โครงการมหากุศลเนื่องด้วยพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐม

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย เตอร์, 3 พฤษภาคม 2007.

1. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

ขอนำสิ่งดีๆมากล่าวไว้ ณ.ที่นี้ก็คือว่า เมื่อ2-3สัปดาห์มาแล้วผมได้รับข้อความส่วนตัวหลายรายว่ามีความประสงค์อยากได้สมเด็จองค์ปฐมรุ่น 3 ไว้บูชาเองบ้าง อยากให้ผู้มีพระคุณได้บูชาขึ้นคอบ้าง ผมมาพิจารณาดูแล้วว่าส่วนตัวผมเองมีเพียง 2 องค์และได้รับจากคุณพัฒนาอีกจำนวนหนึ่ง ซึ่งได้ลงให้ร่วมบุญกันในกระทู้ของผมไปจำนวนหนึ่งแล้ว และผมมีแผนที่จะมอบให้ผู้ใหญ่ที่นับถือพร้อมทั้งผู้ที่จะร่วมบุญช่วงงานกฐินอีกจำนวนหนึ่ง และลงให้ร่วมบุญในกระทู้ของผมอีกจำนวนหนึ่ง ซึ่งจำนวนที่มีเหลืออยู่ไม่ถึงสิบองค์ย่อมไม่พอแน่ๆ <O:p</O:p
    <O:p> </O:p>
    ซึ่งผมมาพิจารณาดูว่ามีใครที่มีมากพอที่จะแบ่งปันให้ผมเช่าได้บ้าง ลองติดต่อ2-3ท่านดูก็ไม่เป็นผล จนผมได้อ่านเจอในกระทู้หนึ่งpostโดยคุณ อาคันตุกะนิรนาม ว่าน้องชายของเพื่อนได้บูชามาจากบ้านซอยสายลมมาแบบยกลัง ผมจึงลองติดต่อคุณอาคันตุกะนิรนามพร้อมจุดประสงค์ เพื่อที่จะติดต่อน้องของเพื่อนได้อย่างไร จากนั้น2-3วันคุณอาคันตุกะนิรนามก็โทรมาบอกเบอร์ติดต่อน้องของเพื่อนคนที่ว่านี้ ผมจึงโทรไปหาและได้พูดคุยกันหลายครั้ง ตอนแรกผมตั้งใจที่จะขอเช่ามาจำนวนหนึ่ง แต่ท่านผู้นี้ค่อนข้างหวงรุ่นนี้มากและขอเวลาพิจารณาก่อนว่าจะให้ในราคาองค์ละเท่าไหร่เป็นจำนวนกี่องค์ เพราะยังไม่แน่ใจในจุดประสงค์ของผม ซึ่งผมก็ได้อ้างอิงถึงคุณอาคันตุกะนิรนาม,คุณพัฒนาที่เป็นพยานบุคคลและกระทู้นี้เพื่อความบริสุทธิ์ใจของผม <O:p</O:p
    <O:p</O:p

จากนั้นท่านผู้นี้ได้โทรพูดคุยกับคุณพัฒนาหลายครั้ง ก็ไม่ทราบว่าพูดว่าอย่างไร(ต้องให้คุณพัฒนามาเหลาต่อ)จนท่านผู้นี้ได้โทรมาหาผมเมื่อสามวันที่แล้วว่า บอกว่าจะมอบสมเด็จองค์ปฐมรุ่น 3 จำนวนหนึ่ง โดยมีจุดประสงค์ให้ผมนำไปให้ร่วมบุญกันในงานบุญต่างๆนอกจากกระทู้งานบุญของผมนี้ตามที่ผมเห็นว่าเหมาะสม และเมื่อวานนี้(29/6/2550)ผมก็ได้ไปพบและรับสมเด็จองค์ปฐมรุ่น3 จากท่านผู้นี้มาจำนวนหนึ่งโดยไม่ขอสิ่งตอบแทนใดๆ แต่ผมก็ดูดายในน้ำใจของท่านผู้นี้ไม่ได้จึงได้มอบหนังสือธรรมสมบัติพ่อให้และสมบัติพ่อให้เพื่อไว้ศึกษาบูชาจำนวนหนึ่ง<O:p</O:p

