได้มาป่วนคุณด้วยครับ ถ้าคุณอ่านกระทู้นี้แต่หน้าแรก ผมเองเข้ามาโพสตอบเป็นประจำอยู่ตั้งนานแล้ว มาก่อนคุณเสียอีก...

ผมทำอะไร ผมมีสติครับ พิมพ์ข้อความเสร็จส่วนใหญ่ผมจะอ่านทวนให้เรียบร้อยก่อนกด "ส่งข้อความ" ไม่ได้มาแก้ไขใหม่ในเกือบทุกๆครั้ง

ผมมองรอบตัวตอนนี้ ไฟสว่างดีอยู่ครับ มีแป้นพิมพ์คีย์บอร์ดกับหน้าจอคอมพิวเตอร์ ยังพิมพ์ข้อความตอบกระทู้ของเวปพลังจิตได้อยู่นะครับ อึม... ขอนึกสักพักนะครับว่า ผมควรจะเสียใจเรื่องอะไร :cool:

5. llilliilliiill

llilliilliiill เป็นที่รู้จักกันดี

ตายล่ะ... เป็นเจ้าหน้าที่ของเบื้องบนด้วย! :cool:
    ต้องขออภัยคุณเจ้าหน้าที่ของเบื้องบน ที่ผมได้ล่วงเกินไป หวังว่าจะไม่ถือสานะครับ

ผมเองเป็นเจ้าหน้าที่ทำงานอยู่ตึกใบหยกสกายชั้น88 อาจจะต่ำกว่าเมฆซักนิดหนึ่งครับ

6. narata 12

นี่ไงละครับลืมกดอ้างอิง เพราะขาดสติ ไงครับ จึงทำให้ผมเข้าใจผิด คิดว่า คุณหมายถึงผม และอีกอย่าง ผมก็ไม่ได้พูดอะไรที่เป็นเรื่องโกหก เพราะเราเป็นเจ้าหน้าที่จริงๆ ลองไปสืบดูก่อนว่าเราอยู่ระดับไหน แล้วยิ่งเรื่องธรรมะยิ่ง ไม่ต้องมาสอนสังฆราช เลย แต่สำนวนของคุณมันคุ้นๆเหมือนคนของฝ่ายมืดในเวปนี้ ที่มาป่วนเรา ถ้าคุณไม่มีชิพฝ่ายมืดอยู่ในตัว ก็ขอโทษด้วยละกัน แต่ถ้าคุณเป็นพวกฝ่ายมืดละก็ คุณไม่สามารถใช้อุปกรณ์ของฝ่ายมืดได้แล้ว ก็แค่นั้นเอง

7. llilliilliiill

อึม.... บางทีในโลกนี้ก็มีเรื่องตลกๆให้เราได้นั่งขำเหมือนกัน :cool:

ผมทราบครับว่าคุณคงเป็นเจ้าหน้าที่จริงๆ อาจจะของวัดไหนสักแห่งอันนี้ไม่อาจทราบได้

ผมก็เพิ่งรู้เนี่ยครับว่าคนระดับสังฆราช จะมาคอยติดตามอ่านและตอบข้อความของผมในกระทู้แบบนี้ด้วย รู้สึกเป็นเกียรติอย่างยิ่งครับ...

จริงๆตอนนี้ผมว่าถึงเวลาอันควรที่จะจำวัดแล้วนะครับ นิมนต์ท่านเถิดครับ พรุ่งนี้เช้าเกรงจะบิณฆบาตรไม่ทัน

8. fanfanfan

fanfanfan สมาชิก

7 มิถุนายน 2012
    อ่านแล้วรู้สึกคลายเครียด อยากให้เจ้าของกระทู้มาอ่านด้วยจังค่ะ :)

9. A-KiT

A-KiT เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกท่าน..มีเจตนาดีกันด้วยกันทุกคน แต่อาจจะยังไม่เข้าใจในการนำเสนอในสไตล์ของแต่ละคน มองกันคนละมุม บางคนมองมุมลึกมากๆจนคนอื่นไปไม่ถึง ก็ต้องทำความเข้าใจกัน คนเราคิดไม่เหมือนกันเพราะข้อมูลความรู้ต่างกัน บางที่เห็นท่อนไม้ท่อนเดียวกันยังคิดไม่เหมือนกันเลย คนหนึ่งว่าสั้นไป อีกคนหนึ่งว่ายาวไป จะไปบังคับบัญชาจิตใจใครอะไรไม่ได้ทั้งนั้น..ต้องปล่อยวาง

10. narata 12

บอกแล้วนะว่ารับผิดชอบที่โพสด้วย เมื่อไม่ฟังกันก็ต้องให้ท่านบันทึกกรรม ไปตามระเบียบ สำนวนสอนสังฆราช เด็กประถมยังรู้เลย แอ็ปไม่เข้าท่า เรามาเตือนภัย มาหาเรื่องไม่ดูตาม้าตาเรือ เราไม่ต้องการชื่อเสียงอะไรอยู่แล้ว รู้มั้ยถ้าฝ่ายมืดทำงานสำเร็จ มีคนเข้ามาอ่านกระทู้ภัยพิบัติ แล้วโดนพลังงานลบเยอะๆ จะเกิดหายนะครั้งใหญ่ ตามที่พวกนี้ทำนาย อย่ากลัวที่จะสวดบทพระจักรพรรดิ์ เพราะเป็นสิ่งเดียวที่จะช่วยชีวิต ทุกคนได้

11. Numtrn

Numtrn เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2010
    ง่ะ...! ปัดมาเฉยเลย (deejai) ....

ใครเขาจะ บรรลุ ก็ปล่อยเขาไปเถอะ

ไอ้ลักษณะ อย่างท่านอย่างผมเนี่ยใครๆก็ดูออกว่า ยังห่างไกลจากเขานัก

...

ห่างๆไม่ชอบเหรอ ใกล้ๆเดี๋ยวติดนะ ........แล้วเป็นอย่างเขาน่ะ ดีป่ะล่ะ ?(deejai)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กรกฎาคม 2012
  12. llilliilliiill

ตกลงคนที่ทำนายเกี่ยวกับภัยพิบัติเป็นพวกฝ่ายมืดหรือครับ?
    อย่างนั้น คนที่เผยแพร่คำทำนายก็ต้องเป็นฝ่ายมืดด้วยใช่มั้ยครับ ??
    ต้องโดนพลังงานลบแค่ไหนถึงเกิดภัยพิบัติ? ขอเป็นความรู้หน่อยครับ

ผมและหลายๆคนเผลออ่านคำทำนายภัยพิบัติไปก็เยอะ ตอนนี้อาจจะติดพลังงานลบกันงอมแงม...

คือผมพิจารณาเวปบอร์ดภัยพิบัตินี่ มีคนเข้ามาอ่านโดยเฉลี่ยต่อวันไม่ถึง 1,000 คนเลยนะครับ น้อยกว่าบอร์ดพระเครื่องหลายเท่าตัวอยู่ และส่วนใหญ่ก็คนกลุ่มเดิมๆอย่างเราๆ โดนพลังงานลบกันเท่านี้ สะเทือนถึงพื้นโลกเลยหรือครับ?

13. llilliilliiill

แรกๆก็ไม่คิดอะไรหรอกครับ แต่หลังๆผมชักจะติดใจในพลังมืดละ (deejai)
    วันไหนไม่ได้เข้ามาดูกระทู้นี้จะรู้สึกกระวนกระวายใจอย่างบอกไม่ถูก (deejai)

14. ฟาสิรี

ฟาสิรี เป็นที่รู้จักกันดี

ห้องนี้เป็นที่รวมของคน ....

