แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. 300s

300s สมาชิก

23 กันยายน 2010
    ไม่ได้อวดคับ ถ้าผมอวดผมก็ต้องบอกว่าผมเจอหลวงพ่อองค์โน้นองค์นี้
    ทำแบบโน้นแบบนี้ ดีกว่า เห็นๆ ถ้าผมมีดีอวดผมจะมานั่งถามถึงอาจารย์
    คุณหนุ่มเมืองแกลงทำไมคับ ถามถึงว่า พรายยังมีอยู่หรือไม่มี ทำไมคับ
    ผมก็ต้องบอกแล้วว่าคุณหนุ่มเมืองแกลงทำพิธีแบบนี้หรือผมก็ต้อง
    แย้งถึงวิธีการขั้นตอนในการทำของพี่หนุ่มเมืองแกลงไปแล้ว
    ผมจะมานั่งถามถึงอาจารย์คุณหนุ่มพิธีการที่ถูกต้องในการทำลูกอมนี้ทำไมละคับ
    ถ้าผมจะอวด แค่ข้อมูลเท่านั้นเองไม่ได้มีอะไรเป็นอื่นเลยคับผม

2. เฉียวฟง

เฉียวฟง เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010
    ข้อมูลบางอย่างก็ได้มาจากผู้หวังดี คนในเว็บเค้าจะรู้กันดี ยกตัวอย่างเช่น
    ว่ามีใครคนนึงไปหาหลวงปู่รูปหนึ่งที่ชำนาญการเขียนลบผงที่อ่างทอง และขอเรียนวิชา
    แต่หลวงปู่ไม่สอนให้ขนาดพระเค้ายังไม่สอนให้เลย ต้องพิจารณาตัวเองให้ถ่องแท้กันแล้วนะครับ

3. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

มาดูความสวยงามของธรรมชาติ ให้เรามาดีกว่าค่ะ
    มอง ในสิ่ง ที่ควรมอง
    เห็น ในสิ่ง ที่ควรเห็น

ไฟล์ที่แนบมา:

4. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เรียนเพื่อนๆ ทุกคนครับ
    การเอาชนะคนบ้า การว่าคนเมา ไม่มีประโยชน์อะไร
    เราหยุดแล้ว แต่ท่านยังไม่หยุด ก็ขอให้เป็นสุขๆ
    เถิด

5. เฉียวฟง

เฉียวฟง เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010
    ข้อมูลบางอย่างก็ได้มาจากผู้หวังดี คนในเว็บเค้าจะรู้กันดี ยกตัวอย่างเช่น
    ว่ามีใครคนนึงไปหาหลวงปู่รูปหนึ่งที่ชำนาญการเขียนลบผงที่อ่างทอง และขอเรียนวิชา
    แต่หลวงปู่ไม่สอนให้ขนาดพระเค้ายังไม่สอนให้เลย ต้องพิจารณาตัวเองให้ถ่องแท้กันแล้วนะครับ

6. มหาอุด

มหาอุด สมาชิก

28 พฤษภาคม 2010
    โอ๊ะ โอ้ยยยยยยคุณหนุ่มเราก็ตอบเขาผู้อยากรู้ไปเล้ยว่าอาจารย์สามองค์ที่ปลดปล่อยผีได้ที่เราเคารพอย่างที่สุดคือใคร ส่วนคุณchekuvara ก็ไม่ต้องไปเอาสามองค์อื่นมาตอบเพราะไม่เกี่ยวกับอาจารย์สามองค์ที่พี่เค้าถามเล้ย..นั่นเป็นพระเกจิที่พี่หนุ่มเคารพไม่ใช่ที่พี่หนุ่มเชื่อมั่นในการปลดปล่อยผีเพราะถ้าเอาวัตถุมงคลไปแล้วเกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝันเกิดขึ้นแล้วเค้าจะไม่แย่ หรือแย่ถ้าหากอาจารย์สามองค์นั้นไม่มีจริงและอีกอย่างเดี๋ยวเค้าจะหาว่าเราเบี่ยงเบนประเด็นและไม่ต้องไปต้มหนังสือมารยาทในสังคมส่งไปให้บางคนเค้าดื่มหรอกเดี๋ยวเค้าจะย้อยกลับมาด่าเรานี่เหรอผู้มีวุฒิภาวะทางสังคม วุฒิภาวะทางอารมณ์และสติปัญญาในการใช้ชีวิต.... ส่วนน้าต๋อยก็อย่าไปว่าเค้าเลยค่ะเพราะวัตถุประสงค์เค้าแค่หาความจริงที่น่าเชื่อถือมาทำให้เขาเชื่อมั่นวัตถุมงคลของเรามากยิ่งขึ้นดีเสียอีกเค้าถามมาเราตอบไป ตอบให้ตรงคำถาม ไม่อำ้ำอึ้งไม่ต้องว่าเค้าเป็นวัวเป็นควาย ไม่ต้องว่าเขาเป็นพวกโง่สมาชิกท่านอื่นจะได้หายสงสัยเอ๊ะว่ามันอะไรกันกับคำถามแค่1-2 คำถามแต่เรากับไม่ตอบแต่กลับว่าเขาเสียหาย ว่าเขาไม่มีการศึกษาพวกเราจะไปว่าเค้าทำไมเดี๋ยวเค้าก็จะย้อนมาหาว่าพวกเราอ่านหนังสือไม่ออกหรือไงและใครกันแน่ที่ควาย เชื่ออะไรที่ไม่มีเหตุผลรองรับอย่างนี้เราจะแย่นะคุณหนุ่มส่วนคุณลิ้มอย่ามายุ่งเลยเพราะคุณขายพระอยู่เดี๋ยวเขาจะมาว่าคุณหนุ่มมีส่วนได้เสียหรือเปล่า???ซึ่งจะดูไม่ดี..และอีกอย่างเรื่องตรวจสอบไอพีมาเกี่ยวอะไรด้วยเดี๋ยวเค้าจะมาว่าเราคือเจ้าของเว็ปปลอมตัวมาเพราะไม่มีใครดูไอพีได้นอกจากเจ้าของระบบและมันต้องเป็นความลับไม่ใช่ใครมาดูก็ได้..เรามาตั้งสติแล้วค่อยๆตอบเค้าไปและเหตุที่ต้องตอบเพราะเค้าก็เป็นส่วนหนึ่งของกระทู้เราสมาชิกท่านอื่นถามเรายังตอบได้เลยแล้วท่านนี้ถามทำไมเราจะไม่ตอบ...จริงมั๊ย แต่ถ้าเราตอบไม่ได้หรือโย้ไปเย้มายังไม่ตอบอีก เราก็อย่าไปว่าเค้าเลย

7. ลูกวัด

ลูกวัด เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010
    ว่ามีใครคนนึงไปหาหลวงปู่รูปหนึ่งที่ชำนาญการเขียนลบผงที่อ่างทอง และขอเรียนวิชาแต่หลวงปู่ไม่สอนให้ขนาดพระเค้ายังไม่สอนให้เลย ต้องพิจารณาตัวเองให้ถ่องแท้กันแล้วนะครับ

8. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1
    พอดีว่าทานยาแก้ปวดหัวแล้วไม่หายค่ะ เขามายืนยันค่ะ ว่า (มากันเป็นทีม....)

เสียงพี่หนุ่มเนี่ยดังไปถึงทางใต้เลยค่ะ....ต้องลุกมายืนยันค่ะ....(มหาเวทย์ค่ะ)

9. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

มาแล้วๆๆ มาทันได้หลายฮาเลยค่ะ หุๆๆๆๆ

ดีใจกับเพื่อนๆสมาชิกที่ได้ลูกอมในการตั้งชื่อทั้ง 3 ท่านเลยนะคะ (good)

10. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ประกาศ

ขอแจ้งทุกคนที่ติดตามกะทู้นี้มานาน นับตั้งแต่นี้ต่อไปถ้าคนที่ป่วนกะทู้นี้เข้ามาอีก ขอให้ทุกท่านไม่ต้องไปตอบโต้ และไม่ต้องอนุโมทนาใดๆทั้งสิ้น คนที่เข้ามาเค้าก็จะรู้กันเองว่าอะไรเป็นอะไร

จากทีมคณะกรรมการ

11. 300s

300s สมาชิก

พึ่งจะมีคนเข้าใจประเด็นคำถามผม

12. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ราตรีสวัสครับเพื่อนๆทุกคน ขอนอนเอาแรงไว้ก่อน พรุ่งนี้งานมีมากมาย

13. หนุ่มเมืองแกลง

1
    เอ้า..ดีใจด้วย เมตตามหาเสน่ห์มากมายแล้ว เอาไปทำไมอีกครับ

14. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

DDD
    ฟัง ในสิ่ง ที่ควร ฟัง

ไฟล์ที่แนบมา:

15. ศิษย์หลวงปู่กวย009

ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2008

หรอ พวกเดียวกันทั้งนั้น

ชวนกันไปสาบาน ต่อหน้า รูปหล่อ ลป.กวย มั้ย ว่าไม่ใช่ พวกเดียวกัน

เดี๋ยว มีหลายเรื่อง ที่จะแฉ รอให้ สุกงอมก่อน

16. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ถ้าคุณ หนุ่มไม่ตอบ เรื่อง อาจารย์ ท่านชื่อว่าอะไร เพื่อนๆในที่นี้ก็ไม่เห็นใครจะต้องบังคับ อยากจะรู้เลยนี้ค่ะ แปลกคน?????

17. ศิษย์หลวงปู่กวย009

ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกท่านไปนอน กันเถอะ ปล่อย ....... เฝ้ากระทู้ ให้พวกเรา 55555

18. มหาอุด

มหาอุด สมาชิก

28 พฤษภาคม 2010
    และสุดท้ายจะรอคำจริงของคุณหนุ่มแบบคนที่โตแล้วและมาหันตัวเองเป็นที่พึ่งของคนอื่นตอบ

19. 300s

300s สมาชิก

แหมพี่ๆคับการที่จะสร้างวัตถุมงคลต่างๆเค้ายังมีบอกเกจิอาจารย์ปลุกเสกเลยคับว่าท่านไหน
    องค์ไหน มวลสารอะไรทำพิธีอะไรบ้างรายละเอียดเยอะแยะมากมายเพื่อความมั่นใจใน
    ศรัทธาในเจตนาอันบริสุทธิ์ก็ไม่เกิดความสงสัย
    แต่ถ้า อาจารย์นิรนาม พิธีอะไรก็ไม่รู้ปลุกเศกที่ไหนให้ชาวบ้านอย่างเราๆได้มีโอกาส
    ไปร่วมพิธีไปมีส่วนร่วมได้มั้ย ก็ยังเป็นปริศนาอยู่ ????

20. ศิษย์หลวงปู่กวย009

รอไปเรื่อยๆๆๆๆๆนะ

คนในนี้ เค้าเต็มใจ ที่จะตอบคำถามแทน ไม่ได้ มาเป็นทีม