แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. APIRAT

APIRAT เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นช่วงนี้มีหลายท่านพูดถึงพระพิมพ์แหวกม่าน กันบ่อย ผมเคยไปกราบและทำบุญกับหลวงปู่สุภา ที่ภูเก็ต(อาศัยไปราชการเลยแว๊ปไปกราบ) ได้บูชาพระพิมพ์แหวกม่าน เพราะเห็นว่าท่านนำดวงตาของท่านที่ผ่าตัดออก มาเป็นส่วนผสม และยังไม่แพง ส่วนอีกองค์ คือแหวกม่านของหลวงปู่บุญเพ็ง วัดป่าวิเวกธรรม ขอนแก่น ของทั้ง 2 ท่านนี้น่าจะดีเช่นกัน ขอความเห็นคุณหนุ่มด้วย เผื่อเป็นทางเลือกให้กับพี่น้องเรา

2. ลี้น้อย

ลี้น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคุณหนุ่ม (ต้นแบบคนดี)ปกติก็ไม่ค่อยจะชมใครแต่สำหรับคุณ:cool::cool::cool::cool::cool:จากใจจริงๆ และขอตั้งสัจจะอธิษฐานบุญใดที่คุณหนุ่มทำ ขอให้เทวดาทั้งหลายอนุโมทนาโดยไม่ต้องบอกกล่าว จะได้ตามปกป้องคุณหนุ่มไปทุกที่ ส่วนผมก็ขออนุโมทนาบุญโดยไม่ต้องบอกกล่าวเหมือนกัน จะได้ได้บุญพร้อมกับคุณหนุ่ม(ไม่ลงทุนเลยแต่เอาซะเยอะเลย):dไม่รู้เป็นไงอิ่มอกอิ่มใจจัง หรือว่าบุญส่งผลแล้ว

3. โอสถ

โอสถ เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนเห็น ผมนึกว่า เพิ่งไปขโมยขุดกรุมาซะอีก ตะไคร่เขียวอื๋อเลย 5555

ไม่ยุ่ง ไม่ใช่เพราะ พระแท้ หรือ พระไม่แท้

แต่ไม่ยุ่ง เพราะ กลัวรับซื้อของโจร จะกลายเป็นการสนับสนุนให้พวกเปรตเข้าไปทำลายถาวรวัตถุของวัดมากขึ้น

พระแท้ ถึงแม้จะสำคัญ แต่ถ้าต้องทิ้งความดีในตัวเราไป แล้วจะแขวนพระไปเพื่อสิ่งใด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2010
  4. นะจักรวาล

นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

ยกให้เป็นคำคมประจำคืนนี้ เลยครับ

พระแท้ ถึงแม้จะสำคัญ แต่ถ้าทิ้งความดีในตัวเราไป แล้วจะแขวนพระไปเพื่อสิ่งใด

พระแท้แต่คนไม่แท้ จะแขวนไปทำไม

5. พุทธิวงษ์

พุทธิวงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้เอาพระที่เราตั้งใจจะเอามาแขวนไปเลี่ยม(พลาสติก)..พอดีร้านประจำเขาติดธุระ..เลยเอาไปเลี่ยมในเมือง..ไปเจอร้านทองรับเลียมพระ..เลยจัดไป..ทิ้งพระใว้จ่ายตังก่อน..นัดมาเอาตามที่เขาต้องการ...พอมาเอาพระ(หลังจากไปนู่นนี่เพื่อถ่วงเวลา)รอบที่3 ใด้พระแล้วดีใจมากกลับมาบ้าน...เชื่อมัยคนเป็นเจ้าของร้านทองใส่เหวนเพรช..หน่าตาน่าเชื่อถือ..ลงมือทำเองให้เราสบายใจ เลี่ยมพระแพงกว่าที่เราไปทำถึงครึ่งต่อครึ่งแต่ด้วยความอยากแขวนเร็วๆยอมเสียตัง แต่กลับมาดูเลี่ยมห่วยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แถมเลี่ยมขอบพลาสติกแตกอีก แต่ไม่ทำให้เราใหม่ หวังแค่ได้เงินไม่กี่บาทให้มันเสร็จๆไป มีแฟนมีลูกนั่งกินข้าวไปเล่นโน๊ตบุคคนละเครืองมีร้านทอง มีเงิน แต่ทำอะไรไม่ดีแค่หวังเงินหลักร้อย...ฮ่าๆๆๆนึกแล้วขำ...ถือซะว่าทำบุญกันไปเดียวจะเอาไปเลี่ยมร้านเล็กห้องเช่าเก่าๆกินข้าวแบบบ้านนอก..เลีย้งลูกอีกสองคน...แถมมีคุณภาพมากราคาถูก เชื่อไหมตอนนี้เลี่ยมแทบไม่ทัน ต่อไปคนมีร้านทองอาจจะมาอยู่ห้องแถวคนห้องแถวอาจจะมีร้านทองก็เป็นได้....คุณภาพอย่าง..ฟ้ากับ..เหว..

6. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    หากให้ผมแนะนำนะครับ ผมว่าที่เด่นและดีแน่ๆ ทั้งวาสนา ทั้งแก้โชคชะตา
    - พระงบน้ำอ้อย ที่ท่านกดพิมพ์เองรุ่นแรกๆ เนื้อกล้วยหนีช้าง
    - พระสมเด็จ ที่ท่านทำให้ศิษย์ใกล้ชิดทางกาญจนบุรี เนื้อผง ทำยุคแรกๆ เล็กกว่าสมเด็จทั่วไปเล็กน้อย
    - พระสมเด็จ หลังเจดีย์พุทธคยา อินเดีย องค์นี้ดีแน่นอน
    - พระกริ่ง สร้างเจดีย์วัดเฟื้อสุธรรม เพชรบุรี
    - พระกริ่ง พระชัย ตะละกุน

หากเป็นรุ่นที่สร้างหลังปี 2536 มาแล้วเละเป็นโจ๊กเลยครับ พอมาปี 2547 ท่านก็อาพาธมากไม่ได้ปลุกเสกอีกเลย

7. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

เท่าที่รวบรวมมาได้ครับ
    ของหลวงพ่ออุตตมะ บางท่านไม่ค่อยได้พบเห็น
    ผมเองก็แทบไม่เห็นเหมือนกัน ดูคร่าวก่อนครับ
    พอได้รู้ ศึกษาไม่ดีอาจมีบาดเจ็บกัน
    มีทั้ง ประคำโทน รุ่น 1-3 พระปิดตา ที่หลวงปู่โต๊ะไปร่วมปลุกเสกในปี 22
    พระปิดตาที่ออกจากวัดโดยสร้างจากผงเต็มๆ ของหลวงพ่อ
    พระบุเรงนอง ที่ผสมพระกรุเก่าที่ได้จากฝั่งพม่า
    พระกริ่ง รุ่นแรก

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2010
  8. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ว่างๆก็เอามาเลี่ยมกับผมครับท่าน แต่ไกลห่างกันเยอะเลย 555 แล้วว่างๆจะลงรูปที่เลี่ยมให้ดูครับ ถ้าว่างอีกเช่นกัน และมีพระเยอะๆ ซื้อเครื่องมือมาหัดเลี่ยมเองเลยครับ จะเอาแบบไหน จะเอาดีขนาดไหนก็ย่อมได้ครับ :d

9. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

สิ่งที่ผมกลัวกำลังจะเกิดขึ้น อีกไม่นานคนจะเล่นพระปลอมเป็นพระแท้ คนจะเล่นพระแท้เป็นพระปลอมเหตุเพราะพระปลอมอยู่ในมือเซียนมากกว่าพระแท้

10. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    พระปิดตาก็ดีนะครับ และยิ่งพระกริ่งสองโค๊ตของวัดเฟื้อสุธรรม นี้ดีมากครับ
    ผมเคยไ้ด้โชคลาภจากพระกริ่งรุ่นนี้เกือบล้านบาท แขวนเดี่ยวๆเพียง1 เดือน
    ลพ.ท่านเอาไปปลุกเสกเสริมเดี่ยวๆ อีกนานวันหลังจากเสร็จพิธีใหญ่ไปแล้ว

11. ลูกวัด

ลูกวัด เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010
    ถ้ามีเวลาอยากลองฝึกเลียมเองดูซิครับ ผมไปเจอขั้นตอนการเลี่ยมพระในเวปหลวงพ่อกวยลองเข้าไปศึกษาดูได้ครับ ผมก็ลองดูบ้างแล้วแต่ยังไม่สวยเครื่องมือยังไม่ครบครับ เทคนิกการเลี่ยมพระตอนที่๑(เหรียญ)

12. pei

pei เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    พี่ Tawatchai ครับ พระเนื้อดินเลี่ยมพลาสติกอย่างไรดีครับ
    ผมเป็นคนออกกำลังกาย พระมีโอกาสหักหรือไม่ครับ

13. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

ยังทายผลฟุตบอลทันใช่ไหมครับ บอลยังไม่เตะ

ทำนายว่า สเปนจะชนะฮอลแลนด์ในเวลา 2 : 1 ครับ

14. ลูกวัด

ลูกวัด เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010
  15. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พระมงคลมหาลาภวัดสารนาถ อำเภอแกลง ได้แสดงอำนาจทางเกื้อหนุนวาสนาเพื่อช่วยสงเคราะห์ข้าราชการอีกครั้งหนึ่ง ในการสอบเลื่อนอันดับของ DSI ในครั้งที่เพิ่งผ่านมานี้

มีข้าราชการที่สังกัดหน่วยงานนี้ ได้อ่านพบและเกิดศรัทธาต่อพระมงคลมหาลาภวัดสารนาถ จึงได้ออกปากอยากหาพระมงคลมหาลาภของวัดสารนาถนี้ กับเพื่อนที่คุ้นเคยกัน และเขาได้พระชุดที่ลงกรุไปแขวนบูชาเดี่ยวๆเมื่อปลายเดือนที่ผ่านมานี้ เขาได้ทำพิธีที่ถูกต้องและได้ลองอธิษฐานว่า ขออำนาจเทพเทวดาในพระนี้ช่วยให้เขาสอบผ่านในการแข่งขันจัดอันดับในครั้งนี้ด้วย โดยมีคนเข้าสอบมากมายและเป็นเด็กฝากแทบทั้งนั้น

ปรากฏว่าได้มีผู้ใหญ่ระดับสูงของหน่วยงานเรียกเข้าพบ และออกปากว่าจะสนับสนุนให้ได้ตำแหน่งที่สูงขึ้นในการแข่งขัน ทั้งๆที่ผู้ใหญ่ท่านนี้ไม่เคยช่วยเหลือใครและไม่ได้เรียกร้องอะไรทั้งสิ้น เขาจึงศรัทธาพระมงคลมหาลาภมากขึ้นอีกทวีคูณ ขอยืนยันด้วยสัจจะต่ออำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์ว่า เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นจริง และผมไม่มีเจตนาจะมาปั้นเรื่องใดๆ

16. พุทธิวงษ์

ขอบคุณครับผมโดนแบบมีฟองอากาศ ขอบแตก พระโดนน้ำยา ผิวไม่เรียบ ชั้นพลาสติกไม่เนียนเห็นการแยกตัวชัดเจน การตกแต่ง2ด้านไม่เท่ากัน และอืนๆ..ช่างเถอะครับว่าจะหัดเลี่ยมเองอยู่เหมือนกันขอบคุณข้อมูลมากๆครับ :cool:

17. พุทธิวงษ์

วันนี้ไม่ไหวแล้วครับ ขอนอนก่อนนะครับ ขอให้สนุกกับเกมวันนี้นะครับ

18. นมสดปั่น

นมสดปั่น เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    แท้ครับพี่ นิมนต์ได้ครับ

19. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    ก่อนบอลจะแข่ง

ขอเดาอีกซักรอบครับ

สเปนชนะฮอล์แลนด์ 4-2

20. ศิษย์หลวงปู่กวย009

ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2008

มาตามสัญญา พึ่งกลับมาเมื่อกี้ ก็เข้ามาลงให้ชมกันก่อน ไปอาบน้ำ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      18.4 KB
      เปิดดู:
      744
      ขนาดไฟล์:
      52.1 KB
      เปิดดู:
      750
      ขนาดไฟล์:
      25.3 KB
      เปิดดู: