แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    หากเป็นวิลเลียม ยัง ที่ผมรู้จักจะอายุมากกว่า 70 แล้วครับ มีบ้านอยู่ที่เชียงใหม่ เป็น CIA รุ่นเดอะ พูดได้หลายภาษา ตระกูลเขาเป็นสปายมา 2 เจนเนอเรชั่นแล้ว เขารับงานด้านพม่า ลาวและเราประสานงานกันมาตลอด เขาเสียชีวิตแล้วเมื่อก่อนสงกรานต์นี้เองครับ เป็นคนลึกลับแต่ใจดีครับ (เขาไม่อยู่แล้ว ผมถึงกล้าบอกครับ)

2. หมาหมูมี

หมาหมูมี Active Member

สวัสดีครับฝากตัวด้วยครับ

ขอเป็นแฟนคลับด้วยคนนะครับเพิ่งเข้ามารู้สึกประทับใจมากขอบคุณครับ

3. nrngy

nrngy เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่ารูปหล่อเหมือนแบบแขวนคอ หลวงปู่ทิม เปิดให้บูชาหรือยังคะ
    บูชา องค์ละเท่าไหร่
    ขอบคุณค่ะ

4. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    จะเปิดให้บูชาเพื่อทำบุญด้วยกันได้ตั้งแต่วันที่ 1/5/2554 เป็นต้นไปครับ
    ทั้งรูปหล่อ ลพ.ยอด วัดหนองปลาหมอ สระบุรีและรูปหล่อ หลวงปู่ทิม ระยอง
    รูปหล่อทั้งสองแบบนี้ องค์จริงมีขนาดเล็กครับ แค่ข้อนิ้วก้อยผู้ชายเท่านั้นเอง
    เหมาะแก่การแขวนทั้งชาย ทั้งหญิงและเด็ก ไม่หนักมากไป เนื้อโลหะเข้มข้น
    สำหรับรูปหล่อของ ลป.ทิม นั่งบนราหู สร้างโดยถือเคล็ดการแก้อาถรรพ์ครับ

5. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวยและสุดยอดเลยครับ:cool::cool::cool:

6. nicklc

nicklc เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    ห้อยสามองค์นี้พร้อมกันไปเลย สวย+พุทธคุณครบเครื่องเลยครับ อิอิ

ไฟล์ที่แนบมา:

• 13 (2).jpg
      13 (2).jpg
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      63
  7. nicklc

สำหรับพระชัยทิ้งไว้ยิ่งนานยิ่งดำ สวยมากๆเลยครับ

8. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามค่ำครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

9. หมูคั่วโรค

หมูคั่วโรค เป็นที่รู้จักกันดี

พระสวยมากๆๆเลยครับ

ทั้งแบบทั้งสีของพระ

10. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขออนุโมทนาสาธุ กับพี่หนุ่มเมืองแกลง และ พี่เช ด้วยครับ

และผมขอตัวพักผ่อนก่อนครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

11. _mc*ลพบุรี

_mc*ลพบุรี Active Member

งดงามสวยงามมากๆๆๆครับ ดีใจอิ่มใจที่มีโอกาศได้ร่วมทำบุญกุศลโดยกานเช่าบูชาพระรุ่นนี้ชุดนี้ และขอเป็นกำลังใจให้คับ บ:VO:VO

12. nicklc

<<<<< ขออนุญาติใช้รูปแทนนะครับ

13. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ใบอนุโมทนาบัตรของวัดหนองปลาหมอ สระบุรี สำหรับค่าดีดยกศาลา-กุฏิสงฆ์ ในงวดแรกครับ
    สำหรับเงินค่าจ้างเหมาของการดำเนินงานในงวดที่สอง จะชำระในประมาณต้นเดือนพฤษภาคมนี้

ขอให้อานิสงค์และผลแห่งบุญที่ได้ทำไปแล้วนี้ บังเกิดทั่วถึงกันถ้วนทั่วทุกตัวตน
    ทั้งต่อท่านพร้อมครอบครัวและต่อเจ้ากรรมนายเวรของทุกๆท่านโดยพลันเทอญ

ไฟล์ที่แนบมา:

14. nicklc

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับพี่หนุ่ม
    :cool::cool:

15. หมูคั่วโรค

หมูคั่วโรค เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยครับคุณหนุ่ม

16. krai2499

krai2499 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ ขออนุโมทนาในกุศลจิตแห่งการทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา ณ กาลครั้งนี้

17. หนุ่มเมืองแกลง

1
    มือปืนโทร.ลวงนัด “กุ่ย ท่าพระจันทร์” เซียนพระหลวงปู่โต๊ะ ให้ออกมาที่วัดย่านฝั่งธนฯ เพื่อจะปล่อยพระเก่ากว่า 70 องค์ให้ เหยื่อเลยเตรียมเงินกว่า 1 ล้านบาท พร้อมชวนเพื่อนอีกสองคนออกมาด้วย แต่เมื่อมาถึงที่วัดกลับไม่พบใครเลยลงไปทำบุญ ก่อนถูกคนร้าย 4 คน ขี่ จยย.เข้าไปกระหน่ำยิงจนล้มลงแล้วฉกกระเป๋าใส่เงินไปด้วย

เมื่อเวลา 14.00 น.วันนี้ (21 เม.ย.) พ.ต.ท.กฤชพล พิชิตภัย รอง ผกก.ปป.สน.ศาลาแดง ได้รับแจ้งเหตุชายถูกยิงได้รับบาดเจ็บสาหัสจากภายในวัดวิศิษฐ์บุญญาวาส ถนนทวีวัฒนากาญจนาภิเษก แขวงและเขตทวีวัฒนา ถูกนำตัวส่งโรงพยาบาลธนบุรี 2 แต่ทนพิษบาดแผลไม่ไหวเสียชีวิตในเวลาต่อมา จึงรุดไปตรวจสอบที่โรงพยาบาล พบศพนายเลิศชัย เลิศวัฒนารมย์ อายุ 54 ปี หรือ “กุ่ย ท่าพระจันทร์” เซียนพระที่มีชื่อเสียงในวงการเซียนพระเครื่อง โดยเฉพาะพระหลวงปู่โต๊ะ ตรวจสอบตามร่างกายพบบาดแผลถูกยิงตามลำตัว 6 นัด

จากนั้นเจ้าหน้าที่ฝ่ายสืบสวน สน.ศาลาแดง พร้อมเจ้าหน้าที่จากกองพิสูจน์หลักฐาน ได้เดินทางไปตรวจสอบภายในวัดที่เกิดเหตุ ก็พบรถยนต์ยี่ห้อโตโยต้า วิช สีบรอนซ์เงิน หมายเลขทะเบียน สฎ-6868 กท.จอดอยู่บริเวณลานวัด มีรูกระสุนที่บริเวณประตูท้ายรถ 1 รู ตรวจสอบภายในรถพบพระเครื่องหลวงปู่โต๊ะเลี่ยมทองอย่างดีมูลค่าหลายล้านบาท อยู่เกือบ 10 องค์ และข้างรถยังพบกองเลือดกองใหญ่ 1 กอง เจ้าหน้าที่จึงเก็บรวบรวมไว้เป็นหลักฐาน

จากการสอบสวนนายแดง หรือ อ้วน ตุ๊ น้องเขยผู้ตาย ให้การว่า ก่อนเกิดเหตุมีคนโทรศัพท์ติดต่อมาหานายเลิศชัยว่าต้องการจะปล่อยพระเครื่อง เก่าให้ถึง 70 องค์ โดยนัดพบกันที่วัดที่เกิดเหตุ ผู้ตายจึงเตรียมเงินสดจำนวนกว่า 1 ล้านบาท แล้วชวนตนกับอ้วน จักรยาน ให้มาเป็นเพื่อนด้วย แต่เมื่อมาถึงวัดกลับไม่พบคนที่โทร.มานัด ผู้ตายจึงลงจากรถแยกไปไถ่ชีวิตโค-กระบือที่วัด จังหวะนั้นเองก็มีคนร้ายจำนวน 4 คนขี่จักรยานยนต์จำนวน 2 คันเข้ามาในวัด จากนั้นคนร้ายคนหนึ่งก็โทรศัพท์ไปถามผู้ตายว่าอยู่ที่ไหน เมื่อผู้ตายรับโทรศัพท์ คนร้ายก็เร่งเครื่องรถเข้าไปยิงใส่ผู้ตายหลายนัด ทำให้ผู้ตายพยายามวิ่งหนีกลับมาที่รถแต่ถูกคนร้ายตามมายิงซ้ำจนล้มลง จากนั้นคนร้ายก็คว้าเอากระเป๋าสะพายของผู้ตายไป 1 ใบ ก่อนจะรีบเร่งเครื่องรถจักรยานยนต์หลบหนีออกจากวัดไปทันที

นายแดงให้การต่อว่า ปกติแล้วผู้ตายจะพกพระเครื่องหลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี ไปไหนมาไหนครั้งละเกือบ 10 องค์ โดยแต่ละองค์จะเลี่ยมทอง ฝังเพชร มีมูลค่าองค์ละไม่น้อยกว่าล้านบาท นอกจากนี้ก็ยังมีสร้อยคอทองคำเส้นโตพร้อมพระหลวงปู่โต๊ะ เลี่ยมทองฝังเพชร มูลค่านับล้านบาท กับเลสทองฝังเพชรเส้นโตอีกด้วย ซึ่งคาดว่าสาเหตุนั้นน่าจะมาจากคนร้ายต้องการฆ่าชิงทรัพย์มากกว่าเรื่องอื่น เพราะผู้ตายเป็นคนธรรมะธัมโม ไม่เคยมีปัญหากับใคร หรืออาจจะมีก็ได้แต่ผู้ตายไม่เคยเล่าให้ฟัง ส่วนปัญหาเรื่องพระเครื่องที่ปล่อยไปนั้นต้องไปสอบถามเพื่อนผู้ตาย หรือเซียนพระในย่านท่าพระจันทร์

เบื้องต้นเจ้าหน้าที่สันนิษฐานว่า คนร้ายน่าจะลวงผู้ตายมาสังหารเพื่อฆ่าชิงทรัพย์พระหลวงปู่โต๊ะที่ผู้ตายพกไป ไหนมาไหนเป็นประจำ หรือชิงเงินสดที่ผู้ตายเตรียมนำมาเช่าพระ เพราะกระเป๋าสะพายที่คนร้ายได้ไป 1 ใบนั้น เป็นใบที่ใส่เงินสดจำนวนกว่าล้านบาทเอาไว้ หรืออาจเป็นเรื่องความขัดแย้งจากการปล่อยพระเครื่องที่ผ่านมาแล้วก็เป็นได้ ซึ่งหลังจากนี้เจ้าหน้าที่จะสอบปากคำญาติผู้ตาย และผู้เกี่ยวข้องเพื่อหาประเด็นการสังหารต่อไป

.............................................................................................................................................
    ของดี จะแสดงผลเมื่อคิดดี ทำดี
    คนไม่ดี จะมีผล เมื่อเจอดี

18. joenok

joenok เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2010
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

19. นิลอง

นิลอง เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ นิลอง [​IMG]
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ นิลอง [​IMG]
    คนที่ไม่ได้ส่งเวลาเกิดมาให้ถูกต้องในใบจอง ตั้งแต่ต้น หรือส่งมาแล้วแจ้งแก้ไขตามหลัง
    คนที่วันเดือนปีไม่ตรงกับปฏิทินร้อยปีและคนที่แก้ไขข้อมูลใหม่ จะไม่มีในแผ่นดวงชุดแรกนี้
    ชุดนี้เป็นชุดแรกที่เสร็จก่อน 6/4/54 และนำไปให้พระเกจิอธิษฐานจิตหนุนดวงชะตาให้ก่อน
    คนที่ยังไม่เรียบร้อยสมบูรณ์ครบถ้วน และคนที่ส่งข้อมูลมาเพิ่มเติมตามหลัง จะมีในชุดที่สอง
    การลงชื่อในหน้าซองพลาสติก ลงไว้เฉพาะ user nameที่จอง ไม่ใช่ชื่อเจ้าของดวงชะตา
    แต่ในแผ่นเงินจะเขียนชื่อเจ้าของดวงชะตา และดวงของคนที่มีชื่อบนแผ่นเงิน ตามที่แจ้งไว้

จะตรวจสอบให้ครับ<!-- google_ad_section_end -->

เรียนพี่หนุ่มครับ
    แผ่นยันต์ลำดับการจอง 324/54,325/54 มีครบครับ เรียนถามพี่หนุ่มเพิ่มเติม ถ้าผมจะขอเพิ่มแผ่นยันต์บรรจุดวงชะตาของรายการที่20 ที่ผมได้จองไว้ก่อนหน้านี้แล้ว ยังสามารถทำได้อยู่หรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ทำได้ครับ แจ้งมาทางเมลล์ได้เลยครับ<!-- google_ad_section_end -->

เรียนสอบถาม"รายการที่20" พี่หนุ่มอีกครั้งครับ

ตอนนี้ผมเริ่มไม่แน่ใจแล้วว่าระหว่างบรรจุดวงชะตาตัวเอง กับ แบบไม่บรรจุ ผลที่ตัวเองจะได้รับ จะแตกต่างกันหรือเหมือนกันครับ เนื่องจากถ้าบรรจุดวงชะตาไปแล้ว ต่อไปจะให้เป็นมรดกแก่ลูกหลานแล้วเกรงว่าลูกหลานจะไม่ได้รับครับ

ขอบคุณครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ลูกหลานชาวจีน มักไหว้บรรพบุรุษ เพื่อความร่ีมเย็นและเจริญรุ่งเรือง
    ลูกหลานไทยจะใช้พระที่ฝังแผ่นดวงของพ่อแม่ไว้ ก็ไม่มีผลเสียครับ
    หรือจะเลือกฝังเฉพาะองค์ที่เราต้องการใช้บูชาก็ได้เช่นกัน ตัดสินใจเลยครับ<!-- google_ad_section_end -->

ขอบคุณพี่หนุ่มมากๆครับที่ให้คำแนะนำ ตกลงผมขออนุญาตฝังแผ่นยันต์ดวงชะตาของตัวเองลงในรายการที่20 นะครับ ช่วงเช้าวันนี้ผมจะส่งรายละเอียดวัน-เดือน-ปี เกิดไปทางเมล์ของ บ.สยามอารยา นะครับ
    ขอบคุณพี่หนุ่มมากๆครับผม

20. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ประวัติหลวงปู่แผ้ว ปวโร วัดประชาราษฎร์บำรุง (วัดรางหมัน)
    ประวัติหลวงปู่แผ้ว ปวโร วัดประชาราษฎร์บำรุง (วัดรางหมัน) พระเกจิชื่อดัง เทพเจ้าแห่งเมือง กำแพงแสน อ.กำแพงแสน จ.นครปฐม หลวงปู่แผ้ว ปวโร วัตถุมงคลของท่านประสบการณ์ดีเยี่ยม และท่านยังเคร่งครัดในพระธรรมวินัย
    ชาติภูมิของ หลวงปู่แผ้ว ปวโร อ.กำแพงแสน จ.นครปฐม ท่านมีชื่อว่า แผ้ว บุญวัตร ซึ่งเป็นชื่อและสกุลเดิมของ หลวงปู่แผ้ว ปวโร อายุ 85 ปี พรรษา 65 ท่านชื่อเล่น แกละ เกิดเมื่อวันที่ 7 ตุลาคม 2466 ตรงกับวันพุธ แรม 14 ค่ำ เดือน 11 ปีกุน ณ หมู่บ้านหลักเมตร ต.ทุ่งขวาง อ.กำแพงแสน จ.นครปฐม บิดาชื่อพาน มารดาชื่อ จุ้ย จบการศึกษาชั้นประถมปีที่ 3 จากโรงเรียนวัดหนองม่วง ต.เตาอิฐ อ.บางแพ จ.ราชบุรี
    และเมื่อท่านอายุได้ 2 ขวบ ทางครอบครัวก็ได้ย้ายไปอยู่ ต.ทุ่งขวาง อ.กำแพงแสน ยึดอาชีพทำนาเป็นหลัก พ่อแม่ถือเป็นคนใจบุญ สนทนาธรรมะกับพระมิได้ขาด กระทั่งปี 2475 โยมพ่อได้ฝากไปเป็นศิษย์วัดหนองม่วง ต.เตาอิฐ เพื่อให้ได้เรียนหนังสือกับพระสงฆ์ โรงเรียนสมัยนั้นจะอยู่ในวัดและพระเป็นครูสอน เด็กชายแกละจึงอยู่ในความดูแลจากหลวงพ่อหงส์ เจ้าอาวาสวัดหนองม่วง แต่ก็ต้องออกจากโรงเรียนกลางคัน เพราะต้องออกมาช่วยงานทางบ้าน
    อายุ 20 ปี ได้อุปสมบทเป็นพระภิกษุ เมื่อวันที่ 27 มิถุนายน 2486 ณ วัดหนองปลาไหล อ.กำแพงแสน โดยมี พระครูสุกิจธรรมสร(พระอธิการหว่าง ธมมสโร) วัดกำแพงแสน เป็นพระอุปัชฌาย์ พระอธิการปาน อารกฺโฆ วัดหนองปลาไหล เป็นพระกรรมวาจาจารย์ พระสนั่น วัดหนองปลาไหล เป็นพระอนุสาวนาจารย์
    ต่อมาในปี 2497 จำพรรษาอยู่ที่วัดสว่างชาติประชาบำรุง ต.กำแพงแสน มีอาจารย์สุนทร ชิตะมาโร เป็นเจ้าอาวาส
    หลวงปู่แผ้ว ได้ตั้งใจศึกษาพระธรรมวินัยอย่างมุ่งมั่น จนสอบได้ถึงนักธรรมเอก หน้าที่รับผิดชอบยังคงเป็นครูสอนพระนักธรรมแก่พระภิกษุและสามเณร ต่อมาเจ้าอาวาสวัดได้ลาสิกขา ตำแหน่งเจ้าอาวาสว่างลง 1-2 ปี ชาวบ้านรวมทั้งพระภิกษุและสามเณรต้องการให้ หลวงปู่แผ้ว ดำรงตำแหน่งเจ้าอาวาส แม้หลวงปู่จะไม่ยินดีเท่าใดนัก
    หลวงปู่แผ้ว ปวโร วัดกำแพงแสน ซึ่งหลวงปู่แผ้วได้จำพรรษาที่วัดกำแพงแสน มาตั้งแต่ปี 2502 จนถึงปี 2551
    ต่อมาในวันที่ 31 มีนาคม 2551หลวงปู่แผ้วได้ย้ายมาจำพรรษาที่ วัดประชาราษฎร์บำรุง (วัดรางหมัน) ตำบลรางพิกุล อำเภอกำแพงแสน จ.นครปฐม จนถึงปัจจุบัน