เรื่องเด่น แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รตอ ประกิจ, 9 มีนาคม 2013.

1. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    เมื่อวันเสาร์
    ได้ไปกราบหลวงปู่แล้วครับ
    ตามที่ใจปรารถนา
    หลวงปู่ ท่านแข็งแรง และ มีเมตตามาก

ได้พบญาติธรรมื่านหนึ่ง
    ที่มาจาก คลองสิบ ปทุม

เสียดายว่า ปากหนัก ไม่ได้ถามว่า
    เป็น สมาชิกท่านใดในห้องนี้ไหม

กราบหลวงปู่ที่ ท่านเมตตาต่อลูกหลานมากๆ ครับ

เป็นบุญของลูก ที่ ได้พบ ได้กราบ
    อริยสงฆ์ ที่มีเมตตาสูงสุด

กราบหลวงปู่ ครับ

2. รตอ ประกิจ

รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ครับสวัสดีตอนเช้าๆของวันอังคารครับอากาศที่นี่เช้าๆสดใสดีครับ กาแฟร้อนๆสักถ้วยครับ ตื่นมาสวดมนต์ไหว้พระ แล้วมาขอ พรหลวงปู่กัน ครับ ขอพรหลวงปู่ให้ลูกมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ครับท่านผู้อ่าน

3. นวธาตุ

นวธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2013
    ลูกมาขอรับพรหลวงปู่มีชัย ขอบารมีหลวงปู่มีชัยช่วยให้ลูกศิษย์ทุกคนประสพแต่ความสำเร็จทุกประการ พ้นจากทุกข์ ปัญหาและอุปสรรคทั้งปวง ให้มีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย เทอญ...สาธุ สาธุ สาธุ

สวัสดีครับท่านสารวัตรและพี่น้องทุกคนครับ

4. เอกรถไฟ

เอกรถไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับพรหลวงปู่

5. teerachi

teerachi เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ใหญ่ครับ กราบหลวงปู่มั่นครับ กราบพ่อท่านลีครับ กราบหลวงปู่เจี๊ยะครับกราบกราบหลวงตามหาบัวครับ กราบหลวงพ่อจิต วัดควนจงครับ
    กราบหลวงปู่มีชัย กามฉินโทครับ กราบหลวงพ่อเยื้อน ขันติพโล วัดเขาศาลาอตุลฐาะจาโรครับ กราบหลวงพ่อแดง วัดภูม่านฟ้าครับ

สวัสดีครับท่านพี่ประกิจ ท่านนาย ท่านวสันต์ ท่านรุ่ง ท่านพัฒน์ ท่านมาศ น้องเอ๋ น้องโอ๊ต ท่านหมื่น และทุกๆท่านครับ เจริญรุ่งเรือง ร่ำรวยเงินทอง ปลอดภัย สุขภาพแข็งแรง ดังพรที่หลวงปู่มีชัยให้มาครับทุกท่านและครอบครับทุกท่านด้วยขอรับกระผม

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤษภาคม 2014
  6. teerachi

กราบหลวงปู่ใหญ่ครับ กราบหลวงปู่มั่นครับ กราบพ่อท่านลีครับ กราบหลวงปู่เจี๊ยะครับกราบกราบหลวงตามหาบัวครับ กราบหลวงพ่อจิต วัดควนจงครับ
    กราบหลวงปู่มีชัย กามฉินโทครับ กราบหลวงพ่อเยื้อน ขันติพโล วัดเขาศาลาอตุลฐาะจาโรครับ กราบหลวงพ่อแดง วัดภูม่านฟ้าครับ

สวัสดีครับท่านพี่ประกิจ ท่านนาย ท่านวสันต์ ท่านรุ่ง ท่านพัฒน์ ท่านมาศ น้องเอ๋ น้องโอ๊ต ท่านหมื่น และทุกๆท่านครับ เจริญรุ่งเรือง ร่ำรวยเงินทอง ปลอดภัย สุขภาพแข็งแรง ดังพรที่หลวงปู่มีชัยให้มาครับทุกท่านและครอบครับทุกท่านด้วยขอรับกระผม ขอประทานโทษครับภาพหลวงปู่มีขนาดใหญ่ แต่พอเลือกไฟล์ก็ออกมาเล็กท่านผู้รู้ช่วยหน่อยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤษภาคม 2014
  7. teerachi