จึงนำเรื่องนี้มาบอกกล่าวเพื่อให้ทุกท่านได้อนุโมทนาบุญในกุศลจิตกับ <O:p</O:p
    1.คุณวิศิษฐ์ หลายรุ่งโรจน์ ผู้มอบสมเด็จองค์ปฐมรุ่น3มาให้ร่วมบุญกัน<O:p</O:p
    2.คุณอาคันตุกะนิรนาม ผู้เป็นสะพานงานบุญ<O:p</O:p
    3.คุณพัฒนา ผู้เป็นพยานงานบุญ<O:p</O:p
    4.เวปพลังจิตและเวปมาสเตอร์ผู้ให้โอกาสในการบอกบุญ<O:p</O:p

และที่จะลืมเสียมิได้ในคุณความดีของท่านทั้งสองก็คือ<O:p</O:p
    องค์หลวงพ่อพระราชพรหมยานและสมเด็จองค์ปฐม ที่ผมอธิษฐานจิตให้ท่านได้โปรดสงเคราะห์ในระหว่างที่ผมครุ่นคิดถึงเรื่องนี้
    เพราะฉะนั้นเพื่อให้บรรลุเจตนารมณ์ของ คุณวิศิษฐ์หลายรุ่งโรจน์จึงขอนำสมเด็จองค์ปฐมรุ่ 3 มาให้ร่วมบุญบูชา 1องค์โดยคุณวิศิษฐ์ได้กำหนดราคาให้ร่วมบุญที่องค์ละ 4,000 บาท โดยผมขอร่วมบุญ 500 บาท ฉนั้นผู้ที่ต้องการบูชาจึงร่วมบุญเพียง 3,500 บาท
    ส่วนค่าส่งผมออกให้ครับ และช่วยpmแจ้งให้ผมทราบด้วยครับ เผื่อผมไม่ได้เข้ามาดู
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ทำมาดีแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มิถุนายน 2007
  2. เตอร์

เตอร์ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ความคืบหน้าของการสร้างพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐม ปางมารวิชัย มีซุ้มเรือนแก้ว ขนาดหน้าตัก ๘ ศอก ที่สำนักสงฆ์สายไหมวนาราม จังหวัดสระแก้ว ครับ (ภาพโดยคุณแก้วบูรพา)<O:p</O:p

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      63.2 KB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      66.2 KB
      เปิดดู:
      64
  3. vichian

คุณเตอร์ครับ ผงเอารูปยันต์ธงพิชัยสงครามมาลงให้แล้วครับ

ขนาดไฟล์:
      15.3 KB
      เปิดดู:
      3,760
  4. เตอร์

1
    เนื่องจากได้ผ้ายันต์ธงพิชัยสงครามจำนวนหนึ่งมาจากผู้มีใจกุศลที่ต้องการร่วมทำบุญด้วยกัน

ผ้ายันต์ธงพิชัยสงครามนี้ คือ"สมบัติพ่อให้" จริงๆ เพราะหลวงพ่อฤาษีฯได้มอบให้กับบิดาของผู้มีใจกุศลนี้ โดยไม่ได้เช่าครับ

ขอมอบผ้ายันต์ธงพิชัยสงคราม ผืนให้กับผู้ที่ทำบุญจำนวน ๓๕๐ บาท เป็นที่ระลึก

เงิน ๓๕๐ บาทนี้ รวมค่าจัดส่งทางไปรษณีย์ด้วย และจะนำมาทำบุญเต็มจำนวน ๓๕๐ บาท ครับ

5. chayathorn

chayathorn เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณ วิเชียร
    ขอจองสมเด็จองค์ปฐม รุ่นสาม จำนวน 1 องค์ครับ ยังมีรึเปล่าครับ
    ชยธร

