ใครชอบตะกรุดเชิญทางนี้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย pis_41, 14 กันยายน 2010.

1. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ดูท่าจะแรงนะครับ ตะกรุดสายเขมร

2. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    ลองอ่านกันดูครับ แต่ตอนนี้ผมไม่มีแล้วครับ แจกไปหมดแล้ว
    ประสบการณ์ ตะกรุดหนังเสือ หลวงพ่อเี่ที่ยง
    วันที่ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2531 บนยอดเขากระโดง อันเป็นภูเขาไฟที่ดับมานับพัน ๆ ปี อีกทั้งเป็นส่วนหนึ่งของวนอุทยานเขากระโดง อ.เมือง จ.บุรีรัมย์ กลุ่มข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ของจังหวัดสี่ห้านายพร้อมด้วย ชาวบ้านอีกหลายคนใด้ขึ้นไปชุุมนุมกันอยู่ที่นั่น... ชื่อของบรรดาข้าราชการจังหวัดบุรีรัมย์นั้น ท่านขอให้สงวนเอาไว้ด้วยเหตุผลส่วนตัวบางอย่าง แต่ชาวบ้านที่พอจะเปิดเผยใด้ก็มี คุณวรพจน์ ลิ้มพานุกิจ คุณอุทัย ใจชื่น และคุณกลิ่น โนนสังกาศ เป็นชาวตลาดในเมืองบุรีรัมย์
    เขามาชุมนุมทำอะไรกัน? การกระทำครั้งนี้ ในตอนแรกต้องการปกปิดเป็นความลับ เพราะไม่อยากให้ใครใด้รู้เห็น แต่หลังจากผ่านการทดลองไปแล้ว ความลับทั้งหลายจึงถูกเปิดเผยขึ้น มีสิ่งหนึ่งแขวนอยู่กับกิ่งไม้ นั่นก็คือ ตะกรุด ดอกหนึ่ง ซึ่งชาวคณะได้นำมาจาก วัดพระพุทธบาทเขากระโดง เป็นของ หลวงพ่อเที่ยง ปภังกโร พระเกจิอาจารย์ชื่อดังแห่งดินแดนที่ราบสูง ได้รับจากมือมาก็เอามาลองกันเลย เพื่อที่จะดูว่าแน่จริงสมคำร่ำลือหรือเปล่า...........
    ใครจะเป็นคนยิง ? เสียงผู้อาวุโสคนหนึ่งในคณะถามขึ้น ข้าราชการสังกัด นปพ. อาสาเป็นผู้ยิงเดินเข้าหาตะกรุดพร้อมด้วยปืนพกกึ่งอัตโนมัติขนาด 11 มม. ในมือ มีเสียงทัดทานของใครคนหนึ่งเตือนมาข้างหลัง.....เดี๋ยวเถอะมึง ได้รู้ว่าหมู่หรือจ่า หลวงพ่อท่านบอกห้ามลองของนะโว้ย!!! เฮียเงียบเถอะ เขากำลังจะเอาจริงเอาจัง. เสียงห้ามจากอีกคนยืนอยู่ที่ยืนอยู่ข้าง ๆ
    การทดลองวัตถุมงคลต่าง ๆ ของหลวงพ่อเที่ยงนั้นเป็น ข้อห้ามอย่างเด็ดขาด เพราะจะนำเอาสิ่งไม่ดีมาสู่ตัวเอง แต่คณะทดลองของขลังนี้ก็ยอมเสี่ยงด้วยความอยากรู้อยากเห็นว่าของที่ได้มา นั้นดีจริง เนื่องจากเห็นพิธีการสร้างแล้วน่าทึ่งแปลกพิสดารล้ำลึก ชนิดที่ไม่เคยมีใครทำมาก่อนเลยนั่นเอง เริ่มตั้งแต่พิธีบวงสรวงเทพารักษ์ และดวงวิญญาณของพญาเสือโคร่ง ซึ่งน่าขนลุกขนพอง หลังจากนั้นก็มีการลงอักขรยันต์ลงบนหนังเสือโคร่ง กว่าจะเสร็จกินเวลานานมาก แล้วมาถึงพิธีปลุกเสกพระคาถากำกับ หัวใจเสือ เป็นอันแล้วเสร็จ ตะกรุดพญาเสือโคร่งมหาอำนาจ
    ปากกระบอกปืนถูกจ่อห่างจากตะกรุดดอก นั้นประมาณ 2 ฟุต ทุกคนกลั้นลมหายใจอย่างตื่นเต้น เดี๋ยวจะใด้รู้กันว่าของหลวงพ่อนั้นแน่แค่ไหน แต่ก็มีเสียงทักท้วงขึ้นอีก หัวหน้าทีมสั่งให้เปลี่ยนปืนที่จะใช้ยิงเป็นปืนวอลเว่อร์แทน เพราะเก็บกระสุนที่ด้านง่ายกว่าปืนออโต้ ซึ่งจะต้องกระชากลำเลื่อนเพื่อคายกระสุนปืนที่ด้านออกจากรังเพลิงทำให้เสีย เวลา เอาล่ะยิงใด้ !! มือปืนกระตุกไกยิงทันที แชะ...แชะ...!! ยิงไม่ออก กระสุนด้าน เฮ้ย ซัดให้หมดโม่ไปเลย !! เสียงหัวหน้าทีมกำกับบท มือปืนจาก นปพ. จึงสับไกรวดเดียว แชะ...แชะ...แชะ...แชะ...!! น่าอัศจรรย์..กระสุนชุดนั้นไม่ลั่นเลยแม้แต่นัดเดียว ! หัวหน้าทีมน้ำเสียงสั่น สั่งให้หันปากกกระบอกปืนไปทางอื่นแล้วลองยิงดู เปรี้ยง...เปรี้ยง...!! ทุกคนตกตะลึงเมื่อเสียงปะทุแตกของกระสุนปืนขนาด .38 ดังกึกก้อก มือปืนยังไม่แน่ใจแหงนลำกล้องขึ้นฟ้าอีกสองนัด มันก็ระเบิดออกมาไม่เหลือ
