เรื่องเด่น แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รตอ ประกิจ, 9 มีนาคม 2013.

1. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องบนห้ามฝนกับพระพุทธรูปศักดิ์สิทธิ์นี้จริงครับ
    และนอกจากนี้ก็ยังมีบนขอฝนด้วย

แต่แถวบ้านผมถ้ามีการสร้างถนน สร้างสะพาน ในหน้าฝนพวกผู้รับเหมาก็มักจะบน
    กับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ให้บริเวณที่ก่อสร้างไม่ให้ฝนตกบางทีสร้างเสร็จแล้ว
    ฝนก็ยังไม่ยอมตกก็มี ตั้งเค้ามาแล้วหายไป ไปตกที่อื่น
    จนต้องได้เข้าทรงถามหาสาเหตุ จนร่างทรงบอกว่าพวกสร้างถนน
    สร้างสะพานไม่ยอมแก้บน ต้องหาวิธีแก้อีก วุ่นวายไปหมดก็มี

2. jumpahom

jumpahom เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าสมมุติว่า สมมุตินะคะ ฝันเห็นตัวเลข 2ตัว หรือ3ตัว นี่ คิดว่าถึงเวลารึยังคะrabbit_eating
    ที่จะได้โชค

3. พระสารทะ

พระสารทะ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    คุณหญ้าแห้งบอกว่าสวย แต่ดูแล้วกรอบไม่เข้ากันกับรูปลักษณ์เหรียญของหลวงปู่เลย เจ้าของคงจะหากรอบที่เหมาะเข้ารูปยังไม่ได้ ก็เลยนำมาใส่ไปพลางๆก่อนมั๊ง:cool:

4. jumpahom

อ๋อออ ค่ะ ^-^^-^^-^
    หญ้าแห้งว่า แปลก สวยดีค่ะแบบนี้

5. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับ พี่ประกิจ พี่หญ้าแห้ง พระสารถะ พี่Pattana พี่ นายน้ำ5 คุณ นวธาตุ
    คุณ เอกรถไฟ คุณ ae hatyai คุณ เดินตามพระ คุณ pong_06 คุณthitaree_pud คุณ surasit_c คุณ rungaranคุณ chaythoungคุณ watchdog คุณ นอร์ และพี่ทุกๆท่านครับ เข้ามารับพรหลวงปู่ด้วยครับสาธุ สาธุ สาธุ
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ
    ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย
    และขอเลขเด็ดพี่ หญ้าแห้งด้วยนะครับ

6. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    เอาน้ำมันของหลวงปู่นวดขาท่าน หลวงปู่ท่านพูดว่าทาครั้งเดียวเหนียวไปถึงกระดูก
    แต่อย่าไปลองนะแล้วท่านก็ยิ้มๆ ท่านบอกชื่อน้ำมันด้วยแต่ผมจำไม่ได้ครับ

7. coypap

coypap เป็นที่รู้จักกันดี

อยากเหนียวไปถึงกระดูกบ้างจังครับ อิอิ

8. พระสารทะ

พระสารทะ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    ไม่ดีหรอกมั๊งคุณ coypap ถ้าหากว่าเรามีโรคบางอย่างที่ต้องใช้วิธีผ่าตัดรักษา
    เกิดว่าหมอผ่าตัดไม่เข้า จะยุ่งเอานา ถอดก็ถอดไม่ออกเหมือน
    ของศักดิ์สิทธิ์อย่างอื่นๆด้วยสิ จะทำไงดีล่ะทีนี้ หมอก็ไม่ใช่หมอ
    ทางไสยศาสตร์เสียด้วย เดี๋ยวหมอก็จะจนปัญญาในการรักษานะ:cool:

9. รตอ ประกิจ

รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ครับสวัสดีตอนเช้าๆของวันพฤหัสบดีครับอากาศที่นี่อบอ้าวครับ กาแฟร้อนๆสักถ้วยครับ ตื่นมาสวดมนต์ไหว้พระ แล้วมาขอ พรหลวงปู่กัน ครับ ขอพรหลวงปู่ให้ลูกมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ครับท่านผู้อ่าน

10. รตอ ประกิจ

1
    ขอบคุณมากครับที่ให้ความรู้

11. jumpahom

กราบหลวงปู่มีชัย
    สาธุ สาธุ สาธุ มีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

12. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    กราบหลวงปู่
    ไหวั้พระ
    มารับพรหลวงปู่

สวัสดีทุกท่านครับ

สารวัตร และ พี่ๆน้องๆ
    ขอให้มีความสุข เจริญ ก้าวหน้าทั้งทางโลก และ ทางธรรม ครับ

