แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. ๋JK_Junior

๋JK_Junior เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2010
    พี่หนุ่มช่วยดูให้หน่อยนะครับ
    เกิด อาทิตย์ 2 สิงหาคม 2524 17.30น.ปีระกา
    เปิดร้านขายส่งอยู่ครับ จากที่เคยขายอยู่เจ้าเดียว
    พอเห็นเราขายดีก็มาขายแข่ง
    ตอนนี้มีอยู่ 5 เจ้า นี่ก็แว่วๆจะมาเปิดใหม่อีก
    แล้วผมควรห้อยพระอะไรดีครับ

รบกวนช่วยดูให้ด้วยนะครับ
    ขอบคุณมากครับ

2. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ของหลวงพ่อแอ่ว วัดนาประดู่เป็นอย่างไรบ้างครับพี่หนุ่ม เห็นลงประวัติว่าหลวงปู่ทิมก็ไปเสกงานนี้ด้วย

3. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    สมเด็จวัดเภตราสุขารมย์ ต.เพ จ.ระยอง ๒๕๑๑ เห็นว่าองค์นี้ก็ดีมากเรื่องเสน่ห์ เหรอครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      50.9 KB
      เปิดดู:
      74
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2010
  4. บังรอน

บังรอน เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    รูปชาวเสียมครับ บรรพบุรุษเคยเป็นราษฏรของพระปิยะมหาราช

ขนาดไฟล์:
      121.4 KB
      เปิดดู:
      116
  5. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007

ขอบคุณครับพี่หนุ่ม ผมก็รู้สึกแบบนั้น ครับ หวังมากก็เหนื่อย..

6. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พระมงคลมหาลาภแท้ ของปี 2499 ครับ แท้ดูง่ายครับ
    จุดที่ยังดูง่ายคือ ข้างหลังครับ ยินดีด้วย

7. namo_2009

ขอบคุณมากครับพี่หนุ่ม ดีใจมากครับ

8. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ร้านประจำของผมเลยครับ มาทีไร เบากระเป๋ากลับบ้าน
    ของเ้ด็ดคือ เผาหนุ่มคุมซ่อง ปลากระพงทอดน้ำปลา และปูดำผัดผงโสเภณี
    เจ้าของร้านใจดี ลด 10% หากเดินไปยิ้มให้บ่อยๆ คนมากกว่าทุกร้าน

9. namo_2009

เอ่อ คือ ว่า เมนูแรก เค้ากินกันยังไงครับพี่หนุ่ม เจ้า เผาหนุ่มคุมซ่อง เนี้ย คือค่อนข้างน่ากลัวนิดนึงครับ อิอิ

ทีเด็ดสุด ต้องน้ำจิ้มพริกเกลือ ของที่นี้เด็ดมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2010
  10. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หากเป็นไปโดยธรรมชาติของการป้องกันภัยจะมีเรื่องเหลือเชื่อบ่อยๆ เกิดขึ้นได้
    แต่หากเพราะอยากลอง หรือเพื่ออามิสสินจ้าง มักจะไม่เหลือแบบนี้แหละครับ
    ที่ใช้ได้ผลคือเป็นไปโดยวิถีชีวิตปกติ โดยไม่เกิดกิเลส เกิดกังขา หรือการลบหลู่

11. ta_eka

ta_eka เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2008
    [​IMG][/url][/IMG] พระกริ่งพุทธวิชิตมาร หลวงปู่ทิมร่วมเสก เป็นอย่างไรบ้างครับพี่หนุ่ม
    หมายเหต์ ขออนุญาติยืมรูปจากเจ้าของรูปเดิมด้วยนะครับ

12. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณครับพี่หนุ่ม
    สงสัยอยู่กันสองคนไฟถ่วมบ้านแน่ อิอิ บ่นไฟแล็บจริงๆครับ...หุหุ
    คิดแบบเด็กๆนะครับพี่ สมมุติว่าการที่ดวงชะตาธาตุผมมีแต่ไฟไฟไฟ
    แบบนี้ถ้าจะไปฝึกกสินไฟมันจะก้าวหน้าเร็วกว่าเค้ารึเปล่าครับผม

13. ta_eka

ta_eka เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2008
    ขอโทษครับรูปไม่ผ่าน ลงใหม่นะครับ

14. sutketb

sutketb เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนพี่หนุ่มอีกครั้งเกี่ยวกับการปิดทอง

1. ผมมีเศษทองที่ขูดจากหลวงพ่อโม เอามาปิดได้มั้ย?
    2. ต้องปิดทองเต็มหลังพระ?
    2. กรณีพระองค์เล็กกว่าทอง เช่นพระพุทโธน้อย ต้องตัดออกให้เท่ากับองค์พระ?
    3. กรณีพระองค์ใหญ่ คิดว่าคงไม่มีปัญหา

ขออนุโมทนาบุญ/เป็นกำลังใจในการทำงานให้พี่ด้วยครับ(f)

15. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณครับ คุณโอสถ
    กระจ่างแจ้งครับ เพราะหลายคนที่ดูให้ผม
    ดูเป็นปีมะเส็งบ้างมะเมียบ้างก็มีหลายแบบเลยครับ

16. โอ ท่าซุง

โอ ท่าซุง เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนพี่หนุ่มฯ และทุกท่านครับ ไม่ทราบว่าพระสมเด็จหลวงพ่อฉุย วัดนาตาขวัญ ในรูป ใช่ปี 16 ที่หลวงปู่ทิมปลุกเสกหรือไม่ครับ

ขนาดไฟล์:
      433.1 KB
      เปิดดู:
      58
      ขนาดไฟล์:
      434.6 KB
      เปิดดู:
      61
  17. หนุ่มเมืองแกลง

1
    อย่าดื้ออย่างอน กับแฟนนักซิครับ อย่าใจร้อนนัก ทุกอย่างต้องรอจังหวะชีวิต แต่หาเงินเก่งจัง พูดก็เก่ง ดีจังเลยมีโชคได้เงินฟลุ๊คบ่อยๆด้วยมีบุญเก่าติดตัวมามาก แต่ไม่มีเพื่อนแท้

หาพระเนื้อดินเผามาองค์หนึ่ง แล้วปิดทองคำเปลวที่ด้านหลังอย่าให้ทองแหว่งโดยเด็ดขาด เอามาติดตัวไว้รวมกับพระที่ศรัทธาอื่นๆ พระเครื่องที่น่าบูชาติดตัว คือทางเมตตา บารมีโดยตรง การจะเอาเงินคนอื่นเข้ากระเป๋า ต้องประนีประนอม เจอคนมากหน้าหลายนิสัย ต้องใช้ทั้งเมตตาและบารมีให้เหนือกว่าเขา
    พระที่มีอยู่นั้นก็ดีๆทั้งสิ้น ลองใช้พระมงคลมหาลาภ พระ ลป.ทิม (ขุนแผนหรือพระสมเด็จจิ๋วก็แล้วแต่ใจศรัทธา) และเหรียญนารายณ์หรือพระกริ่งของ ลป.นาม ก็ดี ทุกเช้าอย่าลืมระลึกถึงท่านให้แน่วแน่ก่อนก้าวออกจากบ้าน

แฟนก็ใจร้อนนะ เจ้าอารมณ์นิดดดใจแข็ง หักได้แต่ไม่ยอมงอ แต่สองคนเป็นเพื่อนกันก่อนมาเป็นแฟนก็ทำให้คุยกันได้อีกแบบหนึ่ง ทั้งแฟนและตัวน้องใช้พระเนื้อดินเผาปิดทองทั้งคู่เลยครับ แล้วจะรวยในไม่นานนัก ต่างคนต่างใจน้อยทั้งคู่ ต้องเสริมความหนักแน่นด้วยธาตุดิน ใจเย็นๆและอ่อนหวานเข้าหากันมากๆ การงานก็ดีทั้งคู่ ยินดีด้วยครับ

18. หนุ่มเมืองแกลง

1
    คนวันพุธกลางคืน ต้องหาพระทางแก้อาถรรพ์ใว้เลย ตกอาภัพในดวงชะตาอยู่แล้ว
    เมื่อธาตุของดวงต้องใช้พระเนื้อโลหะ เพราะขาดแรงบันดาลใจ ขาดไฟชีวิต หมดแรงกระตุ้นชีวิต ลองหาเหรียญนารายณ์ ลป.หมุนหรือเหรียญหลังยันต์ ลป.กวย มาสักอย่าง แล้วก็เอาแบบที่ศรัทธามาเสริมแต่เน้นที่วาสนาบ้างก็ดีครับ เพื่อนที่มีมากๆนั้น ล้วนแต่หาเรื่องร้อนๆมาให้ มีจริงใจน้อยคนนัก

19. หนุ่มเมืองแกลง

1
    เป็นไปตามมาตรฐานในพระของ ลป.กวยครับ
    คือ เมตตา กันภัย ร่มเย็น รุ่งเรือง

20. มะบอม

มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับอาหนุ่ม พระของหลวงปู่ทิม เป็นอีกอย่างนึงที่ผมไม่เคยสัมผัสด้วยมือหรือเห็นของจริงๆด้วยตาเลยซักครั้ง ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะได้มีพระหลวงปู่ทิม ผมอยากลองกราบไว้บูชาดูซักครั้ง แต่รอเวลาอยู่ครับ