แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

ที่ข้อมูลออกไปแบบนั้นเพราะไม่ใช่จัดทำโดยคณะกรรมการครับ เพื่อนสมาชิกนำข้อมูลไปดำเนินการเองครับ โดยไม่ได้มีการตัดชื่อซ้ำออกครับ เพราะฉะนั้น ฝากเพื่อน ๆ สมาชิกนะครับ ขออภัยที่ล่าช้าครับ แต่เราจะโพสให้วันนี้ครับ และกรุณาพิจารณาข้อมูลจากคณะทำงานเท่านั้นนะครับ

ทางคณะกรรมการฯ ยังคงยืนยันหลักการเดิมครับ 1 user ต่อ 1 ลูกครับ
    เรื่องทำ Excel ขอบคุณมากครับ ทีมงานทำแยกแล้วครับที่มีชื่อจองสองชื่อเพราะแจ้งโอนกันคนละครั้งครับ ไม่อย่างนั้นจะดูข้อมูลลำบากในการจัดลำดับคนที่โอนมาครั้งแรกครับ สังเกตดูว่าครั้ง ๆ หลัง ๆ ผมจะไม่ลงชื่อเพิ่มแล้วแต่จะเน้นที่แถบสีเขียว ตัวเลขสีแดงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤศจิกายน 2010
  2. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

พึ่งตามอ่านเจอ ข้อมูลหลวงปู่ครับ กราบหลวงปู่ด้วยใจเคารพบูชาครับ
    ขอบคุณข้อมูลของจากพี่หนุ่มครับ หลวงปู่เคยถวายตะกรุดของท่านให้กับในหลวงของเราด้วยครับ ว่ากันว่า ยันต์ที่ลงในตะกรุด คือยันต์ที่อยู่ด้านหลังของเหรียญมูลนิธิหลวงปู่ครับ ที่จัดสร้างโดยคุณสุเมธ เตชะไพบูลย์ เมื่อปีพ.ศ. ๒๕๒๔ พุทธคุณครอบจักรวาลครับ

3. nontaburi

nontaburi เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    สวัสดีครับ ตามอ่านมาตลอด
    วันนี้อยากขอความรู้พี่ จขกท และท่านสมาชิกที่มีความรู้ครับ
    ถ่าผมจะบูชาพระ3องค์ เพื่อหนุนดวง ขอโอกาส การมีโชคในด้านการงาน
    พระเหนือพรหมหลวงปู่ดู่
    ปิดตาจตุรพิธพรชัย
    และพระมงคลมหาลาภ
    ถ้าคล้อง3องค์ด้วยกัน
    จะเน้นไปทางไหนเป้นพิเศษครับ
    เน้นโอกาสทางธุรกิจขอให้ได้งาน(ประมูล) ที่รออยู่
    บูชาองค์ไหนเด่นสุดครับ
    ขอบคุณครับ

4. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    เรื่องนี้คงต้องให้พี่หนุ่ม มาช่วยวิเคราะห์ให้ครับ และเป็นกำลังใจให้ ขอให้ได้งา่นประมูลที่รออยู่นะครับ โชคดีครับ

5. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เล่าสู่กันฟังนะคะ
    จากกรณีน้ำท่วมรพ.หาดใหญ่ที่ผ่านมา เกิดความเสียหายอย่างมาก
    แต่ที่หน้ารพ.หาดใหญ่น้ำเชี่ยวมาก....
    มีพี่เท่งอยู่หน้ารพ.นะคะ ....
    ของพี่เท่งพวงมาลัยอยู่ครบค่ะ (พี่เท่งหวงของ)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 พฤศจิกายน 2010
  6. Toom2547

Toom2547 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้พี่น้อง ที่ถูกน้ำท่วม ขอให้น้ำลดโดยเร็วด้วยเถิด

7. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามหัวค่ำครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

8. มะบอม

มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

รออาหนุ่มอีกทีนะครับ

ส่วนตัวผมลองแขวนเดี่ยวพระมงคลมหาลาภไปประมูลงานดูนะครับ อย่าลืมอฐิษฐานจิตนะครับ พระมงคลมหาลาภของดีจริงครับ ยินดีด้วยครับ แล้วรอดูว่าจะได้สมหวังมั้ย แต่อย่าลืมว่าทุกอย่างอยู่ในพื้นฐานกฏแห่งกรรมนะครับ โชคดีครับ

9. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    แจ้งเรื่องการ Update รายนามผู้ร่วมทำบุญพระชุด มงคลชีวิต กรรมการ 1-5 และผ้ายันต์ และลูกอม 199 ลูก ​
    ทางคณะกรรมการเราได้ทำการ update ไปไว้ที่กระทู้
    {{{แนะนำพระดี-เมตตา-พารวย-ชีวิตก้าวหน้า "รุ่นมงคลชีวิต" รายได้เพื่อการกุศล}}}
    จะอยู่ที่หน้าแรก post ที่ 4 ครับ ทางเราจะ Update ที่นั่นที่เดียวครับผม

จึงเรียนมาเพื่อทราบครับ
    ขอบพระคุณมากครับ

10. บุญพามา

บุญพามา เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2010
    น้องโจครับเที่ยงวันนี้ ผมโอนธนานัติทำบุญค่ากฐินของหลวงปู่ <O:p</O:p

และได้โทรหาหลวงพ่อแล้วครับ <O:p</O:p

เมื่อวันอาทิตย์ พาครอบครัวไปเที่ยวและได้ไปทำบุญกรวดแผ่อุทิศส่วนกุศลให้กับ<O:p</O:p

ดวงจิตทั้งหลาย โดยเฉพาะลุงบุญด้วยครับ...

<O:p> บ.ไปรษณีย์ไทย จำกัด <O:p></O:p>
    รองเมือง สาขา 1 00055 tel.022519651<O:p></O:p>
    ไปรษณีย์ธนาณัติ เลขที่ 99456805<O:p></O:p>
    รหัส ; 106 ธนาณัติด่วนพิเศษ<O:p></O:p>
    รหัสไปรษณีย์ต้นทาง 00055<O:p></O:p>
    09/11/2010 12:01:59<O:p></O:p>
    ชื่อผู้รับเงิน พระครูโฆสิตพํฒนคุณ<O:p></O:p>
    ชื่อที่ทำการ สรรคบุรี รหัสไปรษณีย์: 17140<O:p></O:p>
    จำนวนเงิน 9,999.99<O:p></O:p>
    ค่าธรรมเนียม 58.85<O:p></O:p>
    </O:p>

11. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนานะครับคุณอาหมอ ขอใ้ห้ประสบความสำเร็จอย่างที่คุณอาหมอคิดหว้งไว้ทุกประการนะครับ

12. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

นึกว่าพี่นวลไปกับน้ำซะแล้ว
    หลานที่หาดใหญ่ส่งข้อความมาบอกว่าช่วยหน่อย น้ำไม่ไหล
    ผมก็เลยบอกว่า "ก็ำไอ้ที่อยู่เต็มถนนนั่นไง ยังไหลอยู่ไม่ใช่เหรอ"
    ถ้าหลานขว้างรองเท้าจากหาดใหญ่มาได้ คงจะมาเข้าหน้าผมที่
    กทม. แล้วมั้ง...

ขำๆ นะครับพี่นวล รักษาสุขภาพ ระวังโรคที่มากับน้ำด้วย
    และสัตว์มีพิษทั้งหลาย โดยเฉพาะ (หัว) งู

13. big09

big09 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2010
    อยากสอบถามเรื่องลูกอม ที่มีการแจก ในการpost เป็นข้อความแรก ในกระทู้หน้า 888-900 ว่าลูกอม ชุดนี้ จะจัดอยู่ใน ลูกอมรุ่นไหนครับ อยากทราบรายละเอียดครับ

14. ekkorn9

ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

รุ่น 2 ครับ มี 99 ลูก

15. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ถ่ายภาพพระเครื่องแบบต่างๆมาให้ชมครับ หลังจากตอกโค๊ต และฝังพระธาตุแล้ว
    ภาพอาจไม่คมชัดสวยงามมากนัก เพราะผมถ่ายด้วยกล้องธรรมดา และแสงปกติ

ภาพแรกเป็นเหรียญหลวงพ่อกวยเนื้อนวะโลหะชุดนำฤกษ์ที่ตอก 4 โค๊ต(เฉพาะของกรรมการสร้าง)
    โค๊ตที่เห็นทั้งสองด้่าน ของรูปหลวงพ่อ คือยันต์สัญลักษณ์ประจำองค์หลวงพ่อกวย
    ซึ่งจะมีทุกเนื้อ ทุกเหรียญ ถือเป็นทั้งยันต์ เป็นสัญลักษณ์ และเป็นโค๊ตไปในตัว

16. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญสวยมากครับ:cool:

17. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    เหรียญนวะโลหะ สร้างนำฤกษ์ ตอก 3 โค๊ต
    จำนวน 199 เหรียญ ของผู้ร่วมทำบุญทั่วไป

18. หนุ่มเมืองแกลง

1
    เหรียญเนื้อโลหะผสม สร้างนำฤกษ์ จำนวน 99 เหรียญ
    ตอก 4 โค๊ต สำหรับผู้ร่วมทำบุญพระชุดนำฤกษ์ 89 ชุด
    และเป็นที่ระลึกสำหรับกรรมการสร้างจำนวน 10 เหรียญ

19. นวโกฏิ

นวโกฏิ เป็นที่รู้จักกันดี

ในที่สุดท่านก็มาโปรด...พระมงคลมหาลาภ พิมพ์เล็ก...หลังจากเฝ้าหาโอกาสอยู่นาน นึกว่าหมดวาสนาซะแล้ว...

ขนาดไฟล์:
      210.4 KB
      เปิดดู:
      88
      ขนาดไฟล์:
      253.1 KB
      เปิดดู:
      69
  20. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    [​IMG] [​IMG]<LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>
    สวยทั้ง 2 แบบครับ:cool: