ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. อริยะ ชน

อริยะ ชน เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2011
    อยากดูรูปครับ บางทีไม่รู้เช่ามาแต่เมือ่ใหร่ ตอบยากว่าถูกหรือแพงครับ แต่ถ้าได้มาในช่วงนี้ ถ้าแท้ก็ถือว่าถูกสุดๆหละครับ

2. หนุ่มคอนถม

หนุ่มคอนถม เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2011
    ว่างๆมาดู เหรียญหล่อโบราณเนื้อทองทิพย์ไปก่อนนะครับ

3. ขอขวด

ขอขวด เป็นที่รู้จักกันดี

อรุณสวัสครับทุกท่าน

มาดูตัวอย่างด้านหลัง พระปิดตานำฤกษ์ครับ

ของรักที่สุดครับ..............................

ไฟล์ที่แนบมา:

4. เล็กโคกเขา

เล็กโคกเขา Active Member

16 กันยายน 2010
    พี่เด็กวัดบ้านจาน ไปเอามาจากไหนครับ แต่ละอย่างทำไมสุดยอดทั้งนั้น เหรียญเลข 1 เนื้อเงิน ขั้นเทพเลยพี่

ขนาดไฟล์:
      931.6 KB
      เปิดดู:
      102
  5. เล็กโคกเขา

เล็กโคกเขา Active Member

16 กันยายน 2010
    เรียนถามพี่เด็กวัดบ้านจานครับ ได้ข่าวปี 55 มีหนังสือเล่มใหม่ ฉบับสมบูรณ์ พร้อมจัดลงรายการประกวด เป็นความจริง หรือข่าวโคมลอย พอดีมีคนพูดให้ฟังหลายคนเหมือนกัน พอมีข้อมูลมั๊ยครับ และวัตถุมงคลหลวงปู่หมุน จะแพงขึ้นกว่านี้มั๊ย รุ่นไหนน่าเก็บสุด อยากได้ปิดตารวยทันใจไว้ใช้แนะนำหน่อยครับ เหล็กน้ำพี้มีแล้ว อยากเป็นเนื้ออื่นแนะนำรุ่นไหนที่เป็นพิเศษ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

6. เด็กวัดบ้านจาน

เด็กวัดบ้านจาน เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2008

เรื่องหนังสือกับการจัดงานประกวดพระเครื่องยังไม่ทราบแน่ชัดครับผม แต่อนาคตน่าจะมีครับ ส่วนรุ่นไหนน่าเก็บผมว่าพระที่หลวงปู่ท่านเสก น่าเก็บทุกรุ่นครับ พุทธคุณเท่ากัน ที่ราคาแตกต่างเนื่องมาจากบางรายการสร้างน้อย มีความต้องการมาก ราคาเลยสูงไปบ้างครับ ส่วนคำถามว่าพระปิดตารวยทันใจแนะนำเนื้อไหน ผมว่าดีทุกเนื้อ แต่ถ้าเน้นพุทธพานิชจริงๆ ปิดตาผงกสินโรยชนวนพระแก้วมรกต น่าจะคำตอบแรกๆครับ สำหรับพระปิดตารุ่นนี้

7. เด็กวัดบ้านจาน

เด็กวัดบ้านจาน เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2008
    ขอขอบคุณทุกท่านที่แวะมาทักทายครับ

****เหรียญรุ่นแรก ตอกโค๊ตเลข1 หัวกลับ มีจำนวนประมาณ200-300เหรียญ เนื่องด้วยคนช่วยตอกโค๊ต ดันจับโค๊ตผิดเลข1เลยตอกกลับหัว มารู้อีกที ตอกไปกว่า300เหรียญแล้ว

เลยเป็นของแปลกไปอีกอย่างครับผม

ขนาดไฟล์:
      101.6 KB
      เปิดดู:
      94
      ขนาดไฟล์:
      97.6 KB
      เปิดดู:
      92
      ขนาดไฟล์:
      99.9 KB
      เปิดดู:
      84
  8. เก่งครับ

เก่งครับ สมาชิกใหม่

13 กันยายน 2009
    ได้เลยครับเดี๋ยวหลังเลิกงานผมจะโพสต์พระปิดตาเหล็กน้ำพี้ให้ชมครับ และยังมีพระชัยวัฒน์เหล็กน้ำพี้องค์ละสามพันห้าร้อยบาทอีกองค์ครับ

*เกือบลืมไปครับ ตอนเช่าปิดตามาผมเช่ากริ่งสัมฤทธิ์ผลเนื้อเงินแท้มาองละสีพันถ้วนกับพระกริ่งสัมฤทธิ์ผลอุดปรอทองค์ละสีพันถ้วนมาพร้อมกันเลยครับ ดีใจมากๆเลยครับที่ได้มา

-ส่วนอีกอันเป็นเสือหลวงปู่หมุนออกวัดไตรมิตร อันนี้ได้มายังไม่ค่อยทราบรายละเอียดเท่าไรนักครับ สำหรับเสือได้มา หนึ่งพันสองร้อยบาทครับ

9. คนศรีสะเกษ

คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    ราคานี้ ปัจจุบันผมว่าหาไม่ได้แล้วครับ

10. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    ราคาที่ว่ามาทั้งหมดนี้ที่ร้านอยู่พาต้า ชื่อร้านอะไร บอกด่วนครับผมจะไปในทันใด

11. wichert_lim

wichert_lim เป็นที่รู้จักกันดี

12. โต้งชลบุรี

13. ขอขวด

ขอขวด เป็นที่รู้จักกันดี

*เกือบลืมไปครับ ตอนเช่าปิดตามาผมเช่ากริ่งสัมฤทธิ์ผลเนื้อเงินแท้มาองละสีพันถ้วนกับพระกริ่งสัมฤทธิ์ผลอุดปรอทองค์ละสีพันถ้วนมาพร้อมกันเลยครับ ดีใจมากๆเลยครับที่ได้มา

ชุดนี้ถ้าแท้ถือว่าโชคดีมากครับ ราคานี้ถูกมาก แต่ 2รายการนี้เก๊มีเยอะครับผม

เดินตลาดชลยังเจอเลยครับ

มาชมของสวยๆอีกซักชุดครับ

14. เก่งครับ

เก่งครับ สมาชิกใหม่

13 กันยายน 2009
    จากร้านธนาทรัพย์ครับ แต่ร้านพี่เค้าปิดไปแระอ่า หุหุ

15. wichert_lim

wichert_lim เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มิถุนายน 2011
  16. โต้งชลบุรี

ส่งมาที่โต้งได้ทันที ราคานี้ รับบ่อั้น....โดยเฉพาะน้ำพี้....จัดมา
    PM เบอร์โทร รายละเอียดต่าง ๆ ให้ผมด้วยคร๊าบ Please......

17. Magicbunny

Magicbunny เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2009
    ขออภัยครับ ผมไม่เคยไปเช่าที่ร้านน่ะครับ
    เปิดจากใน link ที่ที่โพส(หามาจากในเน็ต)
    http://www.krusiam.com/shop/jatukhamnumchok/
    (เห็นชื่อบัญชีโอนซ้ายมือตรงกัน)
    เลยอาจจะเข้าใจผิด
    เดี๋ยวจะลบออก
    ขอบคุณครับพี่ที่ให้ความกระจ่าง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มิถุนายน 2011
  18. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    พระปิดตา ที่ไม่พิมพ์โค๊ด นี่ยังจะหาได้หรือครับ ไม่ค่อยเห้นนะครับ คนก็คงเก้บไว้ ไม่มีออกมาหมุนเวียนเลยนะครับ

19. หนุ่มคอนถม

หนุ่มคอนถม เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2011
    รุ่นไหนทำน้อย ก็ไม่ค่อยมีหมุนเวียนสักเท่าไหร่ อยู่แล้วครับ

มาชมเหรียญมังกรคู่เนื้อเงิน เป็นอีกเหรียญที่มาแรงอีกรุ่นนะครับ

20. big09

big09 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2010
    ขอบคุณพี่เด็กวัดบ้านจานมากครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้