แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. เยาวราช

เยาวราช เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2006
    รูปแบบนั้นเป็นเพียงแค่รูปลักษณ์ภายนอก...สำคัญที่...เจตนาดี,เสกนาน,มวลสารตรึม...สมชื่อแล้วว่า...รุ่นมงคลชีวิต....ควรค่าแก่การรอคอยอย่างแท้จริง:cool:

2. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008

อันนี้ผมคิดอย่างเดียวว่า ผบ.ทบ ............หุหุ

3. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

สวัสดีครับบบบบบบบบบ สหาย Chain.......(^_^).....
    ทานข้าวเที่ยงยังครับ ว่าแต่ทานเจกับเขามั้ยครับเนี่ย....หรือว่าทานอาหารตามแนวทาง ผบ.ทบ กำหนดครับ อิอิ ...

นั่นสิครับ เมื่อวานผมก็ลืมวางแผนเส้นทางการเดินทาง...ด้วยเหตุที่ต้องขับรถผ่านแยกยมราช,เส้นหลานหลวง เพื่อผ่านไปยังราชดำเนิน... ช่งแรกที่ขับมาจากเส่นราชปรารภก็อุ่นใจว่าวันนี้ถนนโล่งดีจัง.. พอมาถึงใกล้ๆยมราชเท่านั้นล่ะครับ รถติดมาก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ พอเปิดวิทยุ จ.ส.100 ....จึงได้เข้าใจว่าวันที่ 10.10.2010 เกิดอะไรขึ้นกับการจราจรบนท้องถนนแถวนี้....(>_<).....
    แต่ก็ยังดีที่ได้ไปถึงจุดหมายที่วางไว้ครับ...(^_^)...

4. Norragate

ใช่แล้วครับ...และผมเชื่อว่าจากนี้ไป เมื่อได้พระชุดนี้มาบูชาติดตัว จะทำให้ชีวิตดีขึ้นเรื่อยๆ สมดังคำว่า มงคลชีวิตครับ....(^_^)..และหากชีวิตพลิกฟื้นได้ทันตาเห็นภายในหนึ่งปี ...องค์นี้ล่ะจะกลายเป็นพระคู่ชีวิตผมเลยอ่ะครับ..(^_^)

5. chainerror

ตามแนวทางนั้นเลยครับ อิอิ ส่วนเรื่องอาหารเจนี่หมดสิทธิ์
    เพราะผมไม่กินผัก55555(เด็กอย่าเอาเยี่ยงอย่าง) แต่ยอดข้าว
    คงไม่ได้เป็นผักเพราะกินบ่อย....หุหุ

6. Norragate

วันนั้นที่ผมเห็นพระสิวรีองค์ใหญ่นี้ที่วัดปุ๊บ 00ก็นึกถึงสหาย Chain เลยครับ....(^_^) ก็เลยตั้งใจถ่ายรูปมาให้ชมในวันจันทร์....ลักษณะคล้ายกับภาพแทนตัวของสหายอ่ะครับ....(^_^)..

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      213.3 KB
      เปิดดู:
      493
  7. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

lynn@nice, chanayut, CheKuvara, chopper1972, Norragate, st18, ญาณพล, ปึ๋ง, ล่องเรือ, หรหมจาโร

สวัสดีค่ะ คุณ โจ อย่าลืมไปดู เรื่อง ขาใหญ่วัยกลับ นะคะ หนังเรื่องนี้ ฮาแบบมีสาระมากค่ะ เหมาะสำหรับท่านที่มีครอบครัวแล้ว และ อยู่ในสังคมเมือง หนังเรื่องนี้ สอนอะไรได้หลายๆอย่างค่ะ ดูแล้วจะนึกถึงวันเก่าๆ สมัยเด็กๆ ที่เราเคยเล่นอะไรแบบแผลงๆ ฮามากไม่ควรพลาดค่ะ

8. Norragate

ผบ.ทบ.คือคำตอบเดียวที่เข้ามาแว๊ปแรกครับ...55 ...แต่การสันนิฐานของเราอาจจะผิดพลาดก็เลยต้องถามความเห็นจากลูกพี่โต้งและผองเพื่อนว่าจริงๆแล้วน้าต๋อยฟาด อ๊ะหยัง...ก่อนอนกันแน่ ฮ่า ๆๆ...(^_^)

ยังไงก็ดูแลสุขภาพด้วยนะครับสหายChain....(^_^).... อย่าให้ยอดข้าวมาครอบงำมากจน ผบ.ทบ.ดุเอานะครับ ...เด๋วจะอด...อิอิ...(^_^)...

9. Norragate

เรื่อง แฟนฉัน กับเรื่อง เพื่อนสนิท ก็เป็นอีกเรื่องที่ดูแล้วทำให้หวนกลับไปนึกถึงสมัยที่เราอยู่ในอายุช่วงนั้นจริงๆเลยครับคุณลิน...(^_^).... โดยเฉพาะเล่นกระโดยางเนี่ย + เล่นข้าวแกงเนี่ย....ทำไปได้....555555 (^_^)....

10. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    ผมชอบที่สุดในรอบ 5 ปี คือ กวนมึนโฮ ครับ น้องหนูนา น่ารักมากๆ ผมนี่ดูไปยิ้มไป คนอะไร น่ารักจริงๆ พอเดินออกมาจากโรงหนัง เห็นแขนตัวเองมีรอยหยิก ก็นึกขึ้นได้ ว่ามากับ ผบ ทบ ครับ อิอิ

แต่หนูนา น่ารักจริงๆ ยิ่งยิ้มยิ่งน่ารัก

11. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ผมก็ชอบครับเรื่อง เพื่อนสนิท เพราะผม สนิทกับเพื่อน

12. Norragate

อ้าวววววววววววว... คุณ namo สเป๊กเดียวกับผมเลยนะเนี่ยยยยยยยยยย
    และขอยืนยันอีกครั้งว่า หนังไทยในรอบ หลายๆปี ผมชอบเรื่อง กวน มึน โฮ มากๆเช่นกันครับ
    หนูนา น่ารักสุดๆ...ถ้าไม่บอกว่าเคยแสดงน้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์ มาก่อนเนี่ย..จำไม่ได้เลยครับ....