สวัสดีครับท่านพี่ประกิจ ท่านนาย ท่านวสันต์ ท่านรุ่ง ท่านพัฒน์ ท่านมาศ น้องเอ๋ น้องโอ๊ต ท่านหมื่น และทุกๆท่านครับ เจริญรุ่งเรือง ร่ำรวยเงินทอง ปลอดภัย สุขภาพแข็งแรง ดังพรที่หลวงปู่มีชัยให้มาครับทุกท่านและครอบครับทุกท่านด้วยขอรับกระผม ขอประทานโทษครับภาพหลวงปู่มีขนาดใหญ่ แต่พอเลือกไฟล์ก็ออกมาเล็กท่านผู้รู้ช่วยหน่อยนะครับ

8. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    ได้ชื่อมาแล้วครับ น้ำมันนาคราช

9. ae hatyai

ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012

มารับพรหลวงปู่มีชัยครับ และขอบคุณพี่ประกิจสำหรับของดี ที่ไม่สามารถประเมินค่าได้ ที่หลาย ๆ คนอยากได้ แต่พี่ก็ให้ผมมา เพื่อช่วยเหลือน้องคนนี้ เกือบปีที่ไม่ได้ไปหาพี่ พอได้ไปแล้วมีความสุข

10. coypap

coypap เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีพี่ ๆ ทุกท่านครับ
    วันนี้เอาประสบการณ์เล็ก ๆ น้อย ๆ สด ๆ ร้อน ๆ มาเล่าให้ฟังครับ

เรื่องรอดจากค่าปรับ
    วันนี้ผมมีธุระจะต้องไปมหาลัยครับ
    พอดีรถของผมไม่ค่อยดี แม่เลยบอกให้เอารถของน้องไป
    ซึ่งรถคันนี้แม่บอกว่าทะเบียนขาดวันก่อน ต่อทะเบียนแล้วแต่ยังไม่ได้เอาทะเบียนมาใส่ในรถ
    ทะเบียนยังในบ้านแม่บอกว่าให้เอามาใส่ แต่เนืองจากผมรีบไปและด้วยความขี่เกียจจะเดินกลับเข้าไปในบ้าน ผมก็บอกว่าไม่เป็นไร แล้วผมก็ขับรถออกมาเลย
    (ที่ผมไม่เอาทะเบียนมาใส่เป็นเพราะเนืองจากขับนานไม่เคยเจอด่านตำรวจระหว่างทางไปครับ)

แต่วันนี้ไม่เป็นอย่างที่คิดครับ ติดไฟแดงอยู่ ไฟเขียวก็เลี้ยวขวา...คุณพระ !!
    คุณตำรวจตั้งด่านน ..หนีก็หนีไม่ได้ ผิดน่ะผิดอยู่แล้วครับเพราะทะเบียนขาด
    จะขับผ่านแบบรถยนต์ก็ไม่ได้มอไซค์คุณตำรวจเรียกทุกคัน
    จำใจต้องยอมรับผิดครับ ขับไปจอดที่คุณตำรวจ
    คุณตำรวจก็ขอบัตรใบขับขี่ ก็ให้ไปครับ (คิดดีใจน่าจะรอด เพราะเคยเจอด่านเหมือนกันตรวจแต่บัตรขับขี่)
    แต่ !! ... คุณตำรวจบอกว่า ขอดู พรบ. คู่มืออบรม (คิดในใจซวยแล้วงานนี้ โดนแน่ ๆ เขาบอกให้ใส่เสือกไม่ใส่มาก)
    ผมก็เปิดเบาะรถมอไซค์แล้วเอาให้คุณตำรวจไปครับ
    คุณตำรวจก็รับไปแล้วพูดว่า เรียบร้อยย
    แล้วคุณตำรวจก็เดินไปตรวจคันต่อไป

อ่าวว !! ผมก็หันไปดูคุณตำรวจอีกครั้งก่อนจะไป แอ๊ะ ไม่สนใจเราแฮะ
    ผมก็คิดดีใจครับ ก็ขับรถออกไปเลย ไม่อยากอยู่นานนน

สรุป รอดจากค่าปรับครับ ^^
    สงสัยคุณตำรวจจะไม่ทันสังเกตวันหมดอายุครับ เพราะหมดอายุ 29 เมษายน 2557
    น่าจะมองแค่ พ.ศ. ละมั้งครับ เลยทำให้รอดไป >//<

ของพี่ ๆ คุณอื่นขับรถยนต์แล้วคุณตำรวจไม่เรียก
    แต่ของผมขับมอไซค์ทั้งเรียกทั้งตรวจแต่ไม่โดนครับ

*ผมห้อยลูกแก้ว+พระนาคปรกแบบเดิมครับ แต่ครั้งนี้พิเศษห้อยเหรียญเหินฟ้าด้วย (รถไม่ได้ติดสติกเกอร์ครับ เพราะผมไม่มีให้ติด >//<)

ปล.เมือกี้มีข่าวมาว่าหาดใหญ่มีเหตุการณ์ระเบิดเกิดขึ้น 2 ลูก
    หน้าเทคนิคช่างกล 1 ลูก และ สภ.หาดใหญ่ 1 ลูก
    พี่ ๆ ชาวหาดใหญ่ดูแลตัวเองด้วยนะครับ

11. coypap

อยากเหนียว :':)':)'(

ปล.วัตถุมงคลของหลวงปู่มีความเกี่ยวข้องกับ "นาคราช" เยอะเหมือนกันนะครับ

12. นายน้ำ5

555 ของดีรอนานหน่อยนะน้องโอ๊ต

13. wat2510

wat2510 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ สารวัตร และทุกๆท่านครับ มากราบขอรับพร หลวงปู่ครับผม

14. ae hatyai

ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012
    ตอนนี้หาดใหญ่ มีแต่เสียงรถหว่อ ดังทั้งเมือง ตกลงว่าตอนนี้โดนไป 2 ลูก โรงพักหาดใหญ่ กับเซเว่น หน้า โรงเรียนช่างกลครับ

15. coypap

ตอนนี้ทราบมาว่ามีมากกว่า 2 ลูกด้วยนะสิครับ
    พี่ ๆ ชาวหาดใหญ่ดูแลตัวเองด้วยนะครับ

16. นายน้ำ5

สงสัยต้องแจกเชือกผูกข้อมือของหลวงปู่ ให้หลายๆคนในหาดใหญ่แล้วมั้งครับ

17. พระสารทะ

พระสารทะ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    ไม่ต้องสงสัยอีกต่อไปแล้ว คุณโยมนายน้้ำ แจกเลย แจกเลย แจกเลย เพื่อความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สินของปวงประชาผู้เป็นสุจริตชนคนดีๆทั้งหลาย:cool::cool::cool:

18. รตอ ประกิจ

1
    นี่ก็สุดยอดแล้วครับเขาเรียกว่าแคล้วคราดปลอดภัยครับ

19. รตอ ประกิจ

1
    ครับมันเกิดอะไรขึ้นเมื่อวานแผ่นดินไหววันนี้เกิดระเบิดรู้สึกแย่จังครับประเทศไทยขอบารมีหลวงปู่จงคุ้มครองคนไทยที่บริสุทธิ์มีศีลธรรมด้วยเทอญ

20. รตอ ประกิจ

1
    ครับนายน้ำไปแจกสายสิญจน์หลวงปู่เลยคนหาดใหญ่จะได้ปลอดภัยครับเหตุที่เกิดขึ้นไม่ใช่ภัยธรรมชาติเกิดจากน้ำมือมนุษย์ครับ คนดีๆจะได้ปลอดภัยครับ แต่ถ้าจำไม่ผิดคนหาดใหญ่ก็เป็นศิษย์หลวงปู่อยู่มากครับแถวตลาดกิมหยงก็มีครับผมรู้จักหลายคนครับ