แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เห็นด้วยครับ เป็นวิธีการที่ถูกต้อง
    แต่ละคนแนะนำพระของจังหวัดตนเองหรือใกล้เคียง ที่รู้ว่าดีและเก่งจริง
    กรรมการ เอามาพิจารณาคัดเลือกให้เหลือตามจำนวนที่ต้องการ

2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ขอบคุณมากครับ กำลังต้องการพระสายวิปัสสนาอยู่ด้วยครับ
    ยินดีมากครับ ที่ได้รับข้อมูลดีๆแบบนี้

3. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ของจังหวัดผมมีเกจิที่ตั้งใจว่าจะขอท่านปลุกเสกก็คือ
    1.ครูบาทิพย์ วัดหัวฝาย อำเภอทุ่งเสลี่ยม ศิษย์สายครูบาพรหมจักร
    2. หลวงพ่อทุเรียน ศิษย์สายหลวงพ่อโถม วัดท่าดินแดง อำเภอคีรีมาศ
    3. หลวงพ่อจง วัดสังฆาราม อำเภอบ้านด่านลานหอย

ฝากพี่หนุ่มและเพื่อนสมาชิก ร่วมกันพิจารณา สำหรับหลวงพ่อทุเรียนก็คุ้นเคยกันดีหลวงพ่อมีเมตตามาก และไม่มีกรรมการวัดคอยกีดกั้น ของครูบาทิพย์นี่ไม่แน่ใจ แต่ไม่มีกรรมการวัด และเป็นพื้นที่ของบ้านเมียผม คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหา สำหรับหลวงพ่อจงเคยแต่ไปกราบท่าน ฝากเพื่อนสมาชิกที่อาสาในการทำกุศลร่วมกันคราวนี้ หากจะนำพระไปให้หลวงพ่อที่ปลุกเสกวันไหน ก่อนไปให้จุดธูปสิบหกดอกบอกหลวงพ่อกวยก่อน ขอให้ท่านสงเคราะห์ฺให้ดำเนินการสะดวก ผมเชื่อในบารมีหลวงพ่อครับ

4. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอบคุณมากครับ ด้วยจิตใจที่บริสุทธิ์และมุ่งเป็นกุศลของผู้ให้ จะมากน้อยเพียงใด ก็เป็นการร่วมสร้างพระในแผ่นดินเท่าเทียมกันครับ เมื่อผู้สร้างทำด้วยใจที่บริสุทธิ์เป็นประโยชน์ต่อส่วนรวมและพระศาสนาอย่างแท้จริง ย่อมได้กุศลอย่างเต็มที่เช่นกันครับ ขออนุโมทนาด้วยครับ

5. โอสถ

โอสถ เป็นที่รู้จักกันดี

รถฟรี เพื่อช่วยเหลือคนพิการ

ได้รับมาจาก forward mail เห็นว่าเป็นประโยชน์ต่อส่วนรวม

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      87.8 KB
      เปิดดู:
      591
  6. Marquis_M

Marquis_M เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดครับ..สุดยอด สำหรับน้ำใจและไมตรีจิตรอันดีในบ้านหลังนี้ ผมขอร่วมอนุโมทนาบุญกุศลในครั้งนี้กับพี่หนุ่มและทุกๆคนครับ และผมจะขอร่วมแรงในครั้งนี้ด้วยแน่นอนไม่ทางใดก็ทางหนึ่ง จะติดตามข่าวต่อไปนะครับ

7. คชสารบูรพา

คชสารบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

เผอิญตะกรุดที่มีอยู่ จำไม่ได้ว่าเป็นของอาจารย์ไหนบ้าง คงไม่เป็นไรนะครับ
    อ้อ มีจตุคามอยู่หลายองค์ครับ พอจะเป็นมวลสารได้บ้างหรือเปล่า ถ้าได้จะได้ส่งไปพร้อมกับตะกรุดเลย แจ้งที่อยู่ให้ทราบด้วยครับ