    นั่นเป็นการพิสูจน์ที่ทุกคนมั่นใจทันที เมื่อกระสุนนัดที่ 4 สิ้นเสียงลง หัวหน้าทีมปราดเข้าไปเก็บเอาตะกรุดทันที. ตะกรุดดอกนี้ของผมโว้ย แสนหนึ่ง ก็ไม่ขายว่ะ !! เพราะว่าเป็นตะกรุดดอกที่ลองยิงนั่นเอง ทำให้ราคาพุ่งพรวดขึ้นไปตามความหวงแหนของเจ้าของ. เย็นนั้นที่ไปลองตะกรุดกันก็มาที่ร้านอาหารในตัวเมืองบุรีรัมย์ หลังจากที่เข้าไปขอเช่าตะกรุดเอาไว้อีกคนละหลาย ๆ ดอก ความจริงจะเอากันมากกว่านั้น แต่หลวงพ่อบอกว่าเอาไว้ให้คนอื่นเขาบ้างจะได้ทั่วถึง แยกจากร้านเหล้าแล้ว หัวหน้าทีมก็กลับมานอน แล้วคืนนั้นเองสิ่งที่หลวงพ่อเตือนเอาไว้ก็เกิดขึ้น
    ขณะที่หลับสนิทได้ฝันว่ามี เสือโคร่ง ตัวใหญ่มหึมาตัวหนึ่งเดินเข้ามาในห้อง ตรงเข้าไปหาแล้วกระโดดขึ้นคร่อมร่าง แยกเขี้ยวยิงฟันขาววับ ก่อนจะตะปปกรงเล็บอันแหลมคมเข้าใส่อย่างไม่ปรานีปราศรัย ท่านตกใจร้องเสียงลั่นบ้านจนคนในบ้านตื่นกันหมด มีคนในบ้านพังประตูเข้าไปพบว่าท่านนั่งตัวสั่นงันงกอยู่บนเตียงด้วยใบหน้า ซีดขาวเม็ดเหงื่อโซมหน้า. เมื่อสติกลับคืนมา ท่านก็นึกถึงคำสั่งของหลวงพ่อที่ว่า ห้ามลองของเป็นอันขาดเพราะเอาไปลองนั่นเอง ไม่เชื่อคำสั่งจึงทำให้พญาเสือโคร่งโกธร พอรุ่งเช้า ท่านจึงรีบบึ่งรถไปหาหลวงพ่อที่วัด พอเจอหน้าท่าน หลวงพ่อเลยเอ่ยถามว่า ? เจออะไรดีมาหรือ ? ท่านก็เล่าเรื่องทีฝันเห็นเสือโคร่งมาทำร้ายให้ฟัง โดยไม่กล่าวถึงเรื่องที่ไปลองตะกรุดกันเมื่อวานนี้ หลวงพ่อหัวเราะและย้อนถามไปว่า
    ถามจริง ๆ เถอะ เมื่อวานไปทดลองยิงตะกรุดดูใช่ไหม ? หลวงพ่อรู้ใด้อย่างไรครับ ? ท่านย้อนถามด้วยความแปลกใจ เพราะเรื่องนี้สั่งห้ามเด็ดขาดไม่ให้บอกใคร ฉันสร้างของฉันมาเองแล้วทำไมจะไม่รู้ว่าใครเอาไปทำอะไรที่ใหน ท่านจึงได้สารภาพว่าเอาไปลองยิงกันจริง และยิงไม่ออก ตนเองไม่ใด้ตั้งใจดูแคลนนับถือหลวงพ่อมาก แต่ที่เอาไปลองก็เพื่อจะเอามาเปิดเผยให้ประชาชนทั่วไปทราบกันว่า ของหลวงพ่อดีมากน้อยแค่ไหนเท่านั้น. หลวงพ่อจึงกล่าวเตื่อนว่า การกระทำเช่นนี้ ทำให้วิญญาณพญาเสือโคร่งโกรธมาก ทีหน้าทีหลังอย่าทำอีกเด็ดขาดเก็บตะกรุดเอาไว้ให้ดี เขาจะช่วยเราได้ในยามคับขัน !?
    ข้าราชการท่านนั้นก็ก้มลงกราบบอกกับ หลวงพ่อว่า นับตั้งแต่นี้จะไม่ลองของ ของหลวงพ่ออีก และนับถือสนิทใจแล้วว่า ของหลวงพ่อนั้นเยี่ยมจริง ๆ ข้าราชการท่านนั้น ยังได้พบประสบการณ์รอดชีวิตมาได้อย่างปาฏิหาริย์อีกถึงสองครั้งขณะที่คนอื่น เสียชีวิตหมด ครั้งหนึ่งขณะที่เข้าไปในดงชุมโจร เพื่อรับตัวมือปืนถูกซุ่มยิงเข้ามาในรถปิกอัพ ทุกคนรวมทั้งคนขับตายเกลี้ยง แต่ตัวท่านรอดมาได้โดยไม่ได้รับบาดเจ็บอะไร มีเพียงรอยกระสุนเป็นจ้ำ ๆ สามสี่แห่งที่ลำตัว. อีกครั้ง รถที่นั่งไปประสานงานกับรถสิบล้อ คนที่นั่งมาด้วยอีกสองคนตายคาที่ ส่วนท่านบาดเจ็บเล็กน้อย แต่กว่าจะเอาตัวออกมาจากซากรถที่พังยับเยิน ต้องเอาเลื่อยมาตัดถ่างเหล็ก ใช้เวลาเกือบ 2 ชั่วโมง ถึงเอาตัวออกมาได้
    ที่มาครับ

3. พลศิริ

นี่ครับที่ผมแขวนติดเอวมาตั้งแต่อายุ 15 จนถึงปัจจุบันครับ ประสบการณ์สุดยอด รถล้ม 1 ครั้ง มอ'ไซด์ชน 1 ครั้ง ปิคอัพตกถนน อย่างมากแค่ถลอกครับ เรื่องเหนียวเชื่อขนมกินได้เลย มีแค่ช้ำในครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      64.3 KB
      เปิดดู:
      387
  4. jaruwat007

jaruwat007 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2009
    ตะกรุดเสือแม่ลูกอ่อนหลวงพ่อชำนาญเด่นด้านไหนครับ แล้วประสบการณืตะกรุดหลวงพ่อชำนาญเป็นยังไงบ้างครับ ผมใช้พระพรหมของท่านศักดิ์สิทธิ์มากครับ

5. พลศิริ

หวัดดีวันจันทร์ครับผม ฝนโปรยปรายกะลังดีครับที่ชัยภูมิ

6. _mc*ลพบุรี

_mc*ลพบุรี Active Member

โดยส่วนตัวผมก็ชอบตะกรุดนะครับ แต่ไม่มีเลยซักก๊ะดอก กำลังศึกษาและตามหาอยู่หนะครับ(แบบเมตตา)เพราะยังไม่ถึงวัยที่จะเหนียวเด๋วแก่ผมก็คงจะเหนียวเองยานด้วย:d อยากจะได้แบบที่ไปกราบท่านด้วยรับกับมือ ได้ทำบุญกับวัดด้วย คงดีน่าดูสำหรับผม

7. pis_41

ที่ผมใช้อยู่ตะกรุดทางมหาเสน่ห์ก็ของ หลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐี ราม2 นี่ล่ะครับ มหาเสน่ห์สุดๆเลย

- ตะกรุดช้างผสมโขลง ผมเข้ากับตะกรุดนี้สุดๆ เรียกว่าอธิษฐานตั้งจิตนิ่งๆ ใช้ได้ตามอธิษฐาน ผมยืนยันได้ เพราะใช้กับตัวเองเลย วันที่ไปทำบุญที่วัดกลางคลองสี่ อธิษฐานขอให้มีคนอยากเข้ามาทักทาย เข้ามาสนทนาด้วย วันนั้นคนเข้ามาทักทั้งวัน ตั้งแต่เข้าไปถึงวัด ยันตอนจะกลับบ้านไปทานข้าวที่บิ๊กซีคนยังตามมาคุยด้วยอีก ทั้งๆที่ปกติไม่เคยมีคนเข้ามาทักอะไรกันมากแบบนี้ แต่คนที่เข้ามาทักทั้งหมดเป็นผู้หญิง ซะงั้น

- ตะกรุดพญากาเผือก มหาเสน่ห์สุดๆ ต้องลองใช้ดูครับ

- ตะกรุดสาริการ้อยรัก น้องสาวผมใช้มาแล้ว ได้ผลจริงๆ เข้าไปอ่านประสบการณ์ได้ ไม่รู้อยู่หน้าไหน

ในรูปตะกรุดที่อยู่ในน้ำมันเป็นตะกรุดสาริการ้อยรัก ครับ อีกดอกคือช้างผสมโขลง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 สิงหาคม 2011
  8. พลศิริ

หวัดดีวันอังคารเด้อครับผม มืดครึ้มครับที่ชัยภูมิ วันนี้รวยนะครับพี่น้อง

9. pis_41

อยู่ชัยภูมิตรงไหนนะครับ บ้านผมคนบ้านระหาน ชัยภูมิเหมือนกัน :cool:

10. พลศิริ

หวัดดีวันพุธสุดยุ่งงงงงงงงงงงงครัีบผม
    ผมอยู่บ้านเขว้าครับ บ้านเ้กิดคือสุรินทร์ถิ่นเขมรครับ มามีครอบครัวที่ชัยภูมิครับผม

11. พลศิริ

สุดยอดตะกรุด+เหรียญ หลวงปู่ฤทธิ์ วัดชลประทานราชดําริ จ.บุรีรัมย์ อีกหนึ่งเกจิแดนอีสานใต้ครับ

ขนาดไฟล์:
      71.3 KB
      เปิดดู:
      274
      ขนาดไฟล์:
      58.5 KB
      เปิดดู:
      401
  12. พลศิริ

ส่วนชุดนี้ หกกษัตริย์ ของหลวงปู่เพ็ง วัดแจ้งบ้านแก อ.รัตนบุรี สุรินทร์ สุดยอดเกจิอีสานใต้อีกรูปครับ ตอนนี้ท่านมรณภาพแล้ว เหลือไว้แต่มรดกให้ลูกหลานครับ

ขนาดไฟล์:
      64.8 KB
      เปิดดู:
      226
      ขนาดไฟล์:
      45.1 KB
      เปิดดู:
      1,382
  13. พลศิริ

ขออีกชุดครับ ตะกรุด+เหรียญ หลวงปู่เจียม พระนักบุญ แดนอีสานใต้ วัดอินทราสุการาม อำเภอสังขะ จังหวัดสุรินทร์ ตอนนี้กะเหลือมรดกไว้ให้ลูกหลานคือกันครับ

ขนาดไฟล์:
      64.6 KB
      เปิดดู:
      190
  14. lelor

lelor Active Member

24 สิงหาคม 2009
    ของหลวงพ่อเที่ยง สุดยอด พระบ้านผมเอง...บุรีรัมย์

15. pis_41

องค์์นี้สุดยอดแดนอีสานครับ :cool:

16. jaruwat007

หลวงปู่ฤทธิ์ผมมีแต่ขุนแผนรุ่นรวยเงินรวยทองครับ พิมพ์เล้กครับ ตอนนั้นบูชา89บาท

17. jaruwat007

ผมมีรูปหล่อ รุ่นพิเศษ80ปีครับ ฐานสี่เหลี่ยม ของพ่อผมเองครับ อิอิ

18. พลศิริ

หวัดดีวันพ(ระ)ฤหัสบดีครับผม วันนี้ฟ้าแจ้งจ่างป่างครับที่ชัยภูมิ

19. mayakarn

mayakarn เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2011
    ตะกรุดคุ้มภัย ครูบาน้อย วัดศรีดอนมูล

20. mayakarn

mayakarn เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2011
    ตะกรุดชาตรี รุ่นแรก หลวงพ่อตี๋ วัดหูช้าง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 สิงหาคม 2011