ใครศรัทธา หลวงปู่ทวด เหยียบน้ำทะเลจืด มาพูดคุยกันครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย คุณสนุก, 4 พฤศจิกายน 2010.

1. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ขอนำมาอ้างอิงครับ ข้อความเดิม ท่าน woottipon

ขออนุโมทนาสาธุในกุศลจิตทุกท่านครับ
    พระทั้งหมดส่งให้คุณจารุเมื่อเช้านี้ เพื่อเข้าพิธีโดยหลวงพ่อบัว วัดศรีบูรพาราม จ.ตราดและวัดศาลพันท้ายนรสิงห์ เสร็จแล้ว ต่อด้วยพระเถระ ทางสกลนคร กลับมาที่เชียงใหม่ โดยหลวงตาม้า ครูบากฤษดา หลวงพ่อพระมหาสิงห์ ครับ

เฉลย ว่าทำไมพระชุดนี้จึงอยากให้ได้ไปบูชากัน....
    โปรดใช้วิจราณญาณเป็นความเห็นส่วนบุคคล.....
    พระนี้สำเร็จด้วยบารมีสมเด็จองค์ปฐมบรมศาสดา วันที่ พี่ที่ทรงกรรมฐานท่านกราบอาราธนาบารมีพระ 1 คืน ท่านกล่าวว่า
    ในวันนั้น องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐมเป็นประธาน พระพุทธเจ้านับไม่ถ้วน จนถึงองค์ปัจจุบัน หลวงปู่ทวดท่านคุมอยู่ก่อนแล้ว หลวงปู่ปาน หลวงพ่อพระราชพรหมยาน เรื่องลาภพระสิวลีท่านทำให้เป็นกรณีพิเศษ เรื่องฤทธิ์ขจัดอุปสรรคองค์พระอุปคุตท่านมาสงเคราะห์ และพระที่ยังทรงขันธ์อยู่หลายท่าน แผ่เมตตามหาบารมี พระนี้จนสว่างไสว และรองรับว่า พระชุดนี้ดีครบทุกทางครอบจักวาล ตามแต่อธิฐาน
    กว่าที่ท่านจะเล่าให้ฟังต้องขอร้องให้ช่วยบอกเป็นกำลังใจเพราะปกติท่านไม่ค่อยพูดเรื่องนี้เท่าไร เพราะเบื่องบนจะตำหนิ บางครั้งจะป่วยไปเลย......

ไฟล์ที่แนบมา:

2. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ยิ่งให้ ยิ่งได้......ชัดเจนครับผม

3. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    ช่วงนี้โชควิ่งเข้าหาบ่อยนะครับเอื้อย หมานครับหมาน:cool::cool::cool:

4. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    กราบหลวงพ่อทวดค่ะ
    สวัสดียามเช้าค่ะทุกท่าน

วันนี้ตื่นเช้าค่ะ เพราะนกมันมาร้องอีกร้องค่ะ วันนี้มาร้องตั้งแต่เช้าเลย
    เนี่ยยังร้องไม่หยุดอีก....

ลืมบอกไปค่ะ ว่าเป็นนกกาดุเหว่า......เลยเดินออกไปดูคราวนี้เห็นตัวค่ะ ตัวใหญ่มากสีดำ
    สักครู่บินจากต้นมะขาม ข้ามหลังคาบ้านไปแล้ว......

*พี่ล้างใจ นกมันร้อง ดุเหว่า ดุเหว่า.........

วันนี้ที่หน่วยงานจะมีการจัดงานเลี้ยงปีใหม่ให้เจ้าหน้าที่ค่ะ...
    มีรางวัลทั้งหมด 120 รางวัล
    รางวัลใหญ่
    รถมอเตอร์ไซด์ 2 คัน
    สร้อยคอทองคำหนัก 1 บาท 3 เส้น 2สลึง และ สลึง รวม 20 เส้น
    ทีวีจอแบน 52 นิ้ว หลายเครื่อง
    ไอแพด 10 เครื่อง
    และรางวัล ฯลฯ

ผู้ได้รับรางวัลงานเลี้ยงสังสรรค์ปีใหม่คืนนี้ต้องอยู่ภายในงาน หรืออยู่เวรบ่าย....

ต้องลุ้นรางวัล.......ร้องเสียงแบบนกกาดุเหว่าตัวนั้นแล้ว.....
    จะเอา... จะเอา.....:d(rose)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มกราคม 2013
  5. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1
    เดือนกุมภาพันธ์นี้

จะมีพิธีอัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุขึ้นประดิษฐาน
    ณ มณฑป หลวงพ่อทวด วัดสีหยัง ต.บ่อตรุ อ.ระโนด จ.สงขลา

กราบขอบพระคุณและอนุโมทนาบุญ

*กองบุญแก้ว มณีธรรม จาก กรุงเทพ
    *พระณพัฐกานต์ จันทะวังโต จากอ.สารภี จ.เชียงใหม่
    ซึ่งมอบพระบรมสารีริกธาตุให้กับวัดสีหยัง

เมื่อวานได้สนทนาธรรมกับพระคุณเจ้า วัดสีหยังค่ะ
    พี่นวลได้มอบผ้ายันต์ และ ภาพหลวงพ่อทวด เพื่อแจกให้ญาติโยมที่มาร่วมงานในวันดังกล่าว......จำนวนหนึ่ง

เรียนเชิญท่านที่อยู่ใกล้เคียง ร่วมงานในพิธี อัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุและอัญเชิญ
    องค์หลวงพ่อทวดขึ้นประดิษฐาน ณ มณฑป หลวงพ่อทวด วัดสีหยัง
    ในวันอาทิตย์ที่ 17 กุมภาพันธ์ 2556 ค่ะ

6. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    เข้ามากราบหลวงพ่อทวดด้วยความเคารพยิ่งครับ

สวัสดียามเช้าวันศุกร์ และขอบารมีหลวงพ่อทวดแห่งวัดช้างให้ ดลบัลดานให้สมาชิกลูกศิษย์หลวงพ่อทวดทุกๆท่านมีความสุขและได้พบแต่ความดี ความทุกข์อย่าได้มีเข้ามาในชีวิต

7. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

กราบหลวงปู่ทวด นะโม โพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

8. ksongrit

ksongrit เป็นที่รู้จักกันดี

มาฟัง ผลว่าพี่นวล ได้รางวัลใหญ่อะไรอีกหรือเปล่าครับ
    วันนี้ตักบาตรที่โรงพยาบาลครับ เค้านิมนต์พระมาทุกเดือนเพื่อให้คนที่เกิดในเดือนนั้นมาตักบาตรกันครับ ผมเลยได้พลอยไปกับเค้าด้วย

9. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008

ยินดีด้วยครับพี่นวล แหล่มๆ

10. ardtip

ardtip Active Member

17 พฤศจิกายน 2011
    หลวงปู่ทวด สก สร้างกี่รุ่นกันแน่ครับ

11. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:***ฟันธง ปีนี้ เป็นปี ทอง ของ คุณ นวล ครับ เอิ๊กเอิ๊ก

12. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:***เจอมุขนี้ ของ คุณ นวล สุดยอดมากๆครับ
    คิดถึง คุณ นวล เสมอจ้า เอิ๊กเอิ๊ก

13. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    ;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือcatt3catt7catt7catt9catt11catt11
    ยินดีด้วยครับเสี่ยยยย
    อยากเผลอเจอบ้าง 5555

14. ล้างใจ

ล้างใจ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    แหม.อยากได้ทำไมเพิ่งมาบอก คนกันเองนิ ไม่ต้องเกรงใจ

จัดให้..เอาเนื้อดำนิยมไปเลย..กดเซฟเอาเองนะ...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      123.3 KB
      เปิดดู:
      320
  15. ล้างใจ

ล้างใจ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    ใจคิดถึงแต่97ครับ ชอบเนื้อเก่าดี

16. laghaime

laghaime Active Member

31 ธันวาคม 2012
    สวัสดีครับ พี่ๆน้าๆ ทุกคน

ช่วยแนะนำ หลวงปู่ทวด ซักองค์

อยากได้มาแขวนซักองค์

ขอราคาไม่แรง รุ่นใหม่ๆก็ได้ครับ

17. nuanhadyai@hotmail

1
    กราบหลวงพ่อทวดค่ะ

สวัสดีค่ะคุณหมอ ....
    เมื่อคืนลุ้นกันดึก....รางวัลใหญ่ได้ท่านอื่นค่ะ...
    พี่ได้เหมือนกันค่ะ.....ได้ร่มกลับบ้าน......คือเขาแจกทุกคนที่พลาดรางวัลใหญ่:d

นั่งพิมพ์อยู่ นกตัวเดิมก็มาส่งเสียงร้องอีกแล้ว เริ่มได้ยินเสียงเมื่อ10.40 น.
    ดุหว่า ....ดุหว่า..... ดุหว่า....เป็นพักๆ
    วันนี้นกมาร้องสาย.......
    หรือต้นมะขามเนี่ยเป็นรัง...ที่อยู่ของมันหรือเปล่า.....

แต่รู้สึกจะได้ยินเสียงขานรับจากอีกฝั่ง.....

18. nuanhadyai@hotmail

1
    ขอบคุณค่ะ.....ขออนุญาตเซฟค่ะพี่...
    ใจดีมากๆ เลยพี่ล้างใจ....

19. nuanhadyai@hotmail

1
    เจอข้อมูลค่ะ
    หลวงพ่อทวดรุ่น สก.
    หลวงปู่ทวด พระนามาภิไธย สก.ปี 2544

ที่มา...
    หลวงปู่ทวด พระนามาภิไธย สก.ปี 2544 (ตอนที่ 1) | ประวัติพระเครื่อง | ประวัติพระเครื่อง

20. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    สุดยอดครับพี่นวล โชคดีตลอดปี ของถึงเรียบร้อยดีไหมพี่