แจกแผ่นยันต์หนุนดวงชะตาฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย เด็กไร้เดียงสา, 5 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. พรบารมีสามสิบทัศ

พรบารมีสามสิบทัศ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุ ยินดีและดีใจที่ท่านอาจารย์หายป่วย เร็วๆนี้คงจะได้ไปพบท่านอาจารย์น่ะครับ

2. สุคะตะถะ

สุคะตะถะ เป็นที่รู้จักกันดี

ค่อยโล่งใจหน่อย อ.กลับมาแล้ว เร็วๆคงได้เจออ.นะครับ มารขัดขวางเยอะเหลือเกิน จะไปหาแต่ละที

"เมื่อใดที่รักษาศีล ศีลก็จะรักษาเรา"

3. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

รักษาสุภาพด้วยค่ะอาจารย์ ดีใจจังหายไวๆนะค่ะ

4. ปริยาภัทร

ปริยาภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008
    fairy3หายเร็วๆนะคะอาจารย์..[​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มีนาคม 2009
  5. noi88

noi88 Active Member

ขอเป็นกำลังใจให้อาจารย์หายไวๆด้วยนะคะ

6. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    ขอให้อาจารย์สุขภาพแข็งแรงนะครับ

7. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

นำรูปภาพไปกราบครูบาอาจารย์เมื่อวานนี้มาฝาก

หลังจากผมหายป่วยแล้วได้รบกวนให้คนในครอบครัวได้ช่วยพาไปกราบหลวงพ่อจรัญวัดอัมพวัน และเลยไปกราบหลวงพ่อฤาษีที่วัดท่าซุงและยังไปกราบหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่าอีกด้วย การไปครั้งนี้ผมได้นำผ้าไตรจีวรและเงินจำนวนหนึ่งไปทำบุญขอให้ทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับผมด้วยนะครับและเลยถือโอกาสนำภาพมาฝากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      127.5 KB
      เปิดดู:
      35
      ขนาดไฟล์:
      158.1 KB
      เปิดดู:
      29
      ขนาดไฟล์:
      111.1 KB
      เปิดดู:
      28
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มีนาคม 2009
  8. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

รูปนี้หลวงพ่อจรัญท่านได้เมตตาจารแผ่นยันต์

หลังจากที่ผมได้ไปกราบแล้วเรียนให้ทราบว่าพึ่งหายป่วยพระเดชพระคุณหลวงพ่อท่านได้เมตตาจารแผ่นยันต์กันภัยพุทธคุณและเมตตาจารเทียนเศรษฐีเทียนครูให้กับผมเพื่อเป็นศิริมงคลนับว่าเป็นมหามงคลที่ดีมากครับขอกราบบูชาพระเดชพระคุณหลวงพ่อจรัลด้วยเศียรเกล้าครับ

ขนาดไฟล์:
      112.3 KB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      112.2 KB
      เปิดดู:
      34
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มีนาคม 2009
  9. เด็กไร้เดียงสา

อันนี้ภาพไปกราบหลวงปู่ศุขวัดปากคลองมะขามเฒ่า

หลังจากผมออกจากวัดหลวงพ่อจรัญแล้วก็มุ่งตรงไปที่วัดท่าซุงออกจากวัดท่าซุงแล้วก็มุ่งตรงไปวัดหลวงปู่ศุข หลวงปู่ศุขท่านเป็นครูบาอาจารย์ในนิมิตที่ได้มีเมตตาอบรมสั่งสอนผมมาตั้งแต่สมัยผมยังบวชอยู่จนถึงทุกวันนี้ขอกราบเคารพนอบน้อมหลวงปู่ด้วยเศียรเกล้า

ขนาดไฟล์:
      212.8 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      131.4 KB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      142.3 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      148.3 KB
      เปิดดู:
      36
  10. เด็กไร้เดียงสา

อันนี้เป็นตู้ที่เก็บตำราของหลวงปู่ศุขท่านครับ

เมื่อก่อนตอนสมัยผมบวชหลวงปู่ท่านได้เมตตามาสอนในนิมิต ถ้าผมไม่มั่นใจไม่เข้าใจผมจะเดินทางไปกราบหลวงปู่สำราญซึ่งท่านได้เรียนวิชามาจากหลวงปู่ท่านมากที่สุด แต่ตอนนี้หลวงปู่สำราญท่านมรณภาพไปนานแล้วสรีระร่างกายของท่านอยู่ในโลงแก้วไม่เน่าเปื่อยด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      98.1 KB
      เปิดดู:
      32
      ขนาดไฟล์:
      114.2 KB
      เปิดดู:
      30
  11. เด็กไร้เดียงสา

ผมขอพักผ่อนอีกซักเล็กน้อยนะครับกำลังใจมีมากเกินร้อยครับแต่กำลังกายยังไม่ค่อยคงที่ครับในตอนนี้ก็ยังต้องระวังอยู่ครับกลัวจะกลับมาป่วยอีกได้อย่างไรผมจะเข้ามาในกระทู้และทำภาระให้เสร็จสิ้นครับผม

12. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ สาธุ กับ พี่อ.คนวัดด้วยครับที่ผ่านมาได้ผมขอเป็นกำลังใจให้พี่ด้วยอีกนึงคนครับ

13. เด็กไร้เดียงสา

ลืมบอกไปครับพอดีครูบาอาจารย์ท่านบอกมาอีกว่าในตอนนี้ถ้าท่านใดมีปัญหาในการงานการเงินบริวารลูกน้องให้แก้ไขดังนี้ครับ(ปล ให้ทำพิธีนี้ก่อนวันที่ 13 เมษายน 2552)
    ให้ท่านที่กำลังมีปัญหาตามที่ผมกล่าวไว้ไปกราบสักการะขอพรท้าวมหาราชทั้งสี่(หรือท้าวจตุโลกบาลทั้งสี่)เพื่อเปิดทางแห่งความร่ำรวยรุ่งเรือง ถ้าที่บ้านท่านมีรูปเคารพของท้าวมหาราชทั้งสี่อยู่ก็ทำที่บ้านได้เลย แต่ถ้าไม่มีท่านใดอยู่ที่กทม ให้ไปกราบที่วัดมังกรกมลาวาส(หรือวัดเล่งเน่ยยี่) ในวันพุธ ให้นำผลไม้มงคลไต้กิก คือ ส้มมงคลที่ละ 4 ผล 4ที่ ไปอธิษฐานตรงรูปปั้นสี่ไต้เทียนอ๊วง ทีละองค์ ที่อยู่หน้าทางเข้าวิหารพระประธาน
    หรือถ้าท่านใดอยู่ใกล้แถวบ้านผมนครนายก ให้นำของที่ผมบอกไปกราบไหว้เทพเจ้าไฉ่ซิงเอี้ย ปางมหาเศรษฐีซัมพล ที่มูลนิธิจีเต็กลิ้ม จนครนายก เพื่อขอโชคลาภจากท่าน
    หากต้องการความสำเร็จ ความก้าวหน้าเรื่องหน้าที่การงาน การควบคุมลูกน้องบริวารให้ได้ดั่งใจและอยู่ในโอวาท ตลอดจนถึงการเดินทางไปต่างประเทศ การทำธุรกิจต่างๆ ให้นำซาละเปาท้อ 1 ถาด ส้ม4ผล ขนมกุยช่ายใบโพธฺสีแดง 4 ชิ้น ไหว้ขอพร องค์ตั่วเหล่าเอียและมีผลไม้มงคล 5 อย่าง น้ำชา น้ำเปล่า ตั้งโต๊ะบูชากลางแจ้งไหว้พระสยามเทวาธิราชเจ้าและกราบขอพระจะดีขึ้นครับ ลองทำดูนะครับ

14. เด็กไร้เดียงสา

สาธุๆครับผมก็ได้รับกำลังใจจากคุณด้วยนี่แหละครับที่ทำให้ผมอยู่ไหวขอบคุณมากครับ

15. เด็กไร้เดียงสา

มีผู้ที่ถามผมในเรื่องที่ผมบอกไปว่าไม่เข้าใจมีวิธีง่ายๆกว่านี้ไหม เอ้ามีครับ
    ถ้าท่านมีปัญหาเรื่องการเงินในเดือนนี้ให้ท่าน นำข้าวสารหนึ่งถุง ที่มีขายตามท้องตลาดทั่วไป และไปหาซื้อส้มสีทองคือผลส้มนั้นมีสีเหมืองทองหรือเป็นสีส้มๆเหลืองๆ 8 ผล น้ำเป็นขวดกี่ขวดก้ได้ เงินใส่ซองลงท้ายด้วยเลข9 จัดของเสร็จให้นำไปถวายพระที่วัดใดก็ได้ แล้วอธิษฐานขอพรอย่าให้อดอยากหรือขาดแคลนในเรื่องการเงิน (ให้ขอเรื่องการเงินอย่างเดียวนะครับอย่าขอหลายเรื่องเดี๋ยวจะไม่ได้ผล) แล้วการเงินของท่านจะดีขึ้นมาเองครับ ตอนนี้ของดรับโทรศัพท์ซักพักนะครับ ขนาดพิมพ์ข้อความนี่ยังต้องกำหนดสติมากเลยครับยังงงๆเบลอๆอยู่เล็กน้อยครับ

16. เด็กไร้เดียงสา

ต่อครับ หรือเอาแบบง่ายๆกว่านั้นถ้าท่านใดมีปัญหาเรื่องการงานการเงินอยู่ในตอนนี้ในวันเสาร์ตอนเช้า(เสาร์ข้างขึ้นนะครับห้ามเป็นเสาร์ข้างแรม) เวลา 09'19 น .ให้นำกล้วยไม้ 2 กำ ส้มเขียวหวาน 4 ผล กล้วยน้ำว้าหรือกล้วยหอม(แต่ปู่ฤาษีท่านชอบกล้วยน้ำว้ามากกว่าครับ) 2 หวี น้ำเปล่า 1 แก้ว น้ำชา 1 แก้ว หมากพูลยาสูบหรือบุหรี่ อย่างละ5 คือหมากพูล 5 คำ ยาสูบ 5 มวน จุดธูป 9 ดอก ขอพรเทวดาเทพพรหมปู่ฤาษีพรหมประสิทธิ์และปู่ฤาษีทั้ง 108 ท่าน ขอพรเจ้าที่เจ้าทาง ศาลพระภูมิที่บ้าน อธิษฐานขอให้ท่านเปิดทางในเรื่องการเงินให้ราบรื่น ช่วยให้มีทางแก้ไขปัญหาภาระในเรื่องการเงินให้หมดไป จะดีขึ้นมาเองอย่างรวดเร็วครับ

17. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่พลาดแน่นอนครับ องค์ตั่วเหล่าเป็นที่เคารพบูชาของคนจีนมากๆครับ

18. เด็กไร้เดียงสา

(อันนี้ขอตอบแบบเร่งด่วนให้ท่านนึงที่โทรมาถามผมเมื่อซักครู่ผมคุยไม่ได้มากเท่าไหร่ก็เลยบอกจะตอบทางกระทู้นี้)
    เรื่องญาติผู้ใหญ่ที่เจ็บป่วยอยู่ห้องไอซียูในขณะนี้มีทางแก้ไขครับยังไม่หมดอายุขัยครับ
    ส่วนที่ต้องทำเร่งด่วนคือ
    1 ให้เอาผ้าไตรจีวรครบชุด 1 ไตร 2 พระพุทธรูปปางมารวิชัยหน้าตัก 5 นิ้ว 1 องค์
    3 สังฆทานทั้งแห้งและสดกับข้าวคาวหวาน 1 ปิ่นโต
    4 ปลาหน้าเขียงให้ไปซื้อมาจากตลาดเลือกเอามาให้ครบห้าตัวครับ ใช้ปลาอะไรก็ได้ครับซื้อเขามาปล่อยนะครับ
    5 รีบเอาเงินหรือสิ่งของไปถวายพระที่อาพาธอยู่ในโรงพยาบาลที่ใกล้บ้านของท่านโดยเร็วที่สุดให้ถวาย4 รูป เท่าคณะสงฆ์ ถวายเท่าไหร่ก็ได้ครับ
    6 ให้นำของที่ผมกล่าวไว้ในข้อแรกทั้งหมดนำไปถวายพระแล้วอุทิศบุญนี้ให้พระยายมราชท้าวจตุโลกบาลทั้ง4 เจ้ากรรมนายเวรเจ้าเกณท์ชะตา ผู้ที่ทำให้เจ็บป่วยอยู่ในขณะนี้ให้อนุโมทนาบุญแล้วต่อยอดชีวิตของคนป่วยให้ดีให้หายจากอาการที่เป็นอยู่ในขณะนี้โดยเร็วที่สุด
    7 คนป่วยหลังจากออกจากโรงพยาบาลแล้วห้ามกินเนื้อสัตว์ใหญ่ตลอดชีวิตนะครับ(ในข้อนี้ถ้าทำได้จะมีอายุขัยที่ยาวนานพอสมควรตามกำลังบุญแต่ถ้าทำไม่ได้ก็ช่วยไม่ไหวนะครับ)
    คนป่วยรายนี้ทำกรรมปาณาติบาตเอาไว้มากครับควรงดเว้นการฆ่าอีกครับงดเนื้อสัตว์ใหญ๋ด้วยทำวาระกรรมด้านนี้ไว้มากครับขอให้ตั้งมั่นในศีลธรรม ทาน ภาวนานับแต่บัดนี้ครับจะดีขึ้น ลองแก้ไขตามที่ผมบอกก่อนนะครับ(โดยเร็วที่สุด) เขาจะได้หายใจได้เองโดยไม่ต้องใช้เครื่องช่วยหายใจได้เร็วครับถ้าปล่อยเอาไว้บอกตรงๆนะครับอัมพาตเล่นงานครับถึงแม้จะหายมาแล้วก็ตามรีบๆหน่อยนะครับ

19. พรบารมีสามสิบทัศ

พรบารมีสามสิบทัศ เป็นที่รู้จักกันดี

อันนี้ท่านอาจารย์หมายถึงตั้งโต๊ะไหว้กลางแจ้งใช้มั้ยครับ

20. เด็กไร้เดียงสา

ครับไหว้กลางแจ้งครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้