ใครชอบตะกรุดเชิญทางนี้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย pis_41, 14 กันยายน 2010.

1. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ตะกรุดมหาสะท้อน ผมมีมาแนะนำอีกดอกของหลวงพ่อเณร (วัดทุ่งเศรษฐี ราม 2)
    เป็นพระยันต์นี้หลวงพ่อเณรท่านเรียนมาจากตำราเก่าของ วัดประดู่โรงธรรมตักศิลาแห่งอยุธยา

ใครมีบูชาติดตัวหรือเคหะสถาน บ้านเรือน จะป้องกันอันตราย ระงับสะท้อนสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง มิอาจกล้ำกลายได้เลย เป็นตบะ เดชะ อำนาจ คงกระพันชาตรี แคล้วคลาดคงทนต่ออาวุธ แม้จะมาแบบห่าฝน ก็มิต้องตัวได้ และเป็นเมตตาบารมีแก่บุคคลทั้งหลายทั้งปวง

ในรูปมีตะกรุดเกราะเพชร ดอกสั้นกับตะกรุดมหาสะท้อนดอกยาวครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. jaruwat007

jaruwat007 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2009
    ตอนนี้ที่วัดมีตะกรุดอะไรมั้งครับ ราคาเท่าไรห่ แล้วของพี่เช่ามาเท่าไหร่ครับ

3. jaruwat007

ตะกรุดจักรพรรดิืหลวงพ่อเฉลิมยังมีให้บูชาอยู่มัียครับ ราคาเท่าไหร่

4. jaruwat007

หลวงพ่อยังทำอยู่มัียครับ ได้มาเท่าไหร่ครับ อยากได้มากมาย

5. pis_41

ที่วัดมีตะกรุดเพียบครับ
    ตะกรุดมหาระงับ
    ตะกรุดจักรพรรดิราทิราช
    ตะกรุดมหาสะท้อน
    ตะกรุดเกราะเพชร
    ตะกรุดวิรุฬกำบัง
    ตะกรุดโทนมหาพิทักษ์
    ตะกรุดโทนสามพันตึง
    ตะกรุดพระเจ้าสิบหกพระองค์
    ตะกรุดลูกปืนพระปิดทวาร
    ตะกรุดลูกปืนฤาษีตาไฟ
    ตะกรุดหนังเสือฤาษีหน้าเสือ
    ตะกรุดหนังกลอง
    ตะกรุดโภคทรัพย์
    ตะกรุดช้างผสมโขลง
    ตะกรุดพญากาเผือก
    ตะกรุดสาริการ้อยรัก

เข้าไปดูได้ที่
    วัตถุมงคล หลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐี LP Nen Watthungsetthi Amulet - บูชาวัตถุมงคล Where to Donate | Facebook

6. ไผ่ตัน

ไผ่ตัน Active Member

สอบถามนิดนึงนะครับ ตะกรุดมหาระงับ ตะกรุดช้างผสมโขลง ตะกรุดพระเจ้าสิบหกพระองค์ ฯ ราคาสูงไหมครับ แล้วหลวงพ่อเณรท่านจารเองหรือเปล่าครับ พอดีมีธุระต้องไปแถวพระราม2จะได้แวะเข้าไปด้วยครับ ขอบคุณมากครับ :cool:

7. pis_41

หลวงพ่อท่านจารเองครับ ส่วนราคาบูชาเข้าไปดูได้ที่

วัตถุมงคล หลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐี LP Nen Watthungsetthi Amulet - บูชาวัตถุมงคล Where to Donate | Facebook

ตะกรุดพระเจ้าสิบหกพระองค์ที่วัดหมดแล้วครับ ผมก็เก็บไม่ทันเสียดายสุดๆ

8. dollyta

dollyta เป็นที่รู้จักกันดี

ตระกรุดเป็นของดี อยากให้กระทุ้นี้เช็คตระกรุดด้วย ครับ เป็นการรวมเหล่าผู้มีตระกรุดครอบครองเวลาเห็นของใครจะได้ช่วยดูว่าที่ไหน แท้เก๊ว่ากันอีกที ผมมีตระกรุด ยันต์ใบพัดไม่รู้ที่ว่าจะขอประเดิมสักหน่่อยจะลำบากไหมนี่ครับ

9. jaruwat007

แนะนำตะกรุดมหาจักรผมหน่อยครับ

10. pis_41

ผมแนะนำ "ตะกรุดมหาจักรพรรดิตราธิราช" ของหลวงพ่อเณร ญาณวินโย วัดทุ่งเศรษฐี (ราม 2 ) ครับ

ตะกรุดมหาจักรพรรดิตราธิราช ขึ้นชื่อว่าเป็นยอดแห่งเครื่องรางแห่งการปกครอง และนำทัพเข้าสู่การยุทธ์ต่างๆ ลงอักขระสำคัญตามแบบอย่างยอดตักศิลา วัดประดู่โรงธรรมเมืองกรุงเก่า ขลังขึ้นชื่อชั้นเป็นอันดับหนึ่ง ปักเหล็กจารอักขระ ทั้งภายใน ภายนอกทั่วทั้งดอก หมั่นอาราธนาบูชาเป็นประจำ จะบังเกิดคุณวิเศษทางด้าน "มหาอำนาจ" "คุ้มภัย" และ "ป้องกัน" สำหรับผู้ปกครอง ผู้บริหาร เจ้าของกิจการ แต่สามารถใช้ทางด้านเมตตา และคงกระพันธ์ได้ด้วย

ที่สำคัญตะกรุดของหลวงพ่อเณร ทุกชิ้นไม่มีการเสื่อม ใส่ขณะร่วมประเวณีก็ไม่เสื่อม ท่านอธิษฐานจิตไว้อย่างนั้น ตราบใดที่คนในโลกยังสมสู่กันตะกรุดหลวงพ่อจะไม่มีวันเสื่อมครับ :cool:

11. pui73

pui73 สมาชิก

16 กรกฎาคม 2011
    มีใครรู้จักตะกรุดของ อ.แถบ ตำบลท่าชัย ศรีสัชนาลัยบ้างครับผมมีอยู่2ดอกแต่ไม่ทราบประวัติครับทราบแต่ชือและสถานที่เท่านั้นครับ ถ้าทราบประวัติขอความกรุณาด้วยครับ

12. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

เอารูปลงให้ดูเป้นขวัญตาหน่อยครับ อิอิอิ

13. kang_som

ตะกรุดกาสะท้อน ครูบาน้อย วัดศรดอนมูล เชียงใหม่ ครับ

14. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ขอร่วมด้วยคนนะจ้า ผมพอมีบ้าง แต่เก็บอย่างเดียวจ้า
    1ตะกรุดโทน หลวงพ่อคูณ
    2ตะกรุด จักรพรรดิ์ หลวงปู่ดู่
    3ตะกรุดโสฬส หลวงพ่อ ทองสุข วัดสะพานสูง
    4ตะกรุด หลวงพ่อ เชน วัดสิงห์
    5ตะกรุด วัดหอมเกร็ด เจ้าอาวาสองค์ ปัจจุบัน
    6ตะกรุด พ่อแผ้ว วัดรางมัน

15. kang_som

ตะกรุดใบลาน หลวงพ่อเพี้ยน ครับออกวัดท่าโขลง ดอกไม่ใหญ่ประมาณ 2 Cm.
    .

16. kang_som

ตะกรุดไผ่ดำ หลวงพ่อพิเชษฐ์ วัดโคกหม้อ ลพบุรีครับ

17. pui73

โหคุณแกงส้มตามมาถึงนี่เลยเหรอครับ...555..อุตสาห์หลบตามซอกตามซอยแล้วเชียว...ได้เลยครับเดี๋ยวลงให้ดู อย่างที่บอกครับว่าพ่อตาผมเป็นกำนันอยู่ท่านเสียได้6-7เดือนและ ท่านต้องติดปืนตลอดเวลาตอนที่เป็นกำนันจนกระทั่งเสีย ดังนั้นของที่จะติดตัวอีกอย่างก็ต้องตรงกันข้ามกับปืนครับและผมเห็นท่านพกตระกรุดชุดนี้อยู่ที่รถตลอดครับ ผมจึงได้ถามแม่ซึ่งท่านก็จำไม่ได้ครับเลยต้องไปถามพี่ชายของพ่อตาอีกที่เพราะไปเอามาด้วยกัน ได้รับคำตอบน้อยมากครับ บอกได้เพียงว่า ชื่ออาจารย์ แถบ ต.ท่าชัย อ.ศรีสัชนาลัย ซึ่งคนสมัยก่อนรู้จักดี
    ความที่ผมอยากทราบเรื่องราวของตะกรุดชุดนี้เพราะว่าแม่ยายได้กระซิบบอกว่า ลองมาแล้ว ผ่าน ของพ่อตานั่นคู่ล่างครับ ส่วยดอกบนนั่นของแม่ยาย ซึ่งของแม่ยายกันทุกอย่างครับยกเว้นลูกเขย(จิ๊กเอามาเสียแล้ว...555..)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กรกฎาคม 2011
  18. pui73

เพิ่งรู้นะครับว่าคุณแกงส้มชอบตระกรุดด้วย มีแต่สวยๆทั้งนั้นเลยครับ วันหลังต้องขอแบ่งปันความรู้หน่อยนะครับ:cool:

19. kang_som

โอ้ววววว... ลูกเขยกำนัน เลยรึนี้ 55555 สวดยอดดดด

มีไม่เยอะหรอกครับเก็บแบบไม่มีสาย ไปที่ไหนก็ติดไม้ติดมือ มา 1-2 ชุด.... ชอบพวกเครื่องรางอ่ะครับ.....

อยู่อุตรดิตถ์ ลองไปกราบหลวงปู่แดง มารึยังครับ อายุ 96 แล้วผมไปทุกครั้งที่กลับบ้านเลย ไปเอาตะกรุดมหาสะท้อนมา 1 ดอก.....ดอกเล็กๆ....... ท่านเมตตามากครับ สายเมตตา.....

20. pui73

อดีตครับเคยเป็นเขยแต่ตอนนี้ท่านเสียแล้วครับ ส่วนหลวงปู่แดงยังไม่ได้ไปเลยครับคุณแกงส้ม เดี๋ยวรอจังหวะก่อนครับเพราะผมเพิ่งเริ่มสนใจด้านพระครับ ถ้ารีบเกินไปเดี๋ยว ผบ.สั่งเลิกดูพระละก็เสร็จเลยครับ