แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เรื่องพัสดุที่ส่งไปแล้วนั้น มีบางท่านแจ้งกลับมาว่ายังขาดบางชิ้น แต่ให้ตรวจสอบสิทธิ์ให้ดีเสียก่อนว่า เป็นของที่ขาดไปเพราะอะไร ขาดหรือเกินในเรื่องใด เพราะผมจัดส่งตามตารางสรุปแต่ละคน หากมีในตารางสรุปโอนเงินมาให้ ผมจะมีเอกสารอีกแผ่นหนึ่งในการเช็คการจัดของของแต่ละคน และมีคนคอยรวมยอดจำนวนชิ้นก่อนบรรจุซองหรือกล่อง ต้องตรงกันจึงจะบรรจุใส่ เป็นการตรวจเช็ค 3 ครั้ง หากในตารางที่สรุปไว้มี ผมเชื่อว่าได้จัดส่งไปแล้ว นอกเสียว่าไม่มีในตารางสรุปเท่านั้นโดยอาจตกหล่นไปจากผลการสรุปยอดรวม

คนที่ขาดพระแหวกม่าน โดยการจองลูกอมก้นครก (154 ลูก)หรือขาดลูกอมก้นครกจากการส่งพระมาร่วมทำบุญ (90 ราย) ขาดรูปถ่าย (204 ราย) และขาดพระแหวกม่านจากการส่งมวลสารมาร่วมสร้างพระ (185 ราย) ขาดพระทาน้ำมันพิเศษในชุด 300 ไม่ต้องแจ้งมาแล้ว ผมและทีมงานลงข้อความไว้ทุกวันว่า ทราบเรื่องนี้แล้ว ทราบมานานแล้ว และแจ้งไว้ในกระทู้นี้ตั้งหลายครั้งแล้ว จะจัดส่งให้รวมครั้งเดียวในวันที่ 4 กพ. นี้

2. โอสถ

โอสถ เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องของ โชค และ วาสนา ... ไม่ใช่สิ่งที่จะเท่าเทียมกันทุกคน

ถ้าหากเราเข้าใจความเป็นจริง ... เราก็เข้าถึงความเป็นจริง

3. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

.......................................
    ถูกใจจริงๆๆเลยครับกับประโยคนี้

4. sakuda

sakuda เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2009
    ของแบบนี้พูดลำบากครับ ขนาดโผรัฐมนตรียังเปลี่ยนได้นาทีสุดท้ายเลยครับ ส่วนตัวผมผมคิดว่าเลขครั้งนี้อาจจะแรงไปครับเพราะไปทับกับเวลาที่หลวงตาละสังขารพอดิบพอดี ผมว่าเจ้ามือทั่วประเทศคงทำทุกวิถีทางเพื่อความอยู่รอดเช่นกันครับ
    ในอนาคตอันใกล้นี้ เพื่อนๆก็น่าจะมีการนำมาซึ่งโชคลาภในทางที่แตกต่างกันเช่นกันนะครับ
    รวยไวไวแบบยั่งยืนกันทุกคนนะครับ

5. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    จริงครับ พี่ข้างบ้านซื้อ 53 ไว้ คนจดหวยดูเป็น 55 ก็เลยถูก คนมีโชคซื้อยังไงก็ถูกครับ 55+

6. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    พี่หนุ่มครับ ลูกอมรุ่น 4 ของผมบิ่นและกระเทาะออกมาเล็กน้อยเนื่องจากการใส่กรอบ ไม่ทราบยังทรงอิทธิคุณปกติหรือเปล่าครับ แล้วยังมีอีกไหมครับจะขอบูชาเพิ่ม ผมเสียดายมาก อุตสาห์เก็บลูกอมรุ่น1 , 2 ,4 ไว้อย่างละลูกแล้วเชียว

7. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอตัวพักผ่อนก่อนครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

8. โอสถ

อยากให้เล่ารายละเอียดให้เพื่อนๆอ่านกันสักนิด เป็นวิทยาทาน ว่าเกิดการกะเทาะในช่วงไหน เป็นอย่างไร เพื่อเพื่อนๆคนอื่นจะได้ระวัง ไม่ให้เกิดเหตุการณ์ซ้ำกันอีกครับ

9. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    หลังจากการส่งพระ - ลูกอมเสร็จสิ้นไปแล้ว ทีมงานจะมาสรุปยอดรายการของทุกคน ที่ส่งให้ขาด หรือส่งให้เกินไปจากการจองทั้งหมดโดยละเอียดอีกครั้ง โดยเอาตารางชำระเงิน มาเทียบลงในการจอง และการส่งของไปให้แล้ว ท่านที่ได้รับของขาดไป ไม่ต้องกังวลใจครับ เราทุกคนจะทำให้ท่านได้สิทธิ์ของตนเองครบถ้วน

ลูกอมรุ่น 2 สีชมพู ไม่มีเหลือแล้วครับ กรรมการเองยังไม่ได้ครบทุกคนเช่นกัน มีให้บูชาเฉพาะในกระทู้นี้เท่านั้น ไม่มีเอาไปแบ่งบูชาข้างนอกเลย ลองเก็บไว้ดีๆดูผลอีกสัก 1 เดือน ส่วนลูกอมรุ่น 4 ที่ยังแบ่งเก็บไว้บางส่วน จะนำมาแบ่งให้บูชาอีกครั้งหลังการส่งของครบทุกท่านไปแล้ว หรือท่านใดอยู่ใกล้สระบุรี แวะเวียนไปดูที่วัดหนองสะเดา ที่กุฏิหลวงพ่อสุนทรได้ในปลายๆสัปดาห์หน้า หลังจากหล่อพระประธานแล้วในวันที่ 5 กพ. จะเอาผลบุญกุศลทั้งหมดที่พวกเราได้ร่วมกันทำมาแล้วตั้งแต่ต้น จนถึงบัดนี้ ทำพิธีสวดแผ่เมตตาต่อทุกท่าน ต่อทุกดวงจิต ให้ในพิธีไหว้บรมครูเทพของอาจารย์วิปัสนา (อาจารย์ตาทิพย์) ที่มีนบุรีในวันที่ 6 กพ. ในพิธีนี้ มีชาวต่างประเทศมาร่วมเป็นกรณีพิเศษหลายคน และแปลกที่อาจารย์ซึ่งไม่รู้ภาษาอังกฤษ ภาษาญี่ปุ่น และภาษาดัชท์เลยแม้แต่น้อย แต่เมื่อเชิญครูลงแล้ว สามารถโต้ตอบกับชาวต่างประเทศได้อย่างถูกต้องชัดเจนมากๆ และท่านบอกให้เอาลูกอมที่เหลือทั้งหมดไปเข้าพิธีด้วย พร้อมกับมวลสารที่จะสร้างพระใหม่ เมื่อลูกอมรุ่น 4 ได้ผ่านพิธีนี้อีกครั้งแล้ว จะแบ่งให้บูชากันอีกประมาณ 25 ลูก และแบ่งไปไว้ที่วัดหนองสะเดาอีกเล็กน้อย สัญลักษณ์ โอม ที่อยู่บนลูกอมรุ่น 4 เป็นตัวที่อาจารย์บอกให้ทำแบบนั้นครับ มันมีที่มา

10. หนุ่มเมืองแกลง

1
    แค่บิ่นกระเทาะไม่เป็นไรครับ ยังใช้การได้ดีแน่นอน หากแตกแล้วถึงใช้ไม่ได้ในทางฤทธิ์ มีแค่อิทธิคุณจากผงต่างๆที่เข้าพิธีมาอย่างดี

11. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หลายคนยังโชคดีที่ได้อยู่กับครอบครัว ได้อยู่กันพร้อมหน้าพ่อแม่ลูก แม้จะอดมื้อกินมื้อ ไม่อยู่บนกองความสุขกายมากนัก แต่อย่างน้อยก็อยู่ในบ้านเล็กๆที่อบอวลไปด้วยไออุ่นของเสียงร้องเรียกพ่อ เรียกแม่ เสียงหัวเราะและเสียงหยอกล้อระหว่างกันของคนในครอบครัว สิ่งเหล่านี้เงินซื้อไม่ได้ เวลาที่ผ่านไปแต่ละวัน เราเสียความสุขและโลกส่วนตัวที่มีค่าอย่างนี้ไปกับสังคมนอกบ้านกันมากมาย ด้วยภาระ ด้วยเวลาที่หายไปและด้วยความจำเป็นทำให้บางคนต้องขาดไออุ่นของครอบครัวไปเลย และยังมีอีกหลายคนที่หวานอมขมกลืนกับชีวิตตนเอง แต่ต้องทนหน้าชื่นอกตรมสู้ต่อไปโดยไม่รู้ว่า วันใหนจะเป็นวันของตนเองบ้างสักที เอาใจช่วยครับ คุณไม่ได้ว่ายน้ำกลางทะเลคนเดียว ยังมีอีกหลายคนกำลังลอยคอตะเกียกตะกายเช่นเดียวกัน ขอเพียงยังสู้ แล้ววันหนึ่งจะเป็นโอกาสของเราบ้าง

12. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    ที่จริงเกิดจากตัวผมเองที่ซื้อกรอบมาใส่เอง ต้องบอกว่ากรอบที่ซื้อมาค่อนข้างพอดีมากดูผ่านๆน่าจะใส่ได้ แต่เนื่องจากลูกอมนั้นไม่ได้กลมและมนเท่ากันทุกด้านเนื่องจากเป็นการปั้นมือ ดังนั้นเมื่อใส่โฟมรองและนำพระใส่กรอบในทีแรกนั้นพอดีมากแต่เมื่อปิดฝากรอบพระอีกด้านลงไปกลายเป็นไปกดเอาเนื้อลูกอมด้านหนึ่ง ซึ่งเกิดจากความไม่กลมและมนเท่ากันทุกด้าน ทำให้พลาดไปโดนเนื้อลูกอมกระเทาะหลุดออกไปแต่ยังโชคดีที่ไม่แตก ใครที่ซื้อกรอบใส่เองหรือแม้กระทั่งให้ร้านใส่ก็เลือกดูกรอบให้ดีๆเผื่อมากขึ้นอีกหน่อยก็ดีนะครับหรือถ้าไม่แน่ใจก็เปลี่ยนให้ใหญ่ขึ้นหน่อยดีกว่าครับ

13. nicklc

nicklc เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    ผมคงไม่มีดวงและวาสนาจริงๆครับ วันแรกที่ผมมาโพสนั้นที่บอกว่าฝันเลขเดียวกับพี่หนุ่มนั้นผมฝัน 35 จริงๆครับ แต่ถัดมาอีกคืนนึงดันแว่วๆมาว่า 25 ถ้าเจอคนตีเก่งหน่อยคงเอาสองห้า
    มาเป็นเลขห้าสองตัวแบบนี้ 55 หรือไม่คงเอา3กับ2มาบวกกันเป็น 55 เล่าสู่กันฟังครับบุญมีแต่กรรมยังบังอยู่เยอะครับ อิอิ

14. โอสถ

ขอบคุณครับ กรอบเลือกขนาดใหญ่เล็กน้อย จะปลอดภัยกว่าขนาดพอดีๆ .. เพราะเราใช้โฟมเสริมขนาดให้พอดีได้

ถ้าลองแล้วกรอบเล็กไป เก็บกรอบไว้แล้วซื้อกรอบใหม่จะคุ้มกว่าการเสี่ยงใส่ลูกอมลงไป

มีเพื่อนท่านหนึ่งเคยพลาดมาในลักษณะคล้ายกัน เพราะกรอบพอดีเกินไป ...

ผมคงต้องระวังในจุดนี้เหมือนกัน

15. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

อยากรู้อีกแล้วพี่หนุ่ม เป็นยังไงอ่ะครับอาจารย์ตาทิพย์ อยากไปเห็นด้วย
    และอาจารย์ก่อนๆ หน้านี้ที่ร่วมปลุกเสกพระมงคลชีวิต ตอนนี้พี่หนุ่มพอ
    เล่าได้หรือยังอ่ะครับว่าเป็นใครบ้าง :cool:

16. nicklc

nicklc เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    อยากเล่าประสบการณ์ของผมให้ฟังครับ
    งวดนี้ถึงเลขนี้จะไม่ถูกแต่จะมาเล่าความบังเอิญที่ไม่น่าเชื่อให้ฟังครับ
    ก่อนวันที่สลากจะออก2วัน ผมนั่งสมาธิ ก่อนนั่งผมอธิษฐานขอมีโชคลาภ
    แล้วก็ขอให้ขายของอีกชิ้นนึงให้ได้ซึ่งผมลงขายมาหลายวันแล้วยังไม่ได้
    ผมใช้บทสวดลูกอมที่คุณหนุ่มให้ไว้ ตอนนั่งผมรู้สึกมึนหัว เคว้งมากครับ
    แล้วอยู่ๆมีเลขพุดมาในหัวคือ เลข35 ครับ เท่านั้นไม่พอผมยังมาฝันอีกแต่จำรายละเอียดไม่ได้แต่รู้ว่ามีเลข35 มาเกี่ยวข้อง มาอีกวันนึงที่คุณหนุ่มมาโพสปริศนา ผมยังไขปริศนาไม่ออกครับแต่เอาให้น้องผมดู เค้าบอกมั่นใจว่า35
    ผมนี่อึ้งเลยครับ ตอนนั้นน้องผมไม่รู้ด้วยซ้ำว่าผมมีเลข35ในใจ ก็เลยส่งไปถามคุณหนุ่มปรากฏว่าเป็นเลขเดียวกัน
    แต่ที่แปลกคือ มันน่าบังเอิญไหมครับที่คุณหนุ่มสื่อสารกับลูกอมมาตรงกับเลขที่ผมขอลูกอมเหมือนกัน แล้วสุดท้ายในวันเดียวกันของที่ผมขายไว้ก็ขายออกภายในวันเดียวครับ

สุดท้ายมานั่งคิดผมคิดไว้เหมือนพี่หนุ่มเลย ที่พี่หนุ่มบอกว่า "บุญฤทธิ์ของพระผู้ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ มีบารมีเหนือการหยั่งรู้ของเทพเทวดาทั้งหลาย" ทั้งหลวงปู่ผ่าน หลวงตัวมหาบัว อะไรมันจะเอิญขนาดนั้น 89 98 ผมเสียวๆแล้วว่าเลข35 มาเผอิญประจวบกับตอนที่หลวงปู่ผ่านกับหลวงตาหมาบัวท่านมรณภาพพอดี คงมีสิทธิ์ไม่โดนแน่ แต่อีกวันนึงผมก็ฝันแว่วๆว่า25 ซึงถ้าคนเล่นหวยคงคิดว่า 55 ก็ได้ แต่ผมไม่ได้สนใจเพราะมั่นใจเลข35 นั่นอยุ่

เอามาเล่าสู่กันฟังนะครับ

17. บัวใต้โคลน

บัวใต้โคลน เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    ผมว่าเรื่องโชคลาภเป็นผลมาจากแรงบุญที่เราทำมากกว่านะครับ อย่างทุกวันนี้ที่เราร่วมทำบุญกับพี่หนุ่ม ถ้าเราโลภคิดที่จะถูกอย่างเดียวอย่างไรถ้าแรงบุญที่เราสร้างไม่พอโชคก็ยังไม่เข้าข้างเราครับ. เรามาสร้างบุญให้สม่ำเสมอทุกวันร่วมกันนะครับโดยเฉพาะร่วมบุญกับพี่หนุ่ม เมื่อมีบุญมากพอแรงบุญนั้นแหละจะส่งผลให้เราพบแต่สิ่งดีๆ ตลอดไปครับ. ขอยืนยันด้วยความปรารถนาดีครับ.

18. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    เห็นด้วยครับ โชคลาภนั้นมาจากทานบารมีที่แต่ละคนได้ทำเอาไว้ดีแล้วเมื่อถึงเวลาก็จะออกดอกออกผลให้ในไม่ช้าก็เร็วตามกำลังครับ

19. st18

st18 เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านใดเซพบทอาราธนาพระมงคลชีวิตและลูกอมพรายมงคลไว้ รบกวนโพสให้ผมด้วยครับ
    ไปค้นแล้วไม่เจอ ขอบพระคุณครับ

20. เทวาลัย

เทวาลัย เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    การอาราธนาพระเครื่องรุ่นมงคลชีวิต อีกแบบหนึ่ง

ตั้งนะโม 3 ครั้ง เสร็จแล้ว กล่าวต่อว่า

1. สำหรับเหรียญหลวงพ่อกวย หลังยันต์

พุทธังอาราธนานัง ธัมมังอาราธนานัง สังฆังอาราธนานัง
    อิติปิโส วิเสเสอิ อิเสเส พุทธะนาเมอิ
    อิเมนา พุทะตังโสอิ อิโสตัง พุทธะ ปิติอิ

พุทธังประสิทธิเม ธัมมังประสิทธิเม สังฆัง ประสิทธิเม อานุภาเวนะ ชัยยะ สิทธิ ประสิทธิเม.
    ชุตินธโรปัง สังฆัง วันทามิ สิทธิกิจจัง สิทธิกัมปัง สิทธิลาภัง ภะวันตุเม.

2. สำหรับพระผงแหวกม่าน และ พระผงดวงแก้วพระสิวลี

พุทธังอาราธนานัง ธัมมังอาราธนานัง สังฆังอาราธนานัง
    ตัสสาเกสิตะโต ทัตตะวา คังคาโสตัง ปะวัตตะติ มาระเสนะ
    ปะติดถาตุง อะสะโกณ โตปะรายิสุ ปะระมิตตานุภาเวนะ
    มาระเสนาปะราชิตา นิกขันตุ ทะกะวาหิ สะกิงดาเก
    เสหิตาวะเท ทิโสทิสาปาระยันติ วิทังเสนติ อะเสสะโต

พุทธังประสิทธิเม ธัมมังประสิทธิเม สังฆัง ประสิทธิเม อานุภาเวนะ ชัยยะ สิทธิ ประสิทธิเม
    นะสิวัง พรหมมา มะอะอุ ชุตินธโรปัง สังฆัง วันทามิ สิทธิกิจจัง สิทธิกัมปัง สิทธิลาภัง ภะวันตุเม.

3. สำหรับใช้กับลูกอมพรายมงคลทุกรุ่น

คัจฉาหิ มหาภูโต สะมะนุสโส สะเทวะโก กะโรหิ
    ปิตตะวะจะเนนะ สัมปุณเณนะ ประสิทธิยา

สัพพะพุทธานุภาเวนะ สัพพะธัมมานุภาเวนะ สัพพะสังฆานุภาเวนะ
    พุทธังประสิทธิเม ธัมมังประสิทธิเม สังฆัง ประสิทธิเม อานุภาเวนะ ชัยยะ สิทธิ ประสิทธิเม