เรื่องเด่น แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รตอ ประกิจ, 9 มีนาคม 2013.

1. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

น้ำหอมอีกอย่างครับที่หลวงปู่ชอบแจก จะแจกคู่กับวัตถุมงคลอื่นอื่น ของท่านจะเป็นขวดยาวเล็กๆมีขายตามร้านขายสังฆภัณฑ์ หอมมากครับ ตอนเย็นที่คณะเราจะเข้าไปในตลาด ถามหลวงปู่ว่าจะเอาอะไรมั้ยหลวงปู่ชูน้ำหอมขึ้นมาบอกเอาไอ้นี้อีก เราเหมามาหมดร้านเลย ตอนเช้าหลวงปู่ให้เอาน้ำหอมมาแจกก่อนเลย...ท่านว่ากลบกลิ่นกายมนุษย์แต้มระหว่างแก้มทั้งสองกระแอ้มหนึ่งครั้ง ...เรียกเทวดา

2. coypap

coypap เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่อ้วนขึ้นมากเลยนะครับ

3. รตอ ประกิจ

รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ทั้งสองเรื่องที่มีท่านผู้อ่านคนหนึ่งเขียนมาทำให้นึกถึงวันเก่าๆของหลวงปู่ ชั่งเหมือนกันไม่มีผิดเพี้ยนทั้งสองเรื่องผมก็เคยไปหมดแล้วครับว่าทำไมหลวงปู่ถึงมีแต่ของหอม และคนในเมืองบังบดและสิ่งที่หลวงปู่ได้พูดแล้วทุกเรื่องย่อมมีสิ่งหรือที่เรียกว่าเทวดาคอยช่วยเหลือ ครับน้องคอยแป๊ปไม่ต้องกังวลนะครับเรื่องหลวงปู่ ผมเห็นมามากต่อมากแล้วพ่ายแพ้ไปหมด ทำดีเข้าไว้หลวงปู่ทราบเองครับผมขอยืนยัน

4. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับ พี่ประกิจ พี่หญ้าแห้ง พระสารถะ พี่Pattana พี่ นายน้ำ5 คุณ นวธาตุ
    คุณ เอกรถไฟ คุณ ae hatyai คุณ เดินตามพระ คุณ pong_06 คุณthitaree_pud คุณ surasit_c คุณ rungaranคุณ chaythoungคุณ watchdog คุณ นอร์ และพี่ทุกๆท่านครับ เข้ามารับพรหลวงปู่ด้วยครับสาธุ สาธุ สาธุ
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ
    ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

5. รตอ ประกิจ

1
    ครับสวัสดีตอนเช้าๆของวันอังคารครับอากาศที่นี่อบอ้าวครับ กาแฟร้อนๆสักถ้วยครับ ตื่นมาสวดมนต์ไหว้พระ แล้วมาขอ พรหลวงปู่กัน ครับ ขอพรหลวงปู่ให้ลูกมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ครับท่านผู้อ่าน

6. big_tool

big_tool เป็นที่รู้จักกันดี

มารับพรหลวงปู่ครับ กราบ กราบ กราบ คับ
    สวัสดีครับท่านสารวัตร และพี่ๆทุกท่าน สำหรับผมที่ผ่านมาได้รับรู้พิจารณาดังนี้นะคับ
    ระหว่างรู้เท่าไม่ถึงการ หรือขาดสติยังคิดในสิ่งที่ทำ หรือเป็นเพราะกรรมของเราที่ต้องรับต่อไป
    จงมีสติหันกลับไปพิจารณาในสิ่งที่เราทำที่ผ่านมาเราจะรู้จักตัวเองเป็นที่สุดคับ

7. jumpahom

jumpahom เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่มีชัย
    สาธุ สาธุ สาธุ มีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

8. เอกรถไฟ

เอกรถไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

อากาศในนนทบุรีฝนกำลังตกครับ ขอพรหลวงปู่ครับ

9. ae hatyai

ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012
    มารับพรหลวงปู่มีชัยครับ

10. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    กราบหลวงปู่
    เดือนหน้า จะไปกราบหลวงปู่ครับ

ถ้า ไม่มีเหตุการณ์ผิดปกติ

11. รตอ ประกิจ

1
    สู้กับพญาครุฑชนะกับพญามาร เป็นคำพูดที่ลึกซึ้งจริงๆ มีความหมายมากครับหลวงปู่คงทราบดีกว่าใครๆว่าความหมายนี้หมายถึงอะไร ครับ เรื่องบางเรื่องเราก็คิดเอาและเข้าใจกันไปเองตามแต่ปัญญาของผู้ที่ได้อ่านและแปลความหมายนั้นๆว่ามีภูมิปัญญาธรรมอย่างไร พระพุทธองค์นั้นท่านแปลได้ทั้งอัตถะและแปลได้ทั้งพยัญชนะอีกต่างหาก ท่านเป็นพระสัพพัญญูโดยแท้ครับ ครั้งหนึ่งผมได้มีโอกาสไปนั่งสมาธิที่วัดสวนแก้ว ได้อ่านบทสวดมนต์และคำแปลด้วยในช่วงขณะนั้นก็เกิดปัญญาทันใดในข้อที่ว่าจิตนั้นเดิมคิดว่ามีอยู่ไม่เสื่อมสลายแต่ในบทสวดมนต์และคำแปลนั้นกล่าวจิตนั้นย่อมเสื่อมไปย่อมแตกสลายไปไม่ใช่ของๆเราเป็นอนิจจังเช่นกัน

12. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับ พี่ประกิจ พี่หญ้าแห้ง พระสารถะ พี่Pattana พี่ นายน้ำ5 คุณ นวธาตุ
    คุณ เอกรถไฟ คุณ ae hatyai คุณ เดินตามพระ คุณ pong_06 คุณthitaree_pud คุณ surasit_c คุณ rungaranคุณ chaythoungคุณ watchdog คุณ นอร์ และพี่ทุกๆท่านครับ เข้ามารับพรหลวงปู่ด้วยครับสาธุ สาธุ สาธุ
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ
    ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

13. รตอ ประกิจ

1
    ครับสวัสดีตอนเช้าๆของวันพุธครับอากาศที่นี่อบอ้าวครับ กาแฟร้อนๆสักถ้วยครับ ตื่นมาสวดมนต์ไหว้พระ แล้วมาขอ พรหลวงปู่กัน ครับ ขอพรหลวงปู่ให้ลูกมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ครับท่านผู้อ่าน [​IMG]

14. เอกรถไฟ

เอกรถไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

ฝนกำลังตกหนักที่นนทบุรี ขอรับพรหลวงปู่ครับ

15. ae hatyai

ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012
    มารับพรหลวงปู่มีชัยครับ

16. jumpahom

สาธุ สาธุ สาธุ มีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

17. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    ท่านใดมีซิมการ์ด หลวงปู่บอกว่าเอาไปโบกหน้าธนาคารหรือร้านทองนะครับ

18. หมื่นยิ่ง

หมื่นยิ่ง เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2013
    เห็นทีผมจะต้องเอาไปโบกหน้าสหกรณ์ครูซะแล้วท่านน้ำ ใกล้เปิดเทอมเด็กๆเข้ามาทุกที

19. พระสารทะ

พระสารทะ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    ระวังตำรวจ หรือเจ้าหน้าที่ รปภ. ของร้านทองหรือของธนาคารจะยิงเอานะ
    คุณโยมน้ำ เพราะเข้าใจผิดคิดว่าส่งสัญญาณว่าให้ ไอ้เสือบุกปล้น:cool:

20. jumpahom

หญ้าแห้ง ขอไปโบกหน้าร้านล๊อตเตอร์รี่ นะคะ นายน้ำ(||)(||)(||)
    พร้อมปฎิบัติทันทีค่ะ