แจกแผ่นยันต์หนุนดวงชะตาฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย เด็กไร้เดียงสา, 5 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. พรบารมีสามสิบทัศ

พรบารมีสามสิบทัศ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมรบกวนท่านอาจารย์อีกนิดครับว่าเทพเจ้าไฉ่ซิงเอี้ย จำเป็นต้องเป็นปางมหาเศรษฐีซัมพลเป็นปางอี่นได้มั้ยครับและไหว้ด้วยไต้กิกเหมือนกันใช้มั้ยครับ เพราะแถวบ้านผมมีวัดเล่งฮกยี่น่ะครับ อ้อและต้องไหว้ป็นวันพุธหรือเปล่าครับหรือเป็นวันอี่นก็ได้ครับ

2. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

(มีท่านนึงครับที่ร้อนใจมากโทรมาหาผมแต่ผมไม่รับสายเขาก็พยายามสอบถามเบอร์บ้านจนได้เบอร์บ้านผมมาแล้วก็ดำเนินการโทรมาหาผมโดยตรงเลยเอ้าไม่ว่ากันครับแต่จะตอบให้ทางกระทู้แล้วกันครับคุยโทรศัพท์มากๆไม่ไหวครับ)
    ก่อนนอื่นอย่าไปโกรธแค้นกับคนที่เขามีปัญหากับเราอยู่ในตอนนี้นี้นะครับจะเพิ่มกรรมมากขึ้นมาได้ต้องทำใจคิดว่าเราต้องใช้หนี้กรรมให้เขาทำข้อนี้ให้ได้ก่อนนะครับ
    เมื่อทำใจได้บ้างแล้วให้ทำวิธีดังนี้ครับ
    การแก้ไขคนที่คิดร้ายหรือจ้องทำลายเรา
    1 ให้หากล้วยน้ำว้า 1 หวี 2 สับปะรดมียอด 1 ผล 3 มะพร้าวอ่อนมีเปียไม่ปอกเปลือก 1 ผล
    เมื่อเตรียมของดังกล่าวครับแล้วให้นำไปไหว้พระนาคปรก ที่ไหนก็ได้ครับที่มี ไปขอพรให้ท่านช่วยปกป้องคุ้มครองจากคนที่คิดร้ายทำลายตัวเรา ให้แพ้ไปหรือเปลี่ยนใจจากศัตรูกลับกลายมาเป็นมิตร
    แล้วให้เอากระดาษขาวขนาดเอ4 มาเขียนชื่อบุคคลที่สร้างปัญหาให้เราลงบนกระดาษแล้วเอากระดาษลองลูกมะพร้าวเอาของทั้งหมดใส่พานถวายพระปางนาคปรกแล้วตั้งจิตอธิษฐานขอให้ตัวเรามีชัยชนะเหนือบุคคลที่สร้างปัญหาให้กับเราในตอนนี้ขอให้เปลี่ยนใจจากศัตรูมาเป็นมิตร เมื่ออธิษฐานเสร็จแล้วให้ลาเอาเฉพาะกระดาษที่เราเขียนชื่อคนที่สร้างปัญหาให้เราแล้วเอาไปลอยน้ำตามทางน้ำไหลหรือในแม่น้ำ เพื่อเป็นการแก้เคล็ดส่งเคราะห์ปัญหากับบุคลนี้ให้หมดไปโดยเร็ว วิธีนี้ให้ทำ ในวัน อาทิตย์ พุธ พฤหัส
    4 ให้สวดมนต์แผ่เมตตาให้กับคนที่สร้างปัญหาให้เราตลอดเวลา
    ลองทำดูก่อนนะครับ วิธีนี้สามารถนำไปใช้ได้ทุกคนครับ

3. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าไม่มีปางมหาเศรษฐีฯไหว้ปางอื่นก็ได้ครับ ถ้าไม่สดวกไปไหว้วันพุธไปวันไหนก็ได้ครับไม่เป็นไรครับ

4. เด็กไร้เดียงสา

ตอนนี้ขอตัวผักผ่อนก่อนครับมีแรงแล้วจะเข้ามาในกระทู้อีกครั้งนึงครับ

5. เด็กไร้เดียงสา

ก่อนไปนอนมีน้องคนนึงถามว่าจะบูชาปู่ฤาษีมีบทบูชาไหมบูชาได้ทุกวันไหม
    ตอบ ได้ครับบูชาได้ทุกวันดีมากครับแต่ต้องไม่ลืมบูชาคุณพระรัตนตรัยเป็นสิ่งที่สูงสุดเป็นอันดับแรกด้วยนะครับ
    คาถาบูชาปู่ฤาษี (เอาแบบธรรมดาทั่วไปก่อนนะครับ)
    นะโม 3 จบ
    โอม อิมัสหมิง พระประโคนธรรพ์ พระมุณีเทวา หิตา ตุมเห ปริภุชชัญตุ
    ทุติ ยัมปิ อิมัสหมิง พระประโคนธรรพ์ พระมุณีเทวา หิตา ตุมเห ปริภุชชัญตุ
    ตติ ยัมปิ อิหมัสหมิง พระประโคนธรรพ์ พระมุนีเทวา หิตา ตุมเห ปริภุชชัญตุ
    ฤา ฤ ฤ ฤา

6. jairlinethai

jairlinethai เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2006
    ดีจริงๆครับ ได้รับเมตตาจาก ลพ.จรัญ แบบนี้

7. rapwc

rapwc เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2008
    โมทนา สาธุค่ะอาจารย์ และจะนำไปปฏิบัติคค่ะ และขออาราธนาสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองอาจารย์ ให้มีสุขภาพแข็งแรงนะคะ

8. เด็กไร้เดียงสา

แอบนอนพักไปงีบหนึ่งแล้วรู้สึกดีขึ้นมาบ้างเล็กน้อยครับ นอนๆอยู่คล้ายฝันไปมีเสียงมากระซิบๆบอกว่า สอนให้เขารู้จักการแก้ไขเรื่องเจ้ากรรมนายเวรด้วย เป็นเสียงมีพลังอำนาจมากแต่ไม่รู้ว่าเป็นท่านใด ตื่นมาก็เลยเข้ามาในกระทู้อีก
    เอ้าสอนก็สอน
    เจ้ากรรมนายเวร คืออะไร
    ตอบ เจ้ากรรมนายเวรก็คือ คน สัตว์ วิญญาณ ที่เคยมีความเกี่ยวข้องกับตัวเรามาในอดีตทั้งชาติปัจจุบันนี้และทั้งชาติก่อนนี้ตามลำดับซึ่งตัวเราได้เคยสร้างกรรมเอาไว้กับเขาเหล่านั้นเอาไว้ แล้วเขามีความโกรธอาฆาตผูกพยาบาท เขายังมีต้องการให้เราต้องชดใช้ในสิ่งที่เราเคยได้ทำกรรมไม่ดีกับเขาเอาไว้
    แล้วทำไมเจ้ากรรมนายเวรเขายังคงตามมาให้เราชดใช้อีก
    ตอบ ก็เพราะว่ากรรมที่เราทำกับเขาไว้นั้นมันมากเขาเลยต้องการให้เราชดใช้
    แล้วมีบ้างไหมที่เขาเป็นเจ้ากรรมนายเวรของเราจริงแต่เขาไม่ได้ตามมาให้เราชดใช้
    ตอบ มีเหมือนกันคือเขาไม่ติดใจเอาความกับเราและก็เจ้ากรรมนายเวรนั้นได้รับการอบรมทางด้านจิตใจทางธรรมมาพอสมควรเลยไม่มีจิตคิดจะเอาความกับตัวเรา(ในกรณีนี้ถือว่ามีน้อย)
    ตามหลักพุทธศาสนาถือว่าตายไปแล้วจิตแตกดับแล้วจะต้องไปตามวาระกรรมที่ทำเอาไว้ไม่ใช่หรือแล้วเขามาตามให้เราชดใช้หนี้กรรมได้อย่างไร
    ตอบ ถึงแม้เขาจะตายไปแล้วเกิดตามสภาพของกรรมที่เขาเป็นแล้วก็ตามแต่ถ้าจิตใจของเขานั้นยังคงผูกพยาบาทต่อตัวเราอยู่ก็มีผลให้เราต้องชดใช้ อย่าลืมว่า มโนกรรมนั้นจัดเป็นต้นเหตุของกรรมมากที่สุด
    เจ้ากรรมนายเวรจะเลิกยุ่งกับเราได้อย่างไร
    ตอบ เจ้ากรรมนายเวรมีเงื่อนไขแค่สองอย่างคือ เขาจะเลิกยุ่งกับเราได้เพราะ1เขาจะต้องได้รับการชดใช้กรรมที่เราทำกับเขาจนเขาพอใจ 2 เขาให้อโหสิกรรมกับเราเองด้วยเหตุผลอะไรก็ตาม นั่นแหละเขาถึงจะไม่ติดตามเราอีก

9. เด็กไร้เดียงสา

(มาต่อกันอีก)
    - แล้วมีบ้างไหมที่เจ้ากรรมนายเวรของเราไม่ใช่ คน สัตว์ วิญญาณ
    ตอบมีมาในรูปแบบของกรรมหรือเป็นเรื่องกฏแห่งกรรมโดยตรง ยกตัวอย่าง เช่นเราเคยทำแท้งเด็กเอาไว้เด็กที่เราทำนั้นตายไปแล้วไปเกิดตามกรรมของเขาแล้วเขาก็ไม่ได้มาติดตามเราเพื่อให้ชดใช้กรรมแล้ว แต่กฎแห่งกรรมที่เราทำเขาไว้มาในรูปแบบเหมือนเจ้ากรรมนายเวรก็มีครับ
    - ถ้าเราได้รับการอโหสิกรรมแล้วเรายังคงจะได้รับความทุกข์ลำบากอยู่บ้างหรือไม่
    ตอบ อาจยังมีความทุกข์ลำบากอยู่บ้างเล็กน้อยแม้จะได้รับการอโหสิกรรมแล้วถือว่าเป็นดอกเบี้ยกรรมแต่ไม่มากเมื่อดอกเบี้ยกรรมหมดชีวิตเราก็จะดีขึ้นตามลำดับได้เองโดยปกติ
    - เราจะทราบได้อย่างไรว่าเราได้รับการอโหสิกรรมจากเจ้ากรรมนายเวรจริง
    ตอบ เมื่อความทุกข์ที่เราได้รับนั้นไม่เกิดขึ้นมาอีกเลยเราหมดทุกข์ในเรื่องนั้นๆแล้วอย่างเด็ดขาดนั่นแหละถือว่าเราได้รับการอโหสิกรรมจากเขาแล้วได้เหมือนกัน
    -เราจะใช้หนี้กรรมอย่างไรให้หมด
    ตอบการใช้หนี้กรรมที่ได้ผลมากที่สุด ก็คือการใช้หนี้ให้ตรงกับหนี้กรรมนั้นๆถ้าเราสามารถที่จะรู้ได้ เช่น ยืมเงินก็คืนเงิน ยืมรถก็คืนรถฯลฯหรือเราไปเอาอะไรเขามาเราก็ต้องใช้คืนเขาไปด้วยสิ่งนั้นๆ
    - ถ้าเราไม่รู้ว่าใครเป็นเจ้ากรรมนายเวรกับเรามาบ้างเราควรทำอย่างไร
    ตอบควรมั่นทำตัวให้อยู่ในศีลธรรม ทำทาน รักษาศีล ภาวนา แล้วเอาบุญกุศลนี้ส่งไปให้แด่เจ้ากรรมนายเวรมากๆเพราะไม่มีอำนาจอะไรจะยิ่งใหญ่เท่าอำนาจบุญและบุญเป็นของสากลที่สามารถรับได้ทุกภพภูมิ
    -เราจะชดใช้กรรมกับเจ้ากรรมนายเวรที่มีชีวิตได้อย่างไร
    ตอบ เจ้ากรรมนายเวรที่ยังมีชีวิตก็คือ สิ่งมีชีวิตเหมือนกันกับเราที่ยังมีลมหายใจอยู่ ในชาตินี้เขาอาจเป็นคนใกล้ตัวเราหรือไกลตัวเราก็ได้อาจจะเป็น พ่อ แม่ พี่น้อง ญาติมิตรสหายหรือแม้กระทั่งเป็นคนในที่ทำงาน เป็นเจ้านายเรา เป็นลูกน้องเรา เป็นแม้แต่คนข้างบ้านหรือแม้กระทั่งสัตว์เลี้ยงของเราก็ได้ ถ้าเขาเหล่านั้นคนใดคนหนึ่งหรือสัตว์เลี้ยงตัวใดตัวหนึ่งเขามักจะทำให้เราได้รับกับความทุกข์ลำบากยากใจหรือเจ็บปวดทรมานนำความเดือดร้อนมาให้เราอยู่ตลอด แม้เราคิดจะหนีก็หนีไม่พ้นยังตามมาอีกเจออีกพบอีกก็ขอให้รู้ว่าเขาเหล่านั้นอาจเป็นเจ้ากรรมนายเวรของเราก็เป็นไปได้ วิธีการชดใช้กรรมคือเราต้องทำดีต่อเขาช่วยเหลือเขาเสียสละให้เขาพูดง่ายๆเลยว่าต้องทำดีต่อเขาให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ จนเขาเหล่านั้นเริ่มมีพฤติกรรมไปในทางที่ดีกับตัวเราทีละน้อยนั่นแหละถือว่าเราได้ใช้หนี้กรรมที่มีต่อเขาได้ระดับนึงที่ดีที่ถูกต้องได้บ้างแล้วจงทำดีต่อไปจนเขาเหล่านั้นจะไม่ทำให้เราเดือดร้อนอีกเลยนั่นแหละถือว่าเราได้ชดใช้กรรมกับเขาเหล่านั้นได้หมดจดกันแล้ว

10. สุคะตะถะ

สุคะตะถะ เป็นที่รู้จักกันดี

เทพเจ้าไฉ่ซิงเอี้ย ปางมหาเศรษฐีซัมพล ที่มูลนิธิจีเต็กลิ้ม จนครนายก สำหรับที่นี่นั้นผมไปมาหลายครั้งแล้วครับ ได้มีการเปลี่ยนแปลงไปมากทีเดียวขยายใหญ่โตมาก และมีเจ้าแม่กวนอิมแกะจากไม้จันเท่าองค์จริงสวยงามมาก และตอนนี้มีลานรับพลังด้วย หากใครจะร่วมทำบุญ ณ ตอนนี้ได้มีการสร้างรูปปั้นเจ้าแม่กวนอิมตั้งแต่ทางลงสะพานจนถึงทางเข้าสวยงามอีกเช่นกัน
    หากผมไปอีกประเดี๋ยวจะถ่ายรูปมาฝากนะครับ

สำหรับเทพเจ้าไฉ่ซิงเอี้ยนั้นเท่าที่ผมได้ค้นคว้าศึกษาตามหนังสือ ท่านก็คือ ท้าวยมบาลเรานี่เอง ตอนนี้ท่านรับหน้าที่ดูแลทิศทั้ง 4 อยู่ หรือเรียกอีกชื่อว่าองค์พ่อ 14 (องค์พ่อเทพจิตรา) และเทพที่ดูแลนี่จะเปลี่ยนไปเรื่อยๆ ซึ่งท่านมีพี่ชายชื่อ องค์พ่อ 16 (ท้าวเวสสุวรรณ) โดยองค์พ่อ 16 จะดูแลต่อจากองค์พ่อ 14อีกทีหนึ่ง ซึ่งองค์พ่อทั้งหมดนี่ผมเคารพและศรัทธาเช่นกัน

อนุโมทนากับข้อมูลที่อ.มอบให้ครับ ผมแอบเก็บเอาไว้ศึกษาและเผื่อจะเป็นกับคนอื่นๆต่อไป เพราะไม่รู้เป็นไงเพื่อนๆหรือคนไกล้ชิดเมื่อมีปัญหาอะไรจะชอบมาปรึกษาตลอดเลยเก็บไว้ช่วยเหลือเค้าครับ

11. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    กำลังทุกข์กับการเงินมาหลายเดือนแล้ว ขออนุญาตนำไปปฏิบัติครับ อนุโมทนาครับ

12. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    กลับมาก็นำสิ่งดีๆมาให้เหมือนเดิม...สาธุทั้งหมดทั้งมวลครับ........

สุขภาพใจคงไม่ถามสุขภาพกายขอให้หายนะครับพี่.....

มารอข้อมูลดีๆเสมอครับ......

13. เด็กไร้เดียงสา

-แล้วเจ้ากรรมนายเวรที่เป็นวิญญาณเราจะทำอย่างไร
    ตอบ เจ้ากรรมนายเวรที่เป็นวิญญาณนั้นเป็นเรื่องที่ละเอียดมากมันเรื่องยากมากที่เราจะสามารถรับรู้ได้เพราะเรากับเขาอยู่กันคนละภพภมิกัน
    เราจะสามรถสื่อสารกับเขาได้เราต้องมีการฝึกจิตทำสมาธิหรือไม่ก็สอบถามกับผู้ที่รู้จริงเราถึงจะทราบได้
    - แล้วเราจะรู้ได้อย่างไรว่าผู้ที่เราไปถามนั้นรู้จริง
    ตอบ ผู้ที่พอรู้เรื่องกรรมในโลกวิญญาณนั้นต้องฝึกสติปัฎฐานสี่ได้จนสำเร็จเพราะการฝึกสติปัฏฐานสี่นั้นสามารถหยั่งรู้ในเรื่องกรรมต่างๆได้ดีมาก ส่วนการมองเห็นโดยนิมิตหรืออย่างอื่นนั้นยังคงมีความคลาดเคลื่อนอยู่สูงครับไม่เหมือนผู้ที่ฝึกสติปัฏฐานอยู่เป็นประจำครับการฝึกสติปัฏฐานนี้จะทำให้เกิดการหยั่งรู้ในเรื่องของกรรมต่างๆได้ดีพอสมควรครับและรู้ตามจริงมากกว่าเพ่งญาณในนิมิตครับ คงต้องพยายามหาให้เจอครับท่านเหล่านี้มีอยู่ครับขึ้นอยู่กับบุญของเราว่าจะมีวาสนามีโอกาสได้พบกับท่านที่ทรงคุณนี้หรือไม่ก็เท่านั้นครับ

14. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ไห้วกลางแจ้งหรือค่ะ แต่ห้องจินมีแค่ระเบียงหน้าบ้านแบบชั้นๆตามคอนโดนะค่ะ ไห้วทีระเบียงได้ไหมค่ะ

15. เด็กไร้เดียงสา

ได้จ้าไหว้ที่ระเบียงก็ได้อยู่ที่ใจเป็นหลักครับ

16. palmche

palmche สมาชิก

12 ธันวาคม 2008
    อนุโมทนาด้วยค่ะ
    บัณฑิตา ภูมิวัฒนะ
    76 ม.8 ต.ชะมาย อ.ทุ่งสง
    จ.นครศรีธรรมราช 80110
    เกิด อาทิตย์ 9 กันยายน 2533 เวลา 21.21 ค่ะ

17. audi1416

audi1416 เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2007
    ขอถามนิดนะครับ

รบกวนอาจารย์อีกนิดนะครับ ถวายพระนี่ ให้แก่ พระภิษุหนึ่งรูป พระพุทธรูป พระประธาน หรือว่าถวายเป็นสังทาน ครับ ขอบคุณครับ

18. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ จินมีรูปองค์ไท้เสี่ย (เทพทางคุมครองการเงิน) กับ รูปเทพเจ้าไฉ่ซิงเอี้ย ปางมหาเศรษฐีซัมพล จินจะไห้วพรุ่งนี้ได้ไหมค่ะ คง มีแค่ส้มสีทอง๔ลูก กล้วยหอม นํ้าเปลา นํ้าชาเท่านั้น หมากพูลไม่มี จะได้ผลไหมค่ะ

19. เด็กไร้เดียงสา

ถวายพระสงฆ์เป็นแบบสังฆทานครับผม

20. เด็กไร้เดียงสา

ได้ครับมีของไม่ครบก็ไม่เป็นไรครับอยู่ที่ใจศรัทธามั่นเป็นใช้ได้ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้