แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ครั้งหนึ่งในชีวิต.......เงินไหลมา 2
    หากท่านเคยติดตามข่าว....เหยียบกันตายที่นครศรีฯ

ดิฉันไปมาแล้วค่ะ.....

วัดเมืองคอนจองจตุคามฯ รุ่น "เงินไหลมา รุ่น 2" ป่วน ประชาชนหลายหมื่นบุกวัดเบียดเสียดจนเกิดจลาจล เจ็บนับร้อย หญิงกลางคนโดนเบียดเป็นลมหมดสติ ก่อนล้มลงถูกเหยียบตาย ขณะที่กรมการศาสนาสั่งชะลอปลุกเสกทุกรุ่น รอจัดระเบียบใหม่ อัดยับพวกปั่นราคาเป็นมิจฉาชีพที่เห็นแก่ความร่ำรวย
    กระแสความนิยมในวัตถุมงคล "จตุคามรามเทพ" ยังคงมีอย่างต่อเนื่อง แม้จะเกิดเหตุการณ์ต่างๆ ขึ้นมากมาย ไม่ว่าจะเป็นเหตุคนร้ายบุกปล้นจตุคามรามเทพรุ่นต่างๆ หรือเหตุการณ์ประชาชนหลายหมื่นคนเบียดเสียดแย่งวัตถุมงคลชิ้นดังกล่าวจนเกิดจลาจล ล่าสุด ได้เกิดเหตุประชาชนหลายหมื่นคนเบียดเสียดแย่งจตุคามรามเทพ รุ่นเงินไหลมา รุ่น 2 ที่สร้างโดยวัดพระนคร อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช เป็นเหตุให้หญิงวัยกลางคนเป็นลมหมดสติและถูกเหยียบจนเสียชีวิต
    วัดเมืองคอนเปิดจองคนทะลัก
    เมื่อเวลา 08.00 น. วันที่ 9 เมษายน ที่วัดพระนคร ต.ในเมือง อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช ประชาชนหลายหมื่นคนได้เดินทางมาที่วัด เพื่อจองวัตถุมงคลจตุคามรามเทพ รุ่นสรงน้ำพระธาตุ 50 เงินไหลมา 2 ที่ทางวัดเป็นผู้จัดสร้าง โดยการเปิดจองดังกล่าว ทางวัดจัดให้ประชาชนเข้ารับคูปองบริเวณ 3 จุดด้วยกัน คือ ที่วิทยาลัยเทคนิคนครศรีธรรมราช สวนหลวง ร.9 และที่โรงเรียนท่านครญาณวโรภาสอุทิศ และให้ไปรับคูปองเพื่อรับวัตถุมงคลที่หอประชุมเมืองนครศรีธรรมราช บริเวณสวนสมเด็จพระศรีนครินทร์ 84 ทุ่งท่าลาด ซึ่งทั้งสามจุดมีกำลังเจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.อ.เมืองนครศรีธรรมราช หน่วยปฏิบัติการพิเศษ บก.ภ.จว.นครศรีธรรมราช ทหารจากกองทัพภาคที่ 4 อาสาสมัครในหน่วยกองปราบอาสา เจ้าหน้าที่ของวัด และสมาชิกแจ้งข่าวอาชญากรรม กว่าพันนาย กระจายกำลังดูแลความปลอดภัยอย่างเต็มที่
    ทั้งนี้ ขณะที่เจ้าหน้าที่เปิดให้ประชาชนเข้ารับคูปอง ปรากฏว่า เกิดปัญหาขึ้น 2 จุด คือ ที่สวนหลวง ร.9 และวิทยาลัยเทคนิคนครศรีธรรมราช เนื่องจากประชาชนจำนวนมากต่างฮือกันเข้าไปข้างใน จนกลายเป็นจลาจลย่อยๆ เจ้าหน้าที่ไม่สามารถควบคุมฝูงชนได้ โดยที่สวนหลวง ร.9 ประชาชนพังประตูรั้วอัลลอยภาย แล้วพากันวิ่งกรูเข้าไปจับจองพื้นที่ เพื่อให้ใกล้กับจุดรับจองมากที่สุด
    หญิงวัย 51 เป็นลมถูกเหยียบตาย
    ที่วิทยาลัยเทคนิคนครศรีธรรมราช มีปัญหามากที่สุด ประชาชนเรือนหมื่นต่างเบียดเสียดเข้าไปบนชั้น 2 ซึ่งเป็นจุดรับคูปอง เจ้าหน้าที่ไม่สามารถควบคุมฝูงชนได้ เมื่อฝูงชนทะลักเบียดเสียดเข้าไปยังบันไดทางขึ้นชั้น 2 ของหอประชุมจนแน่นขนัด ในช่วงนี้เองได้เกิดเหตุชุลมุนขึ้น เมื่อมีประชาชนหลายสิบคนเป็นลมล้มพับลงกับพื้น ไม่สามารถช่วยเหลือตัวเองได้ เจ้าหน้าที่หน่วยกู้ภัยต้องฝ่าฝูงชนเข้าไปนำตัวผู้บาดเจ็บที่เป็นลมนับสิบคนออกมา เพื่อนำส่งโรงพยาบาลมหาราช นครศรีธรรมราช อย่างทุลักทุเล
    อย่างไรก็ตาม ขณะเจ้าหน้าที่ช่วยเหลือผู้บาดเจ็บออกมาจากฝูงชน ปรากฏว่ามีหญิงวัยกลางคน 1 คน เป็นลมท่ามกลางฝูงชนที่แออัด ไม่สามารถช่วยตัวเองได้ ถูกฝูงชนเหยียบจนเสียชีวิต

เข้าเรื่องนะคะ....ดิฉันเป็น(สว.สตรีสูงวัยคือแก่กว่าเพื่อนในทีม...พร้อมแนวร่วมบริกาด หน้าหยก น้องๆนักศึกษาจากมอ. 5 ชีวิต เดินทางออกจากหาดใหญ่ 5 โมงเย็นมุ่งตรงสู่เมืองศิลปะและวัฒนธรรมภาคใต้ นครศรีธรรมราช เพื่อไปเช่าบูชาวัตถุมงคล จตุคามรามเทพ
    รุ่น "เงินไหลมา รุ่น 2" (ค่ะช่วงนั้น....ตามกระแส....)
    ยอมลางานไปจอง แสดงว่าไม่ธรรมดาเลยค่ะ......เป็นเอามาก....ช่วงนั้น
    แต่ก็ยังน้อยกว่า น้องอีกคนค่ะที่ขนเพื่อนๆอีก 3ให้ไปช่วยเอาใบจอง......(เพื่อนช่วยเพื่อนก็ยอมกันมา...ก็น่ารักดีค่ะ ดีกว่าไปเกเรอย่างอื่น เพราะหากได้มาน้องเขาก็เอาไปปล่อยต่อ........แล้วเงินที่ได้ก็เอาไปทำบุญบำรุงวัดบ้านเกิดของเขา)

พวกเราเลือกที่จะไปเอาใบจองที่รร.ท่านคร...เพราะใกล้บ้านญาติของน้องในทีมที่ไป
    ไปถึงนครศรีธรรมราช ประมาณ 2 ทุ่มครึ่งแล้วแวะทานอาหารเสร็จและรีบแวะไปที่พัก......
    3 ทุ่มเราเข้าไปดูที่รร.ท่านคร เห็นมีคนมาจับจองพื้นที่ มานอนรอกันเป็นกลุ่มๆ แล้วเราก็กลับไปนอนที่พัก......ตี 3 พวกเราเตรียมพร้อมมาที่รร.ท่านคร ปรากฎว่าคนเป็นกองทัพมดเต็มไปหมด คนไม่รู้แห่กันมาจากไหนเป็นพัน ....พอเห็นแบบนั้นดิฉันตัดสินใจยกเลิกค่ะว่าไม่เอาแล้ว แต่มันออกไม่ได้ เพราะคนเบียดเข้ามาเรื่อย ก็เลยปล่อยเลยตามเลย พวกเรายืนคอยกันอยู่ช่วงตรงกลาง ยืนไปสักพัก พวกที่อยู่ข้างหลังก็พยายามเบียดขึ้นข้างหน้า พวกข้างหน้าก็ผลักดันออก ยืนตรงกลางโดนผลักเข้าผลักออกเป็นเหมือนลูกคลื่นโล้ไปหน้า..โล้ไปหลัง เกือบแย่
    ทั้งเหงื่อตัวเอง และกลิ่นเหงื่อคนรอบข้าง มันหายใจไม่ออกตัวดิฉันทำท่าจะเป็นลม คนจำนวนเยอะมาก โชคดีที่น้องไปด้วยกันเขายื่นยาดมและช่วยประคอง แวบหนึ่งฉุนคิดได้(และสงสารตัวเองค่ะ ทำไมเราต้องมาแย่งมารอรับ เพื่อให้ได้ของมงคลนั้น ) ทำไมต้องมาอยู่สถานการณ์แบบนี้

กว่าเขาจะเปิดประตูรั้วของโรงเรียนให้เข้าไปจอง ก็ปาเข้าไป เวลา 6.45 น. พอแงมประตูแค่นั้นแหละคนก็วิ่งกรูจนประตูรั้วพัง ตอนนั้นบอกว่าล้มไม่ได้ถ้าล้มมีหวังโดนเหยียบนอนแบนราบกับพื้นแน่ จากประตูรั้วไปยังตัวตึกก็ประมาณ 800 เมตรแล้วก็ต้องไปเข้าแถวรออีก เกิดความวุ่นวายอีกเมื่อคนที่มาหลังมาเข้าแถวลัดคิว...คณะกรรมการจัดคิวเสียเวลาไปมากกับการจะจัดระเบียบความเรียบร้อย ช่วงนั้นที่บ้านก็โทรเข้ามาว่าอยู่ที่ไหนเพราะดูข่าวจากทีวีว่ามีการเหยียบกันตาย....ไม่กล้าบอกความจริง...บอกว่าอยู่ที่วัดพระธาตุไม่ได้อยู่ที่นั้น...(ผิดศีลอีก)
    จ่ายเงินบูชา รู้สึกจะ 400-500 บาท และได้ใบคิวรับพระ 13 องค์ แต่ต้องไปรับอีกที่หนึ่งคือที่สวนสาธารณะ.....เข้าไปในตัวเมืองอีก 10 กว่ากิโล....เราไปถึง พวกที่ไปรับก่อนก็นำใบรับพระมาขายแล้ว 1000-1500 บาท.....และเราก็เดินทางกลับหาดใหญ่ในเวลา บ่ายโมง................แบบสะบักสะบอมไปตามๆกัน

และนี่ค่ะ
    พระพุทธสิหิงค์ ท้าวจตุคาม ท้าวรามเทพ
    รุ่นสรงน้ำพระบรมธาตุ 50 เงินไหลมา ชุดพิเศษ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มิถุนายน 2010
  2. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ทั้งหมดเป็นเอกสารเก่าที่วัดสารนาถธรรมารามออกเมื่อปีพ.ศ 2537 ครับ นำมาเผยแพร่เพื่อเป็นข้อมูลอิก1ข้อมูล สำหรับ พี่น้องเรา ในการตัดสินใจสำหรับการเช่าหาพระมงคลมหาลาภ และปัจจุบันมีพระตกค้างที่วัดเพียง10กว่าองค์เท่านั้น ครับ หากจะติดต่อบูชาทางไปรษณีย์ก็ต้องทำใจสำหรับพิมพ์พระที่อาจไม่สวยสมใจ เพราะเหลือแต่องค์ที่พิมพ์ไม่ชัดแล้ว ยกเว้น พิมพ์สมเด็จที่ออกพร้อมกันพิมพ์สวยชัดเจน ถ้าหากยืนยันต้องการบูชาทางไปรษณีย์จริงๆ pmมาบอกผมอิกครั้งละกันครับ

3. 15 ค่ำ

ขอบคุณครับพี่พุทธิวงษ์ ถ้าพร้อมเมื่อใหร่ผมไม่พลาดแน่นอนครับ

4. 15 ค่ำ

ขอให้เดินทางโดยปลอดภัยครับพี่พุทธิวงศ์

5. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    อรุณสวัสดิ์ยามเช้าค่ะ

6. 15 ค่ำ

ผมเข้าใจสถานการณ์ตอนนั้นดีเลยครับ เพราะผมเคยไปรับแจกเหมือนกันตอนที่ปู่ขุนพันธ์ท่านเสียและนำศพท่านใว้ที่วัดมหาธาตุ แออัดกันในวัดตั้งแต่ช่วงกลางวันยันเที่ยงคืน ก็ยังไม่ใด้พระซักองค์ สุดท้ายกลับมานั่งพักที่ศาลาที่พักใกล้เมรุเผาศพท่านตอนเที่ยงคืนเศษ นึกในใจผมไม่เอาแล้วจตุคาม ขออยู่ดูการเผาศพปู่เป็นครั้งสุดท้ายละกัน.....

7. 2zani

2zani เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีตอนเช้าครับ
    เชิญพี่ๆทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกันครับ

เมื่อวานได้ร่วมทำบุญถวายสังฆทานเทียนพรรษา 101 วัด ทั้ง 4 ภาค กระทู้พี่มหาหิน

วันนี้ 12/6/53
    ข้าพเจ้าและครอบครัวพร้อมแม่และพี่ชาย
    ได้โอนเงิน 300 บาท เวลา 20.00 น.

ร่วมทำบุญถวายสังฆทานเทียนพรรษา 101 วัด ทั้ง 4 ภาค
    บุญกุศลที่เกิดขึ้นนี้ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรของพวกข้าพเจ้าทั้งหลายตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาติและเป็นปัจจัยให้ถึงพระนิพพานในชาติปัจจุบันเทอญ หากยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใดขอคำว่า ไม่รู้ ไม่มี ไม่ได้ ไม่สำเร็จ จงอย่าได้เกิดกับพวกข้าพเจ้าทั้งหลายด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ<!-- google_ad_section_end -->

8. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีตอนเช้าสหายธรรมทุกท่าน

-คุณ jb007 ขอบคุณมากครับที่นำมาเล่าสู่กันฟัง ขุนแผนของหลวงพ่อตอนนี้ผมก็เก็บไว้

ไม่ค่อยได้ใช้ของทางเสน่ห์ตอนนี้ ส่วนใหญ่ใช้สีผึ้งของท่านแทน ของท่านที่น่าเก็บอีก

อย่างก็ พ่อปู่ฤษี กับเหรียญบุพโพ(เหรียญเปื้อนน้ำเหลือเอาไปใส่โลงตอนท่านเสีย) เหรียญ

บุพโพนี่ ที่วัดหมดแล้ว

- พี่นวลพรรณ เก็บองค์พ่อไว้เยอะเหมือนกันนะครับ จริงๆ ท่านศักดิ์สิทธิ์มาก แต่คนเราเอง

นี่ละไปทำท่านเสีย ผมก็มีประสบการณ์ดีๆ จากท่านมาเหมือนกัน ท่านขอได้ไหว้รับจริงๆ

9. โอสถ

โอสถ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ ถามไว้เผื่อเป็นตัวเลือกให้เพื่อนๆน่ะครับ และเป็นการช่วยวัดอีกทางหนึ่งด้วยที่คนจะติดต่อทำบุญได้ง่ายขึ้น

อัตราทำบุญน่าจะขึ้นไปแล้ว น่าจะไม่ต่ำกว่าสามพันบาท

พิมพ์สมเด็จถ้าผงเดียวกัน พิธีเดียวกัน พุทธคุณก็ไม่น่าต่างกัน

10. st18

st18 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ

11. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    ที่เห็นเป็นป้ายประกาศตามที่คุณบอก ถ้าอยู่ในช่วงที่สมัยหลวงปู่ยังอยู่ หลวงปู่ท่านจะลงมนต์จินดามณีเอาไว้ ถ้าได้ถือว่าสุดยอดมาก

12. seedgogo

seedgogo เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่หนุ่มเมืองแกลง
    ผมไม่ได้เจอกระทู้ดีๆและอบอุ่นแบบนี้นานแล้ว
    ตามอ่านมาโดยตลอดตั้งแต่แรก
    คิคิ

13. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ยังเกรงใจพี่เขาอยู่ครับ
    ถ้าผมมีบุญกับหลวงปู่ พี่เขาคงออกปากยกให้เลยครับ
    รู้มาว่าพ่อค้าแม่ค้าเขาต้องการกันมากเลยนี่ครับพี่

14. ถิรวุษิ

เมื่อก่อนผมจะเป็นพวกไปตามกระแส ใครว่าดีก็จะตามเก็บ ตอนนี้ก็มีแต่ไม่มาก อย่างเช่น สมเด็จมหาลาภ อ่านครั้งแรกสนใจมาก จะหาเช่าบูชา แต่ก็ต้องหยุด ผมคิดว่า หากเรามีวาสนาแล้ว เราเป็นเจ้าของพระองค์นั้น อย่างไรเสีย ก็ต้องเป็นของเรา ไม่ต้องไม่ตามเช่าเก็บไว้ ถึงเราฝื่นไปตามเช่าหากไม่ใช่ของเราสักวันก็ไปจากเรา เผลอๆอาจโดนของเก๊หรือของไม่ทันก็เป็นได้
    พระของหลวงปู่หมุนผมสนใจมานานจ้องหลายครั้งแต่ก็ไม่ได้เช่าหาสักทีเหตุผลเดียวที่ผมสนใจ เพียงเพราะเคยอ่านในเวปศิษย์หลวงปู่กวย หลวงปู่กวยท่านแนะนำหลวงปู่หมุนท่านเก่ง

15. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1
    สวัสดีค่ะ....ทุกท่านเมื่อคืนคงดึกกันนะคะ

ตั้งแต่วันนั้น ......เข็ดไปนานค่ะ....ไม่กล้าไปที่คนไปกันเยอะๆ.....
    ค่ะน้องที่ไปด้วย.....เขาได้เอาเหรียญเนื้อผง ท่านขุนพันธ์...แว่นกลมสีดำ ที่ถือดาบ...
    มาให้บูชาค่ะ...รู้สึกตอนนั้นบูชาไป 3000 หลังจากได้บูชาวันนั้น......

รู้มั้ยค่ะ......กลางคืน...ฝันถึงท่านขุนพันธ์ค่ะ...ท่านมาเรียกและมาเขย่าประตูบ้าน ช่วงนั้นอยู่กับแม่ค่ะ มาในชุดตำรวจเต็มยศ หนวดยาว (ดูภาพท่านมากไปหรือเปล่า) ท่านบอกว่าจะมาอยู่ด้วย...........เล่นเอาขนลุกเลยค่ะ.......ยังเก็บเหรียญนั้นไว้เลย
    ช่วงนั้นที่มีคนถ่ายภาพท่านที่งานศพติดที่นั่งอยู่บนโล่ง.........

และไม่นานมานี่น้องที่เคยคุยเรื่องพระกัน....เขาก็ส่งเหรียญทองแดงพิธีพระราชทานเพลิงศพท่านขุนพันธ์มาให้......

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มิถุนายน 2010
  16. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    สวัสดีตอนเที่ยงครับ...(^_^)....

17. ถิรวุษิ

อย่าได้ประมาทพระพิมพ์นี้เป็นอันขาด ถ้าเจอถูกๆให้เก็บไว้ ศิษย์หลวงปู่กวยรุ่นเก่าเก็บกัน
    ข้อมูลอาจไม่ตรงกันในบ้างเรือง "แต่ก็ไม่ใช่ปัญหาอะไร" คือ
    (ขออภัย เจ้าของข้อมูลด้วยที่ไม่ได้ ขออย่างเป็นทางการ)
    1.พระหลวงปู่กวย หลวงตาพวงช่วยสร้าง เป็นเนื้อผงผสมว่านต่างๆ พลอยต่างๆ บางท่านเรียกเนื้อว่านจินดามณี