6. vichian

มี 1 องค์ครับ รับทราบการจองและโอนเงินร่วมบุญในกระทู้นี้ 3,500 บาท เข้าบัญชีได้ที่
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเทสโก้ โลตัส บางกะปิ บัญชีออมทรัพย์ ชื่อบัญชี นายกิตติฐานันดร์ ชิษณุพงศ์ เลขที่บัญชี ๑๗๗-๒-๐๖๔๖๔-๕<O:p

ติดต่อสอบถามโทร. ๐-๘๖๐๐๘๖๐๐๙

7. kratium

kratium เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านแล้วชวนให้เกิดความเบิกบานใจ สาธุ อนุโมทนาบุญ กับคณะผู้จัดทำกิจ อันเป็นกุศลที่ยิ่งใหญ่นี้ค่ะ
    จะส่งเงินไปร่วมบุญด้วยค่ะ

8. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    สมเด็จองค์ปฐมรุ่น 3 ที่นำมามอบให้กับผู้ร่วมทำบุญในรอบนี้ ใน 3 กระทู้จำนวน 4 องค์ได้หมดลงแล้ว อย่างรวดเร็ว แถมผู้ที่เป็นตัวแทนมอบ(คุณวิเชียร) ได้ร่วมทำบุญสบทบให้อีก องค์ละ 500 บาท

ขอโมทนากับทุกท่านที่ได้ร่วมทำบุญมาในทุกกระทู้ด้วยครับ
    และผู้ที่ลืมไม่ได้คือ คุณวิศิษฐ์ หลายรุ่งโรจน์ครับ

9. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

และขอร่วมบุญในโครงการนี้ก่อน จำนวน 350 บาท โดยขอรับผ้ายันต์มหาพิชัยสงครามจำนวน 1 ผืน ครับ รวม 3 กระทู้ 3 ผืนครับ

โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

10. ต้นแก้ว

ต้นแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญในโครงการจำนวน 350 บาท โดยขอรับผ้ายันต์มหาพิชัยสงครามจำนวน 1 ผืน ครับ

โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

11. วิเศษชัยชาญ

วิเศษชัยชาญ เป็นที่รู้จักกันดี

งานบุญนี้เป็นงานบุญมหากุศลจริงๆนะครับ

12. vichian

คุณ สิบทิศ ได้ขอร่วมบุญ 3,500 บาทและขอบูชาสมเด็จองค์ปฐมรุ่น 3 จำวน 1 องค์ และผมสมทบร่วมบุญอีก 500 บาทเพื่อให้ครบ 4,000 บาทตามที่คุณวิศิษฐ์ หลายรุ่งโรจน์ ผู้มอบสมเด็จองค์ปฐมรุ่น 3 และตั้งอัตราร่วมบุญ 4,000 บาท ผมได้ดำเนินการเรียบร้อยแล้วตามสลิปที่แนบมาครับ

<!-- / message --><!-- attachments -->

13. เตอร์

1
    เกี่ยวกับผ้ายันต์ธงมหาพิชัยสงครามนี้ ขอนำประสบการณ์ของ คุณหมอสมศักดิ์ สืบสงวน จากหนังสือ ลูกศิษย์บันทึก เล่ม ๒ มาให้อ่านกันนะครับ

.....ส่วนหลวงพ่อและคณะอยู่เรือนรับรองอีก ๑ หลัง ใช้เวลาเยี่ยมตำรวจ ทหารทุกวันตั้งแต่ ๗.๐๐ น. และกลับประมาณ ๑๘.๐๐ น. โดยใช้ ฮ.เป็นพาหนะ ฮ.จะมารับที่สนามกีฬา ซึ่งอยู่ตรงข้ามกับจวนผู้ว่า (ชื่อโชดก) ฮ.จะบินไปเยี่ยมทุกฐานของทหารและตำรวจใน ๒ จังหวัดซึ่งอยู่ติดต่อกัน (นครศรีธรรมราชและสุราษฎร์ธานี) ในขณะนั้นขวัญและกำลังใจของตำรวจและทหารตกมาก พวก (ผกค) คอม. เข้ายึดหมู่บ้านไว้เป็นฐานกำลังของเขาได้หลายจุด โดยเฉพาะที่สุราษฎร์ธานี พวกคอมเข้ามาถึงในตัวเมืองบุกยึดสถานีรถไฟแล้วจะยึดสถานีตำรวจซึ่งอยู่ใกล้ๆกันด้วย แต่โดยบารมีพระคุ้มครอง กระสุนปืนที่ยิงโรงพักขึ้นข้างบนหมด ถูกแต่หลังคาโรงพักเสียหาย โชคดีที่ยังมีตำรวจที่กล้าตายต่อสู้ จนมันต้องถอนตัวกลับเข้าป่าไป

หลวงพ่อ และท่านหญิง พร้อมคณะก็ไปเยี่ยมในขณะที่กำลังขวัญกระเจิงพอดี ตำรวจที่สถานีดีใจมากอย่างเห็นได้ชัด เพราะทั้งหลวงพ่อและท่านหญิง ได้พูดให้กำลังใจแก่พวกเขาให้ฮึกเหิม เกิดความรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทยทั้งมวล หลังจากนั้นท่านก็แจกธงมหาพิชัยสงครามให้ทุกๆคน และแนะนำวิธีใช้ ในขณะนั้น บังเอิญมีชายผู้หนึ่งเข้ามารับแจกธงด้วย หลวงพ่อท่านก็ทักว่า คุณอย่าเอาไปเลย หากคุณรับไปแล้วไปใช้ในทางที่ไม่ถูกไม่ควร เช่น ไปปล้น - จี้เขา หรือไปเข้ากับพวกคอม คุณจะถูกเขายิงตาย โดยจะถูกปืนยิงเข้าแสกหน้าทะลุออกด้านหลัง เขาก็ยังยืนยันจะขอรับให้ได้ หลวงพ่อก็ให้ไป พอเขาไปแล้วมีคำรวจมารายงานให้หลวงพ่อทราบว่า อ้ายนี่แหละครับตัวแสบ เป็นนก ๒ หัว เป็นแนวหน้าให้คอม มันทำชั่วได้ทุกอย่าง ผลก็คือ ๒ - ๓ วันต่อมา ตัวแสบก็ถูกยิงตายสนิท ขณะปะทะกับตำรวจ เพราะมันนำพวกคอมเข้าโจมตีหมู่บ้าน และถูกยิงเข้ากลางแสกหน้าทะลุท้ายทอยจริงๆ พุทธานุภาพของธงมหาพิชัยสงครามมีจริงอย่างไม่ต้องสงสัย และจะไม่ป้องกันคนชั่วด้วย พวกตำรวจหลังจากได้รับแจกผ้ายันต์ ธงมหาพิชัยสงครามแล้ว กำลังใจดีมากทุกคน

ในวันรุ่งขึ้น ตำรวจซึ่งกลัวพวกคอมและพวกที่มีอิทธิพลมากที่คุมเขาศูนย์อยู่ พวกตำรวจไม่กล้าแม้แต่จะผ่านทางนั้น แต่พอได้ของดีก็ยกกำลังขึ้นบุกเขาศูนย์เลย (เขาศูนย์มีแร่วุลแฟรมมากมาย) ฝ่ายพวกคอมก็ยิงลงมาแบบไม่เลี้ยง แต่ปรากฏว่าไม่มีผู้ใดได้รับบาดเจ็บเลยแม้แต่คนเดียว ที่รู้กันเพราะตำรวจรายงานให้ทราบ (พ.ต.ท.สุดินทร์ สิงหรา ณ อยุธยา)

คณะของหลวงพ่อและท่านหญิงเดินทางโดย ฮ. จึงบินแวะไปเยี่ยมอีกครั้ง ปรากฏว่า เหล่าตำรวจทั้งหลายต่างแย่งกันรายงานผล ให้หลวงพ่อฟังด้วยปากของตนเองจนฟังไม่ทัน สรุปแล้วมีใจความ ๑. การเข้ายึดเขาศูนย์ใช้เวลาเพียงไม่ถึงครึ่งชั่วโมง เพราะทุกคนไม่กลัวตาย ต่างคน ต่างดิ่งตรงเข้าไปยึดเอาดื้อๆ ไม่ทราบว่าเพราะอะไร ๒. กระสุนปืนฝ่ายตรงข้ามยิงมาหนาแน่นมาก แต่แปลกที่ไม่มีใครโดนลูกปืนเลยสักคน ๓. ความรู้สึกบอกว่า กระสุนผ่านตัวไป (เฉียดตัว) เห็นเป็นสายแต่ก็ไม่โดน เมื่อเห็นว่าตัวไม่ได้รับอันตรายจากลูกปืนแล้ว เลยไม่กลัวอีก ไม่หลบ ไม่หมอบลงกับพื้น วิ่งตรงเข้าหาผู้ที่ยิงปืนมาโดยไม่ยอมหลบ ๔. ผลก็คือยึดพื้นที่ได้และจับพวกที่ถอยหนีได้ทันหลายคน ในเวลาอันสั้น เป็นที่อัศจรรย์ยิ่งนัก

หลังจากนั้นตำรวจกองนี้ก็บุกแหลก ไม่เคยกลัวพวกคอม (ผกค) อีก มีข่าวพวกคอมจะเข้ามาหมู่บ้านใดก็ตรงเข้าปะทะทันที และก็ตีพวกนั้นกระเจิงไปทุกครั้ง แต่มีอยู่วันหนึ่ง ขณะที่คณะของเรากำลังบินอยู่กลางอากาศ ได้รับวิทยุแจ้งเข้ามาว่า ตำรวจถูกยิงได้รับบาดเจ็บให้ส่ง ฮ.มารับตัวด้วย ฮ.ของเราก็บินตรงไปจุดนัดพบทันที เมื่อลงไปเราไม่พบผู้บาดเจ็บเลย มีแต่พวกตำรวจมารุมล้อมหลวงพ่อ หลวงพ่อเลยถามว่า คนไหนที่ถูกยิงบาดเจ็บ ก็มีตำรวจที่กำลังเกาะขาหลวงพ่ออยู่ตอบว่า ผมเองครับ หลวงพ่อถามว่า ไหนขอดูแผลหน่อย ตำรวจก็ตอบว่า ถากไปนิดเดียวครับที่ขา แล้วก็ถลกขาให้ดู ผมเห็นแล้วเป็นเพียงแค่หนังกำพร้าถลอกเท่านั้น ผมก็เลยเกิดอารมณ์เสีย เพราะทำให้เราต้องเสียเวลาแวะมาดู ตำรวจบาดเจ็บแค่หนังถลอกเท่านั้น ผู้ที่วิทยุให้เรามารับคนเจ็บไม่ได้กรองข่าวเสียก่อน ก็สั่งการทันที แต่ผมก็มีอารมณ์มาตัดบอกว่า เออ ดี หลวงพ่อท่านจะได้มีโอกาสให้กำลังใจตำรวจกลุ่มนี้อีกครั้ง เป็นการเพิ่มกำลังใจให้เขามั่นใจในพุทธานุภาพยิ่งขึ้นไปอีก ตำรวจทุกคนหน้าตายิ้มแย้มแจ่มใสมาก เมื่อได้รับการชี้แจงถึงพุทธานุภาพจากธงมหาพิชัยสงครามอีกครั้งด้วยเครื่องขยายเสียง ต่อหน้ากลุ่มคนจำนวนมาก ซึ่งแน่นอนจะต้องมีพวกคอม (ผกค) ร่วมปะปนอยู่ด้วย เป็นการข่มขวัญกันไปในตัว

ขอเล่าเรื่องอานุภาพของธงมหาพิชัยสงครามที่หาดใหญ่ - สงขลาให้ฟังเสียด้วยว่า คณะของหลวงพ่อได้แจกธงนี้ให้กับทหารกันทุกคนที่นั่นเรียงตัวโดยให้เข้าแถวรับ ผมเองก็เป็นผู้เดินแจกธงด้วย ปรากฏว่าภาคใต้มีทหารที่นับถือศาสนาอิสลามอยู่ด้วย ดังนั้น ทหารพวกนี้เขาจะไม่รับโดยพูดว่า "ผมอิสลามครับ" เราก็เว้นแล้วแจกรายต่อไป

หลังจากที่แจกให้ครบแล้ว อีกประมาณ ๗ วันต่อมา แม่ทัพภาคที่ ๔ ออกตรวจเยี่ยมทหารด้วยขบวนรถ ๙ คัน ปรากฏว่ามีพวกคอม (ผกค) ซุ่มโจมตีอยู่ข้างทาง หลังจากปะทะกันสักครู่ เขาก็ถอยเข้าป่าไป ฝ่ายเราก็สำรวจความเสียหาย ปรากฏว่ามีทหารตาย ๙ คน ทุกคนเป็นอิสลามหมด เพราะไม่มีธงมหาพิชัยสงคราม ติดตัว แต่ความลับไม่มีในโลก ข่าวนี้แพร่กระจายไปทั่วกองทหารทุกกองในภาคใต้ ครั้นคณะของหลวงพ่อและท่านหญิงไปเยี่ยมทหารอีก และแจกธงให้กับหน่วยที่ย้ายเข้ามาแทนหน่วยเก่า และแจกให้กับผู้ที่ยังไม่ได้รับ ผลมีดังนี้ครับ ทหารที่เป็นอิสลามไม่ใช่ไม่ยอมรับธง แต่แย่งจากมือผู้แจกเลย ได้ถามความรู้สึกกับพวกเขา เขายอมรับแต่โดยดีว่า ผมกลัวธงหมดครับ ผมกลัวว่าจะไม่ได้ครับ.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2007
  14. ต้นแก้ว

ต้นแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินจำนวน 350 บาท เมื่อวันที่ 11 ก.ค. 50 เวลา 14.54 น.
    กรุณาจัดส่ง
    อภิสรณ์ ปลั่งกลาง ตู้ ปณ. 13 ต.เมืองคง อ.ราษีไศล จ.ศรีสะเกษ 33160

15. เตอร์

1
    รับทราบครับ ขอโมทนาบุญด้วยครับ

16. chayathorn

chayathorn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญและรับ ผ้ายันต์ธงพิชัยสงคราม จำนวน 2 ผืนครับ
    จะโอนให้ภายในสัปดาห์นี้ครับ
    ชยธร

17. Pattana

ได้รับผ้ายันต์แล้วครับ

18. lotte

lotte เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติเรียนให้ท่านพิจารณา มีบริษัทแจกปูนสีเหล็กฟรีแก่วัดที่มีสิ่งก่อสร้างต่างๆไม่ว่าจะโบสถ์ พระประธานเจดีย์ฯลฯแจกหนังสือธรรมะฟรี104ล้านเล่ม

มีบริษัทที่รวยอันดับสองของไทยรวย8แสนล้านผลิตเหล็ก ชือบริษัทสหวิริยา สตีล อินดัสตรีอยู่กทม ครับแจกเหล็ก หรือขายเหล็กถูกสุดในโลก ถ้าขอท่านต้องแนบแบบแปลนเจดีย์ และระบุเอาเหล็กเบอรไหนกี่เส้น โทร 022383063-64
    บริษัททีพีไอ แจกปูนครับอยู่เขตสาธร ถนนจันตัดใหม่ กทม จ่าหน้าถึงคุณศิลปิน บูรณะศิลปิน โทร 022131039 ครับ
    ส่วนแจกสีฟรีโดยบริษัททีโอเอ ถนนบางนาตราดกม 23 อำเภอ บางเสาธง สมุทรปราการ แจกสีฟรีทั่ววัดทั่วไทย แนบแปลนสิ่งก่อสร้างระบุเอาสีไร กี่ป๋อง โทรถึงคุณนพพร จันฉิม 0867567863 ครับ
    หรือทางวัดนำสมุดหน้าเหลืองจังหวัดของท่านเพื่อนำเอาที่อยู่บริษัทในอำเภอเมืองจังหวัดท่านมาสัก10000 ที่ เอาซองบุญบอกเขาที่ละ100 ซองให้พระผงองค์จตุข้างหลังเป็นองค์ปฐมต้นก็ได้เป็นหลายร้อยล้านครับ สาธุ
    โรงพิมพ์เลี่ยงเชียง แจกหนังสือธรรมะฟรี 99 ล้านเล่ม 028729898
    บริษัทเวิล คลาสไลฟ แจกหนังสือธรรมะฟรี 5 ล้านเล่ม 029132888
    บริษัทฟิสิก ซัพพลายแจกพระประธานฟรีไม่อั้นโทร 022544454 ขอสายหมอประกิตเผ่า ประกิตพันธ์ ทมทิตชงค์
    สาธุครับ
    เชิญร่วมบุญสร้างพระทองเหลือง60ม.ภาพในหลวง3หมื่นแผ่นที่วัดหลวงพ่อพุทธอิสร

19. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    22
    วันนี้ (6 ส.ค.50) ผมได้โอนเงินจำนวน 200 บาท เพื่อร่วมสร้างพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐม เข้าบัญชีแล้วครับ ขอโมทนาบุญกับคุณเตอร์ด้วยนะครับ

.

20. เตอร์

1
    ต้องขอขอบคุณคุณ lotte มากครับ ที่นำสิ่งดีๆมาบอกกันอยู่เสมอ ซึ่งจากการที่ได้ติดต่อไปตามที่แนะนำ ขอแจ้งผลให้ทราบ ดังนี้ครับ

บริษัท สหวิริยาสตีล
    - ไม่มีการแจกเหล็กแต่อย่างใด
    บริษัท ที พี ไอ
    - คุณศิลปิน ไม่อยู่ แต่มีผู้ที่รับสายแทนบอกว่า ไม่มีการแจกปูน
    บริษัท ที โอ เอ
    - เคยได้สนทนากับคุณนพพร จึงได้บอกพระคุณเจ้ารูปหนึ่งให้ทราบ ซึ่งพระคุณเจ้ารูปนั้นก็ได้ส่งรูปพร้อมรายละเอียดไปให้ แต่เมื่อวันเวลาผ่านไปนานมาก โดยที่ไม่มีความคืบหน้า จึงได้โทรศัพท์ไปสอบถาม ซึ่งก็ได้รับคำตอบว่า ปัจจุบันบริษัทไม่มีนโยบายในเรื่องนี้
    โรงพิมพ์เลี่ยงเชียง
    - โทรศัพท์ไปเมื่อวันที่ ๖ สิงหาคม ๒๕๕๐ เจ้าหน้าที่บอกว่า ไม่ได้แจกหนังสือธรรมะ
    บริษัท เวิล คลาส ไลฟ
    - ยังคงมีหนังสือธรรมะแจกอยู่
    บริษัท ฟิสิก ซัพพลาย
    - ได้รับคำตอบว่า คุณหมอไม่ได้แจกพระพุทธรูปแล้วครับ