ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. มอสเมืองชล

มอสเมืองชล เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดประสบการณ์ครับ ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ ประพฤติธรรม อนุโมทนา และกราบนมัสการหลวงปู่ครับ

2. thunthikorn

thunthikorn เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010

ขอบคุณคุณมอสมากครับ...
    วันเสาร์ ที่จะถึงนี้ผมว่าจะไปกราบหลวงปู่ที่สุสานทุ่งมน
    ไปด้วยกันมั๊ยครับ...

3. non901

non901 เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อความที่ #4407

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แก่วัด [​IMG]

เท่า ที่รู้น่าจะมีเพียงสมเด็จ เพราะหลวงปู่เอากลับมาแต่สมเด็จ ส่วนรุ่นอื่นในรูป น่าจะเข้าพิธีที่วัดหลวงปู่เกลี้ยง มีหลวงปู่ญาท่านสวนมาเสกด้วย และหลวงปู่ประสาร...พิธีใหญ่

</TD></TR></TBODY></TABLE>

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กันยายน 2010
  4. เด็กวัดบ้านจาน

เด็กวัดบ้านจาน เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2008
    สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน ช่วงนี้นานๆจะได้เข้ามาในกระทู้นี้ที งานยุ่งมากครับตอนนี้
    พอดีไปค้นๆในห้องพระมา เลยแวะถ่ายรูปมาแบ่งๆให้พี่ๆได้ชมกันแก้เหงาครับผม

กับพระปิดตาเหล็กน้ำพี้รุ่นแรก เสาร์ห้ามหาเศรษฐี จำนวนสร้าง๑๐๙องค์ครับผม พระชุดนี้อยู่ในเมืองไทยไม่ถึง80องค์ที่เหลืออยู่ที่มาเลเซียเกือบๆ20-30องค์ครับผม ประสบการณ์ล่ำลือไปยังเมืองแมนเลยครับรุ่นนี้ ร่ำรวยๆโชคดีกันทุกคนครับผม

ขนาดไฟล์:
      100.3 KB
      เปิดดู:
      108
      ขนาดไฟล์:
      110.9 KB
      เปิดดู:
      110
      ขนาดไฟล์:
      99.3 KB
      เปิดดู:
      97
  5. กลางกรุง

กลางกรุง เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    ขอกราบนมัสการหลวงปู่หมุนด้วยคนค่ะได้ยินแต่ชื่อเสียงเรียงนามมานานเหมือนกานค่ะ
    พอได้เข้ามาอ่านในกระทู้นี้ทำให้ได้ควมรุ้อีกเยอะเลยค่ะต้องขอบคุณข้อมูลดีๆที่เพื่อนช่วยการแช่นะค่ะ:cool:

6. thunthikorn

thunthikorn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสอบถามผู้รู้ครับ

ว่า...วัตถุมมงคลขององค์หลวงปู่หมุน มีปลอมกันบ้างมั๊ยครับ???

7. Thantod

Thantod เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2010
    สุดยอดประสบการณ์เลยครับ พระจะคุ้มครองคนดีตลอดครับ

8. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    มีหลายอย่างที่ต้อง ระวังครับ ในกระทู้นี้ก็มีบางครั้งที่ศิษย์หลวงปู่ ได้นำมาลงให้อ่านกันบ้างครับ ลองค้นหาดูนะครับ หากต้องการเช่าหาอะไรก็ควรพิจารณาก่อนนะครับ เพราะของที่มีราคา ความต้อการมีมาก ย่อมต้องมีของไม่ดีตามมาให้ปวดหัวด้วยเสมอครับ

9. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    นี่ขนาดแค่ค้น ๆ ในห้องพระ ถ้าหากตั้งใจค้น จะขนาดไหนกันนี่ เยี่ยมยอดครับ หากเบื่อๆ เมื่อไหร่ ผมกับคุณมอส ยังรออยู่เสมอครับ

10. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007
    สำหรับท่านที่ ขอ CD หลวงปู่หมุน ผมจะจัดส่งแบบธรรมดาให้นะครับ อาจจะถึงช้าหน่อย

เริ่มส่งวันจันทร์ นะครับ

การแจกครั้งนี้เป็นรอบ 3 แล้วครับ เพื่อเผยแพร่ บารมีหลวงปู่

11. thunthikorn

ขอบคุณคุณโต้งมากมายครับ
    มิตรภาพดีๆจะมีมาแบ่งปัน ในหมู่ลูกศิษย์องค์หลวงปู่ครับ

12. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

สาธุครับ.....พุทธคุณหลวงปู่มีจริงๆ....(^_^)....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวประสบการณ์ที่ได้นำมาเล่าสู่กันฟังครับ.....

13. ekarad

ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ อย่าลืมผมนะครับ

14. thunthikorn

สวยๆทั้งนั้นเลยครับ
    เมื่อไรน๊า...เราจะมีวาสนาเหมือนเด็กวัดบ้านจานบ้าง...

15. thunthikorn

ขอบคุณเช่นกันครับ...

16. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007

ครับ ไม่ลืม คราวที่แล้วดันกดมั่วลบ pm หมดเลย ค้างอยู่คนนึงจำไม่ได้ว่าใคร

คราวนี้ไม่ลืมครับ

17. พรหมประสิทธิ์

พรหมประสิทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2007
    สวัสดีครับศิษย์หลวงปู่หมุนทุกท่านนานๆจะว่างครับ

ตอนนี้วัตถุมงคลของหลวงปู่ถ้าราคาไม่แรงมากส่วนใหญ่จะเริ่มทยอยเดินทางไปอยู่ต่างประเทศมากแล้วครับ อีกไม่นานของบางอย่างแทบจะหากันไม่เจอแน่ครับ

ท่านที่มาใหม่จะเก็บอะไรก็ศึกษามากๆครับ ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองทุกท่านอย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร

18. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบพระคุณ จริงๆเลยค่ะ ลินทราบมาเพียงแค่ว่า เป็นพระ ของพระครู ประสาร วัดโนนผึ้งค่ะ แต่เห็นเนื้อพระ และ การฝังพลอยที่พระ เหมือนกับสมเด็จโนนผึ้ง ที่หลวงปู่หมุมท่านเสก น่ะค่ะ เลยอยากจะทราบว่ารุ่นนี้ ท่านได้ร่วมเสกด้วยหรือเปล่า
    แต่ตอนนี้ดีใจมากๆเลยค่ะ ที่ทราบว่า รุ่นนี้ มีหลวงปู่เกลี้ยง และ หลวงปู่ ญา ท่านสวนร่วมเสกด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

19. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    สอบถามพี่ๆและท่านผู้รู้เรื่องมีดเทพศาสตราวุธหลวงปู่หมุน มีการบรรจุผงพุทธคุณตรงไหนเหรอครับ แล้วมีการบรรจุอะไรบ้างครับ

ขนาดไฟล์:
      232.5 KB
      เปิดดู:
      1,578
  20. BlueBlur

BlueBlur เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2008
    ยอดเยี่ยมครับพี่เด็กวัดบ้านจาน มาแบบ อลังการ มากครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้