พระชุดนี้ หลวงพ่อหร่ำ วัดวังจิกเคยได้ไปเเจก หรือหลวงปู่กวยอาจเอาไปเเจก เมื่อคราวไปร่วมปลุกเสกเหรียญพระปัญเจ ที่วัดเขาดิน

บางท่านเลยอาจตีเป็นของหลวงพ่อหร่ำ เเต่พบเห็นบ้างในสรรค์บุรีครับ

2.เป็นพระที่
    หลวงตาพัว พระวัดวังจิก สุพรรณบุรี เป็นผู้สร้างโดยใช้ว่านต่างๆเป็นมวลสารในการสร้างเช่น ว่านกันงู
    และได้นำไปให้
    หลวงพ่อกวยปลุกเสกใน ปีพ.ศ.2509 บางส่วนได้ถวายให้หลวงพ่อไว้แจกญาติโยมและบางส่วนได้นำกลับไป

แต่ข้อมูลตรงกัน คือ หลวงปู่กวยท่านเสกแน่นอน

พระพิมพ์นี้มีดีหลายอย่าง(ผมเข้าใจผมเอง)
    1.พระเวทต่างที่หลวงปู่กวยท่านประจุลงในพระพิมพ์นี้
    2.ยันต์มหาอุดอันศักดิ์สิทธิ์
    3.พิมพ์ด้านหน้าเป็นพิมพ์รัศมี ความหมายมีอยู่ในตัวแล้ว ชีวิตมีแต่ความเจริญรุ่งเรือง ปัญหาและอุปสรรคต่างๆก็จะหมดไป คนที่คิดไม่ดีกลับเราก็จะแพ้ภัยตนเอง
    4.มวลสารต่างๆ เช่น ว่านและแร่ (เผลอๆอาจจะมีทรายเสกของท่านด้วย)

พระองค์นี้อยู่กับผมมานานตาม หาวัดมานาน ตอนที่ผมได้อ่านประวัติของหลวงปู่กวย ผมเกิดศรัทธาอยากมีพระของท่านไว้บูชา อธิฐานบอกท่านขอให้ได้พระท่านมาบูชา ไม่เกิน2วัน ผมเปิดเวปวัดไปเรื่อยๆจนมาพบพระที่ผมตามหาวัดมานาน ผมขนลุกทันที ว่าพระที่ผมตาม หาวัดเป็นพระของท่านครับ ตอนที่ผมแขวนพระองค์นี้ มีเรื่องแปลกๆคือ ผมต้องทำงานร่วมกับอีกหน่วยงานหนึ่ง ซึ้งหัวหน้าหน่วยงานนี้ก็ไม่ค่อยจะชอบผมสักเท่าไหร่ วันนั้นผมอยู่เวร เขาได้ซื้อบะหมี่กับน้ำส้มปั่นมาให้ลูกน้องเขาสองคน แต่ที่น่าแปลกใจคือ เขาซื้อมาฝากผมด้วย ทั้งๆที่เขาไม่ชอบผม

พระหลวงปู่กวยที่ผมมีและได้ลงให้ชมกัน รวมทั้งประสบการ์ที่ผมได้รับ ผมไม่ได้มีเจตนาจะมาโฆษณาเพื่อจะขายพระหลวงปู่นะครับ ผมเป็นเพียงแค่ ศิษย์ปลายแถวที่เคารพและศรัทธาต่อหลวงปู่กวยเท่านั้น ผมมีเท่าที่ผมเอามาลงให้ท่านชมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มิถุนายน 2010
  18. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามารายงานตัวครับ

19. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    เข้าใจความเหนื่อยเลยอ่ะครับ....แต่สิ่งที่เราได้มาก็ทรงคุณค่ายิ่งนะครับ...หายเหนื่อยเลยใช่มะครับ... (^_^) .....

20. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    23
    อ่านแล้วตื่นเต้นมากเลยครับ สมัยนั้นองค์พ่อดังจริงๆ :cool: