ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. kokleang

kokleang สมาชิก

อืม แฟนไม่อยู่แปลว่าโสด อิอิ อย่างนี้ผมโสดเรื่อยเลย เพราะแฟนไม่ค่อยว่างไม่ค่อยอยู่

2. kokleang

kokleang สมาชิก

อยู่ประเทศไหนละคับ แล้วค่าส่งไปต่างประเทศมันจะประมาณเท่าไหร่ มันต้องชั่งน้ำหนักก่อนนี่คับ แต่ผมไปจองให้ก่อนได้นะคับสำหรับเหรียญ

3. jumbo_a44

jumbo_a44 เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกต้องครับ..! เมื่อวันเด็กก็เจอคำถามท่านครับ..ว่านี้เป็นวันเด็กไม่ใช่เหรอ..?ผู้ใหญ่มาทำอะไร..?
    -ได้สนทนากับหลวงพ่อแล้วท่านก็ให้ความเป็นกันเองกับทุกคนครับ..

4. oOKongkehaOo

oOKongkehaOo เป็นที่รู้จักกันดี

มาอีกรอบครับ อิอิ รอบนี้เหรียญด็อกเตอร์เนื้อนว่ะโลหะสภาพดีมาก ผิวยังไม่กลับดำ เลี่ยมในกอรบพลาสติกพร้อมกล่องเดิม และเหรียญรุ่นแรกวัดสลุด เนื้อทองแดงรมดำ สภาพกริ๊บอีกเช่นกัน รมดำยังเต็มอยู่ หลวงพ่อจารเรียบร้อยครับ สนใจสอบถามได้นะครับ 086-0888488 ภูมิ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      151
  5. AofBluesky

AofBluesky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2011
    ขอชมรูปเหรียญเสมาเล็กที่ไห้พ่อจารหน่อยได้ไหมครับท่านพี่:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2012
  6. wvuitews

wvuitews เป็นที่รู้จักกันดี

เล่าประสบการณ์พระปิดตาขนาดบูชาสีทองครับ บูชาให้พ่อแม่ตั้งไว้ในร้าน แม่บอกว่าตั้งแต่ได้มา ขายของดีขึ้นเยอะเลย ลูกค้าบางคนถึงขนาดบอกว่า เดินไปตั้งไกลแล้วอยู่ๆก็อยากมาซื้อของร้านนี้ 55

7. AofBluesky

ประสบการณ์ดีครับ วัตถุมงคลของพ่อเรื่องค้าขายก็เกิดกับผมเช่นกันครับ ถ้าทำบุญบ่อยๆ จิตนิ่ง ก็ได้อย่างที่คิดครับ สาธุ:cool:

8. pae9000

pae9000 สมาชิกใหม่

15 สิงหาคม 2010
    วันนั้นขับรถเครื่องหลับใน ได้ยินเสียงคนเรียกข้างๆๆหูซ้าย สดุ้งเลย เสียงเบาๆพูดข้างหู
    งงเลย ในตัวก็ สักพ่อแก่ สักเสือ และก็มี ขุนแผนไก่แก่ หนุมาน ตระกรุดเกราะเพชร
    ถ้าไม่มีเสียงเรียกนี่โดนรถล้ม แล้วโดนทับแน่ๆๆ

9. pae9000

pae9000 สมาชิกใหม่

15 สิงหาคม 2010
    วันนั้นขับรถเครื่องหลับใน ได้ยินเสียงคนเรียกข้างๆๆหูซ้าย สดุ้งเลย เสียงเบาๆพูดข้างหู
    งงเลย ในตัวก็ สักพ่อแก่ สักเสือ และก็มีของหลวงพ่อเณร ขุนแผนไก่แก่ หนุมาน ตระกรุดเกราะเพชร
    ถ้าไม่มีเสียงเรียกนี่โดนรถล้ม แล้วโดนทับแน่ๆๆ

10. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับ เฮงๆๆ รวยๆๆ ครับ เรื่องพระปิดตาองค์บูชา

ผมแนะนำไปหลายคน ผลที่ได้รับไปในทางเดียวกัน

ถือว่าผมไม่ได้คิดไปเองคนเดียว ยังไงขายดีแล้วแบ่ง เงิน

มาทำบุญบ้างนะครับ จะได้เพิ่มพลังบุญกัน :cool:

11. wvuitews

wvuitews เป็นที่รู้จักกันดี

สิ้นเดือนนี้ยื่นใบลาออกงาน เดือนกุมภาพันธ์่ว่าง แปลนไปวัดทุ่งเศรษฐีสักครั้ง กราบหลวงพ่อเณร จะขอฝากตัวเป็นศิษย์ด้วยครับ ถ้ามีโอกาสคงได้พบกัน

12. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

วัตถุมงคลอีก 1 อย่างที่ออกในคราวฉลองสมณศักดิ์ ปี 2548 องค์นี้เคยให้ดูรูปกันแล้ว ด้านหลังของพระองค์นี้จะมีพัดยศและลายเซ็นต์ของพ่อ "พระพิศาลพัฒนาทร" จัดสร้างมาเท่ากับจำนวนปี พ.ศ. คือ 2548 องค์ ไม่แน่ใจว่าตอนนี้เหลือเยอะหรือไม่ ราคาไม่สูงด้วย พระองค์นั้นคือ "สมเด็จพระคุ้มเมือง"ของดีที่น่าเก็บอีกอย่างนึง ส่วนของที่ออกในคราวเดียวกัน เหรียญบาตรน้ำมนต์ เหรียญนี้ราคา ก็ 1 ใบเทา

13. dropkick

dropkick เป็นที่รู้จักกันดี

หัวอกเดียวกันเลย ยื่นใบลาออกแล้ว เดือนหน้าเป็นคนว่างงาน
    งานประจำปี ว่าจะหาสักวันไปเป่ายันต์

14. AofBluesky

ถ้ามาวันอาทิตย์ใหนบอกด้วยนะครับ เดี๋ยวกระผมจะแวะเข้าวัดไปคุยเัล่นด้วย อิอิ
    แต่...วันอาทิตย์นี้..เจอกันนะครับพี่น้องผมจะเข้าไปตอนสายๆหน่อยซัก9โมงครึ่ง ว่าจะแวะเอาตัวแรงไปเลี่ยมข้าง7-11ก่อน จะได้ครบเซ็ตซะที แล้ว..ตาน้อยจะไปหาลูกน้องไหมหว่าจะไปกระโดดกัดหู อิอิ(k)(k)(k)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2012
  15. AofBluesky

ผมก็หัวอกเดียวกันด้วย ตกงานมาเกือบๆ3เดือน พึ่งจะได้งานวันนี้เอง อิอิ

16. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

อิชั้นไปวันเสาร์ อิ อิ แล้วจะเจอมั๊ยเนี่ย ไปถึงวัดก็ประมาณ แปดโมงกว่า ๆ โต๋เต๋ ๆ สักพักก็ออกมาแล้ว หลบงานมา ฮ่า ฮ่า ฮ่า เดี๋ยวสั่งลูกน้องขย้ำขาซะดีมั๊ง เจ้าอ๊อฟ

17. AofBluesky

อย่านะกระผมไม่ถูกชะตากับลูกน้องพี่เท่าไหร่ สงสัยต้องพกเครื่องช๊อตไฟฟ้าไปด้วยละ อิอิ (ล้อเล่นน่า)(k)(k)(k)

18. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    สมเด็จคุ้มเมืองเหลือไม่มากครับ เก็บได้ควรเก็บครับ
    อิอิ ช่วงนี้เลยว่างยาว
    ครับ ยินดีต้อนรับครับผม เก็บเเจ่มๆๆทั้งนั้นครับ
    คิดว่าหมดเเล้วครับ เพราะล่าสุดที่เช็คยอดเมื่อวันอังคารเหลือ สองอันครับ
    ผมว่าคงไม่เกินห้าปีครับ บางอย่างอาจเล่นกันหนักถึงหลักหมื่น ไม่เชื่อคอยดูครับ
    พี่โดนประจำ อิอิ

ประสบการณ์ดีครับ พี่น้อง
    อันนี้เป็นเสียงเตือนจากน้องกุมารครับ เพราะขุนเเผนจะมีกุมารด้วยครับ เลี้ยงแทนกุมาด้วย และไม่กวนตัวครับ

19. ura

เดือนเม ย ที่วัดจะมีงานปีที่ยิ่งใหญ่อีกงานนึงซึ่งรับผู้ร่วมงานจำกัด ใครไปวัดช่วงนี้จะเห็นป้ายบอกตัวใหญ่ ข่าวนี้รอพี่ลูกกรอกเเจ้งอีกครั้งนึงครับ รับลองว่าห้ามพราดด้วยประการทั้งปวง

20. ura

ภูมิได้ข่าวว่าจะหักคอพี่หมอตั๋งเหรอ อิอิ เห็นของเป็นไม่ได้เลยนะ เป็นเด็กเป็นเล็ก ไม่ดีๆๆ นะจ๊ะ :cool: