เรื่องเด่น แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รตอ ประกิจ, 9 มีนาคม 2013.

1. เอกรถไฟ

เอกรถไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ขอรับพรหลวงปู่ครับ

2. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    กราบหลวงปู่

สวัสดีทุกท่านครับ

มาร่วมกันรับพรจากหลวงปู่กันครับ

3. รตอ ประกิจ

รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    มีตัวอย่างหนึ่งที่อยากท่านผู้อ่านฟังว่า มีรองผกก คนหนึ่งได้ตั้งคำถามผมว่า คนเรามันถึง"ที่"ตายจริง ๆเรื่องมีอยู่ว่ามีชายสองคนเป็นนักเล่นพระเครื่องได้ไปเช่าเหรียญที่เขาทั้งสองชื่นชอบด้วยกัน ขณะที่เช่าเหรียญมาแล้วทั้งคู่ ได้มีคู่อริตามมายิงขณะเดินทางกลับ ผลปรากฏว่าเมื่อมาถึงที่แห่งหนึ่งอีกคนหนึ่งถูกยิงตายอีกคนหนึ่งยิงไม่เข้าทั้งๆที่ทั้งสองแขวนพระองค์เดียวกัน รองผกกคนนั้นอธิบายว่าเป็นเพราะคนที่ตาย ได้ถึงที่ที่เขาจะตายแล้วลูกปืนจึงยิงเข้าทำให้ถึงแก่ความตาย มีเหตุผลยืนยันอีกอย่างหนึ่งคือมีการทดสอบว่าคนคนนั้นถึงที่ที่จะตายจริงหรือไม่ โดยการลากศพชายคนนั้นให้ห่างจากที่ที่จะตายไปสัก2-3เมตรจากจุดเกิดเหตุแล้วทำการยิงด้วยปืนอีกครั้งผลปรากฏว่า ปืนยิงไม่เข้าศพดังกล่าวอะไรกันนี่ คนเรามันถึงที่ตาย คำว่าที่ตายคงไม่ธรรมดาอีกแล้วละคำพูดง่ายๆแต่มีความหมายโดยนัย ไม่นึกเลยว่าผลจะเป็นอย่างนั้นอนิจัง ทุกขัง อนัตตา หรือว่าท่านผู้อ่านเห็นว่าเป็นเช่นไร

4. ae hatyai

ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012
    มารับพรหลวงปู่มีชัยครับ

5. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา ผมและคณะญาติธรรม นำโดย อ.จเร ดวงธรรมและ คุณหนู นอร์เวย์ ได้มีโอกาส ถวายพระอุปคุต ตาลปัตร พระผง 20,000 องค์ ผ้ายันต์ 5,000 ผืน แด่หลวงปู่มีชัย ซึ่งหลวงปู่ได้ให้นำพระไปไว้กลางศาลา ได้นิมนต์พระลูกวัดมาสวด ทำพิธีร่วมชั่วโมง ตอนเช้ามีโอกาสได้ใส่บาตร และสรงน้ำหลวงปู่ ท่านมีเมตตามากครับ แจกอย่างเดียวตอนที่ท่านออกบิณฑบาตรท่านยังพกไปแจกด้วย ...ตอนดึกมาลูกศิษย์คนนึงมาบอกว่ามาจากนราธิวาสขับรถมา 1 วัน 1 คืน บอกว่าเมื่อก่อนเคยรับใช้หลวงปู่ตอนอยู่ในถ้ำ ...ศัทธาแรงกล้าเลยครับ มาจากนราธิวาส ...หลวงปู่มีชัย ผู้เมตตาไม่มีประมาณ จริงๆครับ

6. รตอ ประกิจ

1
    อย่างไรก็ตามท่านผู้อ่านที่มีประสบการณ์แบบผมก็วินิจฉัยได้นะครับว่าเป็นอย่างไรเรื่องถึงที่ตาย ตามที่ผมได้เล่าให้ฟังครับ อีกเรื่องหนึ่งครับมีน้องคนหนึ่งเป็นนักเรียนปวชแห่งหนึ่งที่ปัตตานี แกมาขอพระผมผมก็ให้ไปเนื่องจากเหตุการณ์ในสามจังหวัดคนไทยพุทธไม่น่าไว้ใจเลย ตอนนั้นผมให้หลวงพ่อทวดหนอนองค์เล็กๆไป แกก็ใส่ทุกวันไปเรียนหนังสือที่ปัตตานี แต่วันที่เกิดเหตุแกไม่ได้ใส่ไปแต่คิดว่าใส่ไว้ที่เสื้อ แกกำลังเดินข้ามถนนก็มีรถมอเตอร์ไซค์วิ่งด้วยความเร็วมาจะชนแกชั่วเสี่ยวอึดใจเหมือนมีใครมาพลักแกออกกระเด็นออกไป แกอุทานตามประสาผู้หญิงว่าคุณพระช่วยได้นึกถึงหลวงพ่อทวดหนอนที่ผมให้เพียงองค์เดียวพร้อมกับกุมมือไว้ที่กระเป๋าเสื้อ แกรอดมาได้ด้วยปาฏิหาริย์ของหลวงปู่ทวดหนอน แต่ที่แปลกก็คือแกนึกว่าแกใส่มาด้วยซึ่งความจริงแล้วแกในวันเกิดเหตุแกไม่ได้แขวนพระอะไรเลยแม้นแต่องค์เดียว แค่นึกถึงหรือจะเป็นคำพูดที่ว่า แค่คิดก็ถึงแล้วเป็นเช่นนั้นเอง

7. สิงโตหิน

สิงโตหิน เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงปู่มีชัย
    ถามด้วยความสงสัยว่าตอนนี้ท่านยังจำพรรษา ณ เมืองช้างหรือเปล่าครับ

8. รตอ ประกิจ

1
    ครับสวัสดีตอนเช้าๆของวันศุกร์ครับเช้าๆอากาศที่นี่อากาศดีครับ กาแฟร้อนๆสักถ้วยครับ ตื่นมาสวดมนต์ไหว้พระ แล้วมาขอ พรหลวงปู่กัน ครับ ขอพรหลวงปู่ให้ลูกมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ครับท่านผู้อ่าน

9. jumpahom

jumpahom เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ มีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

10. เอกรถไฟ

เอกรถไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับพรหลวงปู่ครับ

11. ae hatyai

เช้า ๆ มารับพรหลวงปู่มีชัยครับ ช่วงนี้รู้สึกไม่ค่อยดี ทำไรก้ไม่ดีเลยครับ

12. รตอ ประกิจ

1
    อาบน้ำมนต์หลวงปู่เลยน้อง

13. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    กราบหลวงปู่ครับ
    รับพร เพื่อ พบ เจอ สิ่งที่ดีงาม

14. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    ใช่ครับ หลวงปู่อยู่ที่นั่นตอนนี้ครับ

15. wat2510

wat2510 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบรับพรหลวงปู่มีชัย ตอนเที่ยงครับ และสวัสดี ท่านสารวัตร และทุกๆท่านด้วยครับ
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง ขอให้รวยจากการแสวงหา รวยโดยจากการทำมาหากิน รวยโดยเงินทองมาเอง รวยจากการมีโชคและเสี่ยงโชค ขอให้ชีวิตพบแต่สิ่งที่ดีๆ มีแต่ความสุขเจริญความเก้าหน้าในหน้าที่การงานต่างๆสูงๆยิ่งๆขึ้นไป อย่าได้พบกับความตกต่ำลำบากใดๆ ณ บัดนี้เป็นต้นไปด้วยเทอญ เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ โชคดีมีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ชัยโย ชัยโย ชัยโย ทุกๆท่านครับ

16. รตอ ประกิจ

1
    ในทางโลกแล้วย่อมหาสาเหตุหรือเหตุผลมาอธิบายได้ยากเรื่องบางเรื่องก็เหนือเหตุเหนือผล คือไม่ต้องอธิบาย วัตถุมงคลก็แปลตรงตัวอยู่แล้วนะครับว่าคือสิ่งที่ดี ผมเองก็แขวนพระตลอดครับไม่เคยถอดเลยครับ แต่สิ่งที่ยึดมั่นเสมอคือคำสอนของหลวงปู่และความกตัญญูต่อพ่อและแม่เสมอ ถ้าคนที่รู้จักผมแล้วสิ่งหนึ่งที่เป็นสัญญาลักษณ์ของผมก็คือรูปพ่อและแม่ที่คอผมครับจะเห็นเสมอจากคนที่มาหาผมครับ

17. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับ พี่ประกิจ พี่หญ้าแห้ง พระสารถะ พี่Pattana พี่ นายน้ำ5 คุณ นวธาตุ
    คุณ เอกรถไฟ คุณ ae hatyai คุณ เดินตามพระ คุณ pong_06 คุณthitaree_pud คุณ surasit_c คุณ rungaranคุณ chaythoungคุณ watchdog คุณ นอร์ และพี่ทุกๆท่านครับ เข้ามารับพรหลวงปู่ด้วยครับสาธุ สาธุ สาธุ
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ
    ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

18. รตอ ประกิจ

1
    ครับสวัสดีตอนเช้าๆของวันเสาร์ครับอากาศที่นี่อบอ้าวครับ กาแฟร้อนๆสักถ้วยครับ ตื่นมาสวดมนต์ไหว้พระ แล้วมาขอ พรหลวงปู่กัน ครับ ขอพรหลวงปู่ให้ลูกมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ครับท่านผู้อ่าน

19. ae hatyai

มารับพรหลวงปู่มีชัยครับ

20. jumpahom

jumpahom เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่มีชัย
    สาธุ สาธุ สาธุ มีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย