ปิดรับบริจาค โครงการกฐินแสนกอง ปี ๒๕๕๓ ปีที่ ๕

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 3 กันยายน 2010.

1. sophont

sophont Active Member

12 กันยายน 2008
    ผมขอร่วมทำบุญ โครงการกฐินแสนกอง ปี ๒๕๕๓ ปีที่ ๕ ในครั้งนี้เป็นจำนวนเงิน 500 บาท ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. MayBuddhaBlessYou

MayBuddhaBlessYou เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญโครงการกฐินแสนกอง จำนวน 300 บาท พร้อมกันนี้ขออนุโมทนาบุญกับทุกคนที่ร่วมในโครงการนี้ทั้งหมดทุกประการด้วยค่ะ สาธุ สาธุ

3. Dr Suttipong

Dr Suttipong Active Member

26 พฤศจิกายน 2007
    ร่วมทำบุญโครงการกฐินแสนกอง จำนวน 500 บาท

โอนเข้า ธ.ไทยพาณิชย์ 282-209-4449
    ร่วมทำบุญโครงการกฐินแสนกอง จำนวน 500 บาท พร้อมกันนี้ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมในโครงการนี้ทั้งหมดทุกประการด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

สุทธิพงศ์ เปรื่องค้า
    082-5508168

4. bunlerts

bunlerts เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    อนุโมทนา สาธุ
    ผมขอร่วมทำบุญโครงการกฐินแสนกอง ปี ๒๕๕๓ นี้จำนวน 500.00 บาทด้วยครับ

โอนผ่านธนาคารกสิกรไทย

DATE 04/10/10 TIME 19.35
    TO ACCOUNT 7972116992
    MR. NATTHAPAT CHANDRASUTA
    AMOUNT 500.00 BAHT
    FEE MOUNT 0.00

ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้
    ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่วันนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และข้าพเจ้า ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช
    จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด
    และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุขเช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด
    ขอผลบุญใดที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นลาภสักการะทรัพย์สินเงินทอง ให้ข้าพเจ้าไม่ขัดสน เพื่อให้ข้าพเจ้าได้ทำบุญทุกๆที่ที่ข้าพเจ้าต้องการ และได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้เถิด<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

5. นายธรรมนูญ

นายธรรมนูญ เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2008
    ผมขอร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินแสนกองกับเวบพลังจิต ด้วยครับ และได้โอนเงินเข้าบัญชีเป็นจำนวนเงิน 300 บาท และขอโมทนาบุญกับเจ้าภาพทุกๆท่าน ทุกๆรูป ทุกๆนาม ด้วยครับ

6. f4sonic

f4sonic เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ โอกาสนี้ขอร่วมทำบุญกฐินแสนกองด้วยคนครับ

ขอแม่พระธรณีและพระยายมบาล จงเป็นพยานในการทำบุญนี้แก่ข้<WBR>าพเจ้า ข้าพเจ้าได้ทำบุญในครั้งนี้เพื่<WBR>อน้อมบูชาพระรัตนตรัยทั้ง 3 สรณะสูงสุดแห่งชีวิตของข้าพเจ้า ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั<WBR>้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่บิ<WBR>ดามารดาทุกภพทุกชาติ ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติ เจ้าบุญนายคุญทุกภพทุกชาติ ญาติสนิทมิตรสหายทุกภพทุกชาติ เทพพรหมเทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน หมื่นโลกธาตุแสนโกฏิ พระเพลิง พระพาย แม่พระธรณี แม่พระคงคา แม่พระโพสพ พระมหากษัตริย์ไทยทุกพระองค์ มนุษย์ทั้งหลายในอนันตจักรวาล ท่านทั้งหลายที่ตกทุกข์ได้<WBR>ยากอยู่ในภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมินรก ภูมิเปรต ภูมิอสูรกาย และภูมิสัตว์เดรัจฉาน ขออานุภาพแห่งคุณพระศรีรัตนตรั<WBR>ยได้ช่วยแปลสภาพบุญที่ข้าพเจ้<WBR>าได้ทำแล้ว ให้สัตว์ในอบายภูมิทั้ง 4 ให้ได้รับผลบุญในครั้งนี้ด้วย ขอเจ้ากรรมและนายเวรทั้งหลายทั้<WBR>งปวงที่ข้าพเจ้าได้ล่วงเกินไว้ ด้วยกาย วาจา ใจ ขอท่านทั้งหลายเหล่านั้น จงมาอนุโมทนาบุญ และอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้<WBR>วยเทอญ
    ขอ ส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ข้<WBR>าพเจ้าได้กระทำมานี้ แผ่ไปให้ไพศาล ท่านที่ได้ทุกข์ ขอให้ท่านพ้นทุกข์ ท่านที่มีความสุข ขอให้ท่านได้สุขยิ่งๆ ขึ้นไป ขอท่านทั้งหลายเจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิธาน ธนสารสมบัติ ขอให้ส่วนกุศลผลบุญในครั้งนี้<WBR>เป็นพลวะปัจจัย อุปนิสัยตามส่งให้ข้าพเจ้า และสัพพะทุกดวงวิญญาณในสังสารวั<WBR>ฏนี้ ได้พบกับพระพุทธศาสนาทุกภพทุ<WBR>กชาติ ได้เกิดเป็นมนุษย์ที่มีสัมมาทิ<WBR>ฏฏิ หมั่นทำบุญทำทาน เพื่อสละความโลภ หมั่นรักษาศีลและเจริญพรหมวิหาร 4 เพื่อระงับความโกรธ หมั่นเจริญภาวนา ทั้งสมถะและวิปัสสนากรรมฐานเพื่<WBR>อกำจัดกิเลส ตัณหา อุปาทาน อวิชชาและอาสวะให้หมดสิ้นไป ได้สำเร็จซึ่งมรรค 4 ผล 4 และมีปัญญารู้แจ้งใน อริยสัจ4 ดังเช่นพระพุทธองค์ ตลอดจนได้เข้าถึงแดนทิพย์พระนิ<WBR>พพานเอกันตบรมสุขกันทุกท่าน สาธุๆๆ นิพพานนะ ปัจจะโย โหตุ

<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=0><TBODY><TR><TD class=textPriBld>เลขที่อ้างอิงการทำรายการ.: 23597121742010105 | วัน/เวลาการทำรายการ 05-10-2010 09:45:32</TD></TR><TR><TD class=bgPriMd bgColor=#5d8ab4>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=2 width="100%"><TBODY><TR vAlign=top><TD colSpan=2></TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01></TD><TD class=cnt_02></TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01> </TD><TD class=cnt_02></TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01 width=255>บัญชีผู้รับโอน </TD><TD class=cnt_02 width=431>BBL*กฐินแสนกองพลังจิต*948-0-06930-2</TD></TR><TR><TD class=cnt_01>ชื่อบัญชี </TD><TD class=cnt_02>NATTHAPHAT CH</TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01>จำนวนเงิน </TD><TD class=cnt_02>200.00 บาท </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01 width="24%">ค่าธรรมเนียม </TD><TD class=cnt_02 width="76%">25.00 บาท (เก็บ ณ วันเกิดรายการ) </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01 height=22>รวมจำนวนเงิน</TD><TD class=cnt_02>225.00 บาท </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01 height=22 width="34%">ประเภทการโอนเงิน</TD><TD class=cnt_02 width="66%">ทันที </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=cnt_01> </TD><TD class=cnt_02>

</TD></TR></TBODY></TABLE>

7. krongkamons

krongkamons เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    โอนเงิน ร่วมโครงการกฐินแสนกอง
    200 บาท ค่ะ
    เวลา 14.30 น. 5/10/53 จากเลขบัญชี 0081051
    ค่ะ :boo:

8. Burm

Burm Active Member

กฐินแสนกอง ปี ๒๕๕๓ ปีที่ ๕

ผมขอร่วมทำบุญโครงการกฐินแสนกอง ปี ๒๕๕๓ ปีที่ ๕ จำนวน100.00 บาทครับโอนเงินจากธ.ทหารไทยเข้าธ.ไทยพาณิชย์ 05/10/10 16:16 .
    ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่เคยล่วงเกินมาแล้วแต่ชาติก่อนก็ดีชาตินี้ก็ดีขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้าและเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพและพระยายมราชขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราช
    จงโมทนาส่วนกุศลนี้ขอจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด
    และขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่ท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้วเป็นญาติก็ดีมิใช่ญาติก็ดีขอท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้พึงได้รับประโยชน์ความสุขเช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับกาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด<O:p></O:p>

9. พัชรกันย์

พัชรกันย์ เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2008
    ขอร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพโครงการกฐินแสนกองปี 2553 และได้โอนเงินเข้าบัญชีเป็นจำนวนเงิน 100 บาท วันที่ 6 ตุลาคม 2553 แล้วค่ะ

10. thth

thth เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญใหญ่ด้วยคนครับ และขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยครับ

11. iemakoto

iemakoto เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2010
    ขออนุโมทนาบุญร่วมกับทุกท่าน
    ผมขอร่วมทำบุญโครงการกฐินแสนกอง ปี 2553 ปีที่ 5 จำนวน1,000 บาทครับ
    ขออุทิศส่วนบุญกุศลนี้ ให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายทั้งอดีตชาติ และปัจจุบัน ขอเจ้ากรรมนายเวรจงโมทนารับบุญกุศลนี้และจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า พระยายมราช นายนิริยบาลขอท่านทั้งหลายจงโมทนารับบุญกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลนี้ด้วยเถิด
    img085.pdf

• img085.pdf
      ขนาดไฟล์:
      88.9 KB
      เปิดดู:
      138
  12. Lokudtradham

Lokudtradham เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2008
    โอนเงินทำบุญกฐินแสนกอง วันนี้(7 ต.ค. 53) 200 บาท เวลา 13.01 น.

เข้าบัญชี 2822094449

อนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมบุญทุกท่านด้วยครับ .

13. chaid8800

chaid8800 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2009
    ผม คุณแม่ และเพื่อนๆขอร่วมทำบุญกฐินแสนกอง 2,500บาทครับ โอนเข้าบัญชีKBANK 797-2-11699-2 แล้วครับวันนี้

ขออนุโมทนากับทุกท่านครับ (deejai)

14. KM_velazquez

KM_velazquez เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญ โครงการกฐินแสนกอง ปี ๒๕๕๓ ปีที่ ๕

จำนวนเงิน 302 บาท วันที่ 7 ต.ค.53 เวลา 17.47น.

ขอโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

15. เลิกตาย

เลิกตาย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมยินดีกับทุกท่านด้วยครับ
    เดี๋ยวจะโอนเงินไปทำบุญด้วยคนนะคร้าบ

16. สันโดษ

สันโดษ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

17. devbara

devbara เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2005
    ข้าพเจ้าและครอบครัว ขอร่วมทอดกฐินแสนกอง 200 บาท
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมทำบุญ

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      73
  18. natthapatpun

natthapatpun เป็นที่รู้จักกันดี

ดิฉันได้โอนเงินร่วมทำบุญไปแล้วค่ะ 300 บาท เมื่อวันที่ 28/09/53 เวลา 09:27 น. โดยโอนจากตู้ ATM ของธนาคารกรุงไทย

โอนเงินเข้าบัญชีธนาคารไทยพาณิชย์ จำกัด
    สาขาย่อย เทสโก้โลตัส หลักสี่
    ชื่อบัญชี นายณัฐพัชร จันทรสูตร
    เลขที่บัญชี 282 - 209444 - 9

19. วุฒิพร

วุฒิพร Active Member

ขอร่วมทำบุญโครงการกฐินแสนกองด้วยนะครับ
    วุฒิพร ทิพย์มาศ
    300 บ. โอนแล้ว 08/10/53 ธ. กสิกรไทย
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

20. doktup

doktup Active Member

ขออนุโมทนาบุญร่วมกับทุกท่าน....

ผมนายสุเทพ เชิดชม และ นางสาวพรรณิภา โคตรศรีกุล ขอร่วมทำบุญโครงการกฐินแสนกอง ปี 2553 ปีที่ 5 จำนวน 300 บาทครับ

ขออุทิศส่วนบุญกุศลนี้ ให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายทั้งอดีตชาติ และปัจจุบัน ขอเจ้ากรรมนายเวรจงโมทนารับบุญกุศลนี้และจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า พระยายมราช นายนิริยบาลขอท่านทั้งหลายจงโมทนารับบุญกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลนี้ด้วยเถิด

ขนาดไฟล์:
      79.9 KB
      เปิดดู:
      77
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ตุลาคม 2010