13. ศนิวาร

ถ้าเงินเหลือใช้ไม่เดือดร้อนก็ทุ่มใส่เต็มที่
    แต่ส่วนใหญ่มักจะถูก "ฝันหลอก" ซะมากกว่า "ฝันเป็นจริง"

ถ้าอย่างไรก็เผื่อใจไว้บ้าง

14. jumpahom

เข้าใจแล้วค่ะ ท่านศนิวาร ขอบพระคุณมากค่ะ :)
    งั้นเล่นนิดหน่อยเผื่อโดนหลอกเนอะค่ะ

15. เดินตามพระ

เดินตามพระ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2012
    กราบหลวงปู่ครับ.สาธุ.สาธุ.สาธุ
    สวัสดีครับท่านสารวัตรและพี่ๆเพื่อนสมาชิกเวป.และลูกศิษย์หลวงปู่ทุกท่านด้วยครับ.วันหยุดพักผ่อนขอทุกท่านจงมีความสุขโดยทั่วกันครับ.มาติดตามเรื่องราวดีๆต่อครับ..

16. ศนิวาร

แล้วแต่ดวงและโชคของแต่ละคนครับ
    ลองสังเกตดูว่าถูกมากที่สุดเท่าไหร่เวลาซื้อ
    บางคนวาสนาน้อย ตัวที่ซื้อเยอะไม่ออก ไปออกตัวที่ซื้อไว้น้อย

เช่นตัวอย่างดวงของผมอย่างมากไม่เกิน ๓๐ บาท
    ถ้าซื้อเกินนี้เลขเปลี่ยน เช่นลดลงตัวหนึ่งบ้าง เกินไปหนึ่งตัวบ้าง
    เช่นซื้อ ๗๘ ก็ออก ๗๙ หรือ ๗๖ บ้าง ชนิดเฉี่ยว ๆ ให้เจ็บใจเล่น

สลากกินแบ่งก็เหมือนกันส่วนใหญ่ได้คู่เดียว ถ้าเกินนั้น วืด

แต่บางคนก็มีโชคจริง ๆ พอฝันปุ๊บซื้อเต็มที่ พันxพัน ก็ได้ไปเต็ม ๆ ก็มี

พิจารณาเอาเองครับ โชคของแต่ละคนไม่เหมือนกัน

17. chaythoung

chaythoung เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงปู่มีชัยและขอรับพรด้วยครับ
    สวัสดีพี่ๆเพื่อนๆและสมาชิกทุกท่านครับ..วันหยุดสบายๆกันนะครับ
    ปีนี้ร้อนจริงๆ..ค่าไฟก็บานบุรี แหะๆ

18. รตอ ประกิจ

1
    มีท่านผู้อ่านคนหนึ่งที่มาหาผมแล้วแล้วครานี้เขาได้พบหลวงปู่ ได้โทรมาขอบคุณผมที่เป็นสื่อนำให้ได้พบพระดีๆ ครับคงสมความปรารถนาแล้วได้พบแล้วก็สมคำล่ำลือสมกับที่ปรารถนาที่รอคอย ครับขอให้ท่านเป็นแรงหนึ่งที่ดูแลหลวงปู่ช่วยกันรักษาพระดีๆองค์นี้ด้วยครับ

19. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเคยฝันแม่น ทุ่มหนักสักหน่อย แบบไม่เต็มที่เท่าไหร่ หย่อนนิดเผื่อหลุด

หากฝันไม่เคยแม่นเลย ลองซื้อเล่นๆดูหวังมากไม่ได้ (ข้อสังเกต หากฝันไม่แม่นแต่เป็นช่วงใกล้สว่าง หวยมักจะออก แต่ถ้าซื้อมากจะไม่ออก)

ผมรู้..............ผมหมดไปเยอะแล้ว..................

20. รตอ ประกิจ

1
    วันนี้ได้ยินเรื่องแปลก เมื่อน้องคนหนึ่งได้เล่าให้ผมฟังว่า มีลุงคนหนึ่งเล่าให้แกฟังว่าได้เห็นเพื่อนน้องเขามาด้วยได้เห็นว่าเดินเข้าห้องไปด้วยกันแต่พอเวลากลับทำไมมีคนเดียวคือน้องเขากลับออกไปคนเดียว อีกคนหายไปไหน ลุงได้เดินมาถามน้องว่าเพื่อนเราไปไหนเสียละ แกตอบว่าใครกันน้องมาคนเดียวไม่มีเพื่อนมาด้วย เอาแล้วซิแล้วผู้หญิงอีกคนคือใคร หรือจะเป็นเจ้าแม่ตะเคียนคนสวยคนนั้น แปลกแต่จริงมันเกิดขึ้นกับคนใกล้ๆตัวผมนี่เอง