8. จุดดำ

จุดดำ เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2008
    ที่บ้านมีเหรียญสตางค์ ที่เก็บสะสมไว้อยู่ หลายเหรียญ จะส่งไปร่วมเป็นมวลสาร ในการสร้างเหรียญ ครั้งนี้ด้วยนะครับ

9. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ด้วยความยินดีครับ น้อมรับทั้งตะกรุดและจตุคามครับ เพื่อเป็นวัตถุในการสืบสานในพระพุทธศาสนาต่อไป

10. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอบคุณมากครับ ดีเลย เป็นการได้เนื้อโลหะผสมที่มีค่ามากขึ้น

11. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ด้วยความยินดีครับ ขอบคุณล่วงหน้าไว้เลย

12. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พระดังๆตอนนี้มีภารกิจในการปลุกเสกพระเครื่องแทบทุกวัน กรรมการมักถามว่าลงหนังสือหรือเปล่า มีงบเท่าไร เมื่อผมตอบว่า กลุ่มเพื่อนๆร่วมสร้างเพื่อเอาไว้ใช้ ไม่ได้ให้ศูนย์พระจัดจำหน่าย ไม่ได้โฆษณาหนังสือ และเน้นที่คนของเราต้องเฝ้าของ อยู่ในการปลุกเสกและถ่ายรูปการปลุกเสกด้วย ไม่ไช่ทิ้งไว้เฉยๆ ก็จะไม่มีคิวว่างให้ แต่ไม่เคยได้คุยโดยตรงกับพระอาจารย์สักครั้ง สร้างเพื่อเอาไว้ใช้จริงๆ จะยากตรงนี้ ที่ต้องทำให้ดีที่สุด ไม่เหมือนทำเพื่อขายแบบทั่วๆไป

13. Suppasit_S

Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    จะลองไปค้นๆของที่บ้านพ่อดูครับ ว่าจะเอาอะไรมาร่วมเป็นมวลสารได้บ้าง

เห็นแต่ละคนที่ช่วยกัน ผมก็ตื่นเต้น และมีความสุขครับ ดีใจๆๆๆๆๆๆๆๆ(f)

14. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    จากข้อความนี้ สงสัยพี่ท่านคงจะสร้างพิมพ์แหวกม่านแน่ๆครับ อนุโมทนาบุญครั้งนี้ด้วยครับ

15. เทวาลัย

เทวาลัย เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    พรุ่งนี้มีภารกิจที่จะต้องทำครับ คงไม่ได้เข้ากระทู้

อย่าลืมส่งที่อยู่ที่จะจัดส่งมวลสารทาง pm ให้ผมด้วยนะครับ

เรื่องมวลสาร ส่วนของผมคงจะมีเพิ่มเติมจากที่แจ้งไว้อีกหลายอย่าง

แต่ขอไปดูก่อนนะครับ ว่าจะมีอะไรอีกบ้าง...

16. ลูกวัด

ลูกวัด เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010
    สอบถามพี่หนุ่มครับ ผมมีพระที่ได้จากการแจกมาเป็นพระที่ได้จากผ้าป่า กฐิน ไม่ทราบว่าจะนำมาร่วมทำผงได้หรือปล่าครับ ผมเก็บไว้ก็ไม่ได้ใช้ ถ้าได้ผมจะส่งไปให้

17. tatum007

tatum007 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2009
    รบกวนขอที่อยู่ที่จะต้องจัดส่งด้วยครับ พอดีมีของที่จะเอาไว้ผสมทำพระได้ ตัวอย่าง
    จีวรหลวงพ่อกวย พระเนื้อดินที่ชำรุดของหลวพ่อกวย
    จีวรหลวงปู่สี วัดเขาถ้ำบุนนาค
    พระชำรุดของท่านเจ้าคุณนร
    ตะกรุดเก่า ๆ ได้มาตั้งแต่ 2500 แต่ไม่ทราบหลวง่พ่อ มีทั้งตะกรุดเงิน ตะกรุดทองแดง
    รัดประคตเก่า ของหลวงปู่คร่ำ
    และพระชำรุดอีกจำนวนหนึ่ง
    ลำพังตนเองคงไม่มีบารมีพอที่จะสร้างหรอกครับ ได้ร่วมกันสร้างก็ถือว่าได้ร่วมวาสนา ร่วมบุญกันนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กันยายน 2010
  18. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    สวัสดีพี่หนุ่มและพี่ๆเพื่อนๆทุกท่าน บ้านนี้อบอุ่นเป็นอย่างยิ่งครับ ติดตามอ่านกระทู้ตลอดมีสาระ ความรู้ ได้บุญกุศล ผมเองกำลังดูอยู่ว่าจะช่วยอะไรได้บ้างนะครับ และขอเป็นกำลังใจให้พี่หนุ่มและทุกท่านให้ดำเนินการสำเร็จอย่างที่ได้ตั้งใจทุกประการครับ

19. ebee

ebee เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ...คุณหนุ่มเมืองแกลงและเพื่อนๆพี่ๆผู้มีมิตรภาพดีๆในกระทู้แห่งนี้ทุกคน...
    ผมได้ติดตามอ่านบทความของคุณหนุ่มเรื่อยมา(ครั้งแรกในเวปU) จนมาถึงบทความยอดฮิตแบบกระทู้นี้
    ผมรู้สึกชื่นชมคุณหนุ่มเป็นอย่างมาก ทั้งแนวคิดในการดำเนินชีวิตและแนวทางในการค้นหาพระเครื่องดีๆซักองค์หนึ่ง เพื่อใช้คุ้มครองตนเองและบุคคลที่เรารัก.
    เดิมทีผมไม่ได้ตั้งใจจะสมัครสมาชิกเวปพลังจิตแห่งนี้เลย ได้แต่ติดตามอ่านกระทู้นี้ทุกเช้าและก่อนกลับบ้าน เพราะตัวผมเองไม่ได้มีความรู้เรื่องพระเครื่องมากมายนักเกจิอาจารย์ต่างๆก็แทบไม่รู้จัก เพราะเมื่อก่อนไม่ได้สนใจเรื่องพระเครื่องเลยแม้แต่น้อยนิด จะแลกเปลี่ยนความรู้กับใครก็คงไม่ได้(แม้แต่พระที่พ่อได้สะสมไว้คราวที่เสียท่านไปก็ให้พี่ชายดูแลทั้งหมด) เลยคิดว่าขอเป็นผู้เสพเพื่อเป็นความรู้แก่ตัวเองไปเรื่อยๆ(เหมือนห็นแก่ตัวยังไงไม่รู้แฮะ) แต่เมื่อเห็นงานบุญที่คุณหนุ่มจะสร้างพระขึ้นมา จึงตัดสินใจสมัครสมาชิกทันที เพื่อที่จะขอเป็นส่วนร่วมในโครงการอันประเสริฐนี้
    มวลสารที่ผมมีก็เป็นสีผึ้งหลวงปู่ทิม วัดพระขาว พระเนื้อผงของหลวงพ่ออุ้น วัดตาลกงและอาจจะมีอย่างอื่นบ้างตามแต่จะหาได้ ยังไงรบกวนคุณหนุ่มแจ้งสถานที่จัดส่งให้ด้วยนะครับ....

20. อุดมเดช

อุดมเดช เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    ชื่นใจจริงๆกับน้ำใจคนไทยที่ร่วมแรงร่วมใจกันอย่างอบอุ่นกลมเกลียว หากสังคมไทยเป็นแบบนี้ทั้งหมด ประเทศไทยคงไปไกลกว่านี้มาก ยินดีกับคุณหนุ่มและผู้ร่วมงานด้วย ที่ทุกคนรักใคร่และเชื่อถือในเจตนาดีๆแบบนี้ ผมส่งของไปให้แล้วนะครับเมื่อเช้านี้ ขออนุโมทนาด้วย ขอให้ทุกอย่างสำเร็จตามเจตนา แม้อาจจะมีอุปสรรคบ้าง ก็ให้คิดเสียว่าเป็นธรรมดาของโลกนะ