ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    สวัสดีครับ สบายดีนะครับ

2. nontp

nontp สมาชิก

19 ธันวาคม 2006
    กริ่ง สัมฤทธิ์ผล 3 โค้ด

เนื้อเงินได้ไม่หยกๆ ดู มี3 โค้ด
    มีทั้ง ซ้าย ขวา และก็ใต้ฐานครับ
    กลัวปลอมครับ สายตรงยืนยันด้วย

3. หนุ่มคอนถม

หนุ่มคอนถม เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2011
    ไม่เคยเห็นเหมือนกันครับ แต่ถ้าใช่ก็หายากสุดยอดเลยครับ
    ช่วยถ่ายรูปมาให้ชมหน่อยสิครับ

4. ขันติ19

พี่ๆครับช่วยเเนะนำวิธีรักษาพระปิดตาเนื้อว่านชานหมากหน่อยครับว่าทำอย่างไรดี เเละมีวิธีทำอย่างไรครับ พอดีวันนี้ได้นำพระมาส่องเเล้วเห็นเเมลงกินว่านตัวเล็กๆวิ่งอยู่ตัวสองตัว ถ้าเก็บไว้เเบบนี้กลัวโดนกินจนเสียความสวยงามขององค์พระนะครับ ร้อนใจมากเลยครับ

5. ขันติ19

เเล้วถ้าจำเป็นต้องเลือกเเขวนองค์เดียวระหว่างปิดตาผงกสิณผสมผงงาช้างโรยชนวนพระเเก้วกับปิดตาว่านชานหมาก ถ้าเป็นพี่จะเลือกองค์ไหนดีครับ ขอบคุณมากครับ

6. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010

ไม่รู้ว่าถามท่านไหน แต่เห็นไม่ระบุชื่อ ไม่ว่ากันนะครับ
    เป็นผมเลือกองค์ที่ขีดเส้นใต้ไว้ครับ
    หากถามว่าเหตุผลที่เลือกเพราะอะไร คงมีอยู่ 2 คำตอบคือ
    1. Option เยอะดี หลายอย่างใส่ลงไปในพระองค์เดียว
    2. ผมชอบอะไรที่เกี่ยวกับพระแก้ว..

7. ขันติ19

ทำยังไงดีครับ ช่วยหน่อยครับพี่ๆ

8. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    ผมเคยส่องเห็นเหมือนกันที่เป็นแมงกินพระ ที่เป็นเนื้อผง
    แต่เนื้อว่านไม่แน่ใจว่าจะทำอย่างไร

หากใช้แลคเกอร์ใสพ่นเคลือบไว้จะเป็นอะไรหรือเปล่าก็ไม่แน่ใจครับ
    แต่คิดว่าน่าจะช่วยได้ในระดับหนึ่งครับ

รอท่านผู้รู้ท่านอื่นมาให้คำแนะนำเพิ่มเติมครับ...

9. khwan

khwan เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2006

ปัดแมลงออก แล้วเลี่ยมพลาสติกแบบกันน้ำครับ

10. wichert_lim

wichert_lim เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเป็นผม ผมเลือกพระปิดตาผงกสินโรยชนวนพระแก้วตอก2โค๊ตครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

11. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

:boo:อลังกายเลยครับพี่วิเชษย์

12. อริยะ ชน

อริยะ ชน เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2011
    ใช่แล้วครับผม นางกวัก 3 นิ้ว เสาร์๕ มหาลาภครับ ผมพึ่งนิมนต์มาครับแบ่งกันชมครับ

13. นะจักรวาล

นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

ที่แขวนประจำ องค์นี้ก้นจาร มะอะอุ
    บางครั้งก็เปลี่ยนเป็นรุ่นอื่นๆบ้างตามใจชอบ

14. คนศรีสะเกษ

คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    แมลงชนิดนี้มักจะอาศัยอยู่ในพระที่เป็นเนื้อว่านไม่มีพวกสารเคมีผสมอยู่
    ของผมเจอประจำ ในหลวงปู่ทวดวัดช้างให้ ปิดตาท้องอุหลวงปู่เขียววัดหรงบน
    วิธีไล่คือการใช้ยาเส้นครับ โดยการเอายาเส้นใส่ในตลับขนาดพอเหมาะ
    เอาทิชชูวางบนยาเส้น แล้วแกะพระออกจากกล่องวางลงบนทิชชู ปิดฝาตลับ
    ทิ้งไว้สัก 4-5 วัน แมลงก็จะหายไป มีคนบอกว่าแมลงชนิดนี้เป็นดัชนีชี้วัด
    ว่าพระแท้ครับ และก็ไม่มีข้อมูลที่ชัดเจนว่าเป็นตัวทำลายพระจริงหรือไม่
    หรือว่ามาอาศัยอยู่เฉยๆ พระผมก็ไม่เห็นเสียหายนะครับ

15. ขอขวด

ขอขวด เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเลือกปิดตาผงกสินหลวงปู่สรวง ครับเป็นพระที่หลวงปู่มาสร้างทิ้งใว้ให้กับลูกหลาน หลักฐานชัดเจน พระดีเกินราคาครับ และเป็นปิดตาที่มีพลังของ 3 พระอริยะสงฆ์ หลวงปู่หมุน หลวงปู่สรวง หลวงปู่หงษ์

และเข้าพิธี รวยทันใจ หลังจากนั้นหลวงปู่หมุนมาอธิฐานจิตเพิ่มอีก 1 ไตรมาส

-ส่วนตัวเห็นมาแล้วเป็นพระดีเกินราคามากๆ ครับ

16. ขันติ19

ขอบคุณมากครับพี่สำหรับคำเเนะนำ พอดีผมเคยอ่านผ่านตามาก่อนที่จะได้พระ ว่าเเมลงดังกล่าวเป็นเเมลงที่กินว่าน ผมเลยกลัวจะกินว่านในองค์พระจนเสียหายนะครับ ขอขอบคุณอีกครั้งครับ

17. wichert_lim

wichert_lim เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อก่อนเหรียญหล่อเหล็กนำ้พี้ผมบูชามา หลักพันปลายๆ ก็มาคิดว่าทำไมแพงจัง แต่มาชั่วโมงนี้มาคิดย้อนหลังว่าทำไมตอนนั้นไม่เหมาทั้ง 10 เหรียญ ทั้งๆที่คนที่นำมาให้บูชาคะยั้นคะยอให้เหมาพระให้หมดก็ไม่เอา เลือกบูชาแค่องค์เดียว เสียดายจริงๆ

ขนาดไฟล์:
      125.9 KB
      เปิดดู:
      99
      ขนาดไฟล์:
      113.2 KB
      เปิดดู:
      91
  18. khwan

khwan เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2006
    เสียดายเลยครับ น่าจะกระซิบผมบ้างน่ะครับ :p

19. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ผมชอบมากครับ รุ่นนี้ พิมพ์นี้ :cool:

20. vingo

vingo เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2011
    บอกข่าวงานบุญ ร่วมด้วยช่วยกัน
    เอามาจากบอร์ด ภูมิภาคประชาสัมพันธ์ - พระพุทธรูป-วิหารทาน-สิ่งก่อสร้าง ครับ
    เพื่อการกุศล บูชา "สมเด็จโนนผึ้ง"สร้างพระใหญ่"พระพุทธมงคลนิมิต" ณ วัดบ้านโนนผึ้ง อ.กันทรารมย์ จ.ศรีสะเกษ

http://palungjit.org/threads/เพื่อการกุศล-บูชา-สมเด็จโนนผึ้ง-สร้างพระใหญ่-พระพุทธมงคลนิมิต.296158/

ร่วมสร้างพระธาตุฯ รับเหรียญนารายณ์ทรงครุฑ หลวงปู่หมุน

http://palungjit.org/threads/ร่วมสร...ุฑ-หลวงปู่หมุนฯครับ-หน้า-119-a.93883/page-122

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้