15. narata 12

ทุกสิ่งที่เกิดขึ้นในจักรวาล เกิดจากพลังงานทั่งสิ้น ดิน น้ำ ลม ไฟ สิ่งมีชีวิตในทุกมิติ เกิดขึ้นจากคลื่นพลังงาน ต่างความถี่กัน พลังงานมีสองประเภท คือพลังงานบวกสีขาว และพลังงานลบสีดำ จิตของมนุษย์สามารถสร้างพลังงานบวก และพลังงานลบได้ พลังงานจะเหนี่ยวนำซึ่งกันและกัน เช่น พลังงานบวกสีขาว จะดึงดูด แต่สิ่งดีๆเข้ามาหา แต่พลังงานลบสีดำ จะดึงแต่สิ่งไม่ดีเข้ามาหา และทำให้เกิดภัยพิบัติด้วย พลังงานสามารถถ่ายเทได้ ผ่านจอคอมพิวเต่อร์ เฟดบุค โทรศัพท์ หรือจากสิ่งที่อยู่ใกล้ตัว ถ้าไม่อยากให้เกิดภัยพิบัติ ก็ต้องทำจิตให้เป็นบวก กันเยอะๆ แต่ถ้า โดนพลังงานลบในเวปนี้มากๆ ประเทศไทยก็จะจมอยู่ใต้น้ำทะเลตามที่พวกนี้ต้องการ อย่าเพิงเชื่อเรา ลองค้นหาความจริงจากผู้รู้หลายๆท่าน แต่อย่าไปถามพวกกลุ่ม เขา.....า นะ เพราะคุณจะไม่มีทางได้รู้ความจริงจากมาร

16. llilliilliiill

เราก็พวกๆกันแหล่ะครับ (deejai)

17. llilliilliiill

ก็น่าสนใจดีนะครับ อาจจะเป็นจริงอย่างที่คุณว่ามา

ถ้ามีคนทำจิตเป็นบวกเยอะๆ เช่น คิดบวก คิดดี ทำดี มองโลกในแง่ดี สังคมก็จะดีไปด้วย อันนี้ผมเห็นด้วยครับ

อย่างนั้น.... คนที่ครุ่นคิดและกังวลแต่เรื่องภัยพิบัติและคำทำนายต่างๆ รวมถึงพยายามสรรหามาให้อ่านกัน มองโลกแง่ลบ และพยายามจูงใจว่าภัยจะเกิดขึ้นแน่ๆ
    คนกลุ่มนี้ถือเป็นกลุ่มมาร กลุ่มพลังงานมืดหรือไม่ครับ?
    แล้วถ้าผมอ่านกระทู้คำทำนายบ่อยๆจะมีผลอะไรกับตัวผมไหมครับ?

18. narata 12

มีแน่นอน ก็บอกแล้ว ว่าข่าวภัยพิบัติ ถ้าอ่านจากหนังสือพิมม์ คุณก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าอ่านจากเวป ที่คนโพสมีชิพของพวกที่บอกว่าติดต่อกับมนุษย์ต่างดาวได้ เป็นคนโพส หรือคุณมีเพื่อนที่อยู่ในกลุ่มนั้น หรือแอทเฟสของคนกลุ่มนี้ คุณจะโดนพลังงานลบไหลมาสู่ตัวทันที และมีผลทำให้จิตเปลี่ยน อารมณ์เปลี่ยน ความคิดเปลี่ยน ถ้าโดนฝังชิพทางเวป หรือไปเข้ากลุ่มพวก เขา...... ก็จะมีนิมิตเทียมด้วย นี่คือแผนการณ์ของฝ่ายมืด ที่ต้องการจัดระเบียบโลกใหม่ครับ

19. llilliilliiill

แสดงว่าคนที่โดนฝังชิพจากทางเวปนี้คงหมดเงินไปกับพวกฝ่ายมืดที่อ้างว่าเอาไปทำบุญกับซื้อลูกแก้วมังกรเยอะโขอยู่

20. narata 12

ถูกต้องแล้วครับ การทำบุญนั้น ถ้าส่งเงิน หรือโอนเงินไปให้เขาทำ คนที่ส่งเงินหรือโอนเงินไปทำบุญ ไม่ได้บุญนะครับ แต่คนที่เอาเงินเราไปทำนั้นแระรับบุญเต็มๆ ยกตัวอย่างเช่น คุณนาย ให้เงินคนใช้ไปซื้อของมาใส่บาตรทำบุญ พอตอนเช้า คุณนายก็ใช้ให้คนใช้ไปใส่บาตรทำบุญแทน สรุป คนใช้รับบุญไปเต็มๆครับคุณนายไม่ได้อะไรเลยหรือได้ก็ได้แค่นิดเดียว เพราะการทำบุญนั้นใครทำใครได้ ในปัจจุบันมีการหลอกลวงแบบนี้เยอะมาก ต้องทำเองจึงจะได้บุญครับ ไม่ใช่โอนเงินไปให้เขาทำ ลองถามผู้รู้ดูได้ครับ