สุดท้ายออกจากโรงหนังมาก็โดน ผบ.ทบ. ตามระเบียบเช่นกันครับ...
    ( วันถัดมากะจะไปดูกับเพื่อนอีกสักรอบ ยังโดนห้ามเลยครับ 555 มีการบอกว่า..ไปดูหนังกับเพื่อนได้ แต่ต้องดูเรื่องอื่นที่ไม่ใช่ กวน มึน โฮ...55555 )...

มีอีกเรื่องที่ฮามากๆ ...หลังจากไม่ได้ไปดู กวน มึน โฮ ...รอบสองกับเพื่อน..ก็ยังหาทางไปดูให้ได้..แต่โทรไปชวนอีกคนหนึ่งสมัยเรียนมหาลัย...วันนั้นเราก็ชวนว่า ไปดูหนูนากันมะ..มันก็ถามกลับมาว่า..ตรูเห็นจนเบื่อล่ะหนูนาเนี่ย..ไม่เอาอ่ะ จะดูเรื่องอื่น...ผมเลยถามกลับไปว่าดูหนูนามาหลายรอบแล้วอ่ะสิ..มันบอก...เออ..ตรูผ่านอยุธยาทุกอาทิตย์ เจอหนูนาตลอดดดด ....แบบกรอบๆ ก็มีนะ ...กลิ่นโชยมาแต่ไกล...แกจะเอาสักกี่ตัวอ่ะ เด๋วซื้อไปฝาก....ฮา...
    อารมณ์นั้นผมฮาโคตรๆ...แต่ไม่รู้ท่านอื่นจะฮาป่าวนะ 555555 (^_^)..

ปล. ขออนุญาติจัดน้องหนูนาให้สหาย namo ครับ ....(^_^)...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      191 KB
      เปิดดู:
      493
      ขนาดไฟล์:
      142.8 KB
      เปิดดู:
      442
      ขนาดไฟล์:
      86.3 KB
      เปิดดู:
      481
      ขนาดไฟล์:
      160.5 KB
      เปิดดู:
      459
      ขนาดไฟล์:
      225.7 KB
      เปิดดู:
      476
      ขนาดไฟล์:
      267.6 KB
      เปิดดู:
      930
  13. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับคุณลิน ช่วงนี้ไม่ได้ดูหนังเลย ต้องยื่นเรื่องไปให้องค์กรสตรีที่บ้านผมก่อน โดยมีสตรีสามคน ผมเป็นชนกลุ่มน้อยเป็นผู้ชายคนเดียวในบ้าน หากสามคนเค้าอนุมัติว่าผ่าน ถึงจะได้ดู ไม่รู้เวรกรรมอะไรให้อยู่ท่ามกลางดอกไม้อยู่เรื่อย สมัยมัธยมก็ย้ายไปเรียนโรงเรียนสตรี เป็นผู้ชายคนเดียวในห้องทั้งโรงเรียนมีผู้ชายสิบห้าคน นึกแล้วอยากกลับไปเรียนใหม่จัง สมัยวัยรุ่นไม่เคยสนใจดอกไม้เลย สนแต่ขวดสุรากลั่้น 35 ดีกรี ฮ่า่ๆๆ

14. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ชัดเจน

พี่หนุ่ม และคณะกรรมการทุกท่านทำดีที่สุดแล้วครับ

15. หรหมจาโร

หรหมจาโร เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2010

ฟาด......นม.......เป็นคำตอบสุดท้าย

16. chainerror

สวยงามมากมายครับ
    ขอให้ลูกรวยๆครับองค์พระสีวลีเถโรเอาแบบรวยแล้วรวยอีกครับ......สาธุ

17. chainerror

หนังเรื่องนี้ผมก็ชอบประทับใจมากครับสนุกจริงๆหนังไทยหายากครับ
    ที่ทำดีแบบนี้ หนังของGTHดูแล้วไม่ผิดหวังจริงๆครับ ส่วนเรื่องที่ฮาที่สุด
    ต้องเป็น5แพร่ง(ตอนคนกอง)เป็นคำตอบสุดท้ายครับ ฮาจนน้ำตาเล็ด อิอิ

18. Norragate

สาธุ ๆๆๆๆๆ .................. แบ่งให้ผมรวยบ้างเถิดดดดดดดดดด...เจ้าพระคุ้ณณณณณ.........(^_^)... หรือขอแบบพอกินพอใช้ ไม่ขาดมือก็พอคร้าบบบ.....

19. chainerror

ถ้าหนังไทยที่ประทับใจที่สุดก็เรื่องนี้เหมือนกันครับ
    ผมว่ารถไฟฟ้ามหานะเคน ยังสนุกไม่เท่าเรื่องนี้ครับ
    และก็ต้องยอมรับว่า หนูนาน่ารักสุดๆครับยิ่งตอนยิ้มใจละลายจริงๆครับ อิอิ

20. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวพี่จะส่ง update เรื่อย ๆ ไปให้นะครับ

ใบมีดโกนมาเอง ไม่น่าเชื่อว่าหล่อ ๆ ใส ๆ แบบนี้ ใบมีดตวัดลึกจริง ๆ :cool: