แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    ขอตัวกลับก่อนครับพี่ พรุ่งนี้พบกันใหม่ สวัสดีครับ

2. ธีระภัทร

ธีระภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2010
    พี่ครับผมขอขอบคุณสำหรับสิ่งที่ให้และแนะนำมาตั้งแต่ต้น ผมได้นำมาปฎิบัติตามที่พี่แนะนำทำให้เจอเหตการณ์แปลกๆมากมาย ทุกวันนี้ผมตามหาอาจารย์มานานแล้วแต่ไม่เจอสักที ผมอยากให้พี่คนนี้เป็นอาจารย์ผมได้มัยครับ เบอร์ติดต่อผม 0867558852

3. chokaku

chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

มีเรื่องสงสัยครับ

คุณหนุ่มครับ ผมมีธาตุ วันเดือนปีเกิด เป็น ไฟ ลม เหล็ก
    คุณหนุ่มได้บอกว่าให้หาพระเนื้อดินเผาปิดทอง มาติดตัวบูชา
    แล้วทีนี้ผม อยากแขวน พระที่เด่นอิทธิฤทธิ์และบุญญาฤทธิ์เพิ่มด้วย

ทีนี้ผมจะแขวนรวมทีเดียวเลยได้ไหมครับ

พระบุญญาฤทธิ์ ผมมีพระคำข้าวและพระหางหมาก
    พระอิทธิฤทธิ์ มีเหรียญหมุนเงินหมุนทองของหลวงปู่หมุน
    พระเนื้อดินเผา มีพระนางพญา 2514

สงสัยมากครับ
    ขอคำตอบเพื่อความกระจ่างด้วย ว่าเหมาะสมหรือไม่อย่างไรครับ

ขอบคุณครับที่สละเวลาให้ผม

4. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    อนุโมทนาบุญด้วยครับพี่หนุ่ม ถ้าพี่หนุ่มสร้างพระจริงๆผมขอจองเป็นคนแรกเลยนะครับ

5. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

โพสแรกเลยนะครับนี้
    แสดงว่าซุ่มอ่านมานานแล้ว
    มีประสบการณ์อะไรก็มาเล่าสู่กันฟังนะครับ

ผมเองก็ชักจะหมดๆ ก๊อก ต้องมานั่งซุ่มแซวพี่ๆ น้องๆ แทน

ตอนนี้ขออนุญาตไปกินผัดเผ็ดปลาหมึกย้อมใจก่อนครับ....สวัสดี

6. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

7. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ขอบคุณครับที่ให้เกียรติ คนที่มีวาสนาและมีบารมีในตัวมาบ้างแล้ว แค่ได้แนวทางเล็กๆน้อยๆก็เห็นแสงสว่างได้เร็วครับ ผมยินดีให้คำปรึกษาดีกว่าครับ และรู้ตัวดีว่าตัวเองไม่มีดีพอจะเป็นครูอาจารย์ของใคร ขอบคุณอีกครั้งครับ

8. หนุ่มเมืองแกลง

1
    เอาพระเนื้อดินตามการแก้เคล็ดมาแค่องค์เดียว ที่เหลือนอกนั้น เอาพระที่เราศรัทธามาแขวนร่วมด้วยได้เลย ได้ทั้งหมดตามที่บอกมาเลยครับ เหมือนเป็นยาดำแทรกไว้สักหนึ่งองค์

9. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    เห็นท่านพุทธิวงศ์ บ่นเรื่องเลี่ยมพระ วันนี้จึงนำพระที่ผมห้อยบูชาอยู่ครับ มาให้ชม ตามคำแนะนำของพี่หนุ่มครับ ดังนี้
    1 พระมงคลมหาลาภ กรุวัดสารนาถ ระยอง ดูแล้วใช่หรือไม่ครับ
    2 เหรียญหลวงปู่หมุน หมุนเงินหมุนทอง
    3 จตุรพิธ หลวงพ่อกวย ไม่ได้ถ่ายให้ชมครับ

สององค์นี้ ผมเลี่ยมเองครับ ฝีมือพอใช้ได้ครับ ไม่ถึงกับสวยมากมายอะไร
    การเลี่ยมพระอยู่ที่อารมณ์ศิลป์เป็นหลัก ถ้าอารมณ์ดีก็สวย ต้องใจเย็น ค่อยๆทำ
    เดี๋ยวของแพงแตกหัก

แต่พระมงคลมหาลาภองค์นี้ วางลงบนกระจก หรือไม้ เสียงดังกริ้งเลยครับ เนื้อแกร่งมากครับ วานพี่หนุ่มติชมด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      207.1 KB
      เปิดดู:
      175
      ขนาดไฟล์:
      205 KB
      เปิดดู:
      140
      ขนาดไฟล์:
      128.6 KB
      เปิดดู:
      104
      ขนาดไฟล์:
      153.6 KB
      เปิดดู:
      107
      ขนาดไฟล์:
      152.9 KB
      เปิดดู:
      105
  10. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ผมเอารูปที่เข้าไปแดนกะเหรี่ยงมาลงให้ดูนะครับ เพื่อลองเปรียบเทียบกับสภาพความเป็นอยู่ในบ้านเรา ภาพนี้ถ่ายเมื่อปีที่แล้ว 2552 ช่วงหน้าร้อน เดือนเมษายน หากเป็นหน้าฝนต้องใช้รถกระบะแบบ 4 x 4 โดยใช้โซ่พันทุกล้อเมื่อเวลาเดินทาง ต้องยกสูงจากพื้นอย่างน้อย 20นิ้ว ถึงจะสามารถวิ่งบนเส้นทางหฤโหดได้ หรือเดินเท่านั้น รถที่เห็นถือว่าสภาพพร้อมใช้มากที่สุดแล้ว ค่าเช่าแพงมากวันละ 3000.บาทพร้อมคนขับ

รูปวัดของกลุ่มกะเหรี่ยงพุธ ปั๊มน้ำมันที่ดีที่สุดของกะเหรี่ยง ร้านตัดผมที่โก้หรูที่สุดในแดนกะเหรี่ยง รถที่เราใช้ในแดนธุรกันดาร และทางรถยนต์ที่ถือว่ามีสภาพดีที่สุดแล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

11. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเย็นครับ พี่หนุ่มเมืองแกลงและญาติธรรมทุกๆท่าน

12. Step&Time

Step&Time เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2010
    สุดยอดครับ ทำเองกับมือ น่าภูมิใจที่สุด

13. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ ลองทำดูบ้างก็ดีครับ

เทคนิคการเลี่ยมพระครับ
    http://www.watkositaram.com/forum/index.php?board=18.0

ผมก็ดูในนี้ และให้คุณ tongn005 สอน และหาผู้รู้ที่เลี่ยมพระสอนอีก ไม่เข้าใจอะไรก็ไปถามครับ
    แรกๆยากหน่อย นานวันเมื่อคล่องขึ้น ใช้เครื่องมือเป็นก็จะสวยขึ้นครับ เริ่มจากเหรียญถูกๆก่อนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กรกฎาคม 2010
  14. APIRAT

APIRAT เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าคุณหนุ่มจะสร้างพระ ผมจะส่งกาฝากรักไปให้ ครับ ผมเก็บไว้นานแล้ว เหตุก็เพราะไปเยี่ยมพ่อกะแม่ ที่ต่างอำเภอแถวบ้านผมมีป่าบ้างไม่มาก และก็มีป่าต้นรักที่เขาเก็บดอกไปร้อยพวงมาลัยนี่แหละอยู่ไม่ไกลบ้าน นึกไงไม่รู้เลยบอกหลานๆ ให้ไปดูให้หน่อย หลานๆกลับมาพร้อมกิ่งรักพร้อมกาฝาก เยอะเลย พอเพื่อนๆรู้ก็มาขอแบ่งเอาไปให้พระท่านเสกให้ เขาว่ามีเสน่ห์ขายของดี และก็มีกิ่งมะยมคนสีผึ้งเสก ของวัดแห่งหนึ่งผมไปร่วมพิธีหุงสีผิ้ง เลยเก็บกิ่งมะยมนี้มาไว้ครับ

15. ป่ามะม่วง

ป่ามะม่วง เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2010
    ฝีมือยอดเยี่ยมครับ ด้านข้างใสกิ๊ก อยากไปให้เลี่ยมบ้างครับ:cool:

16. Tawatchai1889

ประสบการณ์พระหลวงพ่อกวย

มีคนลองอธิฐานแล้วได้ผลจริงครับ ผมไม่เคยเล่าในที่สาธารณะที่ไหนมาก่อน จะเล่าให้ฟังเฉพาะผู้นับถือและศรัทธาเท่านั้น เพราะกลัวเขาว่าเกินจริง ไม่เชื่อบ้าง โม้บ้าง อวดอ้างองค์อาจารย์ของตนเองบ้าง อีกอย่างราคาจะแพงขึ้นแน่นอน แต่ตอนนี้เล่าได้แล้ว ราคามันแพงไปแล้วครับ

ขอรับรองว่าเป็นเรื่องจริง และบุคคลมีตัวตนจริงครับ

เหรียญจตุรพิธฯ หลวงพ่อกวย

ผมได้ให้อาจารย์ ดร. ที่ มหาลัยทางภาคเหนือไปบูชา ท่านอธิฐานให้ทำ C6 เป็น C8 ได้ ซึ่งสอบมาเยอะมากไม่เคยได้ ครั้งนี้ผ่านฉลุย

อีกเรื่องท่านเป็นคนชอบสะสมปืน และเล่นปืนด้วย ครั้งหนึ่งโดนปืนลั่นใส่ตัวเองถึง2 ครั้ง 2 หน แต่ไม่เข้ากระเด้งออก นอกนั้นอีกหลายอย่าง ห้อยเดี่ยวๆนะครับ ทุกวันนี้นับถือหลวงพ่อกวยมากครับ รุ่นนี้ครอบคลุมครบทุกด้านจริงๆครับ

----------------------------
    อีกคนเด็กใกล้ๆบ้านผม ประสบการณ์เยอะมาก ส่วนมากแคล้วคลาด เกือบโดนรถชนแต่มอเตอร์ไซ เร่งไม่ไปพอไม่ไปรถมาทางขวาเฉียดฉิวเลย

โดนไฟดูดในห้องน้ำตอนไปซ่อมเครื่องทำน้ำอุ่นแต่กระแสไฟฟ้าวนอยู่แค่นิ้วชี้ ซึ่งรู้สึกได้ ไม่มาถึงแขน ดูดอยู่นานจนคัทเอ้าตัด จึงเอาไปเล่าให้เพื่อฟัง เพื่อไม่เชื่อ ขอยืมไปลอง มันเอาไปหลังหอพัก จัดการด้วยปืน ผ]คือยิงไม่ออก รีบเอามาคืนแล้วบอกว่าสุดยอดว่ะ และขอยืมไปบูชา แต่ไม่ให้ไป

จากนั้นไม่นานไปเที่ยวทะเล ห้อยเดี่ยวๆทุกครั้งนะครับ ลงเล่นน้ำเหยียบอะไรนึกว่าหอย กระทืบๆ ดูอีกทีขวดปากฉลาม ไม่เข้าครับ แต่น้องที่ไปด้วยข้างๆเต็มๆเท้าครับ เลือดออกเลยพากันออกมา และเหยียบเม่นทะเลก็ไม่เข้า รีบโทรมาเลย บอกเจอประสบการณ์อีกแล้ว ผมขอซื้อต่อให้ราคาสูงกว่าที่ซื้อมาก็ไม่ขายให้ครับ

============================

เหรียญหลังยันต์ ปี21

อาจารย์ที่นครสวรค์ ท่านอธิฐานทำ C6 เป็น C8 ได้ ผ่านฉลุย คนอื่นๆสอบด้วยกันไม่ผ่านก็มี ของท่านนี้กรรมการบอกอะไรก็ดีไปหมด พรีเซ็นต์ก็ดี สื่อก็ดี ท่านงงเลย อ้อ ท่านใช้ร่วมกับสีผึ่งหลวงพ่อสงวนด้วยครับ อธิฐานแล้วเจิมที่เอกสารครับ

17. Tawatchai1889

ขอบคุณครับ อยู่ไกลครับ อยู่เชียงรายครับ เพื่อนผมฝากให้เลี่ยมเขาส่งพัสดุมาครับ 555 ทุกวันนี้งานก็ล้นแล้วครับ ทำๆไปชักเหนื่อยชักขี้เกียจไปซะงั้น:boo:

18. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณทุกๆท่านนะครับสำหรับข้อคิดและประสบการณ์ดีๆ:cool:

19. ป่ามะม่วง

ป่ามะม่วง เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2010
    อ้าว!!!!ซะงั้น ผมเคยอยู่ดอยตุงทำงานฝากไว้บนแผ่นดินอยู่พักนึง สุดยอดครับอากาศดี มีความสุข:cool:

20. APIRAT

APIRAT เป็นที่รู้จักกันดี

เล่าเรื่องสบายๆ ยามเย็น
    เรื่องหวย ๆ อีกที

ผมเป็นคนไม่มีดวงทางลาภลอย ...มีเหมือนกัน คือมันลอยหนีนะครับ เวลาบทจะมีโชคก็ไม่มากมาย แต่ก็ดีใจ เข้าเรื่องเลย เมื่อก่อนแถวอำเภอโนนสูง มีการหล่อพระโลหะทองเหลืององค์ใหญ่สูง2เมตรได้ เมื่อหล่อเสร็จช่างก็ต้องขัดเจียให้ผิวเรียบสวยมันวาว ก็มีข่าวมาว่าพระองค์นี้ให้โชคตั้งแต่ยังไม่เสร็จ มีคนไปกราบไหว้ถูกหวยกันมาก ข่าวแพร่มาถึงในเมืองอย่างรวดเร็ว
    และแล้ว ผมและญาติๆ ก็อยากไปดูให้เห็นกะสองตา(ครอบครัวชอบพิสูจน์) แต่ต้องไปกลางคืน เพราะต้องไปส่องหาเลข ก็มีการเตรียมไฟฉายเปลี่ยนถ่านใหม่เอี่ยมคนละกระบอก ของผมพิเศษใช้ถ่าน3ก้อน จนหลานถามว่า(แซว)...ทำไมเอากระบอกใหญ่กว่าคนอื่นแท้...ผมเลยบอกมันไปว่า...กระบอกใหญ่ซิดีส่องเห็นเลขได้ชัดดี...ว่าแล้วก็ขำกัน
    ....พอค่ำลงก็พากับขับรถไป พอถึงวัดประมาณ 2 ทุ่ม คนขวักไขว่ยังกะมีงานวัด ที่องค์พระตั้งอยู่กลางแจ้ง ต่างคนต่างส่อง แสงไปวูปวาปไปหมด เสียงถามกันจ้าละหวั่น ...แกได้ตัวไหน ...เห็นเลขอะไร....ฟังดูก็สนุกดี พวกจุดธูปเทียนกราบไหว้ก็มี คงจุดธูปขอนั่นแหละ...
    ....ผมส่องจนเมื่อยไม่เห็นเลขอะไรเลย...ถอยมาพักเหนื่อยก่อน แล้วเข้าไปใหม่ ...แป๊บเดียวมีเสียงผู้หญิงดังขึ้น
    ..... นั่นไงๆ ตัวแดงจ้อยเลย....
    ...... เลขอะไร...มีเสียงถาม....75....นี่มาดูตรงนี้ๆ...

......ผมแทรกฝูงชนเข้าไป เอาไฟฉายส่อง ตรงที่พี่แกว่า...
    ......สิ่งที่ผมเห็น คืออักษรที่เขียนด้วยเทียนไขว่า "รักเธอ"...สงสัยช่างหนุ่มๆ มันคงคิดถึงแฟนตอนมันขัดเงาพระไว้ตอนกลางวัน...มัน75 ตรงไหนว๊ะ ผมนึกในใจ
    ......ดึกแล้ว กลับบ้านพร้อมด้วยเลขหลายสิบตัว...ผมนั้นกะไม่ซื้อหรอกเพราะมันหลายตัวเสียดายตังค์ และอีกอย่างคนอื่นเขาเห็นตัวเลขแต่ผมเห็นอักษรรัก (สงสัยตาไม่ถึง)
    กลับถึงบ้าน ควักกระเป๋าเอากุญแจมาไขประตูบ้าน ไฟก็ยังไม่ได้เปิด กะลังยื่นมือจะไขกุญแก...จิ้งจกกระโดดมาจากไหนไม่รู้ กระโดดมาใส่มือพอดี....ไวพอๆกับความคิด....รึว่าเลข 75 ที่ ยัยนั่นเห็น (ผมนึกงี้จริงๆ) ...มันจะออกว๊ะ...แปลงเป็นเลขทันที ....มือก็ 5 นิ้ว..จิ้งจกก็ 7...เช้ามาก็เลยโทรไปซื้อใต้ดิน 75 57 ไปกลับ(ไปไม่กลับ คือ ตาย) บนล่าง ตัวละเล็กน้อยแบบพอเพียง....รอลุ้นตอนบ่าย...ผมออกมา ออกล่าง 57 เลยถูกหวยเพราะจิ้งจิกครับ...ผมยังไม่ลืมจนทุกวันนี้