แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. vit.....@

vit.....@ เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2009
    ขอลงชื่อรับรูปหลวงปู่กวยด้วยครับ อนุโมทนาด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอรับรูปถ่ายของหลวงปู่กวยไว้บูชาด้วยครับ
    อนุโมทนาครับ
    ขอบคุณครับ

3. kieng_

kieng_ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2009
    ขอลงชื่อรับรูป ลพ. กวย ด้วยครับ

4. magino10

magino10 เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2009
    ขอลงชื่อรับรูปถ่าย ลพ.กวย ด้วยคนครับ ขอบคุณคุณหนุ่ม และทีมงานด้วยครับ

5. Kae Koh

Kae Koh Active Member

23 กรกฎาคม 2010
    ขอลงชื่อรับรูปหลวงพ่อกวยด้วยค่ะ

6. vorakit

vorakit Active Member

ขอลงชื่อ รับรูปถ่ายของหลวงพ่อกวย ด้วยนะครับ อยากได้มากครับ

ขอบพระคุณมากๆครับ ^^

7. spartanmaya

spartanmaya เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอลงชื่อรับรูปหลวงพ่อกวยด้วยครับ
    อนุโมทนาในบุญกุศลที่ได้ทำด้วยครับ
    ขอบคุณครับ :)

8. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ขอเชิญลงชื่อรับรูปหลวงพ่อกวยได้เลยนะครับ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2010
  9. ลี้น้อย

ลี้น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ลงชื่อรูปถ่ายหลวงพ่อกวยครับ

10. mtee

mtee เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2010
    ขอลงชื่อรับรูปหลวงพ่อกวยด้วยครับ มนตรี พาลีคราม 15ถ.เจริญสุข ต.ช้างเผือก อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50300 ขอบพระคุณครับ

11. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงชื่อรับรูปหลวงพ่อกวยด้วยครับผม ขอบคุณครับ

12. มะบอม

มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องเล่าจากคุณพ่อ วิชานะหน้าทอง

เมื่อก่อนตอนหนุ่มๆพ่อผมเคยไปอยู่กับ หลวงพ่อคล้อย วัดถ้ำเขาเงิน ท่านก็ชวนให้พ่อผมกับเพื่อนๆค้างที่วัดเป็นประจำ ทุกๆครั้งที่ไปค้างที่วัดสนทนากับท่าน ท่านก็จะลงนะหน้าทองให้พ่อผมเสมอ ท่านจะเสกแล้วเป่าแผ่นทองคำแปลวหายเข้าหน้าผากไปเลย ทีละ9ถึง10แผ่น(เป่าที่เดียวหายเข้าหน้าผากไปทั้งหมด) หรือถ้าเหลือก็จะเหลือไม่เกิน 1 แผ่น ท่านก็จะนำมาเสกให้หายเข้าไปที่มืออีกครั้งให้ ตามแบบฉบับของท่าน หนึ่งวันท่านจะทำให้ประมาน 5 คนเท่านั้นต่อวัน พ่อผมไปกราบและไปดูแลท่านมาหลายครั้งจึงได้ลง นะหน้าทอง หลายครั้งเช่นกัน พ่อเล่าให้ฟังว่าตอนนั้นจะมีผู้ใหญ่คนนึงอายุ 50-60 ปีแล้ว ไปลงกับท่านถึง 9 ครั้งแล้วในชีวิตของเขา ถึงจะแก่แล้วแต่หน้ายังผ่องเนียนใส และนวลมากดูมีออร่าที่ใบหน้าเป็นนิจ ตอนนั้นพ่อผมยังหนุ่มๆอยู่ก็รักและเคารพหลวงพ่อถึงกับขนาดขอท่านถ่ายรูปแล้วนำมาอัดกรอบใบใหญ่ๆบูชาไว้ที่บ้านอยู่จนถึงทุกวันนี้ ส่วนเรื่องนะหน้าทองที่ได้รับมานั้นพ่อบอกว่าตอนนั้นก็ไม่ได้รู้สึกอะไรหลวงพ่อทำให้ก็รับ แต่ไม่ได้ดีใจอะไรมากเพราะคิดแค่ว่าเป็นศิริมงคลก็พอแล้ว ปัจจุบันนี้พ่อของผมอยุ 56 ปีแล้ว เชื่อหรือไม่ว่าเพื่อนๆรุ่นเดียวกันมักจะทักเสมอว่าทำไมหน้าเนียนใสตลอด ไม่มีมีริ้วร้อย และไม่เคยเป็นสิวเลยตั้งแต่หนุ่มๆแล้ว ทั้งๆที่สูบบุหรี่จัด และชอบดื่มมาก แต่เพิ่งมาเลิกได้เมื่อ 10 กว่าปีที่แล้ว และเพื่อนๆพ่อยังถามอีกว่า ใช้ครีมบำรุงยี่ห่ออะไร กินยาอะไรหรือเปล่า? แต่เปล่าเลยครับ พ่อผมไม่ค่อยจะยุ่งกับหน้าด้วยซ้ำ พ่อล่างหน้าด้วยสบู่แบบบ้านๆนี่แหละ แต่ผิวหน้าผ่องใสตลอดและมีประกายออร่ายังไงยังงั้นเลยทีเดียวครับ แต่อย่าให้ใครไปคุยเรื่องนี้กับพ่อผมเลยนะครับ พ่อไม่คุยด้วยแน่นอน พ่อไม่ค่อยชอบพูดอะไรมาก เรื่องนี้เป็นเรื่องที่รู้ได้เฉพาะตนเท่านั้นนะครับ อย่าเชื่อถ้ายังไม่ได้พิสูจน์และเห็นจริงด้วยตัวเองนะครับ ^_^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2010
  13. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

ขอถามคุณหนุ่ม และ ผู้รู้ทุกท่านนะคะ

พระในรูปนี้เป็นพระปางอะไรค่ะ วันนี้ไม่มีกล้องเลยใช้วิํธีแสกน ภาพเลยไม่ชัด
    บนหัวพระ มีลักษณะเหมือนใบไม้ เถาไม้ ไม่ใช้งูเหมือนนาคปรก

พระนี้ได้มาจากเพื่อนคนสุรินทร์ ศรีสะเกษ อะไรประมาณนั้น(จำไม่ได้ว่าเค้ามาจากจังหวัดอะไร)
    ได้มาน่าจะประมาณ 10 ปีมาแล้ว
    ตอนที่ได้มาก็กล้าๆ กลัวๆ ที่จะรับ เพราะก็เคยได้ยินแต่ มนต์ดำของเขมร
    ไม่เคยถามว่าเป็นพระอะไร มาจากไหน
    แต่เพื่อนคนนี้ก็เป็นคนดี ทำงานร่วมกันพักหนึ่ง ถูกชะตากัน เค้าก็มอบพระนี้ให้ เราก็รับไว้
    หลังจากได้มา ก็เก็บใส่กล่องพลาสติกใสใหญ่รวมๆ กับพระอื่นๆ (นิสัย ไม่่ดีเลยค่ะ)

พระนี้จับครั้งสุดท้ายเมื่อเดือนที่แล้้ว ตอนนั้นถ่ายรูปเพื่อที่จะให้คุณหนุ่มดู และ จะร่วมส่งเป็นมวลสาร แต่ด้วยความที่คุณหนุ่มเป็นห่วง เรื่องค่าส่งแพง ให้พิจารณาดูอีกที เลย ไม่ได้ส่งไปร่วม

หลังจากถ่ายรูปเสร็จเมื่อเดือนที่แล้ว ก็เก็บ แต่ครั้งนื้เก็บแบบเป็น ระเบียบในถาดเป็นช่องๆ ที่เค้าใช้สำหรับใส่จิวเวอร์รี่
    เรียงลำดับ พระพุทธ เทพ และ ก็พระ ไม่รวมๆ กอง เหมือนเมื่อก่อนแล้ว

วันนี้หยุดงาน หยุดเรียนอยู่บ้าน นั่งไอทั้งวัน เซ็งๆ เลยมานั่งดูกล่องพระอีก ปรากฎว่า มีบางสิ่ง บางอย่างงอกขึ้นบนพระนี้ 3 จุด

จุดแรกตรงมุมซ้าย มีลักษณะเหมือนรากฟัน
    จุดที่สองอยู่ตรงฐานพระ มีลักษณะเหมือนข้าวสารหัก
    จุดที่สาม อยู่ตรงขวามือ เพิ่งเป็นจุดขาวๆ

แบบนี้เค้าเรียกว่าพระธาตุเสด็จมาหรือเปล่าค่ะ

เพิ่มเติมรูป เถาใบไม้ประมาณที่แนบมาค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      22.8 KB
      เปิดดู:
      100
      ขนาดไฟล์:
      24.9 KB
      เปิดดู:
      69
  14. SpringDove

วันนี้ไม่มีกล้องค่ะ คุณเดชา
    พ่อบ้าน เดินทางและเอากล้องไปด้วย อีก 4 วันถึงจะกลับ ทำได้แค่ ใช้เครื่องสแกนเนอร์ค่ะ

เพิ่มเติมรูป เถาใบไม้ประมาณที่แนบมาค่ะ

ขนาดไฟล์:
      24.9 KB
      เปิดดู:
      48
  15. SpringDove

ขอเล่าเรื่องขำ ขำ และ ก็ตื่นเต้นหน่อยค่ะ
    (แค่นึกถึง ลูกอม..ก็เสน่ห์แรงตั้งแต่ยังไม่ได้ลูกอมแล้วววววว....ว่าไปนั้น..... โชคดีคนที่บ้านอ่านภาษาไทยไม่ได้)

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาองค์กรที่ทำงานอยู่ ได้จัดงานการกุศลเพื่อหารายได้เข้าองค์กร
    แขกรับเชิญ(guess speaker)ของงานนี้ก็คือ Robert F. Kennedy Jr. (RFK) เป็นนักกฏหมาย และ ก็เป็นนักสิ่งแวดล้อมชื่อดังของที่นี้
    ตระกูลนี้ก็ดังๆ หล่อๆ เท่ห์ๆ ทั้งนั้นอยู่แล้ว ตามรูปค่ะ :cool:
    หลังจาก RFK พูดเสร็จหลายๆ คนก็อยากจะใกล้ชิด อยากพูดคุยกับเค้ามาก แต่คุณเธอกลับเดินมาที่ดิฉันเอามือว่างบนบ่าดิฉัน และ ก็แปะๆ ที่บ่า แบบเป็นกันเองมาก แล้วก็ถามโน้น ถามนี้ เป็นใคร ทำอะไร และ เค้าก็บอก"ดีๆ ขอให้ทำต่อไป" แล้วก็แปะๆ บ่าอีกก่อนจากไป

สาวๆเพื่อนร่วมงาน กรี๊ดมาก และก็อิจฉากันใหญ่ ที่ได้ใกล้ชิด RFK ขนาดนั้น ดิฉันเองก็ตื่นเต้นจนแทบลมจับ จะพูดสามภาษา ไทย อีสาน อังกฤษ ในเวลาเดียวกันเลยทีเดียว ไข้น่าจะขึ้นมากกว่า 43 องศา ฮ่่า ฮาๆๆ
    ปลื้มที่เค้าไม่ถือตัวค่ะ ถ้าเป็นเมืองไทยเรา คนดังแบบนี้ดิฉันมีหวังต้อง เดินเข่า หรือ คุกเข่า เข้าหาเวลาพูดด้วย

นั่งรถกลับบ้านยังปลื้มไม่หายยังคิดไปถึงลูกอมที่คุณหนุ่มกำลังจะสร้าง ว่าแม้ลูกอมถ้าจะแรงจริงๆ (ก่อนนอนทุกคืนจะเอาข้อความคุณหนุ่มมาอ่านเกี่ยวกับ พระเครื่อง และลูกออม เพราะหลายๆอย่าง ไม่เคยได้ยิน ได้รู้มาก่อน และ ก็สวดมนต์ แผ่เมตตา) คิดในใจขอแค่ผู้ใหญ่เมตตาจริงๆ ไม่มีอะไรแอบแฝง เพราะ หุ่่นไม่ให้ ใจไม่รักค่ะ :) และ ก็ไม่อยากบ้านแตก

แค่ขำ ขำ นะคะ ทุกท่าน

16. chai wong

chai wong เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2005
    เข้ามาอ่านตอนเช้า วิ่งไปเกือบสิบหน้า รู้ว่าต้องมีอะไรดีๆเพิ่มเติมแน่เลย แล้วก็ไม่ผิดหวัง ผมขอรับด้วยคนครับ

17. romegat

romegat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับรูปหลวงพ่อกวยด้วยครับ และขออนุโมทนาบุญกับผู้ที่สร้างแจกในครั้งนี้ด้วย ขอให้มีความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปครับ..

18. Lek2010

Lek2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    ขอรับรูปหลวงพ่อกวย มาบูชา ด้วยค่า

19. chokaku

chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ มีอะไรที่ผมพอช่วยได้ก็บอกครับ
    เดี๋ยวเย็นนี้จะกลับมานับจำนวนผู้ขออรับรูปอีกครั้งครับ
    1000 รูป คงไม่เต็มเร็วมากอย่างแน่นอนครับ

20. ธิท่าวุ้ง

ธิท่าวุ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2010
    ลงช่ื่อขอรับรูปหลวงพ่อกวย ด้วยคนครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