ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. สหายสิงห์

สหายสิงห์ เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2011
    นำเข้าช่วงวันหยุด ลองติชมกันดูครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Bio-T

Bio-T สมาชิก

21 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอบคุณครับพี่ 9 ยอด 9 มงคล ด้วยที่ตัวเองคล้องเศียรโต พิมพ์เป๋งเจี๋ยหลวงปู่ทิมมานาน พอได้ท่านท้าว มาคล้องยังคิดอยู่ครับจะจัดอย่างไร ก็เลยนิมนต์ท่านไว้คนละพวงครับ กลัวเด็ก ๆ เขาตกใจ 555 ขวัญกระเจิงกันหรือเปล่า แต่ก็ได้บอกกล่าวท่านแล้ว พี่ว่าคล้องพวกเดี๋ยวกันได้ไหม หลวงปู่ทิมก็ปลุกเสกแล้ว แต่ผมก็ไว้คนละพวงอยู่ดีครับ
    พี่หนุ่มคอนถม แลกองค์ขาว ๆ ไหม 55555 สุดยอดครับพี่
    พี่ kok123 พึ่งนิมนต์มาได้เกือบอาทิตย์ละครับ สภาพพอสวยครับ 555 เหมือนพึ่งได้จากหลวงปู่ใหม่ ๆ เลยครับ
    กริ่งเจริญลาภ พี่สหายสิงห์ คงเอามาแรงน่าดู หวังว่าซักวันคงได้ครับ 555 ( ถ้าหลวงปู่อนุเคราะห์ครับ )

3. godmilk1998

godmilk1998 Active Member

องค์ซ้ายสวยครับพี่ น่านิมนต์มาคู่เบอร์ ๔0

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2012
  4. บางนกแขวก

บางนกแขวก เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนท่านศิษย์พี่ทั้งหลายช่วยดูให้หน่อยครับ เต็มที่เลยครับ

ขนาดไฟล์:
      65.9 KB
      เปิดดู:
      85
      ขนาดไฟล์:
      44 KB
      เปิดดู:
      79
      ขนาดไฟล์:
      41 KB
      เปิดดู:
      79
  5. ๙ยอด๙มงคล

๙ยอด๙มงคล เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2012
    ดูแล้วชอบครับพลอยเยอะดี

6. ตรีโลกนาถ

ตรีโลกนาถ Active Member

29 กุมภาพันธ์ 2012

นี่ขนาดเพิ่งนิมนต์มานะครับ (มาทั้งวัดเลย) ว่าแต่เก็บหลวงปู่ทิมด้วยหรอครับ ผมก็เก็บไว้บ้างเหมือนกัน...ยังไงแชร์กันได้นะครับ

7. Nattakarn007

Nattakarn007 Active Member

นิมนต์ท่านไปห่มจีวรมาครับ หลังจากที่ท่านเมตตาจนล้น เมื่องวดที่ผ่านมา

ขนาดไฟล์:
      875.6 KB
      เปิดดู:
      103
  8. เด็กสาทร

เด็กสาทร เป็นที่รู้จักกันดี

นิมนต์มาใหม่ วันนี้ครับ

ขนาดไฟล์:
      617.8 KB
      เปิดดู:
      132
      ขนาดไฟล์:
      525 KB
      เปิดดู:
      101
      ขนาดไฟล์:
      613.4 KB
      เปิดดู:
      112
  9. techno_pra

techno_pra เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่และสวัสดีพี่ๆเพื่อนๆตอนดึกครับ เห็นเป็นช่วงเข้าพรรษาจึงนำพระหลวงปู่มาห่มจีวรมั่งครับ เอาแบบตลับทองฝังเพชรแบบตลับเดียวคุ้มไปเลยครับ.........
    ชุดกริ่งรุ่นรวยทันใจ...........องค์นำฤกษ์--->ก้นเงิน No.44,52--->ก้นธรรมดา No.5,141--->เนื้อเงิน No.9 ครับ

10. techno_pra

ชอบเลขสวยครับ..
    เป็นบุญจริงๆองค์นี้ กริ่งรวยทันใจเนื้อเงิน No.9 สาธุๆ...หลวงปู่มาโปรดลูกหลาน

ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      70
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      124.7 KB
      เปิดดู:
      69
  11. techno_pra

อันนี้ก็เป็นตำนานแล้วครับ 1 ในไม่ถึง 10 องค์เท่าที่สอบถามพระอาจารย์จ่อย,พระอาจารย์ขวัญเมือง
    ......องค์นำฤกษ์พระปิดตาเหล็กน้ำพี้ครับ......
    เป็นบุญลูกศิษย์แท้ๆ สาธุๆ

12. techno_pra

สุดยอดครับผิวนี้ผมเรียกผิวหนังช้างครับ...มวลสารจะยุบตัวและเม็ดแร่เขาอึมครึม,พลอย,ฯลฯจะลอยอยู่ผิวด้านบน ผมว่าคลาสสิคมากครับเนื้อนี้ และเป็นเนื้อที่ผมเองก็หยิบมาใช้ติดตัวตลอดครับ ที่สำคัญหายากกกก..ด้วยสิครับ:cool::cool::cool:

13. techno_pra

(ping-love(ping-love(ping-love(ping-love โอ้ววว กรุพระชัย... มีเบอร์สวยๆแบ่งผมสักองค์ป่าวครับคุณ Khwan

14. khwan

khwan เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2006
    ว่าจะนิมนต์พระกริ่งเหล็กน้ำพี้ของพี่ techno_pra มาเข้ากลุ่มอยู่เหมือนกันครับ อิ อิ (ping-love(ping-love(ping-love

15. techno_pra

กราบสักการะหลวงปู่.สวัสดีพี่ๆเพื่อนครับ
    เตือนภัยของเก๊.
    1)เหรียญเลข1ลือกันว่าเก๊ชุดที่3เหมือนเป๊ะตอกโค๊ด1กระดกหาง คนไม่เคยเห็นมาก่อนเป็นโดน100%. จุดสังเกตุที่ทำไม่ได้คือรอยเส้นขนแมวแผ่วๆเล็กๆด้านหลัง(ของเก๊ทำโตกว่า)
    2)กริ่งเหล็กนำ้พี้หรืองานเหล็กนำ้พี้ให้พิจารณาสีของกาวที่ใช้อุดก้นกริ่งร่วมด้วย

ปล.ร่วมกันให้ข้อมูลนะครับไม่อยากให้พี่ๆเพื่อนๆหรือใครต้องไปตกเป็นเหยื่อพวก...ที่ทำของเก๊/ยัดของเสริม บทสรุปของพวกนี้จบที่หายนะครับ

16. arcaderp

arcaderp เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2010

กริ่งรวยเงิน..........อยากนิมนต์มาเชียงใหม่จัง

วันนั้นพบกัน ทำมายไม่เอาให้ดูคร้าบบบบ :'(

17. ปืนนาป่า

ปืนนาป่า เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2010
    รอถูกหวยก่อนครับ....จะไปขอแบ่งสักองครับ 555:cool::cool::cool:

18. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010

พี่เสี่ย จะเอาไปหลอมตีเป็นมีดเหรอครับพี่ ถึงได้เก็บไว้มากขนาดนี้
    ท่าทางจะได้หลายเล่มอยู่นะเนี่ย......5555(smile)

19. techno_pra

ไม่ต้องรอขนาดนั้นหรอกครับ...พี่ปืนนาป่า ผมเก็บเล็กผสมน้อยจากเบี้ยน้อยหอยน้อยมาสักเกือบปีหรือ1ปีได้ครับ ประกอบกับศรัทธาหลวงปู่อย่างตั้งมั่น วันแรกที่ผมเริ่มเก็บพระหลวงปู่ผมจุดธูปบอกท่านและปวารณาตัวบอกหลวงปู่ว่าจะงดดื่มสุราตลอดชีวิตถวายหลวงปู่และบุพการี และผมก็ทำเช่นนั้นมาจนถึงวันนี้ครับและจะทำตลอดไป อานิสงฆ์ที่ได้รับคือสิ่งดีๆหลายๆอย่างทั้งเรื่องการงาน,การเงิน,ครอบครัวและที่สำคัญหลวงปู่มาโปรดผมตลอดครับ จากพระผู้ใหญ่ที่นับถือ,จากผู้ใหญ่ที่นับถือ,จากมิตรสหาย ซึ่งไม่เคยที่ของจะกระเด็นออกมาได้กลับเป็นว่าผมได้มาแบบปาฏิหารย์ก็เยอะครับ หลายๆครั้งที่ผมและคนรอบข้างก็อึ้ง....
    มีตังค์แต่ไม่มีโอกาส(วาสนา) ก็ใช่จะได้เป็นเจ้าของ...
    มีโอกาส(วาสนา)แต่ไม่มีตังค์ก็ใช่จะได้เป็นเจ้าของ...
    ทั้ง2สิ่งต้องเอื้อกันอย่างเหมาะสมครับ "ศรัทธาเถิด จะเกิดผล" สาธุ สาธุ สาธุ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล

20. คนศรีสะเกษ

คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    ถ้าล้นหิ้งก็แบ่งมาที่ศรีสะเกษบ้างนะครับเสี่ยใหม่

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้