ใครมีประสบการณ์หลวงพ่อตัดบ้างครับ...!

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย บอยโคราช, 15 พฤศจิกายน 2009.

1. ธณบดี

ธณบดี เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอบคุณครับ ก็ทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้เขาเรื่อยๆนะ สงสัยว่าจะมาทักทายให้รู้ว่ามาด้วย แต่ทักแรงไปหน่อยนึง 555

2. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    555+ปลัดไม้ผูกคอของหลวงพ่อ พอได้มาผมบอกเลยครับ "เจ๊หนูครับ...ผมขอไม่เห็นนะครับ อิอิ"

3. Daverko

Daverko เป็นที่รู้จักกันดี

ปลัดเจ๊หนู..สุดๆค่ะ..:cool::cool:
    ตอนแรกอยากได้บูชา ถามกับน้องน้ำหนาว แต่ตัวใหญ่ไปหน่อยเลยยังไม่เอา..
    คืนนั้นเลยอธิษฐานบอกเจ๊หนู..และขอหลวงพ่อ อีกหนึ่งวันต่อมาก็เจอปลัดไม้มะขามตัวจิ๋ว ตรงสเปคเลยค่ะ จึงมีเจ๊หนูคอยช่วยเหลือตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา..

ประมาณสองสามสัปดาห์ที่แล้ว ไปร้านเค้กชื่อดังกับเพื่อนรวมสี่คน
    ในร้านมีโต๊ะใหญ่โต๊ะหนึ่ง เขียนป้ายไว้ว่า.."..ที่นั่งสำหรับ 5 ท่านขึ้นไปเท่านั้น.."
    ..
    เดากันออกใช่ไหมคะ ว่าเป็นยังไงต่อ..

พนักงานพาไปนั่งโต๊ะนั้นนั่นแหละค่ะ เพื่อนยังพูดเล่นๆ กันอยู่เลยว่า มีใครมาอีกคน..555
    หลังจากดูเมนูและสั่งเรียบร้อย (สั่งแบบทานด้วยกัน) พี่พนักงานก็ยกมาเสิร์ฟ..พร้อมอาวุธ
    ..
    ยังเดากันออกใช่ไหมคะ ว่าเป็นยังไงต่อ..

พี่เขาวางส้อมไว้ให้ 5 ที่ค่ะ..ทำเอาเพื่อนๆ งงกันเลย..
    สงสังเจ๊หนูจะอยากทานด้วย..^^

:cool::cool:

4. น้ำหนาว

น้ำหนาว เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ประสบการณ์มีให้เห็นเยอะแล้วครับช่วงนี้
    ทั้งของหลวงพ่อ และของพระอาจารย์ทินที่เป็นรุ่นใหม่(พูดเหมือนคอมพิวเตอร์5555)
    ยอดเยี่ยมทั้งเมตตา แล้วเหนียวครับ
    คนในท่ายางยังเล่าให้ฟังเลยว่า มียายแก่ๆ จะไปฉีดยาที่อนามัย ไม่ว่าหมอแทงเข็มยังไง เข็มก็แทงไม่เข้าครับ ปล. ยายแกพกปลัดหลวงพ่อตัดไปตัวเดียวครับ :cool:

5. น้ำหนาว

น้ำหนาว เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พูดถึงปลัด ก็ลงไว้ให้ดูเล่นกันหน่อยครับ ><

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      112.8 KB
      เปิดดู:
      3,582
  6. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

คลังใหญ่จริง ๆ เห็นแล้ว ตาร้อนเลยครับ 5555+

7. Auan_OK

Auan_OK เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2010
    สุดยอดเลยครับคุณไผ่:cool::cool::cool:

8. คิดบวก+

คิดบวก+ เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบแรงๆครับ ถ้าไม่ใหวส่งมาทางนี้ใด้ครับ
    ถ้าเล่นสายผี สายพรายต้องทำใจครับ
    ต้องหมั่นทำบุญ และสวดมนต์บ้าง ไม่งั้นราศรีจะดูหมอง
    อย่าคิดแค่ว่าเค้าเป็นผี ให้เรารู้สึกว่าเค้าเป็นเพื่อนที่เราและเค้าต่างดูแลกันและกัน
    เค้าดูแลเรา ช่วยเราในสิ่งที่ไม่เกินกรรม
    เราก็ทำบุญอุทิศ เพื่อให้เค้าใด้ไปสู่ภพภูมิที่ดี
    แค่นี้ก็ช่วยให้เราลดความกลัวลงใด้บ้าง ที่ห้องพักผมทั้งผีทั้งพรายทั้งกุมารครึกครึ้นกันน่าดู
    ใครมาพักที่ห้องก็เจอเรื่องแปลกๆบ้าง

9. Wenger_June

Wenger_June Active Member

เค้าว่าปลัดไม้ผูกคอตายทั้งกลมหลวงพ่อตัดนั้นสุดยอดนัก ทุกวันนี้ยังคงตามหาต่อไป T^T

10. น้ำหนาว

ไม่ผูกคอตายทั้งกลมไม่ค่อยได้ยินง่ะครับ
    ด้วยประสบการณ์อันน้อยนิดที่ผมได้ยินมาบ้าง
    ไม้เกวียนผูกคอตายครับ แร๊งงงงง :)

11. กระติกน้ำ

กระติกน้ำ สมาชิก

เก็บอะไรกันมากมายครับเสี่ยยยยย:cool:

12. น้ำหนาว

ยังน้อยกว่าพี่อีกเยอะครับ อีกอย่าง ของพี่มีแต่ลายมือหลวงพ่อทั้งนั้น :'(

13. ขนมลูกชุบ

ขนมลูกชุบ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2011
    ไม้มะม่วงไงครับเสี่ยไผ่ ตายทั้งกลม พี่ๆในกลุ่มยังเจอมานั่งที่กุฏิเก่า ของ อจ.เลย ตกข่าวนะเนี่ย

14. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ทีละเรื่อง

เรื่องบันไดเลื่อน ไม่ออกความเห็น เพราะไม่ทราบจะอธิบายอย่างไร แต่ผมว่าไม่เกี่ยวกับปลัด

เรื่องที่สอง แบงค์ร้อย ก็อาจจะเป็นไปได้

เรื่องที่สามไฟติดๆดับๆ ไป check ให้ชัวร์ดีกว่าครับ ระบบไฟในรถมีปัญหาแน่นอน เปลี่ยนร้าน check ดูครับ

โดยปกติ มักไม่ค่อยออกมาให้เห็นจริงจังขนาดนี้นะครับ

คิดมุมกลับ ท่านมีพกอย่างอื่น นอกจากปลัด หรือเปล่าครับ

15. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

หาไม่ยากมากนักครับ

จังหวะดีดี ศรัทธาแรงๆ ก็มักจะมาให้เห็น ให้บูชาอยู่บ้าง

เหตุที่นิยม ไม่ใช่เพราะสีดำ และมิได้แรงกว่าสีแดง เพียงแต่ปริมาณน้อยกว่าเท่านั้นครับ

สนนราคาก็หลักร้อยกลางๆ ขึ้นไปครับผม

16. ซักวันจะคิดออก

เยอะมาก มาแบ่งเลย

17. poozaa

poozaa เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2008
    บารมีหลวงพ่อตัดสุดยอดจริงๆค่ะ

เพิ่งบูชาเหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ปี 48 จากพี่ซักวันจะคิดออกมา เลยนิมนต์หลวงพ่อองค์เดียวพร้อมกับตะกรุดนะกระทืบหอที่ได้มาจากน้องน้ำหนาว

พอดีมีเรื่องที่ต้องให้ลูกค้ารายใหญ่รายหนึ่ง จ่ายเงินที่ค้างอยู่ให้หมดภายในเดือนนี้ให้ได้

ซึ่งลูกค้ารายนี้ติดต่อยากมาก

เลยขอบารมีหลวงพ่อ

เรียบร้อยค่ะ เมื่อวานลูกค้าโทรมาปิดยอด โดยไม่ต้องทวงถาม :cool:

ส่วนอีกเรื่อง พอดีลงขายของไว้ แต่ไม่มีคนมาปิดรายการสักที
    แล้วมีความจำเป็นต้องใช้เงินภายในวันพุธ

เลยขอกับครูบาอาจารย์ตะกรุดนะกระทืบหอและพระอาจารย์ทิน

วันนี้เลยมีคนมาปิดรายการเรียบร้อยค่ะ แถมโอนเงินรวดเร็วทันใจ

กราบหลวงพ่อตัดและพระอาจารย์ทินค่ะ :cool:

18. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขุนแผนหลวงพ่อตัด รุ่นสองตามภาษาคนงบน้อย สภาพเลยไม่สวยครับ อิอิ

19. กังฟู007

กังฟู007 Active Member

ขุนแผนดูดมั้ยครับ

ขุนแผนนี้ดูดีมั้ยครับ พอดีพึ่งได้มา รบกวนพี่ๆด้วยครับ (จริงๆจะพิมพ์ว่าดูดีมั้ย แต่ไม่รู้วิธีแก้ไขข้อความข้างบน ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยครับมือใหม่)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      382
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      278
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 เมษายน 2013
  20. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ส่วนตัวผมว่าแท้ครับ ดูดีครับ
    รอพี่ๆสายตรงคนต่อไปมายืนยันละกันครับผม

ปล.เ้สี่ยไผ่มาฟังธงที เร็วๆ